الحمد لله الحمد لله رب العالمين القائل في محكم كتابه العزيز ومن يطع الله والرسول فاولئك مع الذين انعم الله عليهم من النبيين والصديقين والشهداء والصالحين وحسن اولئك رفيقا احمده سبحانه الذي عنده علم الساعه وينزل الغيث ويعلم ما في الارحام وما تدري نفس ماذا تكسب غدا وما تدري نفس باي ارض تموت ان الله عليم خبير واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له الاول الذي ليس قبله شيء والاخر الذي ليس بعده شيء والظاهر الذي ليس فوقه شيء والباطن الذي ليس دونه شيء وهو بكل شيء عليم واشهد ان محمدا عبده ورسوله بلغ الرساله وادى الامانه ونصح الامه صلى الله عليه وسلم وعلى اله وصحبه اجمعين ومن تبعهم باحسان الى يوم الدين اما بعد أيها الناس أوصيكم ونفسي بتقوى الله عز وجل فقد فاز المتقون اللهم اجعلنا من الفائزين زانقوا وإسلام بعد يكم شكور الله جل جلاله نكم صليا محمد صلى الله عليه وسلم خطبة يتو يليو بإذن الله الكريم tutakumbushana sifatu lmuminin lfaizin sifa za waumini ambao watakaofaulu sifa za waumini ambao watakuwa ni wenye kufaulu kwa lugha nyingine tutazungumzia alfauzu lkabiru au alfauzu lmubinu au alfauzu lahim na yote haya yamekuja ndani ya qurani kufaulu ambako ni kukubwa nilikuta mjadala baina ya vijana wakiulizana kufaulu ni kupi mjadala muhimu sana mmoja akasema kufaulu ni kupata mali ukawa na majumba makubwa kufaulu ni kutoka ukenda ukafanya kazi juhudi ya pale na pale ili uweze kupata lile ambalo litakusukumia maisha bila matatizo naam kweli huku ndio kufaulu kwa duniani lakini tunachotaka kuangazia katika khutba hii ndugu zangu wa islam kama watu wanavyokwenda mbio kuangalia kufaulu katika mambo yao ya kidunia kadhalika twende mbio kutafuta lipi ambalo litatufanya sisi tufaulu kufaulu ambako ni kukubwa nako ni mbele ya allah subhanahu wa taala anasema imam ibnulqayim rahimah llah ad amara llahu subhanahu wataala kwa hakika na bila shaka ameamrisha mwenyezimgu subhanahu wa taala kuwaamrisha kina nani ahlulimani wale ambao walio na imani za kweli an yakunuu mca lsadiqin wawe pamoja na wasemao kweli jumla tutakavo imani zetu lakini tuhakikishe tuko pamoja na wasemao kweli kwa vitendo na qauli akayathibitisha haya katika neno lake allah subhanahu wa taala katika surat tauba aya ya mi na kumi na 9ia bada audhu min alshaitani lrajim akasema allah ya ayuha ladhina amanu enyi muloamini tullaha mcheni mwenyezimngu subhanahu wa taala wakunuu maa sadiqin na kuweni pamoja na wasemao kweli kwa hivyo mwenyezi mungu subhanahu wa taala anawahimiza watu wawe ni wenye kumwamini mwenyezi mwenyezimngu anatuhimiza allah sisi tufungamane na ucha mungu na tusisahau kuwa pamoja na wale ambao walio wa kweli kwa sababu allah subhanahu wa taala amehusisha sifa ya ukweli ni miongoni mwa asasu asasulfauz miongoni mwa misingi ya kufaulu ni mtu kuwa mkweli na atakayekuwa mkweli duniani kwa imani yake na uchamungu wake allah subhanahu wa taala atampa jaza kubwa miongoni mwa jaza siku ya qiama bila shaka mwenye kumwamini mwenyezi mungu subhanahu wataala na mwenye kumcha mwenyezimngu kikweli huyu yuko katika taa ya allah na yuko katika taa ya mtume alaihi salatu wassalam ikiwa ni hivyo allah subhanahu wa taala anatwambia ndani ya qurani surat nisa akasema bada audhu billahi min alshaitani lrajim man yutii llaha na yoyote atakayemtii mwenyezimngu subhanahu wataala wrrasula na akamtici mtume wake mtume muhammadin salllah alihi