والصلاة والسلام على أشرف الأنبياء والمرسلين اللهم إني أسألك علما نافعا ورزقا طيبا وعملا متقبلا اللهم أنت الملك لا إله إلا أنت أنت ربي وأنا عبدك ظلمت نفسي واعترفت بذنبي فاغفر لي ذنوبي جميعها إنه لا يغفر الذنوب إلا أنت, أنت واخدمي لأحسن الأخلاق, إلا أنت الأخلاق إنه, إنه لا, يهدي لا يهدي لأحسنها إلا أنت, أنت واصرف عني, عني سيئ الأخلاق إنه لا لا يصرف عني سيئها إلا أنت إلا وسعديك والخير كله, والخير كله. يديك. في يديك والشر ليس إليك. إليك. إليك أنا بك وإليك تباركت ربنا, تبارك ربنا. وتعاليت فلك, فلك الحمد على ما قضيت, على ما قضيت. نستغفرك. نستغفرك ونتوب إليك ونتوب إليك وصلى الله وصلى على نبينا محمد وعلى وعلى آله وعلى الشيطان الرجيم بسم الله الرحمن الرحيم وجود وقيل من ذات وظن أن أنه الفراق والتفت الساق بالساق إلى ربك يومئذ المساق فلا صدق ولا صلى ولكن كذب وتولى ثم ذهب الى اهله يتمطى اولى لك فاولى ثم اولى لك فاولى أيحسب الإنسان أن يشرك سدى ألم يكن نطفة من مني يمنى ثم كان علقة فخلق فسوى فجعل منه الزوجين الذكر والانثى اليس ذلك بقادر على ان يحيي الموتى صدق الله العظيم لله رب العالمين وأصلي وأصلي صلاة وتسليما يلقان بمقام أمير الأنبياء وإمام المرسلين وأشهد أن لا إله إلا الله ولي الصالحين وأشهد أن سيدنا ونبينا وعظيمنا وحبيبنا محمد رسول الله خاتم الأنبياء والمرسلين صل اللهم وسلم وبارك على هذا النبي الأمين وعلى آله وصحابته الغر الميامين وأرحم اللهم مشايخنا ووالدينا وأمواتنا وأموات المسلمين أجمعين اللهم انا نستعينك ونسترضيك ونستغفرك ونتوب اليك ونؤمن بك ونتوكل عليك ونثني عليك الخير كله نشكرك ولا نكفرك ونخلع ونترك من يفجرك اللهم اياك نعبد ولك نصلي ونفجر واليك نسعى ونحفي نرجو رحمتك ونخشى عذابك إن عذابك الجد بالكفار ملحق وصلى الله على سيدنا محمد وعلى آله وصحبه وسلم أما بعد فإن أصدق الحديث كتاب الله تعالى وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم وشر الامور محدثاتها كل محدثه بدعه وكل بدعه ضلاله وكل ضلاله في النار اللهم انا نعوذ بك من عذاب النار بسم الله الرحمن الرحيم فلا تصدق ولا تغنى mwanadamu anafika kukabili mbele ya mala wake hakusabikisha manene ya mungu kwa kutekeleza maamuru yaliyemo ndani yake wala salla wala hakusali hakuungana na mola wake kwenye ibada tukufu ya sala tukawa tunaendelea kuzungumza juu ya hukumu yamwenye kuwakeswana حديث يومين ينكتبكيشا يومي وكثير يومين قوة كثيرا بعد يزيل ساتو عن ابن المسطورة حتى اليوبيتا وعن عبد الله بن شقيق العقيمي قال نكتب كان عبد الله شقيق العقيمي قال أمتين كان أصحاب محمد صلى الله عليه وسلم ولكل من حضر محمد صلى الله عليه وسلم لا يرون شيئا حاقوة اليوم جنبه من الاعمال فبك عباده لانه اماله تركه كفر وهي من لكفير غير الصلاه اصدق والصلاه حق نظير عنده اماله قوه منه وشكوات لكفير غير الصلاه <applause> حديثه رواه الترمذي و من سمي ايمان الترمذي والحاكم وصححه صححه ما حاكم على شرط الشيخين جو شروطه ولو هو يمثل القرن المسلم و من حديثه محمد بن نصر المروزي ما محمد بن نصر المروزي يقول: سمعت إسحاق يقول لمن سكير بن إسحاق في صح عن النبي صلى الله عليه وسلم لمصيحي يعني مكفيه كتب رسول صلى الله عليه وسلم أن تارك الصلاة كافر يا كوان بموني كثير وكذلك كان راي اهل العلم نهيب هيب ليهم كوى راي وليون ونبيوني من مدن محمد صلى الله عليه وسلم ونبيوني كان نبي محمد صلى الله عليه وسلم اما ذلك الصلاه عمدا يا كوان بموني كوى جسلا من غير عذر تصل يا أجور حتى يذهب وقتها مفتا وقوانبوطا فتواتي إصالة كافر ومن مولا فضل كثير <applause> وقال ابن حازم ما فيها تسيما تسيما ابن حازم وقد جاء عن عمر نقول حقيقة لكوجة كتوفة سيدنا عمر وعبد الرحمن بن عوز. نفيا صحابة من قبل ومن ثم بن عبد الرحمن بن عوز. ومعاذ بن جبل. وكثار من الصحابة. من ينظرون كان عود بن عمر، نهوس بن عبد الرحمن بن حوز بن عوز. وأنا قتلك أروض من ثم أليه وتجد ترموزه تنبويه وما تفكروني. وأبي هريرة نفيا إلى كوبي وسكان أبي هريرة. وغيرهم. na wengine o si kua hawa nisaha basi katika guru la nasaba inimekuja nini kuuta na hawa anina manwalasaja tu nakusudi haka yakurujawaktura mbaka ukatoa wakati wake fahuwa kafiro murtad huyo anakuwoni kafiri alie rtadi kakota kenye jin yakislam maana yake tigo ndigootokilewa kaabawehano wote masahaba wala naعlamu lhaula sahabati mukhalifa na wala hakitambui kisi ya kwamba tuna khismati yoyote ile kwa kamasahaba hawa kamba kuna mwingine anasema vengine ukor ذكره المنذري في الترغيب والترهيب هاي ان يتاجى المنذري في كتاب شاكي الترغيب والترهيب ثم قال في شمبريات كثيرة قد ذهب جماعة من الصحابة حقيقة إلى تلكيراي تكون من الصحابة ومن بعدهم نوال ولو فتي بعد si ila tairi manta kaswalasa kwe jambo na utairii wato wachswala mita ham mi kar kila ha yakuwa kusuudi mi hata hiyo kamni hata yakuru je niha chu mpasa ukaondoka wakati waki wo wa kipindi kile waliyo kua nayo mi naana rod fatabi miongo mi nayo لخليفه وفي <applause> لاسلام سيدنا عمر وعبد الله بن مسعود ما فيها هذه الروايه لو كنت مريت مكتبين بن عبد الله بن مسعود وعبد الله بن عباس ما من جينا اللي فتمليت فيها كمسعود بن عبد الله بن عباس ومعاذ بن جبل وجابر بن عبد الله وابو الدرداء رضي الله عنهم ويزن غيراد روسي هاوى ويقول فيها كمسعود بن ومن غير الصحابه نوح ونشر الصحابه والانجيل يوحشنا الصحابه احمد بن حنبل واسحاق بن راهويه عن باري أبو حنيف وعبد الله بن مبارك والنخعي والحسن بن عصيبه وابو ايوب السختياني وابو داود الطيارسي وأبو بكر بن أبي شيب وزهير بن حر وغيرهم رحمهم الله ن ونجين وني وسكها أما الأحاديث المصرحة بوجوب قتله فهي أما فهوص حديث زلكوج كيتوازي كوجديك كلا ومنكوشفال ن كم يفاتاي هيذ زوت زلكو ن بينشوز واز كثير منكوكال na sasa zikwatazo ziniwajibisha kuwawa kwake menkesana na igiwi nafsi ngapi zingelikuwa zishanbaka duniani na nabwana hawa kon hvisas io arwahu ngapi zingekusha kezea makanda kama na bwana hawa katika ardhi ykanza n bdllahi bni abasin ni nabiyi sala llahu aalaa kutoko kwa ibni abbas kwama mtume kasema mura islam wa kawaidi din halatha kwa hakika jengo sasa la uislamu na kucha za dini ni tatu nguzo zake madubuti na kutaza koeta dini ni tatu alaihinna ussisa juu ya kuta hizo na majengo hayo ndiyo umeasisiwa msingi wake uislam ussisa lislam من ترك واحدة منهن يؤتى من قواتها يو موجهة قد كما جنبها فهو بها كافر حقيقة يهي فجنبه له