ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله يا ايها الذين امنوا اتقوا الله حق تقاته ولا تموتن الا وانتم مسلمون يا ايها الناس اتقوا ربكم الذي خلقكم من نفس واحده وخلق منها زوجها وبث منهما رجالا يا ايها يا ايها الناس اتقوا ربكم الذي خلقكم من نفس واحده وخلق منهما وخلق منها زوجها. يا أيها الذين آمنوا اتقوا الله وقولوا قولا سديدا يصلح لكم أعمالكم ويغفر لكم ذنوبكم ومن يطع الله ورسوله فقد فاز فوزا عظيما أما بعد فإن أصدق الحديث كتاب الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم وشر الأمور محدثاتها وكل محدثة بدعة كل بدعه ضلاله وكل ضلاله في الناس اما بعد عباد الله يقول ابن جوزي رحمه الله تعالى وفي قوه قهر الهوى لذه تزيد على كل لذه لذه تزيد على كل لذه الا ترى الى كل مغلوب بالهوى كيف يكون ذليلا؟ لأنه قهر بخلاف غالب الهوى فإنه يكون قوي الإيمان قوي القلب عزيزا لأنه قهر على سمع rahma za allah subhanahu wataala siwe juu yake ijaui katika maneno ambayo unataka kiyazungumzie leo maneno yanahusiana na matamanio ya nafsi anasema katika kupambana na kushinda matamanio ya nafsi kuna ladza ambayo inashinda ladza zote kwa nini anasema hivi uoni yule ambaye ameshindwa na matamanio ya nafsi yake jinsi anavyokuwa ni dhalili anavyokuwa mnyonge wakati akitafuta matamanio yake kwa nini anakuwa na hali hii liannahu e huhira kwa babu yaikashindwa na matamanio yake tofauti na yule ambaye mwenye kushinda matamanio yake anasema fainnahu yakunu qawiya lqalbi anakuwa ni mwenye moyo uliokuwa imara mwenye imani isiyotetereka azizan siku zote ni mshindi hana udhalii hana unyonge kwa sababu amesha yashinda yake lianahu amara kwa sababu yeye kaishashinda matamanio ya nafsi yake zaakma matamanio ya nafsi si jambo ambalo mwanadamu anaweza kuliepuka bali ndio mtihani mkubwa kuliko mitihani yote katika ulimwengu huo kwa sababu allah subhanahu wataala ametupambia haya mathamanio kama anavyosema زجنا للناس حب الشهوات من النساء والبنين والقناطير المقنطرة من الذهب والفضة والخيل المسومة والعنعان والحق ذلك متاع الحياة الدنيا. على الأقل أنا نبامبيوا وأصلا نبامبيوا للناس وأصلا نبامبيوا حب الشهوات كومبينيا يا ليلي متامنيشو يا ليلي متامنيشا نعلا كياساجا نعلا كياساجا ni sehemu ambayo kila kitakachobakia kitaingia ndani yako kila yale ambayo ni matamanio ya wanadamu yanaingia katika hivi inavyokuja hubu <laughs> <laughs> shahawati min alnisa miongoniwa matamanio hayo nyamke, wanawake, ni ya mke wanawake watu kuoa hayani matamanio waliopamgiwa <coughs> wanadamu <coughs> nani matamanio ambayo yanaopelekea wanadamu kama hawatukuwa wameshinda matamanio yao waanguke wanapokutana matamanio kama haya ya wanawake walbanini na watoto watoto ni mapamgo katika dunia watoto likuvutia na yamiji ambayo yamiji ambayo yamiji ambayo katika mali kubwa ya mja ambaye walionayo katika ardhi hii walkanafiri lmukandhara na mali zilizokuwa nyingi daiman watu wanatafuta mali hakuna hata mtu ambaye amefikia ya mahala hata apate mali kiyapigana akakaa akatulia la matamanio yako katika kuongeza mali min adhahadi waalfidha na allah ametaja viziwiri na vinaingia vyote katika mali nyingi iwe ni katika dhahabu au ni katika fedha walhaili lmusawama na watu wamapenda mipando na allah amemtaja ametaja hawa farasi wenye kuekewa alama ya kufanya wazuri alama za kurembeshwa wakawarembo mfano a vipando vyote ambavyo leo wanadamu wwanavipenda katika zama zetu leo watu baada ya kupata mali anaenda kutafuta kipando na akienda kutafuta kipando hatafki ambacho cha hali ambayo iliyotakaa anataka kipando kizuri anatafuta rangi nzuri anatafuta mafamu wenye kuvutia na akisikia aina fulani anayo fulani nay anatamania aipate walhaili