تزود لهم حاجه قليلا قليلا في العفه ممكن نتكلم في العفه هو. عفه في النساء وحجاب النساء شيخ انا تظون العفه عند المراه المسلمه اعظم شيء asema hakuna kitu ambacho ni kikubwa kwa mwanamke kama vile kujitambua mwanamke na kujichunga na kujihifadhi na kujilinda an ahadu kujilindaw mwanamke anaweza akajiziwia mwenyewe akajihifadhi mwenyewe, mwenyewe na hakuna mtu yoyote duniani ambaye atakayekwenda kumtia dosari mwanamke wa kiislamuwlidalikaalhslan kwa mfano mdogo eh, maryam alayhi salam ambaye ni mama yake na isa bn maryam ina swh kllah wakati mwanamke huyo alivokuwa na mimba iaria alahi wakati alivyokuwa na mimba na mimba aliyokuwa nayo ni wa kiumbe bora ambaye ni nani is aa nakaja akapatwa na uchuna wakujifunuaakapatwa na uchungwa wa kujifungua wakati amekaa chini ya mtende waaft an yttahimha nasu bizina na yeye akaogopa kwamba bimariamu pamoja na mimba kwa sababu hajaolewa mimba kaipata kwa amri ya mwenyezimngu subhanahu wa taala kajiwa na machungu alafu akawa chini ya mtende akaogopa kwamba watu wasimtuhumu bimariam kwamba ni mzinifu na lianha lisat mtazawija kwa sababu yeye ikapata mimba bila kuwa na mume madha alt mwanamke huyu alisema nini نعم يا ليتني مت قبل هذا وكنت نسيا منسيا مانامكيو يلي سما من تماني مين من ينجي كوفا قبل سجفاتا من بهينا وشنقوه نعم إكاوا واتوا هوا نكوبوك ومن ساعو فهذه عظمة المرأة المسلمة تتمنى الموت حتى لا ينال من عرضها أسما هو ندو تكوف ومانامكي وكسلام يعني أنا جيليندا أنا جيفاد أنا جيستيري إلي واتوا سيجي كمتيا دوساري kujidaliisha hali ya kuwa yeye ni kiumbe bora katika viumbe kwa mambo mengi ada umbe ambao ibada ubwalndaaasema wanaume kuvaa nguo za kawaida kawaia wanaue kuvaa nguo kama hizi tulizovaa ni vitu vya kawaida lakini subhnlla mwanamke kuvaa hijabu ya kisheria hapa baatofauti kanzu zetu tukitembea ni kawaida lazima tuvae nguo lakini mwanamke anapojistiri akavaa hijabu kwake yeye ile hijabu tu ni ibada na. هنا, min fi asema na marifo anayoyapata hapa katika nchi zetu za afrika nchi zenye vishawishi nchi ambazo kila mmoja yuko huru afanye anachotaka abaye anachotaka thawabu zake ni kubwa na ni nyingi kulikua ni mwanamke ambaye hatoki wala havai nguo ambazo ni za ambazo hazina maana na yuko katika nchi za kiislamu kama nchi ya suudia lian lmara fi suudiya kul nisa mtahajibat kwa sababu wanawake suudia wote wame- wanalazimika kuvaa hijabu hiyo ni amri na ni wajibu wezi mwanamke ukatoka hivi hivi kama sheria kama serikali haikufunga naona mzazi wago atakuchinja kisu utoke bila hijabu kwa nini kwa hiyo ni wajibu mwanamke ka hivyo نعم. ولكن هنا تستطيع تخلع الحجاب كل النساء يمشون عراه في الشوارع ومع ذلك تتمسك بالحجاب فاجرها اعظم من اجل غيرها لكن في انا كل مونا فإنه يقوم بمقابلة حِجابَ و نعم. فهي كالقابض على الجنب نعم هناك كما قلت لأحد أن يشك صلى الله عليه وسلم في ذلك أن في آخر الزمان يأتي من أمتي المتمسك بدينه كالقابض على جنب صلى الله عليه وسلم أنا أقول basi atakuwa ni kama vile mtu aliyeshika moto anataka afanye anataka ashike anataka afanye anataka ashike na ni kweli jamani mwanamke anayekubali kuvaa hijabu akatoka nje akaona wenzake wanavyotembea uche naona ah, yule kapendeza mimi mbona nimevaa