نكوة كافر حلال الدم من حلالكم ما جيكا دمو يكي لكن تتكتها شهادة أن لا إله إلا الله نكو شهودية فبعا كان مولا كواب بها إلا من يزنب والصلاة المكتوبة لم تكن مكاتفان يا طربي wa saumu na mtu kama atakofungafunga ramadhani rawaho abu yala maneno haya ya mtume amepokea kakuasimlia bana abu yala biisnadin hasan kwa mategemezi liso mazuri wa fi riwayatin ukhra na katika masimlizi mengine kauli ya mtume amekuja hivi mantaraka minhunna wahidatan yoyote mwenye kuacha katika nguzo hizo jambo moja tu billahi kafirun kwa haki ya mwenyezimgu nasema kwamba yeye ni kafir wala yukbalu minhu sarku wala adlun na halikokubaliwa kwake akiacha moja katika haya matatu akivunga shahada akiwacha kuswali akiwacha kufila ramadhani pasina uhuru wa kisheria ambayo yeye wamemfanya asifunge billahi kafirun mtume anasema kwa haki ya mwenyezimgu yaani mna afa kwamba yeye ni kafiri wala yukbalu minhu tena wana haikubaliwi pakayeye fartun yani fartun jambo lolote la fardi kama atafanya haikubaliwi wala aadlun ay wala nahlun wala sulna vilevile haikubaliwi wakad halla damuhu wa maluhu kwa hakika imehalalika damu yake na mali yake pia ikiwa mtume mwemezimngu anatena mwenye kuwacha sana au mwenye kuwacha kunda au mwenye kuwacha shahada amesema kwamba haikubaliwi fardhu yake wala suna yake sasa mwengine kama atadari kwamba funga ina ibada nyingine inasawabombali maswalaiyasawabo mbali kwamba akifunga neka pali anakata sawadu atalipa tu mambo hayo labda kama kunataka kufika aiat apo kweli inginikuwa mtu mambo haya ni ya kwao mwenyewe dini hii ni ya kwao ni yawazee waki labda mjumba wake ami yake nani wake anaweza atahukumu atahukumuwatakavyo maana yao wenyewe aingilizi mambo hayo hawo aowatemili wanafanyaatakavo wenyewe wanaye msaka watampata watu watie basi watachagua nanifanya atafunga mti watajifungata hata kimutasaka kosali basi watampatiakawagu lakini kama ni haki ya menyezi mungu na kuna mjumbe kamleta mjumbe katamka maneno haya kwamba hawezi mchukuli kwa sababu kama aswali ni jambo lolao ina fazi kama kaacha kuswali basi hawezi kupata chochote ikiwa inafurahisha au inauzi liliyokuwa na bora matamani ni watu kujumuika kwa kufanya ibada iliyokuwa njema yani udkhulu fi sini kasatan menyezimngu wanasema ingieni katta uusimamu wote mkichague baadhi ya mambo mkayafanya na mengine mkayawacha mkichagua baadhi mkafanya na mengine mkaacha itakuwa mmepaka mwendo wa kiyahudi mayahudi ndio waliokuwa na sifa kama hiyo na menyezimungu akawakutana hata kuwafanya hayo akawaambia a Apa tu'minu nabi ba'adil kita bila takfuru nabi ba'ad? Ibu ingin na'amini ba'ad itu. Ya ma'amu ya liya amrish wa zaniya kita bucemu. Namun kata amin gini. Fama jazau man ya su'alu dhalika minku. kita apa ayam yang إلا خزي في, في الدنيا، في الحياة الدنيا. في الحياه الدنيا إذ لي كتبتوا كتبتها في الدنيا، في ويوم القيامة يردون إلى أشد العذاب. ما القيامة، قيامة القيامة، قيامة يشفون عذاب من زائد كلك في الدنيا. وما الله بغافل عما تعملون، لما يزيدوا سيمنك غاتوليكا نهاية من ويافايا. هي ليو راكا. hici ndicho kilivo cha mwenye kuchagua baadhi ya mambo katika dini yakayafanya na mengine yakayawacha sikweli kabisa kwamba wewe fanya tu baadhi ya mambo kuna sababu yake itapata na hayo oyawacha ni sababu lake mbali kabisa abadan ukweli uligo mwmezimgu anasema udukulu fisilmi kafata na aliyemkubulisha mwenye kuwaza swala si fulani wala si fulani yametoka maneno hayo kwenye kinywa kitukufu cha muhammadi na wakapokea nasohaba ra tukuku wakatuletea hizi ndivyo dini inavyotakiwa ifuatwe la yukbalu minhu haitakubaliwa tena kake yeye sartun wala adlu lazima wala sunna wakad hala damuhu wa hakika huwa imehalalika dani yake na mali yake وعن ابن عمر نسيت على ابن عمر يعني عبد الله بن عمر من بن سوط بن عم ان النبي صلى الله عليه وسلم قال يتمنى كلمه امرت ان اقاتل الناس من من امري ومن تجار حتى يشهدوا ان بعد ميالي قبلي وثم ان ان لا اله الا الله na kama mtu ameabudia jambo hilo bila ya kuadhibiwa bila ya koteshwa wakikubali mpaka wale watu so mbili tambko hilo basi kama watawaachilia waislamu na duniyao wawatesi basa wayuqimu salata yaani, na watu wasumishe swala bila ya kuadhibiwa wayutu zakata yani ukanye mambo yao wa dini kusumishi sala kutoa zaka fa idha faalu dhalika watu wakiachilia kiwafanya hayo usinuu minni dimauhum kwao imezuiliwa kutokana na mimi damu yao وأموالهم لما ذهب الا بحق اسلامهم الا بحق الاسلام اذ فقوة حق سنة يوم وحسابهم على الله نحسب يا رب كيف من يزلوا عز وجل حديث رواه البخاري ومسلم وعن ام سلمة ما كتبت ام سلمة رضي الله عنها ان رسول الله صلى الله عليه وسلم قال تمتسيبا inahu yastamilu alaikum umarauhu kuhakika nyi waislamu zitatikazama ikishaondoka zile karni zangu mimi zilokuwa bora na za mahalifa wangu zikimalizika hizo watakuja kukaa juu yenu viongozi wengine ambao wataata mwendo wa kiislamu fatarifuna nani mtawajua kwamba sasa hawa ndi wale aliosaja mtume hawa ndo wasi wenyewe fatarifuna nani mtawajua kaalama zao kwamba hawafati maadili ya qurani yalilo watahalalisha lile mwenyezimngu alioharamisha na wataharamisha lile menyezimngu aliohalalisha watunikiruna nani mtachukia katika mwenendo wao thaman karia yoyote atakayochukia ndani ya moyo wake angalau atatika staji hiyo fakadibaria itakuwa kaotoka na adhabu anijikou na na kaumu hiyo angalao kamatachukia moyo wa man antaa na yule akataeweza angalau kutataza akasema fakad salima huyu liokabisa katadidia wlakin man radhiya lakini atooridhia mwenendo wao akaona ndivyo inasandoastarabu katikakutua sasa haifai kupata mwendo wa zamani zama za muhammad naabubakar na hivi na hivi sasa ydidi wate wendo mwendo huu faman radhia lakin man radhia lakini kwatakaribia watabaa na akawakuwasa hao mtume akanyamazakini aoakumaliza alipofika hapo mtume anyamazakini hakumaliza mbele yake nini masahaba