na hapa nakuombeni kina baba na kina mama sikilizeni kadhiya na kisa ambacho wallahi shahidi wa kwanza ni mimi imenikuta sijapata kumwona mwanamke katika maisha yangu imraa umri ma raaitu mithlaha kama huyu sijawahi kumwona aina hiya في الدول العربية لا والله أنا إيش وابي أنت زكي عرب لا إنما هي تعيش في أفريقيا أنا إيش أفريقيا من أمك هيو أفريقيا شو تنزانية إنجا تنزانية تنا شرق أفريقيا لك إيش أفريقيا أنا إيش ستاكي كتاجة أنت جاني ولا جينا لكناني لكن تكوبيني كي ستاكي هيو ماما أمولي ونمومي akiwa ana miaka kumi na nane na sasa hivi ana miaka arbaini na mume wake ana miaka thamanini kamzidi Kam miaka mingapi miaka arobaini nzima ni kisa haqiqiya ni cha kweli kabisa mimi amekuja kwangu ametumwa na mme wake huyu mwanamke anasema tokea amemuoa yeye ni mke wa pili mume ana mke mwingine yule mke wa kwanza ana miaka sabini na tano mume ana miaka themanini huyu bi mdogo ndo kwanza ana miaka arobaini sasa hivi tokea akamwoa anasema wallahi hajalala kwake hata siku moja siku zote analala kwa bi mkubwa amekuja na dada yake ofsini kwangu katoka huko katika nchi yake na anasema nimekuja nimetumwa na mme wangu kwako nikuulize maswali haya nimesoma maswali nikamwambia niipe muda umefikia hotel nisubiri siku moja mbili ntafanya bahth nitakuja kwa kujibu vilivyo kwa sababu kadhia ni nzito anasema sheh wallahi miaka yote arbaini ana arusa fi hadisanawa دائما ميمي نيمي باكا ما بيكو دائما ميمي نيمي ما حنا دائما ميمي موانجا دائما ميمي نانوكيا نسيما الان حيجي زوجي الان حيدخل تسيبة إنجم لانغوني والله انا سيما وابي ناكي يا انا سيما والله سكومبوكي كما مشايكو كاسان زي ما كوان ميشا كاليا سانا كاليا سانا ميناما طبعا انا مفونيكا وسونا ونبياكا يكوناي akanambia samahani amenituma yeye ni kueleze mtajua mwishoni ikoje maana asije mtu akaja kadhani sasa mbona sheykh amsifu huyu wakati kaja kutoa siri ya mume wake sio eh? utajua mume kamtuma aja anambie mambo yote yanotokea baina yao ili tujue tutahukumu vipi au dini inahukumu vipi asema shekh amenizalisha watoto saba والله طبعا هو كنا نايفه والله وتوتووتو ومجيءه بالحظ زَوَادِكُ كتوقى الله انا اسمى دايما يوره زانغو زنا نيني ياسمين ما شاء الله ورود kila siku anatafuta ua maalum ya kuweka kwenye kicho kichwo chake mpaka dada zake akpaka dada zake wawili anakaanao wanamwambia yahi huyu haji we mda wote uko hivi asema wallahi hata kama haji mi ntafanya subira na niko radhi na mume wangu wallahi nafanya hivi akija ghafla nikute niko smart na asipokuja watu wasije wakajua kwamba mume wangu halali kabisa kwangu nikijiachia watu watajua قسم الشيخ نكون بيا بيا زايد والأدهى والأمر قسم إن شاء الله أون أنا سيما والله سسهي في أنا ميا كاكومينا موجا هاجاني غوسة هاتا كوشا 11 سنة هاجاني كاريبية أنا سيما دائما اللي كيمون بألله بأ نومية أنا سيما كونيني أنا نيفانية هيفي يا ربي مربيشا لا موهيدي رزاكي siwambii watu nanyamaza ndugu zangu dada zangu nawaficha anasema wallahi akiingia mlangoni nasimama ahlan abu iali mashaallah na kwenda nampokea namshika ili asihisi kwamba mimi nimemwekea kitu moyoni kwamba labda kanikasirikia mafrudh akasirike la hak akasirike lakini anasema pia simonyeshe kama nimekasirika anasema ni mtu mzima nikisikia tohoni yake amekuja natoka nje kama mwandazim kwa nini gari yake ndefu kuteremka hawezi namshika namteremsha anasema kabla ya arafa zile siku zote za arafa zile asema nilifunga nilimwomba allah nimesoma quran dua niliyoomba ya allah moyo wangu nakaribia kupasuka kwa gar maqhura ana na kuomba yaabi hii adhabu unaipata katika moyo wangu na naye kidogo mwonyeshe kama kanidhulum arbaini sana ya mwonyesheyarob mimi siwezi kuthubuti kumwambia mme wangu amenidhulum japo kamdhulumu kweli anasema siku ya id mwanaume kapata ghafla maradhi ya moyo mpelekwa hospitali hamna moyo wala babake moyo lakini alama za mtu anayeumwa moyo nini tatizo akaanza kulia pamada ayepki wayepki akasema akalia akasema najua ugonjwa wangu mimi nini ugonjwa wangu akamtaja mkewa akasema mke wangu fulani nimemdhulumu miaka habain akawaita watoto wake watoto wake wa upande wa mke wa kwanza mke wa kwanza ana miaka sabi