lmusawamati walanamu walham pisa katika mali zingine nifugu wanafuga mifugo yao na wengine wana mashamba yao yote haya wanadamu wamepambiwa na yameingia katika nafsi zao kiasi ambacho hivi vitu vimekuwa hasba ayunihim ndio viko mbele ya macho yao allah subhanahu wataala ameutaja ukweli huu kwamba haya ni mabambo ambayo yenye kutamanisha yenye kuvutia yenye kul aunabsuhhum ki allah akasema kaa imepatia je niwaambieni lile ambalo lilokuwa na her kuliko haya haya mnayoonanyiye ndiyo bora haya yenye kukuvutieni haya yenye kukutamanisheni na mkaweka akri zenu huko mmefabiwa nayo katika ulimwenguuu wa kidunia niwaambieni niliokuwa bora na iliyokuwa zuri au nabiukum bhairi min halikum llhina taku inda rabihm janatu ntjri mn tahti lnham من تجري من الانهار خالدين فيها وازواج مطهره ورضوان من الله. عمل بتجاهل من قد كشفت ايش كلكم شيء ان يكون شاء الله سبحانه وتعالى وهو تفتح بورا من يتمريز من هو khilafu na matamanio mionayo duniani yanaondoka pepo hii ndani yake ina mito ina vitu vya kudumu vyenye kuburudisha kuliko mapango ya kidunia watu watakaa humo na wala allah hatawaondosha tena katika pepo hizo allah hatawadidishia pepo hizo wakaye wakidumu ndani ya pepo hizo waazwaji wabaham na watapata wake waliokuwa madhahiri wasafi watapata waliokuwa wazuri na wasafi tena ni wakudumu tena ladha yao haiishi hawamtakawaishi nao duniani kwanza hawadumu na unaweza ukadumu naye na ladha na na na na yake ikaisha katika dunia hii <coughs> wa ridhwanu min allah zahiri, bata, na kubwa zaidi kila mtu analitamania alipate ni kupata wabu zake allah subhanahu wataala so allah allahkatika ahii ametoelezea vitu ambavyo daiman wanadamu ndio wanaona ndio ladha nzuri inapatikana ndani yake wakatamania mali wakathamania kuana wake wakatamania vipando wakatamania mashamba na ndio asli zinazunguka kwa wanadamu kila siku lakini akawabailisha hiyo sio kheri kwa wao kheri kwa wao ni kuwachana na matamanio yote haya na kumabudu wa wa na wa pepe, allah subhanahu wataala ili wapate pepo itakayodumu na malifo atakayoyapata ndani ya pepo ya allah subhanahu wataala sasa ibun jaudi alivosema maneno haya aliposema fi quwati ghalabat lhawa lazdhatun tazidu ala kulli laza kwamba katika kushinda matamanio ya nafsi kuna ladha ambayo inashinda matamanio yote mtu anaweza kujiuliza kuyaacha matamanio haya ambayo ndio wanadamu wanayapenda ambayo wanadamu wanajua ladha zake kwamba <coughs> kuyashinda matamanio haya ndio watapata ladha iliyokuwa nzuri kuliko ladha hii lasaka hawezi kujua ladha hii isipokuwa yule aliyeshinda matamanio nndio maana akasema ukitaka kuona ala tara ila kulli mahlubin lilhawa hi lumoni ambaye ameshindwa na matamanio yake kaifa yakunu dhalilan ni namna gani anakuwa dhalili mtu huyu ni namnagani anaweza kuuza utu wake kwa sababu tu ya mali ni namna gani anaweza kuuza uheshma yake kwa sababu tu ya cheo ni namna gani anaweza kuuza dini yake akauza dini yake na kila kitu chake akakihacha kwa sababu tu ya kutaka matamanio katika aina ya matamanio haya tulioyataki yataka huu ni udhalili wa hali ya juu lakini hawezi kuona udhalili huu ila yule ambaye mwenye kutambua kwamba haya matamanio hayana maana yote katika uhai wa kidunia lakini yule mwenye kutanguliza matamanio yake hata akifanywa nini kwa sababu ya kutafuta mali hata akifanywa nini kwa sababu ya kutafuta heshma ya kidunia hata akifanywa nini kwa sababu ya kutafuta mke hata akifanywa nini kwa sababu ya hadi ya mkopo tu yuko tayari kufanya lolote hata akihalilishwa hii na dini yake limadha kwa sababu uhakika wa kutambua kwamba haya matamanio