ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمدا عبده ورسوله. يا أيها الذين آمنوا اتقوا الله حق تقاته ولا تموتن إلا وأنتم مسلمون. يا أيها الناس اتقوا ربكم الذي خلقكم من نفس واحده وخلق منها زوجها وبث منهما رجالا كثيرا ونساء واتقوا الله الذي تساءلون به والارحام ان الله كان عليكم رقيبا يا ايها الذين امنوا اتقوا الله وقولوا قولا سديدا يصلح لكم اعمالكم ويغفر لكم ذنوبكم ومن يطع الله ورسوله فقد فاز فوزا عظيما اما بعد فان اصدق الحديث كتاب الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه واله وسلم وشر الامور محدثاتها فان كل محدثه بدعه وكل بدعه ضلاله وكل ضلاله في النار ايها الناس اوصيكم ونفسي بتقوى الله عز وجل فإنه قد فاز المتقون. يقول الله تعالى: يا أيها الذين آمنوا اتقوا الله ولتنظر نفس ما قدمت لغد واتقوا الله إن الله خبير بما تعملون ولا تكونوا كالذين نسوا الله فأنساهم أنفسهم أولئك هم الفاسقون. وزاويتك إيمان وانا هذا كبسه ما يوصي نفسيانقو ما يوصي نموتي كن الله تبارك وتعالى حتوزق فنكيوا في الدنيا لا في الدنيا ولا في الاخره الا بتقواه حتوزق فنكيوا سيرها في دنياني. ولا آخرة اسكوكوا وكيشي تكيوة بيه الله سبحانه وتعالى الله تبارك وتعالى القادر والقاهر فوق عباده الله دي ملويزه ويزه وكلا حكولنا الله تبارك وتعالى katika yale anayoyataa kuyafanya katika ardhi wala katika mbingu na sehemu yoyote ile chochote anataa kukifanya allah tabaraka wataala kwa waja wake yeye ni mwenye uwezo wa kufanya hilo hakuna kumzuia na yeye allah tabaraka wa taala ndiye alqahir ndiye mwenye kuwateza nguvu waja na yeye iko juu ya waja wake faua ibade wahwa alahiru faua ibade na yeye ni mwenye kuwateza nguvu waja na iko juu ya waja wake hakuna mwenye kuweza kuzuia hukumu yake wala kumhukumu yeye katika lile aliyolihukumu subhanahu wataala allah tabaraka wa pamoja na uwezo wake na kuteza nguvu kwake na kuweza kupitisha kwake hukumu zake kwa waja wake فانا نمجوز وكلاكيتو لا يخفى او لا تخفى عليه خافية اكيدفتك وكيدتني اكيدفتك لكن في غفور الرحيم غفور الرحيم الله تبارك وتعالى نمطولي من يمسماها عندما كذلك الله تبارك وتعالى نمجه روما سانك من kwa wale waliomkosea wakataka kurudi kwake subhanahu wa taala kwa hakika sisi wanadamu tumeumbwa katika hali ya kughafilika na kusahau sana kadhalika tumeumbwa wengi katika wanadamu wakiwa na tabia ya kiburi na kujiona na kujivuna na hali ya kuwa uwezo wetu sisi ni mdogo sana na rasilimali yetu tuliyopewa tunaoringia ni ndogo sana hatuimiliki sisi wenyewe nayo ni roho ambayo iko baina ya mwili wa mwanadamu roho ambayo mwanadamu anatembea nayo hajui hakika yake wala thamani yake kwamba roho ni kitu gani na kiko vipi mwanadamu hajui lakini iko nayo roho hii na hii roho ni tunu kutoka kwa allah tabaraka wataala kwa sababu kuwepo kwake kwa mwanadamu ndio sababu ya uhai wake uhai ambao mwanadamu wanauringia allah tabaraka wataala ametuwekea katika huu ulimwengu akatupa uhai na akaatuekea mauti kwa lengo la kutujaribu sisi allah tabaraka wataala ametupa mtihani sisi kwa huu uhai tuliokuwa nao kadhalika na vifo ambayo vinajiri kwa waliotutangulia لا أنبابة بطبيعة السيدة الله تبارك