wasalam sikiliza maneno ya allah fa ulaika ma ladhina anama llah lyhim hao watakaobeba sifa hizi basi watakuwa pamoja na wale ambao alio waneemesha allah subhanahu wataala siku ya kiyama kina nani hao utakuwa miongoni mwa manabii allah anasema minnabiyina watakuwa hawa wenye kumtii mwenyezi mungu na mtume wake baada ya kuwa wameshabeba sifa ya imani na taqwa allah atawaweka pamoja na manabii minannabiyina wasiddiqina kisha mwenyezi mungu atamweka pamoja na wasema kweli walshuhadai na wale waliokufa katika jihadi mashahidi wa na atawekwa pamoja na wale waliowema kisha mwenyezi mungu anasema wa hasuna ulaika rafiqa basi ni uzuri ulioje mtu kuwa na marafiki wema kama hawa duniani mtu huwa ana rafiki mbunge tu naye akatembea kifua mbele huwa na rafiki karani wakotini tu akafurwa na kitwa karibu kupasuka hapa ni duniani je waonaje marafikizo wakawa ni manabii wakawa ni masiddiq wakawa ni mashahidi wakawa ni watu wema ndio mungu anasema wahasuna ulaika rafiqa basi ni uzuri ulioje mtu akajitahidi akawa katika imani ya kweli akawa katika takwa akawa katika taa kisha mwenyezimngu akamjaclia marafiki zake kuwa ni hawa siku ya qiama lidhlika ayuhaliwa kwa ajili haya ndugu zangu waislam tunasema alimanu asasuhu alsidqu iman msingi wake ni ukweli wnifaq na unafiki asasuhu alkdhib msingi wake ni urongo unapokuwa mrongo usitarajie kuwa utaambiwa kuwa wewe una imani una noui ya nifak katika moyo wako na unapokuwa mkweli basi wewe muombe mwenyezi mungu akudumishe katika ukweli ili imani yako iwe thabiti kabisa fala yajtamiu lkadhibu wala tusitarajie iko siku moja itapatikana katika ulimwengu huu uongo ukawa pamoja na imani uongo hauwezi kuwa ti pamoja na imani yaani moyo wako mmoja huo wewe umekuwa ni mrongo mrongo mkubwa katika ulimwengu huu kisha alafu ukatarajia kuwa una iman usitarajie illa wahiduhuma muharabun lil isipokuwa kimoja katika hivi kitapiga vita chengine ukiamua kuwa kuaukuwa na iman basi jua ya kwamba imani itapiga vita urongo haiwezi imani ikawa pamoja na urongo pahali pamoja kama vile ambavyo qurani inavyotufundisha ndugu zangu wa islam mambo mengi mwenyezi mungu ametuletea mifano mfano tukiingia katika nyanja ya elimu allah anasema hal yastawi lin yalamuna waladhina la yalamun je wanaweza kuwa sawa wale wajuzi wanaofahamu na kujua sawasawa na wale wasiofahamu na wasiojua la yastaun hawawezi kuwa sawasawa vile, vile urongo hauwezi kuwa pamoja na imani je iko siku usiku ushakuwa sawa na mchana giza ikawa sawa na nuru la yastaun ni vitu ambavyo haviwezi kupatana kwa ajili hii miongoni mwa mifano mikubwa allah akatupigia اللي توجي ان الله بعد الله بعد الشيطان بالله من الشيطان الرجيم يستوي الحشر لا يستوي أصحاب النار وأصحاب الجنة الله يا ان الله يقولون ان الله والعياذ بالله الفائزون. mwenyezimungu miongoni mwa hao bali watu wa peponi ndio waliofaulu kwa hivyo tunapozungumzia kufaulu ndugu zangu wa islam ni mlango mrefu lakini msingi wake ni kuwa mkweli na ndiyo imekuja hadithi iliyopokewa na imamu ahmad rahimahullah kutoka kwa sahaba abdullahi ibnu masudin radhiallahu anhu sahaba huyu mtukufu anasema ala rasulullahi salllah lih wasalam amesema mtume mwenyezimgu rehma na amani zimfikie yeye akiwaambia masahaba zake laikum bisidi jilazimiseni na ukweli jilazimisheni na ukweli popote mutakapokuwa nyinyi