mevamaguguo kama kunguru basi kwa hiyo ni ana asivae avae hivyo kwa hiyo ni kama, kama mtu aliyeshika ka moto kwa hiyo khiari iko kwake na nandio maana hababu zake ni nyingi na. فحقيقة أنا أكبر فيهن يعني وأعظم فيهن هذا التمسك بالحجاب في ظل هذا الانفلات الموجود في الشوارع شيخ <تزوجين> أنا أنا واني أويف وانا واكي أنبعوا لو كباركوا حجاب ناويف ويهو ويفوهما كسبابو ني منزل كبار ني تشوك كبار واخو كبار كتك حالي أنبعوا ني يكودياتيه عرفوا ما نمكي واكي إسلام وكاش يا نحجاب تمسكوا بالعفة وتمسكوا بالحجاب واصبروا على هذا الجهاد والله انه جهاد هذا التمسك بالحجاب هنا في ظل هذه الاشياء الموجوده في الشوارع والافلات الموجود والحريه الموجوده انا اعتبر جهاد عظيم اسما شكمانيني لنا وناك شكمانيني لنا حجاب استار نزوري وسبب كفا استار نزوري كاتكا كما هذه نزوكو انازو كاتكا انشي زيتو ني سانا نعم. فأسال الله عز وجل لكم الثبات على هذا الدين وأن يوفقكم في الدنيا والآخرة هاديات أن يوفق الجميع لما فيه الخير شيخنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا na wenye kujielewa ili mwenyezi mungu awaandikie daraja kubwa katika wale wanawake ambao mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanauwataala kawaandikia pepo na pia mwenyezi mungu subhanahu wataala awajalie kuwa ni katika wale ambao wenye kushikamana na kitabu cha mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanauwtaala na sunna za bwana mtume bwanamtume w huko kwa mama zetu ndada zetu na sisi pia Uh, kifupi uh, shekhe, shekhe wangu ni shekh ahmad azaharani ni mwalimu wetu ni mwalimu wetu katika chuo ambacho anachosoma cha jamiatlimam muhamad bun suudiislamia uh, wakatihuu ni wakati walikizo wakati ambao wasudia wengi wanakwenda zao nje kura, kura mahewa wenyewe wanaita kula raha kula starehe wanakwenda indonesia malaysia eh, wanakwenda japani wanakwenda sijui wapi wanakwenda spain wanakwenda marekani wanakwenda uingereza lakini shekhe alhamdulillah kwamba alinaahidi kuwa yeye likizo yake ya mwaka huu anakuja tanzania kwa ajili ya dawa kwa hiyo nikamwomba nshaallah ajetanga ili atutembelee na sisi ili tuweze kupata mawili matatu katika faida ambazo tunatakiwa na sisi tufaidike nazo kiufupi mashaallah ni shehe ambayo kwe ana sana hivi wanafunzi wa maadimamshafi wako raskazone kulikua kuna darasa na muhadhara wahiyo tukaamua tukimbie mara moja tuja hapa lakini bado wanafunzi wako huko tumekwenda mab mabovu huko kwa ajili ya kuona hali za waislamu vijijini kwa hiyo kwa kweli ni, ni wakumwombea dua nsha allah mwenyezimungu subhanahuwataala amjazie kheri kwa moyo wake wa juhudi ya kuwafundisha watu dini mwenyezi tumwombe mwenyezimugu subhanahuwataala amfikishe salama nyumbani na tumombe mungu ampe moyo wa aina hii mwenyezi natumwombe mwenyezimungu subhanahuwataala ailinde familia yake na yeye akirudi arudi salama na nmwakani inshaallah tuwe sote na miaka itakayokuja na fursa ya mwisho inshaallahmki fursa alasila s5amsat asila maftu nshallah kuna nafasi tano za maswali kwa mtu ambaye anaswali katikaliozungumzwa au maswali mengine sote hizi ni zawadi za watu wasiokuwa waislamu سو سو إسلام هو هذه إن شاء الله توأطر نعم الشيخ يريد يقدم إن شاء الله نعم الشيخ يقول يعني يقدم تهنئه