وتعالى وكاتب فيكا ولن يؤخر الله نفسا إذا جاء أَجَلُهَا اللطافة الله هاتي الزوارة وكاتب فيكا وكاتب فيكا وكاتب فيكا وكاتب فيكا وكاتب فيكا sisi tumekifanya ni miliki yetu na tuna kiburi nacho kwa hiyo nimependelea katika hutba ya leo kutokana na mzunguko wa miaka na masiku na miezi tukumbushane kutokana na hali tulizokuwa nazo na mughafala tuliokuwa nao hivi sasa tuko katika mwezi wa shabani juzi na jana tulikuwa katika mwezi wa ramadhani mwezi uliopita ramadhani uliopita mwaka uliopita leot katika mwezi wa shabani ramadhani iko mbele yetu masiku yanakwenda umri unakatika nguvu zinapotea watoto wanakuwa vijana wanazeeka wazee wanakwisha katika ulimwengu watu makundi kwa makundi wanasafiri wanaondoka katika ulimwengu mmoja mmoja na makundi makundi wakielekea kwa allah tabaraka wataala wengine ni ndugu zetu marafiki zetu jamaa zetu wazazi wetu watoto wetu wanaondoka katika hulimwengu na sisi tunawaona na wengine twasikia habari zao na wengine wala hatujui lakini kila siku watu husafiri kuelekea kwa allah tabaraka wataala wakawekwa kwenye makaburi yao wakisubiri siku moja tu siku itakapopuliziwa parapanda na watu wakatoka kwenye makaburi kwenda katika uwanja wa hisabu allah tabarak wataala akawalipe kwa kile ambacho wamekitenda hii ni hali ambayo tunaishuhudia na tunaiona na wingine yanatuumiza hayo yanajitokeza watu wakalia wengine wakaona wakafurahi wingine wakachukulia waka waka kawaida lakini nataga kusema kwamba watu siku zote wanasafiri wanaelekea kwa allah tabaraka wataala na itafika siku itakuwa ni zamu yako au zamu yangu au zamu ya yule hili ni jambo ambalo halina ubishani lakini ukiwatazama au ukitutazama tulivyo kana kwamba hakuna kufa kana kwamba wale ambao wamepangiliwa kwamba wataondoka katika huu ulimwengu basi katika ile orodha sisi hatumo bado tunajipa matumaini bado tuna kiburi bado tunajiona bado tunajivuna tuaona a tunaishi katika huu ulimwengu kwamba tuna hati miliki ya kuishi sisi wale waliokufa walishindwa kufuata masharti amba pengine walikuwa na masharti wamepewa na madaktari wao kwa sababu ya maradhi waliokuwa nayo kwo hawakutimiza masharti maana wakafa na wengine taona kwamba walizembea walifanya uzembe ilikuwa ifanyike hivi na hivi lakini itafika siku mimi na wewe roho zetu zitachukuliwa kama zilivyochukuliwa wale hakuna hakuna ujanja wa kuweza mauti ujanja wa kuweza kukwepa وكبكه وكبكه تبارك وتعالى وكبكه وكبكه وكبكه وكبكه وكبكه وكبكه وكبكه وكبكه وكبكه وكبكه وكبكه وكبكه وكبكه وكبكه وكبكه وكبكه وكبكه وكبكه وكبكه وكبكه وكبكه وكبكه وكبكه وكبكه وكبكه وكبكه وكبكه ويحكي لي موت نقول لي موت لأن الله تبارك وتعالى يخاطب المؤمنين يخاطب الله جل وعلا المؤمنين في كتابه الكريم فقال تعالى يا أيها الذين آمنوا اتقوا الله ولتنظر نفس ما قدمت لغد واتقوا الله إن الله خبير بما تعملون ولا تكونوا كالذين نسوا الله فانساهم انفسهم اولئك هم الفاسقون لا يستوي اصحاب النار واصحاب الجنه اصحاب الجنه هم الفائزون. الله تبارك وتعالى وهي آية من نان بك آية 20 كسورة الحشر يخاطب المؤمنين ويقول