ya kidunia hayana maaleyote allah hajamwafikisha ukaingia ndani ya kicho chake sasa kuyashinda matamanio yako wewe ukayatawala matamanio yako sabu hatuwezi kusema katika uhali wa kidunia watu wa hawatokutana na mambo ya mali watu hawatokutana na mke na mume hawatowana watu hawatamiliki mashamba haiwezekani huu ni uhali wa kidunia lakini ni kwa namna gani wewe unatawala matamanio yako bimaana ya kwamba wewe matamanio yako yanakupata wewe na dini yako na wewe hupati matamanio yako bimana ya kwamba dini yako heshma yako usu wako umetangulia matamanio ya nafsi yako hali hii allah subhanah wa taala aneeleza watu wanaoshindwa wanaoshindwa na matamanio yao wanasikia mahala wakaabudu matamanio yao haparahitamanitaka za ilahahuhawa وأظله الله على علم وختم على سمعه وقلبه وجعل على بصره غشاوة فمن يهديه من بعد الله أفلا تذكرون أفرأيت من اتخذ إلهه هواه أن له هو أن يقول أن أن من أن na allah subhanahu wataala huyu mtu kwa kupata mathamanio yake amempoteza kwa ilmu tafsiri hapa ni limi amempoteza biilmihi subhanahu wataala anahu yastahiku dhalika kwamba allah kakutamgua huyu kwa mathamanio yake anastahiki kupotezwa kwa tafsiri ya pili ni kwamba huyu amepotea baada ya kuwa ameshapata ameshapatail walhujja walburhan vyote vimeshamwijia na akaambiwa haya ni matamanio na haqi iko huku yeye akaamua kupata matamanio yake allah akampoteza baada ya kuwa alishajua kwamba ile ni haki allah anasema ni nani atakayemwongoza basi yule ambaye allah subhana wataala ameshampoteza baada ya allah subhana wataala nani mwingine atamwongoza mtu kama huyu bimaana kwamba mtu mwenye kutanguliza matamanio ya nafsiyake لذي بني يا اخي كايا لو تغدى الصيام سنه من قلبه تفضحوا الله سبحانه وتعالى. الحمد الحم لله الحمد لله رب العالمين أما الصلاه والسلام على رسوله وعلى اله واصحابه اجمعين اما بعد masemani matamanio ya nafsi ni malezi ambayo unalea nafsi yako ukiedekeza nafsi yako na matamanio yako ikafikia mahala ukajiadika wewe ikatika watu wa motoni hapa duniani لانه يمكن ان يكون هناك من ان يكون هناك من ان من ان يكون ان ان ان ان ان ان حدثنا مع معاوية بن أبي سفيان فلما قدمنا مكة فلما قدمنا مكة قام حين صلى صلاة الظهر على سيما كل سوالي سلي فوجنا معاوية ابن أبي سفيان رضي الله عنهما تلبو في مكة. بعد صلاة الظهر أبي سمان قال فقال إن رسول الله صلى الله عليه وسلم قال جمع الله صلى الله عليه وسلم مثلما إن أهل الكتابين افترقوا على افترقوا في دينهم على اثنتين وسبعين فرقة أو ملة ملة ka-anasema mjunaallaamesema mjunga allah kwamba watu wa vitabu viwili alyahudi wanasara wametofautiana na yakapatikana kwa wao makundi sabina mbili etofautiana idini katika dini yao yakapatikana makundi sabina mbili wainna hadhihi lumma satftariku ila 7 milla na umma huu utatofautiana kwa makundi sbi n ndani yake patapatikana makundi sb tatu rawi mana ya milla hapa anasema yani lahwa kwamba ndani ya umma huu patapatikana watu wa matamanio aina sb awatu sabini na tatu ni makundi yenye kujiendesha kwa matamanio ya nafsi zao yani alahwa kisha mtuvaala anasema kulluha fi lnar illa waidatan makundi yote haya sabini na tatu yote haya yataingia motoni isipokuwa kundi moja tu maana yataingia sabii na mbili sabi na mbili motoni moja litatoka bisiwa li katika motoni wa hiya aljamaa أنا نكون هلين الجماعة أنا دائما من الجماعة، الجماعة هذا في جماعة، من تمسك بالحق، كل يولي أن لا كمان الحقين. حتى كما تفضل كما لو بن مسعود رضي الله عنه، <applause> لأ مع وإنه سيخرج من أمتي. na kwa hakika watatoka katika umma wangu aqwamun makuni ya watu watatoka katika umma wangu tajara fihim shirka n ahwa watu ambaye haya mathamanio haya ambayo yanetajwa ozimbilia zenyewe