arika kurika mno kaba itafika keli kama hiyo kwene watu wato katika islamu wafanya vyote vingine vile hanu walioko mbele ya mtumi wakati mtume katanema hayo wakamwambia ya rasula llahi ewe mjumba wa mwenyezimgu ana muklakinuhu kiruhusu kuwaua kiti hao wa kama watakuwetu ala mtume akasema la hapana siwezi kuruhusu kuuwawa makamu mahali wana kitu kimoja nakifani maramanasana hiari yao kama watafanyaria hiari yao kama kaingia msikitini ni kwa ajili ya kura kwa waislamu atakapewe hiariaki kama ataingia kania yayote li menyezimgwanaijia la lakini kama kaingia katika ibada hii basi mimi inasema kwamba asiuwawe labda kafanya jambo jingine kaua akukuelia wawe kazini wakati o kaolewa au kaoa akonaam lakini kama hakufane katika jambo la kumfanya au wawe kwa kuwa ki anafanya mambo kinyuma na uislam katika baadhi ya mambo basi magamanasali mtume anasema la masallu rawahu muslim hadithi hii amesinlia imamu muslim jaana lmane hapa mtume kaweka kiziizi min mufadalati lumara katika kuwazuilia kuuwawa viongozi wa baya aljaur ambayo ni majeruri alsala ni kitu kimoja peke yake cha utukufu ni sala kama wanayo hiyo basi imekuwa mezuilika na kuuwawa ina mana kama kana hawana hiyo ndiyokatari wa an abi saidi qala na kutokana na abi saidi ni lhudurii amesena بعث عليٌّ وهو باليمني بنام توما لفلك أوجوم بفطرة، سيدنا علي على فلك أوجوم بوزادة أو سدادة، تفلك أوجوم بفامطة وانتو كثيرة، حتى فلاني وإنه فامطمة، نامطمة ذا دجال هو إلى النبي صلى الله عليه وسلم بزهاية، يعني مالي، دنيا من مالي، دنيا غير ربدا وبي النبي. mana um tona ko ile fakassanaha bayna arbaa a kay gaawa ka si a wa tuwanne i kaawe njiine ele mtume wa hakotaɗiku yake moƴu om mtume amawonaya keloyawona ka gaawa um tumi ka maƴu e moñesdingago mole kensa aka gaawa kaci kasehi nutne faqala rajulum ya rasula allah ewen jumba moñesdi nungu itaقi اllah mcomi zimu yaani kahisi kama ugaabi ha konda kanala kanin waswanne tu na kwa nini huka fokingi zaydi mo ngine hibi mo hivi akasbuti kumwambia mtume ya rasul allah itaقi اllah mcomi zimi faقala mtume akam jilo akama mbiya waw haka olewako we wasmai awalabt ahaقah lilarض an ytaقiي اllah mini sie ndiye katika watu wote wa arhini kuwa ni mwenye kuncha mwenyezingu zaidi thumma walla lrajulu kisha ule bana ikawa nakwenda zake thumma walla rajulu ulebana nakwenda zake pale shinga upande faqala khalidi bnu lwalidi alikuwepo pale asadu llahi halid bn lwalidi akamwambia ya rasula llahi endindo mwenyezingu uyu kidhuli wiwa nakuute kukambia wewe ike mmizingu mu nani ala ahrib unuqahu hunifi ruksa nimkachekele ambalo mara moja nani faqala lhu mtumi akamjiba kamambia la sikupi ruksa laalhu an ykuna yusali kuwenda ikawa naswali mtuhuu kuna kusali kwake utukufu wa salaha sheke waislamu waujue makini kabisa kama salaha kuzungumzwa bima kwa waislamu bado ijafaanika basi wanapaa watu waendeedi kuiuliza kuitizama kila kitu haitosi ki watu kujua idira waki vilhudhui maufadisalahi ila taka watu wasomee hasa hiki kitu salah kinachogani mbele ya mwenyezimgu na kwa waislamu wapi mtume kachukuliwa kwenda kupewa kitu hicho si kitu ambacho kinafarudiwa duniani hapa arbini kachukuliwa mtume katika saala ka tukufu mbali zaidi ya sidratilmuntada mbali kabisa kwa hala ambazo jibrii kamwambia sasa muhamad menda mwenyewe nini malaika ambaye kiwilili tangu ni ajisamu nuraalia ni miongoni maviwiliwili va nuru siwezi kutokea ndani huko itakubidiwenda wewe mwenye jinsi ya ubinadamu siwezi kuenda mtuga naba ni sukubu zaidi bado na agoba peke hata nlivyopika no hapa hapa nenda huko mwenyewe peke yako huko alikopeleka mtume ndiko ambapo mwenyezi mwenyezimngu anemtumukia hidaya hiyo kubwa mno nafasi fasi mno aliyeipata mnja kwa mala wake kuta mara tano kunonona naye kama anajielewa anazungumza na nani kwenye salaha basi ajielewe sasa ananaonana mwenyezimungu anatema naye mungu anazungumza naye basi mtume akajimu khalidi bni lwalidi laalahu an yakuna yusali huyu mtu huenda ikawa nafali shingo yake awezi kutoka huyu kwa jambo hili nakunaambia kiduni tu lakama kuna makata mingine yaliyoweka sawasawa mtu pale palembali lakini mie takunaambia hivi tu haiwezekani kabisa shingo yake kutoka aokakanaambia mie mtume faala khalidu khalidibni lwalidi akanambia ah, ya rasula llah وكم من رجل يقول بلسانه قصاً مني وفي الوراق يأكل وطلق في ما ليس في قَلْبِهِ أما قموا يوني مسكنا نعم من جميع قبيسة فقال النبي صلى الله عليه وسلم انتم كما إني لا أؤمن أن عن, عن قلوب الناس ولا أشق من يسكو nipekue nichunguze waninyoweza watu wala tikuamrishwa kupasua matumbo yao kumkizaanfo kada haram au kala halali abada wala tikuambiwa nfania utafiki mkubatana nchunguze na min uminu wa kweli namuhivo masadakakum fi safar qalu lam nakum min almsllin nahapa ndinakula fala sadaka wala salla au katika aa yingine fawailun lilmusallina kee wenye kuswali waakolekafari pia wakilia mbali ali takuswali fawailun lilmusallina adamu itaratibitikia mkaka wenye kusali nao vilevile hawakubuka sio wenye kusali yoyote alladhina hum an salatihim sahuna wenye kusali ambao katikasamazao wamesahau wanacukua ahadi gandi mbele ya muumbaji wao wala hawadi jui hoko mbeleyanani hatai o salae yee hawayipokosuwi nawetatikano allahina hum yorauna amba wonasal o kowone sawatu nanimimimo mbile bile angala katenojiumnojaɓatikowone kana tikitiini i a ngala angalau retunga a ngala kasaleuji tu o kesenoji kasitokaten kasañumo yako owaangala ke cektatnorecawako sikusnaki sasa mbanaye kategeleakilogo ambao ambao na hata misaada midogo midogo haya mwanzo sura nrmsa الين رn katikati المaعن wn ht سعد mogo mogo unamjua ي n ر الي يكذب لين kt و صي an wt un at lakini wauhakina hamini yakini maanakekuanaiyamini somaliko ipo asinge kwenda mwendo huo mwendo gani kadhalika lladhi ya duhu yatima huyo