لهم يا أيها الذين آمنوا اتقوا الله. الله أنا وسميش مؤمنة أي أيّم ليوميني اين وامينين موقفين الله تبارك وتعالى لا اتزام والتنظر نفس ما قدمت لغد لا اتزام نفسي مكتو جاني ام تنقليزة وعائلية كيشو سفي قيامة قوتكانة وكاربواك نمنا لفقوة قيامة كيكو كاربو نسيسي موتي كيكو كاربو الله تبارك وتعالى عبرها بغد اميتكو غد كيشو sinahm yaraunahu baida wanarahu qariba sisi tunakiona kwamba hicho kiama hiyo siku ya kiama iko karibu wao wanaoona iko mbali kabisa wao wanaiona siku ya kiama iko mbali na sisi tunaiona iko karibu tukihisabu miaka taona bado kidogo lakini mbele ya allah tabaraka wataala ni karibu mno ni kufumba na kufumbua kwa hiyo twaambiwa tumuogope allah tabaraka wataala na tuangalie kitu gani tumekitanguliza kwa ajili ya kesho umetanguliza nini kwa ajili ya kesho yako madha kaddamat lighad hiyo nafsi ni kitu gani imetanguliza kwa ajili ya kesho kisha akarudia tena wattaku na mumwogope allah kwa sababu gani inna llaha khabirun bima tamalun ta kwa sababu allah ni mwenye habari kwa yale mnayoyatenda anajua kila kitu كذلك الله تبارك وتعالى أنت لم تستيزوا ولا تكونوا كالذين نسوا الله فأنساهم أنفسهم ولم سيروا مفعال ولي الله وممساهاو الله وكيف كانوا كونوا الله تبارك وتعالى وكاليوم هابدونيان كانوا حكونا حكونا أنا متزامى. أنا أنا أنا حساب wakajiona hapa duniani kwamba hawakuwekewa mipaka hakuna aliyewawekea mipaka wakawa wanafanya mambo wanaotaka wao wakajiona kwamba hapa duniani hakuna anayewanemesha kwa nema mbalimbali wakajiona kwamba wao ndio wanaofanya kila kitu wakajiona wao ndio mwisho na ndio mwanzo wakajiona wao ndio wakubwa katika ardhi hii ndio mabwana wakubwa waatakiwa kuogopewa wakajiona wao كما نستحي كي كي وَكَيْفَ وكذا كي كي كي كي كي الله تبارك وتعالى اللَّهُ تَبَارَكَ وَتَعَالَى أولئك هم الله كي كي كي كي كي كي كي الله كي كي كي كي كي كي كي كي كي na yule ambaye atafuata maamrisho haya atakwenda peponi sasa usije ukaona kwamba ni jambo dogo allah tabaraka wataala anasema wala yastawi ashabu, ashabu lnari wa ashabu ljanna hawalingani sawa watuwapeponiwatu wa motoni na watu wa peponi hata siku moja sijaukaona ah, basi kama kuna motoni mi nitakwenda tu akawapepo ah, pepo nini bwana sio lazima وسيوني كونغاني هيبو، ساو أصحاب الجنة هم الفائزون. أسأل الله تعالى أن يجعلنا من أصحاب الجنة. الحمد لله رب العالمين، والعاقبة للمتقين، ولا عدوان إلا على الظالمين. والصلاة والسلام على أشرف الأنبياء والمرسلين نبينا محمد وعلى آله وصحابته أجمعين والتابعين لهم بإحسان إلى يوم الدين وسلم تسليما كثيرا وبعد الإسلام تلوى حاجة لو مهم وكمشانا نفسي زيت na mara nyingi tunadanganyika na vitu vidogo sana katika mambo ya kidunia tunajiona kwamba ukienda kuchikiwa afya ukajiona kwamba uko salama damu yako iko safi mapafu yako yako safi figo yako iko safi sukari yako iko safi wajiona kwamba mimi kumbe bado nita survive, nitaishi zaidi kuna watu hudhanio hivyo niko sawa miko fitna, mazuezi, vizuri, sawa mazoezi sina sina sina sina sukari sina hiki, sina hiki. osawaanaem ka hali hii ana uwezowae kuishi katika