muliosifiwa na sifa ya iman fain sidqa yahdii ila lbir kwani ukweli unaongoza mtu katika wema wa ina lbira yahdi ila ljanna na wema au uzuri unaongoza mtu mpaka katika janna wa ma yazalu rajulu yasduku wala hawachi mja wa mwenyezi mngu kuwa yeye ni msema kweli popote alipo anasema kweli waytahara sidq kisha akajilazimisha na ukweli akawa saa zote iwataka kusema ukweli hatta yuktabu inda llahi sidiqa ikiwa hali ni hiyo mwenyezi mwenyezimngu atamwandika atam, atamu, yule msema kweli siku ya kiyama au kutakuwa na bod kubwa pale limeandikwa fulani ni mkweli allahuma jaalna minhum ya rab wa hivyo mtume mwenyewe alayhi salatu wassalam kwa sababu ukweli ni msingi wa kufaulu basi anatustu, anatuambia laikum bisidki jilazimisheni na ukweli fasidqu ayuha lihwa min sifati lmuminina alfaizin mkitaka ukweli ndio miongoni mwa sifa za waumini ambao watafaulu na ndiyo تنبأ فنجو وقرآن إسلام سورة المائدة كذلك آية مية نقوم نتيسة أنا سام الله بعد أعوذ بالله من الشيطان الرجيم سكو يقيامة قال الله من يَزِمْغُ أتسام هذا يوم ينفع الصادقين صدقهم هيليو سكو يقيامة نيو سكو wasema kweli utawafaa ukweli wao hufikia pahali mja kule kusema kweli kwako kukakunufaisha na hufikia pahali mja kule kusema urongo kwako kukakudidimiza wliyadzu billah sasa siku ya kiyama mwenyezi mungu atasema hadha yaumun hii ndiyo siku ambayo yanfau sadiqina sidquhum wakweli watafaliwa na ukweli wao tuweni wa kweli jamaa زوادigاني وتاباتا الله نسم لهم جنات تجري من تحتها الانهار وتاباتا مبوستاني امبايو انا بيتاميتو كاتياكي تينا خالدين فيها ابدا وتكاهمو ميليلي رضي الله عنهم تينا حاليا كوى من يزنغو سبحانه وتعالى اموارذيا واو ورضوا عنه نفل فيلي واو ميريذيا كويالي امبايو من يزنغو اليوابا ذلك الفوز العظيم basi huku ndiko kufaulu kukubwa assid kuwa na ukweli na tunapozungumzia ukweli inafungamana na mambo mengi kabisa tans wewe uwe kila pahali uwazi na uwajibikaji ndio utakaokupeleka wewe kufikia katika ukweli sifa nyingine katika msingi wa kufaulu ndugu zangu wa islam ni alimanu billah نكمواميني منيزمغو سبحانه وتعالى كمواميني منيزمغو يعني وتو وجي ويكي كريبو الله وكمبوكيشا يعني توحيد والإيمان بالله نكمواميني منيزمغو نقوزانجو إسلام هو أساس الفوز والسعادة والنجاة في الدنيا والآخرة msingi wa imani ndio msingi wa kufaulu na kupata ufanisi vilevile vile na kuokoka na kila sampuli ya bala fi dunia walakhira hapa duniani na kesho akhera kwa hivyo tunataka kupata assaada ufanisi tumwaminini mwenyezimgu tunataka kuokoka na balaa ya duniani na akhira mwamini mwenyezimgu subhanahu wa taala na allah akaeleza sifa nyingi tu ndani ya qurani za wale watu walio na imani za kweli na labda tuje pamoja niwaeleze aya mbili au tatu zinazozungumzia sifa za iman ili tupate kujipamba nazo na tuwe miongoni mwa wale watakaofaulu kikweli hapa duniani na kesho akhira الله سبحانه وتعالى نسيم بعد أعوذ بالله من الشيطان الرجيم إنما المؤمنون الذين آمنوا بالله حقيقة يوالي وليون إيماني يكي كويلي كويلي ناني الذين آمنوا بالله نوالي ونوم واميني من سبحانه وتعالى hawa ndio walio na sifa ya imani iliyo ya kweli warasulihi na wale wanaomwamini mtume wake muhammadin sallah lhi wasallam humma lam yartabu kisha wasiwe na shaka wasiwe na wasiwasi katika kumwamini kwao mwenyezi mungu na mtume wake kuna watu wanadai wanamwamini mwenyezimgu lakin subhanaallah imani yao haiko kwa allah wao wanaamini kuna