na tano mtoto wake wa kwanza na miaka hamsi na kitu وقلت لها وحدها والله دنياني همنا نمو نمكي كم ممكي وانجو طبعاً أليكو أنا ميتكو لم لامتوتو يعني أم فلان مي ميستيكو تاجي له يوم توتو ظلمتها أنا سيما 140 والله أنا والأنا ليهم زي أنا أنا كوفا والله من أميني أنا سيما سيجاوي كلالكو موجة يعني أسيكو موجة 12 ساعة ليل واحد سيجاوي كلالكو كما يشانكو وهي صابرة na mutmana radhia mardhiya hajawai kunambia ntahalim hajawai kunambia daima nakuja namkuta nanukia tu kajipamba tu iko kadha maneno mazuri mmewangu mbona sauti yako naisio nzuri unaumwa nije nije nikuone anasema anasema la usije niko kwa hivyo hata kwa daraja hii miaka kumi namoja alali kwako miaka kumi na moja kadhi kofti apeleke kadhia yake hii taban angefanyiwa jambo lolote lile lakini lil la sitaki nataka nimzike na anizike sasa akaanza kulia anasema nataka uniuzie hulma yako nimekudhulumu miaka mingi aaditia watoto wake upande wa mwanamke wa kwanza na hawa anasema mwanangu niweni radhi nitakwambieni nataka hii katika moyo wangu itoke hu moto utoke hauwezi kutoka mpaka mama yenu anisamehe nantakwambieni mnaamini mna nasemamamayea mna kumi na moja nimekufanyia mengi nakuona bado mdogo miaka arobaini dunia sasa bado ndo shab kwanza niko tayari tafuta mume yoyote unayemtaka duniani tabanmwanaume ni tajiri bilionia katika east afrika nitakuozesha mimi nitakufanyia mimi alafu niambie unataka nini nitaandikisha mahakamani ili mradi tu nisame fi dunia wal akhira akamwambia musameh fidunia wal akhira sitaki shilingi kutoka kwako nataka nikuzike au unizike vile vile kwa mke wako wa kwanza taban ule mwanamke alikuwa anapenda sana kusikiliza sidi zangu na kuangalia akamwambia nakuona sana kumsikiliza yuko napenda kumsklzashe ap wambia uko anzania darsala mwambia akutuma kwake nenda umuulize mwelezee kadhia yote nilivokufanyia na ilivyokuwa ilivyokua alafumambia kisheria ya dini nini hukmu yangu faini yangu nataka kupigwa faini mimi jamani io amekuja kwangu kunielezea habari hiyo aakanitumaee tukaangalia ile kadia tukaandika vile tulivyoandika nikawastashiri masheh wakubwa sheh mkubwa katika baraza la maulama tanzania nje ya nchi tumewasiliana na inje, inje nika, na muhuri, dada, na wengine kwa kiswahili vile nikawapekea nikagonga muhuri saini yangu dada nimesikiliza kushirikiana kadhaa nimeona uislamu unasema hivi uaiaadaaasaahadaban imeonekana kwamba hakuna kitu ambacho mume atawajibishwa amfanyie mke yeye anasema kama anataka kunilipa anirudishe umri wangu wa mia kumi na nane kama alivyonioa na hawezi kunilipa na nanimemsame sitaki chochote na nakuombeni msija mkaandika kwamba ampe milioni kadhaa magorofa kadhaa sitaki kitu mii nimekinai dunia hata mikono yangu sina dhahabu tena zote nimetoa mimi nashauke na mola wangu nataka akhira sheh kule mwisho tukaandika kwamba kama mume ataona ampe mke wake manake atakumwacha nasema dhulma kama kuna kitoka nyumba acha lakini ampe kitu kikubwa cha kumlipa miaka arbaini tukasema hii fima ma yattafi fihi zauja haya ni makubaliano ya yao wao kwamba manamke anadai nini kasema sidai kitu naandika sitaki kitu kutoka kwake hawa wanawake katika zama wako wengi jamaa مومي انا تاكك مواتا ييهي انا سيما نتاكا نكوزيكي او نزيكي وانا واكيوان ده ابي سيستو نواديوه ماما نمبي جسيم هالشي مقصر عليك كيف زوجك ذي بي منايشي انا سيما نعم الزوج الحمد لله حكي يامكي يا زوجو ياكو ويوي مومي نيكو متنديا وي مامكي واكو نينو لليو كابيسا neno ambalo tungeliamua kutafuta aqwali na adila za ulamau lumma hakika ingetosha kuwa khutba nzima lakini tathmini inaonyesha asilimia kubwa ya wanaume hatutendi mema kwa wake zetu lugha zimebadilika zimekuwa chafu maneno yamekuwa makali tena wanawake wanajiuliza afadhali katika kipindi cha uchumba akiniletea zawadi mbalimbali vocha alikuwa akinirushia maneno matamu alikuwa akinipa asubuhi anikiamka lazima anipe habari za asubuhi usiku kabla sijalala lazima aniambie usiku mwema lakini nimeingia ndani ya ndoa anaweza akasafiri wiki nzima asinitafute kwa simu hakika mashtaka ya mama yamekuwa mengi kabisa dhidi zetu sisi wanaume