katiatemaninitisia an ina nguu bado mwingine akijitazama ajiona bado kijana nina siafikia ataa sasahivi ina miaka thelathiatano thelathini bado miaka hamsini stini mbele vinaweza vnaezakufisha tisini mimi mtu ajipa matumaini ya kwamba ataendelea kuishi kama ana arobaini ajiongez thalathini mbele kama ana hamsini ajiongez ishirini kwamba mimi nitafika sabini sabini na tano huko kwa sababu katika ukoo wetu sana sisi. babu ish kapata tisini na, na kadhaa ajidanganya adanganaene nafsi yake kwa hiyo watu bado wajipa matumaini ya kuendelea kuishi kwa muda mrefu kwa hiyo aona kwamba wakati wa kujirekebisha bado hii ni ghurur unajipa nafsi yako unajitaabisha mwenyewe unajiumiza mwenyewe leo ni vijana wangapi wamekufa pasi na maradhi yoyote ghafula tu wasikia fulani amefariki ni watu wangapi wameondoka katika huu limwengu wakiwa bado wana nguvu za kuweza kuishi watu hawakutarajia kwamba atbad kijana mdogo leo ni vijana ndi wanasafiri kwa wingi hakuna wazee wafao sasa ni vijana wazee hawapo ni wachache katika elfu utapata wawili mji mzima za kupata mzimazkupatahuut mzee basi ni mmoja wawili sasa hali hii ya kujipa matumaini kwamba mimi bado niko sana bado nipo sana kwa sababu afya yangu ni nzuri sina matatizo nimepimwa daktari anasema sina kitu هذه هي كي يدانغانيا نديرو نوغوري و توينغي و كاو كبري كتقولي منك لكن لكن لكن لكنو كي الله تبارك وتعالى نقوم بها في القران يا ايها الذين امنوا اتقوا الله ولتنظر نفس ما قدمت لغد انا اللي ام اليمين مو الله na itazame nafsi kitu gani imetanguliza kwa ajili ya kesho yani alhaya ma bada almout uhai unaokuja baada ya kifo kitu gani umeandaa kwa mustakbali wako huo je unadhani hivyo ulivyo na mwenendo unaokwenda nao unakutosha kwa ajili ya safari ya maisha ya kaburini na kwa ajili ya safari ya siku ya kiyama wakati watu watakapokuja na amal na amali zao na mambo yao na mizigo yao yaonga na mizigo mizito mizito ya matendo matendo matendoatendo hivi kitugani kitahakusaidia wewe mbele ya allah tabaraka wataala hili ndio jambo la msingi la kulitazama tunaghafurika mtu mwanaadamu anapatwa na hili na lile afanya hili na ili katika mambo mabaya ambayo hayamridhishi allah tabaraka wataala lakini watafahamu kwamba wewe unachotakiwa ni kuyafuta yale allah ametuwekea raba maalum yani ametuwekea kifutio maalum cha kufuta maadamu pumzi yako ipo basi unacho kifutio cha kufuta yale maovu ukayafanya mema maadamu roho yako bado iko ndani ya mwili wako uko hai wewe unao nafasi ya lemaovu ma- yaliyoandikwa ukayafuta kwa matendo yako kwa ulimi wako kwa vitendo vyako نبقى قولي زاق ولا يزاق فوتا يعني ما هو. وكي يبدل ليش ما هو يعني يا كا ونميمة. نفسي هي إيبو. وسسوبيري يوم تجد كل نفس ما عملت من خير محضرة وما عملت من سوء تود لو ان بينها وبينه امدا بعيدا ويحذركم الله نفسه. الله تبارك وتعالى نسيما ikuaaoisuiiuouaayo afsi yani itakuta kile ilihokitenda i chenye kuhuduishwa atiaeiutakutaambo ote aheuliafaa apuienuiyoelyao daat afaa i h dau takuta afsi il ambacho iekitenda katika ei i heye