baadhi ya mambo mwenyezi mungu anaweza na kuna baadhi ambayo mwenyezi mungu hawezi na huu ndio ukweli la tuwekeni imani yetu kwa kila jambo juu ya allah subhanahu wa taala na tumwamini mtume wake kikweli kweli na tusiwe na wasiwasi wala shaka juu ya hilo wajahadu biamwalihim walio na sifa za kikweli kweli ni wale ambao wanapigana jihadi kwa mali zao wa anfusihim fi sabili llah na nafsi zao kwa ajili ya mwenyezimgu subhanahu wataala wanapigana jihadi kwa mali zao na nafsi zao ulaika humu sadiqun hawa ndio wakweli wa kikweli kweli aya moja miongoni mwa aya zinazozungumzia sifa za iman bali usije ukasema hizi ndizo hizo peke yake ushikamane nazo kuna nyingine labda ni kubwa zaidi ya hizi allah subhanahu wataala anasema katika surat lanfal anasema innama lmuminuna aladhina idha dhukira llahu wajilat qulubuhum waumini wa kweli ni wale ambao anapotajwa mwenyezi mungu nyoyo zao zinafanya kicho wa idha tuliat alayhim ayatuhu zadathum imana na wanaposomewa aya za allah subhanahu wataala imani yao inazidi wa ala rabihm yatwakalun na kwa mula wao wanamtegemea hawategemei makaburi hawategemei mashetani hawategemei mahirizi kuwa ndio yenye kuwafanyia bali wao wanatawakkal ala allah hawa ndio wakweli kweli ndugu zangu wa islam katika imani zao aladhina yuqimuna lsalata sifa nyingine hiyo ambayo ni sifa inawapiga chenga watu wengi sana sifa ya kusimamisha swala wana harakati watu katika nyanja mbalimbali wamekuwa ni wenye kuipuuza swala na hali ya kuwa tunataka harakati ziendelee vipi tutafaulu wakati swala inatupiga chenga ndugu zangu wa islamu miongoni mwa sifa za waumini wa, wa kweli aladhina yuqimuna lsalat ni wale ambao wanasimamisha sala wa mima razaqnahum yunfiqun na katika vile ambavyo alivyo waruzuku allah subhanahu wataala wao wanatoa ulaika humu lmuuminun haqa hawa ndio waumini wa, umini, wa kweli hizi ni sifa zichambue ipi ambayo huna fuata taratibu za kisheria ya qurani na sunna uweze kuwa nayo fuata taratibu za misingi iliyokuja na nusus za quran ili uweze kubeba sifa kama hizo kwa ajili hii ndugu zangu wa islam kwa sababu imani ni miongoni mwa msingi mkubwa wa kufaulu mwenyezi mungu subhanahu wataala akatoa ahadi kwa wale watakaobeba sifa hizi awe mume awe mwanamke akasema bada audhu billahi min alshaiani rajim waada llah lmuminin mwenyezimgu amewaahidi waumini wanaume walmuminati na waumini wana wake tusije tukatoka hapa tukasema ni wanaume peke yake allah anasema waumini waume na waumini wanawake أمواه دينين جنات تجري من تحتها الأنهار قم وتبت بستان زي بيتازو كتياكي ميتو كواجيل إيمان خالدين فيها هومو داني جنة أو مبستان هايو وتكامي ليلة بل الله نسيما ومساكين طيبة في جنات عدن نمكازي أمبايو يتقوى نيا قدومو مكازي يليو مزوري يقدومو watayapata wao wa ridhwanun min allahi akbar bali radhi za mwenyezi mungu ndilo kubwa tunalolitarajia kila mmoja katika unyenyekevu wake analilia aridhiwe na mwenyezi mungu subhanahu wa taala na kuridhiwa na allah ndiyo kupata janna na kupata mengine ambayo tuliyoyahidi kisha allah anasema dhalika alfauzu ladhim basi huku ndiko kufaulu kukubwa huku ndiko kufaulu kukubwa nikimalizia khutba hii ndugu zangu wa islam ikaja katika kutilia nguvu maneno haya katika sahihi mbili an abi hurairata radhiallahu anhu kutoka kwa sahaba mtukufu abi huraira radhi za mwenyezimngu zimwendee