chawi siapata mke mzuri mambo yangu kila hayawi jamani jamani niangalieni hivi yeye saa zote hana furaha amejitakia mwenyewe lakini kuwa na imani. Anna ma yakun yakun kwamba kilichokufika lazim lazim kikufike allah shakupangia ki kiaaa hayai eeu na ujue ya kwamba lo watakusanyika majini wote na binadamu mwanzo na wa mwisho kukufanya kukufanya kukufanya uwe uwe uwe uwe uwe tajiri uwe una mali uwe uwe hivi hawawezi hawataweza kukufanya. ila manufaa ni yale yale allah wa ta'ala. na wanadamu wote jua hili pia kwamba kukuangusha duni wamwisho waaeuan maskini alla subanawtaala pia hawataweza madhara yatakao kufika ni yale yale yaliyokuandikia allah subhana wataala jambo hili linampa furaha jambo la pili ndugu zangu aslaiaeaame auoshea iuioseachochote hoallasuaae utakuwa agna lnas bal malik fi hadhih lhaya kama unaweza kuwa mko subuhi na afya yako, na siha yako naona kula chako cha halal tosheka na ndio pale twambiwa siku zote katika mambo ya dunia tazama aliye chini yako wala usimtazame juu yako ukimtazama aliye juu yako katika maisha ya dunia dhiki taanza hapo ushajiharibia ya maisha yako ndugu yangu islam sababu wewe si mgawaji wa riziki sababu aiki huna nguvu ya kutaka kukipata unachokitaka iaitu kila kitu ish utaanza sasa asuu kwanza mbaoamekushinda kisha utaanza hasad wale wamekushinda kisha utaanza sasa ile hasad kufanya vitimbi ili ndugu zako wale uadhuru, na wewe, na kati ya wewe mtu kwa wa kwanza ni a ufanya itimbi nayo utaikosa furaha utakosa usingizi utapata tuakwanza hakuna kiumbe imba تجيب نفسها كنها هي دنيا كما حسيدي هي القناعة احفظها تكن ملكاً لو لم تكن لك إلا راحة البدن وانظر لمن ملك الدنيا بأكملها بأكملها هل راح منها بغير القطن والكفن هي القناعة هفاظي قناعة تشيك مناك شكمانا نكو تشيك كنا الله وتكون انفلم كنا هي دنيا آتا كما هنا تشوت بس تو مويلواكم زور الحمد لله راحة البدن wandhur na utazame anayemiliki dunia yote siku ya kutoka duniani alitoka na nini zaidi ya sanda na pamba napamba yanaa hili ni jambo la pili na jambo la tatu ndugu zangu ambao linachangia saada ishi na watu vizuri lazi huishi kwenye sayari nyingine wewe na majini ambao huwaoni au na malaika wewe waishi katika dunia na watu unaowashuhudia na watu waliokuzunguka بأن أدامه كما هو ونحسية ونشعور ونوجوه كوذيكا ونوجوه ككسريكا ونوجوه كواوا وذراوليوا يفهمين أنه يجب أن يكون المسلم من سلم المسلمون من لسانه ويده وهذا أسعد الناس وهذا يجعلهم يتبعون ويستعيشون في دنيا نواته wa huyu ukimuudhi ukimuudhi kwa kwa kwa maneno yako na vitendo vyako ukidanganyika kuwa labda naweza kufanya miliki mali Akhi utakosa furaha wanadamu wallahi mbele allah wa taala wewe wewe kama ni ni said au ni muovu angalieni hadithi ya ya mtume ilipopita ya mtu ambaye adihuyu kuzikwa watu wakamtaja vizuri watu hawawezi kumtaja mtu izuri kwasababu ya swala zakeiseeniaakskia mtu, mtu wasifu mtu fulani wallahawasifu ila kwa sababu ya muamala wake aala na, na insi ioishia watu noaskia watuwasema fulan asa mtume salllah la wasalam akasema wawaabat amewajibika huyu kapita jeneheza lingine watu wakamtaja vibaya na watu wakimtaja mtu vibaya watamtaja kwa ule muamala ni tu watamtajaaasaa ishirini na nnelaililiyopita kutajwa vibaya mtume akasema wajabat masahaba wakataka kujua mana ya wajabat mbili hizi mtume akawambia nyinyi ndio mashahidi wa mungu katika hii ardhi yule wa kwanza mulipotoka ushuhuda kuwa ni mwema wajabat kastahiki huyu kuingia janna na yule wa pili mulipotoka ushuhuda kuwa ni muovu wajabat kastahiki kuingia naru jahannam ndugu yangu mwislam uwei we watu