kuhuuishwaoelyae zileheri zao zote saa so zako ndio hizi hapa somu zako hizi sadaka so zako hizi hapa ni amali zako zote zimewekwa muhdhara mbele ya macho yako wama min su si mambo tu na yale mtu aliyoyatenda katika mambo maovu ataonyeshwa kwamba ule mzigo wako wa uchafu ndio huu hapa huko mbele yako nafsi tawaddu lau ana beinaha wa bainahu amada baida itatamani nafsi a la ingelikuwa baina yake yeye na baina ya hizo amali mbovu kuna masafa marefu angekuwa ameepukana nayo utatamani kwamba sasa hizi amali zisiwe zangu lakini hakuna kukubebea utazibeba mwenyewe hizi na utahesabiwa nazo mbele ya allah tabaraka wataala sasa kama uzitaki watakiwa uzifute uzi, uzi, uzi hapa hapa ulimwenguni uwe na ukawaida nutaratibu wa kujihesabu nafsi yako ukayafuta haya kabisa kablawee aondoakinachowazuia watu wasiyafute aya fyifahamu kwamba kuna kifo cha ghafla umelala tu singizini roho yatoka asutamwachia ai mzigo hu nani atakiwakubebea mzigo wako kuna ajali za barabarani nasikia ajali mbalimbali watuafa ghaflau nakwenda mara moja nitarudi sasa hivi hufiki mzigo huu atakubebea nani sasa itafika siku tawaddu law ana bainaha wabainahu amadan baida tamani nafsi lau baina yake baina hizo nafsi na baina ya, ya amali kuna masafa marefu kwamba zisingekuwa zako lakini zako حقونا في الدمدبيه من ذاك عمل زكي. قيل لما كوبوا الحاصنه تنقزوا من غمزه ومسيسه غافليكا مسيسه نو ضيفو تنول بنادمو ليل نهار لكن الله تبارك وتعالى غفور رحيم. ولو يؤخذ الله الناس بما كسبوا لعجل لهم العذاب. lau allah tabaraka wataala angekuwa nawapatiliza watu kwa yale wanaoyachuma alla angetuadhibuka haraka kabisaangwfany haraka watu ka adabuasingekuwepo mtu la haya makosa tunaoyafanya katika mjitamaa wetu kwamba lautopatilizwa kila kosaadhabu basi asingelikuwepo yoyote katika ardhi hii lakini allah tabarak wataala kwa sababu ya rahma zake na msamaha wake na upole wake bado ametufungulia wa mlango na milango iko wazi ya, ya tauba kurudi kwake لا تَقْنَطُوا من رحمة الله <سؤال> إن الله يغفر الذنوب جميعا. مسكات تماما رحمة الله، الله هو ذنبي. الله هيساميه مو هو الله lsamee asawewe una dhambi gani kubwa ambayo wewe itakufanya usiombe msamaha kwake mwombe msamahaallah tabaraka wataala ukweli wa kumwomba utubu kwake ukweli wa kutubu lakini mambo ya msingi ambayo takiwa uyasimamie ambayo yatakusaidia ya wewe katika ya kudumu katika tauba na kujitambua kitu gani cha kufanya kwanza ni hizi hizi sala tano watakiwa huzichunge sana katika amali kubwa ambazo zimebaki katika huu limwengu wanadamu wanazitekeleza waislamu wanaozitekeleza lau kama wanazitekeleza ukweli wakuzitekeleza basi ni amali za kuwanufaisha watu kwa sababu ndio mawasiliano yaliyopo baina yako wewe na mola wako allah tabaraka wataala na ndiyo amali ya kwanza utakwenda kuhesabia nayo siku ya kiyama usipuuze suala la sala cheza utakapocheza lakini hakikisha sala yako inakwenda kwa wakati wake na taratibu zake usidangaliki na kitu chochote simama sawasawa katika hili usiwe ni mtu wa kuswali