yeye anasema ya kwamba amesema mtume alaihi salatu wassalam man amana billahi wa rasulihi yoyote atakayemwamini mwenyezimngu subhanahu wataala na mtume wake waqama lsalata na akasimamisha sala wasama ramadhana na akafunga mwezi wake wa ramadhani faina haqan ala llahi an yudkhilahu ljanna ni haki ya mwenyezi mwenyezimgu kumwingiza mtu huyu peponi kwa ajili ya iman kwa hivyo iman kumwamini mwenyezi mwenyezimgu mtume wake na kutekeleza ibada ya sala kwa nguzo zake na kila kitu ambacho tulichoamrishwa na kutekeleza ibada ya ramadan basi tujue ya kwamba ni haki ya allah kwamba mja huyu atampa janna mbona twajiweka mbali na vitu hivi ayuha ayuhalihwa enyi ndugu zangu wa islam tunapozungumzia imani ni kuswadhikisha kwa moyo kisha ukakubali ukabaini kwa ulimi wako kisha ukatazama nguzo zako zinasema nini na hii imani yazidu bitaa huongezeka kwa kila unapomtwici mwenyezi wa yanqusu bilmasiya na hupungua hii imani kwa masiya kwa hivyo tuzidini mwenyezi mwenyezimgu ili imani zetu zipate kupanda daraja na malizia khutba hii kwa maneno haya wa min adam ltijara miongoni mwa biashara kubwa ndugu zangu wa islam ambazo tumeambiwa au tumeelezewa ndani ya qurani biashara hizi ma allah. sio biashara ya binadamu na binadamu la tunasema kwanza biashara kubwa ni ya allah baina yako na allah alimanu billah ni kumwamini mwenyezi mwenyezimngu wa rasulihi na mtume wake والجهاد في سبيل الله نكوبيجانا جهادي واجيلي يا من الله نسيما كتك سورة الصف بعد أعوذ بالله من الشيطان الرجيم يا أيها الذين آمنوا أيني ملو أميني هل أدلكم على تجارة تنجيكم من عذاب أليم تكجولي شيني بيشارة بايو mutakapoifanya biashara hiyo itakuwa ni sababu ya nyinyi kuokoka na adhabu iliyokali kutoka kwa mwenyezi mwenyezimgu akasema allah tuminuna billah basi mwaminini mwenyezimgu subhanahu wa taala mwaminini allah subhanahu wataala wa rasulihi na mwamini mtume wake watujahiduna fi sabilillah na kupigana jihadi katika njia ya mwenyezimgu siyo kwa ajili ya mipaka sio kwa ajili ya ardhi yetu imechukuliwa jamani njooni la iwe ni kwa ajili ya ilau kalimatu llah kwa ajili ya kulinyanyua jina la mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wa taala sio kwa ajili ya mipaka mashamba au ardhi watujahiduna fi sabilillah biamwalikum kwa mali zenu mali zenu watu wanapoteza mali zao katika starehe watu wanapoteza mali zao katika kujiendeleza maisha ya duniani lakini wanasahau kuna kitengo muhimu kabisa kitengo hiki ambacho ni muhimu ndugu zangu wa islam ni kuangalia maaramel wale mawidos wameachwa ni wangapi wameingia katika kazi ya prostitution watu wanafanya kazi ya umalaya kitengo muhimu ambacho kimetupwa watu wanapoteza mali zao kwengineko wameacha kuangalia maaitam mayatima hatusemi kwamba hakuna watu wanaojitahidi katika kazi hii walilahi lhamd leo kuna watu wengi kabisa na lau wale ambao wanapoteza hela zao katika njia isiyokuwa hiyo yalait wakutane na wale watu walioko katika harakati mali zinapotea na watu wanazidi kubeheneka madaris waalimu wanakimbia kusomesha sababu ya maisha ya duniani hawana hata chakula ndani ya majumba yao mali tuzitumieni katika njia ambayo ni ya sawa sawa ndugu zangu wa islam kwani itakuwa ni sababu kubwa ya wewe kufaulu kesho siku ya kiama mmoja nilimsikia akisema in people yani wewe saa zote kuwa ni mwenye kuwekeza kwa watu