ni yule ambaye anawachukuma mayatima ka so maana ya kuwa dzulumu kuwanyanyasa kuwaonea kuwazili nguvu kuanyimakizao kdhalika ldhi yatuu lytima wala yafudzu wala hajihimizi la taami lmiskina katika kuwasaidia maskini nao vile vile pali chakula ndiyo maana ikaja arakawainun lilmusallina ina maana matendo ya kila siku ya ya mtu pia huy ifanya salah isikubaliwe na mwenyezi mungu wakindeambad aleacha koswali izama ukweli na mno ulivoshunana huyo anawali lakini matendo yake ya maisha yameyafana chinyime kabisa na ahadi ya mwenyezimgu anayochukua iyaka nabudu wa iyaka nastain na hiyo sana inayotea kipimo cha mtu kuijiwa inakubaliwa haikubaliwi iko vipi ina salata tanha an lfahshai sala ya kweli ni ile mtu akitoka msikitini inamzuilia utaka wa dinar wlmunkar na mwambo mengine yote menyezimngu aliyoyakataa akitakuiliwa kama mili nuno kwenye oroza mwenyezi mwenyezimungu amaikubali ajikizame ametoka njiaoshako au ma ndani akiwema ndani basa kunawalakini mkubwa katika kupokelewa sana yake mwenyezi azijalia sana zezu kupokelewe acothewe katika kila aina ya machapu atusafishe na kila aina ya badaa ni katika jambo ambalo uwezo pekee ake wa mwanadamu ni khatifu an kila wakati komu mwenyezi moiesi mungu am sibikice kowomukat kako ɗum jandiria pasi in sanata tanha an الfaحsaءi waلmunkar wala ذicru الlah akbar nautajo wa monesi mungu ouliomo ndana sola siلo kati sanaboasيri wataصarيka kamba dikiriani zaidi kuliko sola na nandiyo maana atana knaaziniwa wama kunguruma tu na kupiga miguu na kukangua vikua atiwana dhikru llahi akbar wakaacha maaneno nianzia maka ukitaakuitamua kurani maana yake siku zote undhur ila siyakiha watibakiha wa fi ayi ljau aldhi taishu laya hapo utaipata sasa mwana ya qurani sio kubaka tu kifungu cha maneno kiikuwaika hicho tu angalia mwanzo wake kuna nini musha wake kuna nini na haya inaishi katika angadani la ewa nina zungumzao uslu ma uia ilaika min alkitabi wa afi sola maneno ameanzia ulu oa ma uia ilaika min alkitabi yaliyokunuliwa kwako katika kitabu cha qurani na usimamishe sio kusoli tu nyuma ya pankona salah kakali mzima mwamezi mungu tona aklabu ameyotiakankona ikamba waakili uliokuimuna usimamishe maana ya kusimamisha kwa wakati wake na kushuri zake kawaida zake dasturi zake na kila kitu ambacho mtumi kafana nani ya salah na vile vile wee vilevile unaviigiza vilevile hatumbenakumesimamisha na kie kujikalia kitenbeni kutangina mtu akaserika zote za subuhi azuhuri la asiri magharibi kwa kuamini alikuwa na mshugholiko dunia kuliko koliko menyezi na amri zake abada ayewezekani utu mananzia hapo soa ma uiya ilyka min nkitabe wa akli na usimanishe sala in salata hakika sana yenepokubaliwa hakikata na ya kweve tanha ni ile ambayo inakataza n ilfahsha walmunkar matakbea zina na raohu mengine wala dhikru llahi adikro al utali wa mwenyezingu hapa moja kwa moja naregea ndani ya mambo yanayozungumzwa nyuma yani assalah utali wa mwenyezingu uliyoma ndani ya sana zine takbira allahu akbar تطيع الاعلام يختم الرياضه لا تكبر بانتقال يعني يا من روسا ومن جوزه ومن جوزه الله اكبر الله اكبر الله من الله الحمد الله اكبر من يجيب سبحان ربي الاعلى وبحمده من يجيب سبحان ربي العظيم وبحمده من يجيب سمع الله لمن حمد ربنا لك الحمد من السماوات والارض ومن اما شئت من شيء بعد اهل الثناء والمجد احق ما العبد وكل ما لك حق اللهم لا مانع لما اعطيت ولا معطي لما منعت ولا ينفع ذا الجد منك الجد من ضحايا اليوم هم اكثر والله اكبر كبرنا. إن كيلو نصف يا ni patika mambo ambayo hawezi kutoka ndani ya salaha mtu sasa hivi akenda akaiharibu sasa ile salah yake kama alikuwa ni mumin seti anachunga ile tawazima aliyoitona ndani ya salaha anaifikiria sana ni kitu cha thamani awezi kuguluda ndiyo maana ikamaliza aya wana dhikru llahi akbar ukadiwa mwenyezimngu yani salaha nizikiri tuku tokia mazo mpaka mwisho ikrimanaa zikkine com konkanune zimgu na com baƴanone zimgu kawwini na ni akili aklino salaa zaamandarea solaa saidina akaseyna ainaandibne abi saleh karama الlah wajehau ta <tum> mayi mbe kuɗa kone kitabo soiya lomi اdini me sudate islami abi amiri algazali رحمه الله عم بطل يلي كان علي ان يقول لك علي بن أبي طالب رضي الله عنه إذا حضر وقت الصلاة وما انك وقت كل كل يتزلزل ويتلقى ويتلقى ويتلقى ويتلقى huanza kutazalzal amamechuka na ukapiga rangi nyingi use wake waliko karibu naye wanashtuka kesha kuwa mtu siria sana keshabadilika hata kama alikuwa alikuazungumza nini ukihudhuria katafola anabadilika kabisa na wanapiga rangi wesowake fakila nau basi pakasema kkomaja kuambira yeye manaka ya amira lmuminin mbona hivi kwa kutizama kila wako na ikofikaafala ni mtu ambaye hata kama liasema kitu nakata maneno afla akiniabali kuuziule netigana makili moja taja munguungtilea mungu mungu mungu anataja bwana anatajakaheshima tadima na sheria kila kitu katika katikadini na sheria malum kumtaja mungu kuna sheria uketaakukae kuna sheria uketakukunda kuna sheria kila kitu kimeekero sharie maalumu hakuruhusiwa mtu agombue mwenyewe namna ya ibada mimi nitaabudia hivi hivi hapana kwa nini kwa sababu mwanaadhanu ana natamanio ndani ya moyo wake mwingine anatamani hivi na mwingine anatamani hivi analoreka mayehumweyu kwa huyu nibaya na asiranekenda huyu kwa mwingine ni zuri ananependa huyu kwa mwingine ni baya na mwingine ni zuri na mwingine ana mali mengi mwingine hana kitu atakoa tamani ndani ya ibada na mwenye mali atakuja kushindwa sokuana mali kuyafanya hakuetakwa ibada inatakoro wazimu haipoti kwa mwenyezimguwa kweli kamamba mwingine ataatamani mtu mzima safiki mwili wake ambayo yatamshinda kiweke kuyafanya yatamshinda kipofu na nani sasa hapa dini itakueleka soro mana waniofani itakuwa ni wale ambao wamejiangalia miine yao tu ilivo hawakutizama viweke atakua na anigan tukebarhio ilivyokuwa hakuna