kwa msimu swala za kupita kwa sababu za kijinga wafanya mambo ya kuchelewesha na kutoa katika msingi huu wa alsalawatu lkhamsi tulielezea katika khutba ilizopita kwamba mtume salllaali wsalam alikaribidhiwa hizi sala tano a iniabiiuaawasaaat ao suuaia katika mambo ya msingi kabisa ambayo takiwa yafahamu nikukifirisha udhuuru allah tabaraka wataala ndani ya sala na nji ya sala hasa hasa wirdhi wa ran uena uradi maalu yani wirdhi maalum wa kusoma uran mara kwa mara ni aibu kwa mislamu yapita siku tatu قال كذا حصومي قرآن. قال القرآن صومي قرآن وتدبر. كذلك، أذكار. لازم يالنا أذكار. أذكار زبادة دبر كل الصلوات المكتوبة. أذكار زبادة يا صالة ذا فراغي. نزل سكي في كيلوغو. ما يجي الأذكار زبادة, زبادة يا صالة وسيزياتي. شو يجب أن نسأل أن يفرض لا يجب أن نسأل أن يذكر هناك بعض الأشياء التي يجب أن نسألها لكن الله تبارك وتعالى تضعف لك الحسنات كذلك أذكاري زا سبوه نديوني تفوت وقاتي كما ننسسا ذلك ربين ما نزادك وقاتي ليت أذكار وقاتي وسبوه نا وقاتي وديوني لازم يانا في تهيذي كت كما يشياكو يلين قلبك مواقع تقوى لين وتقموك وكيكتلازة ورودك كوساوا إذا كزوية من ما كما وتكول أوف لكن هرامي كما هو لازميانا في تهيذي كذيك واقع كذيكي سكتك الذاكرين الله كثيرا والذاكرات لكن وكي لازميانا أذكار إذي ونهي سابيك من الذاكرين الله كثيرا والذاكرات لأنني أحكي Kuna kutubu kwa, Allah, kwa Allah, na katika zilizowekwa ka asubuhi hizi utulivu na nafsi yako ikiwa adaiowea aubh ani af ne i ni semaji mkubwa a kuna lolotpengine una ia unahaau ua kebehua asiango iiaa i sh d akini ukishazoea ulimi unakuwa laini unapata hisia nzuri katika nafsi yako maneno haya ukiyasema mtmeasema asma maneno haya marama subh najnimaramia hakuna mtu yoyote atakekuja na amali njema siku ya iama kuliko huyu aliyesema maneno haya isipokua yule aliyesema kama yeye au zaidiyakesska iaua kitu kitazama amali zako swala za mchezo hakuna afikari porojo nyingi umbea kazia kumbea tu majungu fitina sasa hukua na wakati wewe wakati ulikuwa nao lakini umeghafulika ulisahau kwamba hiki kitu roho kitafika siku kitatoka kitarudi kwa mula wake na wakati ule sasa roho inatokaacho nakodoka waona kwamba hujafanya kitu wajuta فقال الناس لهم ربي رجعوني ايه ملاوانك ان ميمي لعلي اعملوا صالحا اسم ايه ملاوانك ان رجع شاني جماني ميمي هوين انك تندى اعمل انجاما كذلك ولك كتوى كوا سيديا واهتو مسكيني كوا انقوزاكو كوا مالياكو ويتكونك كوتا كتوهيكن بلاي الله تبارك وتعالى فهو في سبيل الوقات فقال لولا اخرتني الى اجل قريب فاصدق واكن من الصالحين wlayuahir llah nafsan idha jaa ajaluha wallah khabirun bima tamalunkasubirwakat kasemaaipeni muda kidogo kuna sadaka katoe kule sadaa gani na wakati ushakwisha kwa hiyo tusighurike na ujana wetu na nguvu zetu na jamaa zetu na marafiki zetu tukajidanganya tukaona kwamba bado tupo sana ndugu zangu wengi mimi rafiki zangu mauti yanapokuja hayangalii ndugu wengi rafiki wengi jamaa وميكوفا كوني مجيواكو، وميكوفا مجيني، وميكوفا بهريني، وميكوفا نغاني، هيانغاليوي، الموت واحد والاسباب مختلفه، موتي مموجات، سباب تفوتي. كلمة توانغاليوي وميكوفا كوني ليبي، حاليا كوني