yatakuwa yakiwaingia katika miili yao bali wakifanya ndiyo maisha yao bali ndio wakifanya mienendo ya kama yatajaa lkalbu iswahibihi au lkalabu liswahibihi kama ambavyo ugonjwa wa cha mbwa unapoingia kika mwili wa binadamu mba anapougua ugonjwa wa kishaa chake anapomuuma mwanadamu ule ugonjwa unaingia haraka katika mwili wake yanta kwamba na mwanadamu anabweka kama mbwa kenjeza allah amefananisha jinsi ambavyo maradhi haya yanavyoingia haraka kutoka kwa mbwa mwenye ugonjwa kisha akamuuma mwanadamu <coughs> na mwanadamu kwa haraka akaathirika vibaya sana na yale maradhi jinsi namna ambavyo hawa watu watakavyokuwa wakiingiliwa na matamanio haya haya matamanio ambayo ya watu kuingiza katika dini mambo ambayo wanatumia akli zao watu wa kutumikisha katikadini vitu ambavyo wao wanavyona ni sahihi kwa mujibu wamatamanio ya nafsi zao kama yatajara alkalabu bisahibhi la ybka minhu irqun wala masirun illa dakhalahu anasema mtumbe wa allah mahala kwamba jinsi namna ugonjwa huu unavyomwingia mwanadamu bimaana ya kwamba haiteobakia kiungo chochote ila maradhi haya yanamweingia basi ni hivi hivi matamanio ya nafsi yatakuwa na mwingia mja wa allah subhana wataalaaama ha huu ni ubasiri wa mtume muhammad salllah lihi wasalam huu ni ubakiri wa mtume wa allah salla alwsalam kwamba kutakuwa na watu waaida hii matamanio ya nafsi zao ndio yatakuwa dini yao na hali hii itawapelekea kutokana na matamanio yao kuwa dini yao makundi sabi na mbili yataijia katika moto wa allah subhana wa taala na kundi moja tu ionitakado stalimika ba hao waliokuwa wakizungumziwa si wengine ila ni mimi nawewe na kama kuna zama ambazo dini inapata matamanio ni hivi allahu allahualam kwa dhama zinazokuja mbeleni lakini hama ambazo leo dini imekuwa ni matamanio ya watu ni leo kwa hali kubwa kwa sehemu kubwa kiasi ambacho hata wale wanaodaiwao katika haki وأنا قادمة تمنينا في الدار. وأنا قادمة كحق. وأنا قادمة الله ما سماما كندا الله سبحانه وتعالى كمان أن يسال. وأنا قادمة محمد صلى الله عليه وسلم. لا يجيب صحابة محمد صلى الله عليه وسلم ونقول: لكن يا وووووو، أنا كما مراتي كيشا تاموة، وأنا مراتي iwapo makundi ya haqi na yao na yenyewe imeingiliwa na maradhi usalamu kwa kwa sababu hayo wenye haqi ndio wanatakiwa waacioo chakuwa mbali na matamanio ya nafsi zao nabii ya allah subhanahu wataala iwaongoze kwa mafunzo aliyokuwa sarii ya mtume muhammadi salllah alhi wasalam sasa iwapo makudi hayo yanaolingania haqi na yakasimamia dawa ya hai nwakajinafibisha na kuni alilomdashiria mtu wa muhammad salalwsa wahiya ljamaa kwamba kuni linoo katika haki wakajinafibisha nayo alafu bado mathamanio yakawashambulia nani yatakaesalizika nani ambaye atakuwa kio kwamba sasa huyu hana matamanio ya nafsi yake dini ya allah subhanahwataala ndio inayomwongoza la allah ndiyo kwanza kisha yanafasia yote hayanamahaliyot hali hii hali hii ni yakukumbushana hali hii sio yakusemani ya kukumbushana ni ukumbusho wa mimi na wewe tusitamgulize matamanio ya nafsiei tutangulize lini anaoitaka allah subhanahu wataala nazitangue kwamba hiizi heshma zinazozitakuta katika mali katika wake katika vgeo katika vyote havina maana yote nokuwa kubwa zaidi ni kutanguliza nawetake allah subhanahu wataala hakuna ubaya wote wewe kama ni nce wa allah subhanahu wataala uonekane dhalili mbele ya mujitamaa huu uonekane mtu mtwaozwe mbele ya mujitamaa huu lakini ujue kwamba wewe si katika wafuataji wa matamania akizao wewe si katika wale ambao wanaongozwa na, na matamanio makizaa حاولوا الله سبحانه وتعالى أن واحد يسوي الله سبحانه وتعالى أن واحد يسوي الله سبحانه