ruhusa ya kutumia makamamio ya kugumbua mtu na mina semaaudi mungu mwenyezi mungu akaiterersha diii kwa miaka ishirini na tatu ilikopika utamriku wake akamwambia mtumi wake alyauma atmaltu lakum dhima leo basi nimeikamilisha dini yenu wa atmantu alaikum nicmati kama kuna kitu bininikiamini basi dini imekamilia aina kasora na pia nimezitimiza niema zagu binafsi ya nema zanani neema za mwenyezi mungu zimekimia pois o filho, e na comunidade quando o o ele hiiyote ni kufuri haruusiri mtu kufungua akasema na mimi nnabumbua na nma yangu akogudia abadan na ndiyo maana hapo mtume tena akatona maneno akatoa maneno mengine iyakum wanwakdahatinumuri tahadhari na kuengezaengeza mambo kwenye dini mwenyezimungu amejifunga manake faina kuna makdasatin bida kwa sababu kila jambo katika rakadini itakuwa ni uongo uwogo wakula bidaatim dhalala na kila nzusi uitadie kaneupotogu hata kama wengine watauona wataona uzurnamnagani watajuliza tukalina ubaya gani wanata mzingu naubaya kwakuatutalinayii na mana yake uzusi kawaneubaya mazima watu wataata lilokuandila waslikelilokuasilaaposhangamia wat alama hiyo siawane ubaya mazima itawakala watu watumie nali wapoteze wakati kulipanaleokasina mwenyezinu na lazima hata asana mwenyezi nungu natota kuwa ni uovu huo vilelii wakulna zolana cimkilinayo na kila wapoteza mwisho wake nimotoni haiwezekani kabisa vishindo vipanavyo na watafarika ikawa ni boa kuliko na wenyewe akasema ne hivyo ndivyo navautatidi hapana wasiaziliwe makani pale wao wanakoroba wanaguruma wanaruka wakikaa basi wanaona kwamba arsi ya menyezimungu yakikisika tu kwa ajili ya vya wao basi vino vyawao bashivo salaha mbali mwenyezimngu wanasema watakapouliza watu masalka kumpita jabuoya manzo itakuwa lamnaaosalia hatukua wenye kuswali hapo dipo atapoungama sasaa sisi kumbe tuliate nabokubwa sana na kuitui sala الفوليز مالك يا أمير المؤمنين بن هيذو uننين ي أمير المؤمنين سكن نتغير انطلاكلتكبت ه فيقول نا هال ي كجيب لي جاء وقت أمانة uمeكوجa وقت وإله أمانة عرضها الله على السماوات والأرض mwenyezi mungu waliochelega amana hiyo kwenye mbingu na kwenye aridhi wa na kwenye milima fa abayna an yahmilnaha vyose hivyo viumbe vikakataa kubeba amana hiyo mgongoni mwao hali yakuwa ni mzigo wa madhambi wa na vikawagoka miha kutokana na amana hiyo lakini waamalaha linsani wa wanikuwa tayari wana damu kuibeba amana hiyo hali yakuwa ni mzigo wa madhambi huko migongoni mwao mana ya hamala faabayna an yahminaha dimekatabindehivo kubeda kama ni mzigo mzigoamazambi vekakubane kwamba sisi tupe amri tai masta yake anaambia wee mahala amfanyia mtume maulidi waye mahala mpikia muhammadi wali wengiimotoni abada mtume kampikia wali mcezoma mtumeemaskini tenamfanyia kwelikweli manasi maskini ei kana kosali nakaonadembolilendo bili makason yote atambaniaiqaka anatenia watu kakola lakini moyeka midogo mbina waddakimbiadamane neskidim gamani gan onatia watu wovi ovi tu wonayatili kwamba hakuna obaya topuf mbele mezingo baada ya kerada ifati ayo ni soala tunatekia ena ala nasema one katika wakati wa amana hii ni moƴa katika amana iliyopewa na manyezingu amana hii vilikotendezwa kwenye mbingu na kwenye ardhi na kwenye mijababo vyote vilikataa kubeda mzigo wa madhambi kwa amana hiyo vikakubali kwamba vipewe ibada zao ambazo wataweza kutekeleza bila akubeda mzigo wa madhambi lakini mwanadamu akasema nipe nipe naweza naweza matokeo yake wapi innahu kana dhaluman jahula منازم ونسيمة أعزاب إنا عرضنا الأمانة على السماوات والأرض والجبال فأبين أن يحملها وأشفقنا منها وحملها الإنسان إنه كان ظلوما كهولا فأبين في جوة مزامي كما تجلئكم تليئي tumpesala tumpe siam tumpe kila kitu kwamba atafanya lakini matokla imekuwa ni mzigo uliyomwelenea mgongoni kama nimazanu kabela ama imekuwa yeye hakika ni mjinga nemjinga na zandimanafsi yake jahulan tena nemjinga sana lioadhiballah lmunafiin wlmunafiqa mwenyezimungu hilo kama mtihani ili akate kenda kuadhibu wanafikiwana ume na wanafikiwana wake wa wa na walmosrikina walmusrikati namasrikina wonawume naasrikina wanawaake wa yatuba llah anaalmuminina walmuminati na inatate pwatanee mone zinngu wenye kutubia wanaume na woni kotobiya wanawaake wa kana allah gafura rahima naime pua mone zingo sifayaaki ni mone ko saame hiyo ndiyo hukumu yake ilivyo hiyondo tukumuyake ilugo wake namna wludo na sasa tunakuda kenye raai ya badhi ya ulama kama kuna pendeni mtu kakamata kupengele labda kuna maneno ya ulama sio dalili sio hadisi sio hoja ni rai waliliona baadhi ya ulama kuhusu kunkukurisha konetatafir tariki salat kuna baadhi ya rai za ulama wamesoa uvicezame ya kieame إذا لم من عن أي شيء، أنا أتحدث عن أي شيء، أنا أتحدث عن أي شيء، أنا أتحدث عن أي شيء، أنا أتحدث عن أي شيء، أنا أتحدث عن أي شيء، أنا أتحدث عن أي شيء، أنا أتحدث عن أي شيء، أنا أتحدث عن أي شيء، أنا أتحدث عن أي شيء، أنا أتحدث عن أي شيء، أنا أتحدث عن أي شيء، أنا أتحدث عن أي شيء، أنا أتحدث عن أي شيء، أنا أتحدث عن أي شيء، أنا أتحدث عن أي شيء، أنا أتحدث عن أي شيء، أنا أتحدث عن أي شيء، أنا أتحدث عن أي شيء، أنا أتحدث عن أي شيء انا اتحدث عن اي شيء انا اتحدث عن من شيء و... وإباحة دمو ن كدونلناجكمهي ولكن قثيرا من علماء السلف والخلف لكن السنك كل فكبة توناجون وزماني نو سافة منه منهم مينل ممنن ه أبو حنيفة مينلمهن بنا أبو حنيفة النعمان بن ثارك ومالك نإمام مالك والشافعي نا ما يمام شافع وونونا rai zao kwa sababu mlango siasi kiasi kuwazi magana hawa wametusha kuhitakasa kwamba wasifase topoti pale ambapo wametumia rai zao hapana dalili ya mwenyezimungu wasifase wanapotumia rai haalawaa wamefanya kadu ya wace kiweza katisa kuipigania dini kuisomesha pala ambapo walikakosa wanasema kwamba la yahilu ala muslimin اbu haلي asma k hلa ko miسلاm min يأخذ mn katika kmaneno yangu wakati yambako la يعلm ya min aيn hdn watiamoka myo m a ya