ايبي، كون في الدنيا كأنك غريب أو عابر سبيل. على بن عمر، ابن عمر أخذ رسول الله صلى الله عليه وسلم بمنكي على بي. akaniambia faqala akasema kun fi dunia kaanaka gharib kuwa katika huu limwengu kana kwamba wewe ni mgeni wewe kuna mahali umesafiri mgeni katika mji huo bila shaka utakuwa na kibegi chako tu cha kuhifadhia nguo na nanamswaki na vitu gani mgeni mwekuena safari yako taka kurudi nyumbani ndio gharib au abir sabili au kuwa katika hii dunia kama vile mpita njia umepita mjia umeona nyumba za watu mashamba ya watu watazama tu lakini una washika sariki yako na kwenda zako kwaio watakiwa katika dunia hii uwe hivyo kwa maana ya kwamba chochote utakachokifanya katika huu ulimwengu kiwe ni kwa maslahi ya akhira kama nikutafuta riziki yako ya halali haali atafta asahya kwa maana kwa kwamba ikusaidie w ee kufanya taa usiingie katika katika kile lakini kwamba hii hii dunia sasa sasa ndio kitu kitu hapa hapa kila kitu. la zako bado watoto wangu. Hii nyumba, watoto wangu wangu nyumba watapata shida uliambiwa sasa, na nani uangalie yako riziki kama allah ii basi kiwe ni kwa ajili ya uiambia yako hali ngumu basiwewefanya kwa ajili ya ahira yako kila kitu nachokifanya kiw kamaslahya hia i na na haibaa uuenymusuhohoteaaa si aana a ii ia siaupelekea sisi uaa io kila kitu tukaacha amali za hiaacha swala kwa ajili a dunia a a ntashindwa kidogo ntasalia ui baadaye إذا لم تكن هناك أي شيء، أنتم ترون أن هناك أي شيء، أنتم ترون أن هناك عنهما وارضاهما أنتم ترون أن هناك أي شيء، أنتم ترون أن هناك أي شيء، أنتم ترون أن هناك أي شيء، أنتم ترون id bat la tnti autakapopambaukiwa najua kwaawio apambauka uisuiiioni aani ii tafana tuaana aisauauda auua seheya uhai wako ufana amo aa aaaayaakaa uziawakoutuiewa aila kuteneeaao nachukua nafasi ya uzima wako kwa ajili ya ugonjwa wako utafika wakati utaumwa wewe kwa kitandani huwezi kufanya jambo macho atapofuka ask atakuask mahaan au ugonjwa wwote u huwezi kutembea miguu ya uma umekawa mguu umefanya hiv sasasifiktingekua mzima mim uo uzima wako sasa utumie kwa ajili ya akhira yako kwa ajili ya nafasi ya ugonjwa wako sasa hivi ndio wakati wa kutengeneza mustakbali wako kama bado aaoa akili iaao iogo keso wan ezi wote niwatauaasa aat otondoo tish e l aetalata ua tusa a amo ya atiaamo yahauhaa tafaya mambo kizembezembe hatukumbuki wamba kuna siku ambayo tutareeshwa ka alla tawtutaulizaka a uliatenda alaha ولتنظر نفس ما قدمت لغد واتقوا الله ان الله خبير بما تعملون ولا تكونوا كالذين نسوا الله فانساهم انفسهم اولئك هم الخاسرون لا يستوي اصحاب النار واصحاب الجنه اصحاب الجنه هم الفائزون اللهم انا نسالك ان تجعلنا من الفائزين اللهم حبب الينا الايمان وزينه في قلوبنا اللهم حبب الينا الايمان وزينه في قلوبنا اللهم حبب الينا الايمان وزينه في قلوبنا وكره الينا الكفر والفسوق والعصيان واجعلنا من الراشدين ربنا هب لنا من ازواجنا وذرياتنا قره اعين واجعلنا للمتقين اماما ربنا اغفر لنا ولاخواننا الذين سبقونا بالايمان ولا تجعل في قلوبنا غلا للذين آمنوا ربنا إنك رؤوف رحيم صلى الله وسلم عليه