وتعالى أما من بغى وآثر الحياة الدنيا فإن الجحيم هي المأوى وأما من خاف مقام ربه ونعى النفس عن الهوى فإن الجنة هي المأوى ولا نمشي من الفقر نوكيتا مريتا دنيا بمعنى وكفيتا دنيا نوكفتا فإن الجحيم هي المأوى ما في موت الجحيم وتنجيزه قد تموت الله سبحانه وتعالى وأما من خاف مقام ربه أما يولي أما يتوب الله سبحانه وتعالى أتوبوك قيامه أتوبوك حسابه أتوبوك تصنميش بلي الله سبحانه وتعالى ولا هنزع عن الهوى نا كي كسادنا سياكي ومتمنيه متمنيه أكي يزرية. akawa si mwenye matamanio ya nafsi yake fainna ljannata indaha huyu nafsio yake ni nipeponi kapata pezo kwa sababu kamfou allah subhanahu wa taala kisha matamanio haya ya kidunia allah subhanah wataala akamwasibisha akawa ameyazwia ata kwa hiyo zama seimani hivi zama viko vitu vingi vinapoteza waki na vinaangamiza waki miongoni mwa vitu vyenye kuwapoteza watu walioko katika dini ya allah subhana wataala ni matamanio ya nafsi zao yako matamanio ya sehemu mbili yako ya wale ambao wanatamania dunia kama dunia huko nje ili waipate wakashughulika na dunia wakaatana na dini ya allah subhana wataala wajirekebishe wanaudi katika dini ya allah wailla wameshajichagulia njia wanaoenda lakini pia watu watu ambayo dini yao wamefanya ni matamanio ya nafsi zao yale wenye kuyapenda ya ndio dini wasioyapenda sio dini hawa ni katika makundi sabinia mbili au laameahizi moto kwa hadithi ya mtue muhammad sallllwasalam wale ambao wameacha mafunzi ya mtue muhammad sallalsala wakaleta tahsini wa takbir kwamba hivi ni jambo zuri na hivi ni baya hivi nakutangulizwa hivi nakuchereeshwa kwa kuchumia vichwa vyao na wakaongoza watu katika dini kutumia vica vyao hawa ni katika makundi sabii mbili ambayo hayana kheri bali imeahidiwamotoaallah subanwtaalaaa ljamaa ama kundi la haki kundi ambalo halina matamanio na kundi la haki halina matamanio ya akasomasiaya masahabaamtmeuhakasomi taarikhi yao kaangalia alioishi kaangalia hata siku moja kama walikuwa wakitanguliza fikra zao na wakitanguliza ali yao na wakitanguliza ufahamu wao mbele ya mafunzo ya mtume muhaad sallah alewasaa balieza kaangalie hata siku moja kama matamanio haya ya kidunia yalifikia mahali wakauza jini yao bimaana ya kwamba dini yao wakaiacha kwa ajili ya matamanio hayo la sira zao na serehe zao zinazoonyesha walikuwa ni watu ambao hawatawalili na matamanio ya kidunia bali waliacha dunia kwa sababu ya allah subhanawataala tarikhi zao zinazoonyesha hawakutanguliza lolote bali katika alionetena mtume muhammad salllah wa alehi wasallam ilikuwa ni sama wataa hakuna jambo lote waliotanguliza kutanguliza mbele ya mtume muhammad sa hawa ndio kundi la haqi na mwenye mtauzinasibisha na <coughs> n- kundi la haqi azinasibisha kwa matendo yao azinasibisha kwa matendo yao haya ndio matendo yao matamanio ya nafsi yasiwe sehemu yetu ya dini yetu wala fulani ni bora kuliko fulani kwa matamanio ya nafsi yetu halifai wala hili ni haki na hizi ni basili kwa matamanio ya nafsi yetu halifai mtambulizi aliyoyasema allah subhanawataala na mtume muhammad sl na haki zote tunazozihitaji katika dini bwino wake umeshakauka kauka zote tunavovihitajia katika dini ya, haki haki haki haki itali, haki, zabi zabi ya allah subhanawataala wino wake ulishakauka siku nyingi sana hatuhitaji kalamu yoyote ya zama hizi kutuandikia haki tena haki ilitabulika haki iliandikwa haki ilithibitishwa mwenye kuhitaji haki hahitaji jabu sana kuiona haki leo hii kuna wepezi wa hali ya juu lakini ni kitu gani kinachopelekea hai zitionekani ni matamanio ya nafsi zetu allah subhanawataala akukinga na matamanio ya nafsi نعم توكلت لك اللهم بحمدك