asm nimkoni قraن ni mkon hdيثi ms sak hya tui kfat fd ni بnadam b sema nka na sma basi la wa annhu la yakfuru walao wameona kwamba hakufudu mwenye kuwachakana ba lakini yesu amefanya uogo mkubwa wa yustatabu wamesema kwamba atakiwe kutubia aulize anemeuswali toajaabu yako aambiwe baya tubia uwaze kuswali fain lam yatub sasa kama hakutubia kutila haddan hasa wao si wamesema nam anauwa mza kwamojao حتى لا يصير الكره نفعاها قال ما تتركك تفيه بعضا هي ليلته ثم على لبكلاتي اما هذا فيه لا هي لقولي عند مالك والشافعي وغيرهم مالك نشافي من نويل وقال ابو حنيفه الامام ابو حنيفه رضي الله عنه من الكره لم يقتل السواري bali yuadharu lakini aahiriwe apisa akiteleheshwa hivi nji mitaani kama mdogo mtutomdogo gile anakia kindumbendumbe charira katalaetnani yeah. kasiko sikii watu wanamteleheshwa nampija nyimbo njiani wanamzomea ili apate kuona kete kunatabu anasema bali uazharu apise wa wa akiahiriwa wayasfatu tena wakungwe azuiniwe hata yusali mpaka atakamuatusali yaani akiweanau ومن هناك امر ميونا هو عمل عادي في حلالي حلالي ومن تقولها من تقولها من تقولها من تقولها من تقولها من تقولها من تقولها من تقولها من تقولها من تقولها من تقولها من تقولها من تقولها من تقولها من تقولها من تقولها من تقولها من من من waaliduha na wakaziingilia kati hali vivile kuzipinga bibaadi nususi kwa baadhi ya manimo ya quran alama yaliyokusanya mambo yote kwa pamoja ka qaulihi taala kama alivyokema mwenyezimungu aza mko lake mtukufu in allah la yaghfiru an yushraka bihi hakika mwenyezimungu hasamehe kosa na kushirikishwa yeye wayaghfiru ma duna dhalika limaneshao lakini ana yasamehe makosa mengine kwa amtakaye wakaoratina abu hanifa naali wayahfiru ma duna dalika limanyeshao basi menye kuwacha swala pakaingia vilevile kuwemo katikawakambao yaghfiru impaka atubie akinikamakaa akotakuna vile vile من ظن إيه ان من كواكه سنه ان يمسوا اذا ما يذين لا يا أن امن شرك بالله من كواكه سنه يمسوا وجه كما في الشركين ومن اظل من من اتبع هواه ربنا اصر اى كان من اتبع هواه من اتبع هواه إلهه هو من اتبع الاه هو ضله الله على اي umemuona mtu aliocukua matamanio yake kwa ndo mungu wake na asihi ata kusane huyu isipokuwa mathamanio ya nafsi yanempumba sampatisesani anamabodesesani au anaadulia matamanio ya nafsi mungu kamweka nyuma na umani yake kutalita la ilaha illa llahu mwenyezimngu nasema ma jala llah lirajulin min kalbaini fi jautihi halaweka mwenyezingu mino mbili takkacukua mtu moye wake wa ni mmoja tu haiwozi kabisa matamanio ya nafsi yawenataka na mwenyezimgu anataka halafu mtu e baadhi ya wakazi anapata matamanio yake na baadhi ya wakazi anafanya baada ya saumu lakini swala tapata matamanio utamtoaje mwenye kuwacha swala kama ti mushrikina yeye ni mushrik kwa sababu anaabudia matamanio ya nafsi kwa nufsi ya qurani kwenda vile vile vipi araaita man itahada ilahahu hawahu unamgua yule ambao itahada ila hau kamcukua minungu wake na mabudia nini kaabudia hawahu matamanio ya nafsi yake ikiwa <tip> mtauedekeza moyo jile mtakazo nijui kwamba moyo unafanya kuwa minungu unakuongoza unavotaka moyo ndivo navyofanya huusikisi utumie akili kwendi kwenye quran kuendi kwenye hadifi unapata moyo unavotaakatuka na moyo nikana mtoto mdogo maskini kama utauwatilia uendelee tu itakuwa kama mtoto kama ataanjilia kuendelea kunyonya wada litanuna mpaka makamene zote mnakwenda <laughs> la taka kutipuya mama yake hata makamene ikipika na moyo ndo hivo hivo kama usawa kirim tu kali kesho pada kwanza me kan lipat tu itu. ibu ibu marah jumbe wa mauti wa mepita na kama kumbia kwamba nini kusakuti ya turingi nini wewe uli wengi na magaribi yake wallahi tidak ikuta sasa ini nitu na ini. hizi nimeanga mkataatonela maji dunia nzima mashariki na magharibi nafasi kwamba sikukuta makasi kambanapatia maji na nana wakati huo mtu hata kama atapewa maji utakutaa au kuliaitaisatumbo kasababu sakunda mlangomaji anaanga nimetafuta kwa nguvu usina kuhulumu miesikuyapenda haya ninekuma tu na nanimetafuta dunia nzima mashariki na magharibi magharibikisikupata نقول له هما نقاتل في أمجاد حتى تصل إلى معرفة. أيا أمروا شقيقة مثل فلا صدق ولا صلى. وكحديث أبي هريرة، من اللي يجي لي وللتماسة العلماء، كذلك أيضا، ومن أبي هريرة، أما أحمد ومسلم، من أحمد رسول الله صلى الله عليه وسلم، وكأن قال كما كده كثير لكل نبي دعوة مستجابة كل مكونة تتودوها يتجيبها دنيا فتمثل كل نبي دعوته بس كل مكونة كيف منها رأسك كما يتقوم بحاجات دنيا وإني نميم يعني محمد أسلا اقتبأت دعوتي نمي كنويسا من الويانه شفاعة لأمتي وطيفات ومطيوانه يوم القيامة في القيامة لكنه المطيوات hata mtume na umati wake li ummati na umati wake ni nani hekiwole bejour nani m pwati wa muhammadi nani ni ummati wake muhammadi sin ka kuwan kotagalio koni me islam tu bas wala si kanakatamkanaɗonone sahada tu basi wala siwo nafana baasi haditene wak islam naakata vengine m pwati wa muhammad haywese tani ummati waak kanbagatagosoale nde umati wake anasema atapata undo hilo fa hiya nailatun ni leye kupatikana tu insha allahu akikwenda mwenyezimgu namlaka atakaekufa la yushriku billahi shaian ambaye hakumshirikishwa mwenyezimngu chochote dalili hizi ndiyo waliofungana nazo kina imani anani abu hanifa na wengineo kwakuta kumkufurisha milikosali wakaona kuna vitu maalum vimekuja vya amu amumia wakamuingiza mwenye kunatakala ataingia kwenye shaba ya mtume wapi ni jambo mustahidi muhali kabisa hatamuombea mtume wmwenyezimngu A- hataomba ka mwenyezimgu mtume wa mwenyezimungu yoyote ambaye kaasakoswali io ya mtume abadani hazukuwa Msiwe naambi dunia wala tusalli ala ahad minhum ma sa'abada. Uthi miswali hata mmoja katikwa nafsi chakaykufa ambao alikuwa kiswali miongoni mwao na yeye pamoja. Kaambi usimame kuswali wala usukuli ala qabri wa mauti maamada liqabru yaktubal. Kisha kaambi matenga kama inakujia kupata mafsala iku tikinga