على انه لم يخطر في بالي ان انسان يعني الشيخ من السعوديه ياتي يزورنا في هذا البيت في جدا. الحقيقه المسافه بعيده اكيد يا شيخ ما في مسافه والاجراءات وبعد تنزانيا نعم نعم يقول ان شاء الله يتوقع المره الجايه تكون ان شاء الله مجموعه خمسة ستة سبعة ثمانية عشرة إن شاء الله تنزلون عندنا ونتشرف بكم أيضا كما كما تشرفنا أنا سأتي بزوجتي شاء أنا إن شاء الله تدعو هنا في القرى إن شاء الله شيخ أنا سيما إن شاء الله أمي يسمعك كم جلالك زوني جيني حتى كوجنا مكيواكي ماما تتواكي مما كيوانا مما كيشغيلي مم. نا على الفكرة أنا هو أنا كواوسيا فيها أنا دادازيتي كم مكيواكي كما ليسا دقريا بيلي كما سيفا نا كمبيا كمبيزانا كسوما كسوما PHD دقريا تاتي kama ume johni umechelewa bado ujachelewa kayo anasema akija atakuja na mke wake kwa ajili ya kusaidiana katika dawa yee yuko kwa wanaume na mama anarusha vitu uko kwa wanawake kwa hiyo yangu jiandae kwa kutafsiri naam kesho mungu akipenda tunandamuheza kuna mzungu kajenga kanisa ambayo kanisa hilo kila siku ya jumapili anawapa waumini elfu kui kmi sasa tumejaribu kuwasiliana na jamaa angalaa atuandalie kule alafu twende katika vijivyo huko kwenye saa nane saa tisa watakuwa wanaelekea salaam wana safari ya kwenda arusha arusha wanakwenda kesho kutwa no. shekhe ni nafasi yake ni yeye ni masulu wa, wa tanzania yani amewakilisha kwa nchi ya tanzania kuzungukia vyo ambavyo vinatakiwa vipewe msaada wa baadhi ya mishahara kwa walimu na baadhi ya ruzukuruzuku za vyuo kufuatia wale matajiri ambao wako kule yeye ndo wanajaribu kuzungumza nao na lhamdulilahi tumepata fursa chuo cha mabovu nadhani tutakuwa na na msaada kwa wale wanafunzi ambao wanaojipikia wanaokula wenyewe wakina salumu na pia kumetolewa pesa za kuchimbwa kisima tangasisi tanga na kule mabovu kulikuwa kuna mashine ambayo haipandishi maji kwa wanakijiji nadhani mashine shanunuliwa tayari mii nasema kwamba hizo ni neema alhamdulillah kwa fursa ya wao kuja kutembea hawakuja kualikwa na taasisi niliwaomba mimi tu kwamba waje na sisi watuone watu, watu kwamba lisituko kwa duniani basi nitakuja tanga tunashukuru heakasema inshalla ntakuja tangatunashukuru jamani mwenye swali hamna sheh yasal عن اذا كان المراه زوج نفسها بدون ولي فالشريعه انها تفصل كم المده التي تسكن هذه الزوجين اللي كان قبل اللكاح حتى يتم العقد عليهما. كيف يعني؟ هل تزوجت بدون ولي؟ إيه بدون ولي. صحيح. العقد لان النبي صلى الله عليه وسلم يقول لا نكاح الا بولي. إيه طيب بعد يعني كم المده الفتره قبل تصحيح قبل العقد الجديد؟ nilikuwa namuuliza swali kuhusiana na lile swala tulaozungumzia kuhusiana na watu walioana wa watu walioana wale bila kuwa na walii alafu baadaye kwa sababu shekhe ni ni mwanasheria ni mwanasheria na ni etemahllah ana vitu vingi sana sana sasa anasema hakuna haja ya watu kukaa miezi mitatu miezi minne kwa nini analetwa wa yule wali alafu analetwa mashahidi wa wili ndio yafungwa wanarudia na wenyewe na maisha yao wenyewe في نفس الوقت يعني ما يتاخرون يفصلون بينهم يعني ما ينام مع هذاك اليوم. اسمع بعد يا كوبون دوالي لسالا عاوز يصير كل انا يولي ممكن. يسبقوا الى ندوى تتيجا نشوى على في روالي يا تاكوديا بعد يا كوديا يولي ندوى يا فواتينا على فون اقوى نشي بزول يولي. ويشترط ايجاب وقبول