ihsan wafanyie vizuri iko siku moja itakusaidia hiyo investment lakini na mimi nataka niwaambie kwa mali zetu let us all invest in education and health hivi ni vitengo muhimu sana ndugu zangu wa islam mali zetu tuangalie vipi tutawapeleka watoto wetu mbele nimetoa mfano katika kikao fulani asubuhi kwamba niliitwa na mmoja katika uh, institution huyu aliyeniita ni kafiri aniambie ya shekh kuna matatizo gani wakati taasisi zote za kielimu univesi ziko hapa mombasa hatuwezi kulia kwa hilo mbona hatuoni vijana wa kiislam hivi nyinyi hamutaki kusonga mbele basi mimi niko tayari kuhakikisha watoto wa kiislam vijana wanaingia katika hali ya kielimu kwa hivyo ndugu zangu wa islam wale wasiojiweza kwa mali zetu tuwasongeze pahali ambapo watafika ndio mwenyezimgu subhanahu wa taala akasema tuaminuna billah wrasulihi wa watujahiduna fi sabili llahi biamwalikum wa anfusikum jihad kwa nafsi zenu na kwa mali zenu dhalikum khairun lkm in kuntum talamun haya ni bora lau kama nyinyi munajua mukiyatekeleza haya yghfir lkm dhunubakm allah atakufutieni makosa yenu wayudkhilkum jannatin tajri min tahtiha lanhar atakuingizeni katika bustani ambazo zinapita kati yake mito wa masakina tayibatn fi jannatin aadn na makazi ambayo ni mazuri tena ya kudumu dhalika alfauzu lahim kutekeleza haya ndiko kufaulu kukubwa kabisa katika khutba hii tumejaribu kuangazia maneno makubwa ya allah watu wakishughulika kuangalia yapi yatawafanya wafaulu duniani lakini na haya nayo usiyasahau utekeleze kila ambalo litakufanya wewe ufaulu hapa duniani na kesho akhera kwani kufaulu akhera ndiko kukubwa ndio allah akasema katika qurani maneno ambayo yanaposomwa yanatingisha nyoyo za watu wengi كل نفس ذائقة الموت وَإِنَّمَا تُوَفَّوْنَ أُجُورَكُمْ يَوْمَ الْقِيَامَةِ فَمَنْ زُحْزِهَا عَنِ النَّارِ وَأُدْخِلَ الْجَنَّةَ فَقَدْ فَازْ وما الحياة الدنيا إلا متاع الغرور بارك الله لي ولكم بالقرآن العظيم ونفعني وإياكم بالآيات والذكر الحكيم أقول قولي هذا واستغفر الله لي ولكم ولسائر المسلمين والمسلمات فاستغفروه إنه هو الغفور الرحيم وهو البر الكريم. الحمد لله الحمد لله الواحد الأحد، الفرد الصمد، الذي لم يلد ولم يولد، ولم يكن له كفوا أحد، وأشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله صلى الله عليه وسلم وعلى اله وصحبه اجمعين. اما بعد ايها الناس اوصيكم ونفسي بتقوى الله. يقول الله تبارك وتعالى مخبرا وامرا ان الله وملائكته يصلون على النبي. يا ايها الذين امنوا صلوا عليه وسلموا تسليما، اللهم صل وسلم على عبدك ورسولك محمد وعلى اله وصحبه اجمعين. اللهم اغفر للمؤمنين والمؤمنات والمسلمين والمسلمات الاحياء منهم والاموات انك قريب مجيب دعوات يا قاضي الحاجات ويا كافي المهمات ربنا اغفر لنا ولاخواننا الذين سبقون بالايمان ولا تجعل في قلوبنا غلا للذين امنوا ربنا انك رؤوف رحيم اللهم الف بين قلوبنا واصلح ذات بيننا واهدنا سبل السلام ونجنا من الظلمات الى النور اللهم ات انفسنا تقواها وزكها انت خير من زكاها إنك وليها ومولاها، ربنا أكرمنا ولا تهنا، وأعطنا ولا تحرمنا، وارحمنا ولا تعذبنا، وارحمنا ولا تعذبنا، وارحمنا ولا تعذبنا،, وارحمنا ولا تعذبنا اللهم اجعلنا من السعداء المقبولين، اللهم اجعلنا من السعداء المقبولين، ولا تجعلنا من الأشقياء المترودين، اللهم أعز الإسلام والمسلمين، وأذل الشرك والمشركين، ودمر أعداءك أعداء الدين يا رب العالمين، عباد الله، إن الله يأمر بالعلم والعسان والإحسان وإيتاء ذي القربى وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكرون وأقم الصلاة