humma la tastaghfir lahu ensionde t تغفر له sbيn مرة هaت ك na a d nصdيل اlf na millيoنi ل يغفر الله له m g a sscri m m zng atsma comme ski dol emba تariك الصلaة abدا kukne تiny mbike ondaتnaجه aنا ten الله i ne la la armamtu nnakia hi mamili na tamani mnatamani nifalieje niamrisha kumi zikisanya zikiwo noto kuni mara moja ghafula liyobiwi nawaka kwa nguvu kisha nafati yangu ya uimamu ni mpe mtu mwingine nimwambie kaasitakatabishe hapa halafu yaziniyaswala kifayemiyee mtume ende kwenye kila nyumba ambayo imishazini maswala ya jamaa watu hawengi hata kipindi kimoja msikitini wanasali mjimani ka wanasali iokamaakaa kabisa wanasali kisha watu kwamba hawaji kusali jamaa msikitini nizitie moto nyumba zao kizanakakaba mtumi huyo nizitie moto nyumba zao halafu akasimame kumtakia shufana kuwacha kuswali abadan kasimu yake kisa akasema akhal lsolati la lmunafikina hamakizake mtume ii fanauzito kwa wanafiki ni sola mbili slat lishai walfajri sala ya isa na alfajiri kwao kawataja kama ni unafiki wanamaraa e kinafiki ndani yake yapokuwa haw wekosudia unafiki wa lakini wanaamarazo naujua ya unafiki dani na naakasema yani walau yagananuna maatihima laitaniongeli jua yaliyomo katika yakati mbili hizo laatauhuma walau habwan wallahi ongeliziendelatkwa kusota mtikabanyanapohalimbana yana... oh, malaria angekotona mpaka msikitini akaipata alfajiri au isha laitani kama angejua kuna nini kinapatikana kule ina maana kunekozorau kwake kaharau mpaka lile pato lake kwa hivyo vipi uislamu wake umekuwa وكمالك كبيرة. شكرا لم تملك، وافق نعم. نقول أبي بكير وعن، وفي أبي هريرة، عند البخاري، وفي البخاري، أن رسول الله صلى الله عليه وسلم قال: ولم تمت فيما أفعل الناس بشفاعتي. watu wataofaidika zaidi na ombeo langu manqala ni kila aliyesema la ilaha illa llah khalisa min qalbih tamko hili la la ilaha illa llahu lenye maana hakuna akawaye kuagudiwa ila menyezimungu kilo vizuridkda mwenyekusema hivyo hei ayasinisha nemanini hakuna akawaye kuagudiwa ila mwenyezimungu akesha tenda kaca kusali kamkohili kansemanamaana ga na salande ibada ya pekee pekea mwenyezi menyezimungu abo tazir kubwa ktasala maana ya nagala hakuna yoyote anayastakiki kuabudiwa ibada ya hatika ya halali ya haki ila mungu halafu yeye mpaka kasa kaata kusali ina maana kauli hi kasema kwa istihzai au hakuelewa maana yake mwenyezi mungu anasema kwene kurani ان الذين قالوا ربنا الله حط نعم في حق حق ثم استقاموا كيشا وكسما مش قوله حكياتي وكفتنا امر ولنواميني وليمواميني لما كتزياتي قد يتوشى حق لي وتتنزل عليهم الملائكة ألا تخافوا ولا تحزنوا وأبشروا بالجنة التي كنتم توعدون سيكم تكلم دموركم ko sewnan ɗo munoni tuban hatabanyani alagaka <laughs> tanka laata <laughs> aa laata ta akona kitu hata parisi ko tamkatou lakine ko sarti ine punko ina allazina amanuu wa salihati salihati mimini kinaƴambo ambaɗomuni inngoann mbi to i kimuno sola namber on kattango haayo kaso kamtukone sola sa tawi imani touf waynamanami hako sena kitu wuyu halaatu mbali e rayo hino koma ulama hiyote ni cacca coumpamtukio ha tisami cabissa kama kuna mategemezi watu wametegemea vipi naawni vimadam an ya wezekana katkadamagao kona hadice kuna bitu ha kojikuta ha ko ziwona umme leo pengine mtu enginanto kasata hadisa akojiguta soni kama iɗo konitokezeat ko moƴammavara ton kasta kitu kobdlisn mوaضo في pاt الsلاti ksmoتسالa kobdlisanا فكلahk omتجا byn مlيmo n مna فoنزi waك nani مaليmou nani مona فنزi مaليmu امam safي رaحمه الله مna فنزi aحمaد بن mبalي رحمهm الله mzngoree mo ذaكار kدkي في طبقات الشafيعية anتaجa bلa سلki kow مندiko safي أن الشافعية في جمود إمام شافي وأحمد بن أحمد بن حنبل أم بشاف مليم مع أحمد بن كنز رضي الله عنهما من زين زاوية الوقت كما قال ولويك كيسك بن سلمة هذا كما لبشانا في تاريخ الصلاة وغصن وتصالح قال الشافعي إمام شافي أنا من جوه أحمد بن حنبل نكتك أوراق لا يخلص معه تاريخ الصلاة كثير ne sake nmuna hatkفuu mpk kuanza atse htobيa kn htبيa sndoawa akmambia ya aحd e ahمaد atقulu aنaه يdف we nsem menye kuwatkلami كfيri amekفuru قاl نaعm mam aحmaد بn m n dio menye kuwta kfيرi قال mmsat akmambia nmfuنzi wa idhakana kafira itapukua kafiri maneaka sana safimamyusli anasilimu kwa namna gani kusilimu kwake maana kafiri tunavumjiwa sisi kwa mujibu wa safi anavumgia kafiri yeye ni yule ambaye yahudi au nasara au daniani au parisi au majui ambaye kusilimu kwake inabila tamke maneno maalum la ilaha illa llah asadun la ilahaillla tamke pale ndo ainjia islam لا شيء هه هو من هو تصالح يا كنامون هاي المثلان على يوم أحمد بن حمد لا تجيبه أو أكمني لا إله إلا الله محمد رسول الله هذا سبيل ما سبيله لا إله إلا الله محمد رسول الله ثم حتى كنامون كنامونه بس بيركوه رسول ما كويه كريستيزاي ولا كويه منافيين إذا بي يثنينا هذه الدنيا من, من, 800. لهذا. في من يوم. لا إله الله من في الله محمد رسول الله لهذا لم يتركه. قال احمد bian yusali atasilimu kwa kule kusali kwake inamana ndo anasilimu upya kama haswali huye ni asilimu basi kwa kusema maneno hayo na kwabasa hawezi kusali basi yetu kwake mislamu imamu shafi akaendelea tena akamwambia salatun kafiri la tasihu kwanza sala ya kafiri haisihi na huyu mshamika kafiri hili na sala ya kafiri haisihi wala yuhkamu lahu wala halhukumili kokeyeye bilislami biha kwamba anaweza kuwa mislamu kwa tola tu peke yake bila ya kutanta fahada alikona mambo anakenda hivyo imam ahmad huyu shafi ni mwalimu wake kasema kasoma kakedini nda mretu sana takriban mambo mingi ya dini kwa kuwa ahmad aliyona ukindani kumjibu mwalimu wake utachukua pengine kuhamakiana hivi na hivi فسكت الإمام أحمد إمام أحمد بن حنبل أتى يمارد وسبب أن الإمام أحمد بن حنبل هو تقصابي كان يقول هذا هل أبدا أين معنا يبقى مطولة كان لك ولكن الشيطان يقول هذا ان الشيطان يقول لك ان الشيطان يقول لك ان الشيطان يقول لك ان الشيطان يقول لك ان الشيطان يقول لك ان الشيطان يقول لك ان الشيطان يقول