يعني الاوراق حتى لو تسجل فيما بعد ما في مشكله بس يحضرون في مجلس مثل هذا الإيجاب زوجتك يقول هذا بنتي فلانة فيقول قبلت بالزواج من بنتك فلانة واثنين شاهدين يشهدون على هذا الكلام حتى لو يكون التوثيق فيما بعد لا مشكلة أهم شيء الإيجاب والقبول في المجلس والشاهدين kwamba lazima anaeleta yule walia ambaye anatakiwa ndoa inafungwa baada ya kufungwa hayo makaratasi mengine na makorokoto mengine baadaye huku akiwa wanakula hewa zao hilo ndivyo lilivyona na wa aataaa wanakapiia simu a mtu mwingine kama kama mwingine inasimama kaa aiwanaawashaidi pale aasema tena akampigia simu muwai asabai ntakuwakilisha لق م يقول ي الناس كان في مسجد وبعدين كان فيها نكاح لكن افي ولي فاختاروا واحد في انسان ما شاء الله ممكن استاذ او اي شيء كبير في السن فقال انت تكون ولي جاء كان في شهاده لكن الذي يظهر انه لم يكن هناك الاذن من من من الوالد للبنت او احد اولياء البنت حتى الاذن لا يكفي نعم الاذن لا يكفي نعم الولي الاب ايوه ان لم يوجد الاب الابن ليس الابن موجود الاخ الاقرب في الاقرب كالمواريث نعم الاقرب في الاقرب ولي كما ولي sio kwamba hivi ni kwamba ya juujuu kama hiyo ambayo iliokuwa anatakiwa ni baba baba kama hayupo kama vile vile mirathi babu kama babu hayupo babu ha huko haya katika upande wa baba babala pengine hakuna wanakuja wale ndugu zake kaka zake kaka na kaka kaka mdogo kaka nini hivyo ndivyo wala unavyokwenda lakini sio swala la kuogotana na nini amna ndoayahivo nikah okay. yeah, fi lslam sa ebaa a ahaa alidaasema katika ndokatika ndoa hakuna swala la mchezo mchezo mwenyezimngu kaiita mithaqan ghalidha kwamba ni ahadi nzito ya kuoa hizo ndio zile zile za kuwawana huko bila walimi lazima wali awe baba babuwenye ndoa atakiwa walim na ndoa moja ilifungwa yule shehe yanayowezesha akenda kakwadili ni kwa mwanamke lamuolewake halafu hapana shahidi يقول <applause> كان فيها نكاح لم يكن فيها يعني الولي هو رجال مشى يستاذن عند البيت ال- ال- ال- العروس ولم يكن فيها الشاهد الا فقط الحاضرين الذين حضروا النكاح هذا ف صورة هذه النكاح صحيح او غير صحيح يقول الرسول صلى الله عليه وسلم لا نكاح الا بولي صلى الله عليه وسلم أنسما عمنا ندوه يتفقوها ولي وما أنكحت نفسها بغير ابن وليها فنكاحها الرسول صلى الله عليه وسلم ليس أنا يقول نعم فنكاحها باطل باطل لا. باطل نعم من يكوها من يكوها أو كوزيشة بلا بلا ولي ويولي من أمك ندوه ياكي لباطل أنا أنا فقط أريد تبين من من من من الولي الولي الأب أسمى هو الولي اللي يقصديه شو أنتوا ولي لبابا أيوة إذا مات الأب بابا كيفا الابن إذا كانت لها ابن متوتو بابا كما يكون متوتو نعم إذا مات الابن كما متوتو كفا؟ الأخ شقيق يولي شهيد بل شهيد بل. نعم الشهود هذا شاهدين هو يعني يلزم تعيين الشاهد ولا نعم لا لا لا لا يلزم تعيين الشاهد عند الجمهور يلزم هو الصحيح kauli ambayo yenye nguvu kauli jumhuira wanachuoni ni lazima mashahidi wale wachaguliwe sio kwama mashahidi wote wako ila wali ambayowakopatay asema mtumesaa sallam hamna ndoa isipokuwa kwa walii na mashahidi wawili wa tena wenye wa sifa za uadilifu <tipo> <tipo> <O, tipo> mashahidi wa wa wawili <تزرف> <دي سنواتز ومتنينة. تزرف> شيخ انا انا شيخ انا يا ان شاء الله وشيخ يقول الانكح الكثير اللي موجود في حاره في في, في المشاكل لا تصحح تصحح عجل كما شاهدين عدل ولي شاهدين عدل وولي في جلسه مثل هذه خمس دقائق