لك ان الشيطان يقول لك ان الشيطان يقول لك ان أنا في الأمر لا أنا وكفير فلأن الأحاديث قد واحد حديث مِنْ المسيحي أن الشارع أو الشريعة سمى تاريخ الصلاة بذلك الاسم. إيميميتا من وإيميتا وإيميميتا وإيميتا لَوْ وإيميتا وإيميتا وإيميتا دينا bain lrajuli kati ya mtu wa baina jawazi itlaki hadha lismu na baina ya kujuzu kuliatia jina hili kuendelea daukafiri alaihi juhu yake huyo bana huwa salah ni sana litaendelea jila lautafiri kama kattakiswali apeakisali ba jina limendoki kafartuha basi kuwatakwake kusali mtu muktazini lijawazi lihlaki lina hukumu kujuzu kutumika jina la usafiri kwambayeli kafia wala yalzimuna shayun shaukani anasema haitulazimu cotote sisi min almuaradhati katika maneno waloyatia watu annati maneno ambayo auradha lmuaridhuna wameatiaha wapingaji wanaopinga kwamba asiokafiri hatutizami chochote katika aboaya mahali mtumi kasema hivyo tutasema hivyo hivyo ila antakuma saa shautani ameakata maneno akaahio sasa tunaingia katika kutizama sura ina malizika namna gani kwa kumtaja huyo ambaye fala sadaa wala sonna fala sadaka wala salla basi hakuhadikisha dini ya mwenyezimgu kikweli wala hakusadi walakin lakini kwa kamhakika amekadhibisha watawala na amejivuna kama kaachakusaa kama kaacha kusadikisabili basi yeye kakadhibisha na amejivuna mtu entatawabu baadaye mpende unavyompenda baadaye kwa hukumu ya munyezi mungu amekadhibisa na amejivuna usiokasema aya hizi zinemkusu abu jahal zisa tumeviona sababu ninuzuli tafsiri sili mbamba tumeziona lakini huko huko kueta unuzuli wametutana mufasirina wengine wamekataa kwamba aya hii tusinafidisi kwa abu jahali kwa sababu wanasema kwamba aya imeanza enye sura za kiama mwanzo kule la oksin biyaumi qiyama wala okin binafsi lawama halafu itafatia ayahsabu linsana kwa hivo hapa tumragisa yule yule mana anadana mezungumzo toka mwanzo ndie ambayo mzingo amemcuna tumtajarii manadam tusende kenye huyo abujahli itatogobezea maana itakuwa hatugopi tena kwenye qurani quranisi haikutugusa haikohusu mambo haya yule baba na wazinga naadomaioeaaaneno hay sio wee wee mwenye kusali mwenye katakusala unayo dimi yako nenda kuhivo hilo kaauzakakafunga zivo tu wee atakusali hivo hivo tu simunditemadimi ako unayo tu ingilikonambo haya nti yako kwao kwa aromba zake na maami zake sema ntakazo lakini kama codo cha mungu itabidi useme kwa dalili unapompa kari kusalata kawabo za salmu useme padalili wakpi umeona katika maandiko ya mwenyezi mwenyezimungu na ikabijamsibikishe katika nusu za hadisi za muhammadi kuwazi kufana hivyo usku ya muslim watub ila llahi taubatan masura itakubigi unyambazi yamaislamu kekatakama hizo kwa sababu unapoputu jambo katikadini innama tatu hakika unafutu kwa niaba ya mwenyezi mungu na mjibia yeye na kwa hukumu ya qurani na mani ya mtume mwenye kuwaca sala iko kwenye balaa kubwa sana bali mpaka mwenekusali pia ambaye akupata mini sala imemwamrisha kama tulivyotaja kunde hiko walakin kadhaba watawala lakini amekadhibisha na akajivuna unazania weye kukadhibisha amekadhibisha wenye kuacha sana na kujivuna na kujivuna kudogo kudogo unajua kama kuna watu kama atawaendea wasali unafahamu kama atakujibu kwamba yeye na sabuli lake na weye mbalimbali unafkiri majivuna magani hayouyo amujeheo si huyo unafikiri wangati wangapi katika wanawake majumbani wonajibu mannadi wawme zaw manoyam pato pousona onataka tana mimi tana mimi koni fakini yangu ama hayo mambo kosilagmisani a wewe naka lako naminaka uri langu onafkiri ni kotagidisa kouli yoje na ko ɗibuna huko lazima w abouiahl ni kweli koehi sikumaleganamtume kakotenana abou iahli katika kamlango wa bado baadobañi mahdoum danwol kaawna jon mmoja batin o babu bañi makdume alpurgamae a kam kama tako hen yam ko noaake a kaw ti tuyi tanam tuni a kaw seppa nguungu anndu meisam jani aboujahl kata n yaquimama mak yaqime o ngo a tanam tuni maɗani gi waasuote kata koanu liiwo kati tama ngoyawa keesi sawno aboudjahl kowa mbiwoye ha me nden ko mouhammad atako boti hakkino tawide aboudjahl lakine ko nunda yule wunde ham kama tam kota kaja squ moƴa mto tika mbenama cou rese jamani nam dawiin huyu hanan na namusso kesen tamkia kon tika ni sim lawi teatam unoa haka mbi pale ali kakaen karode mon yule kam pirki hajea nakasiede kade mouhammad an ko akam sikikikiya ata ma mbiya bu ɗen na kada kada kada nan kisia taniñuwani ñamate kiñamimi ala nanatamawi o e te nde toe nden taga juga nde quake bangam tume sala rabbi wa salamuhu aalayhi haka patanamao som bayyanti hakki yake mgunoti nguufiri paka numgaya aboujahal ta bongan nak takagabu aboudahl nen lisa minani e ondare manikkore aka jeino mouhammad mimi mouhammada gogaye akajam ñonge ameneya hokku ase teneka ana huɗe koko nguuliya nguɗiya nguƴeie mouhammad no kuƴa sayidi ani paw kongula tum nango taamakkiule balnagoni kondahajeya kay ko ñuma ya mouhammada kataa akawatisama omi kuƴawawide akama mbiya andu ekigana haki yake sasa hidi kabla ya khalau sasa makurash ile walikuwa kifasa jamani leo kuna ngoba tendeni muhamad anaka kdaa a kaabujahr tufateni mano haya yatamalizika vii sasa watu likua kesi ile wamekana nyuma ya nyumba pale wanameona am bn hisam anarejea kinyume nyume inyume nyume nendoa kuogopa sana bila y kiasi akenda akatoa marundiko ya mali shika bwana bwana shika baashikashika bana walipomaliza watu kuondoka mtumi na li bana ama amawe mpambavu sana ead uleujuma wote unakufanyia sisi kwamba wee ni koreshi mkubwa sana na sana na kumpinga ama kumpinda amawee naenda kutisemeka uasaja muhamad ukatoa mali yake yote hasijapata kuona moga katika makoreshi kama wee abujari akamwambia sikilizeni nloyaonapale wallahi ka <laughs> kama kamangena yoyote angizimia mimi mmekazana manamne kweli kwamba kuanduka bae lakini kwa vikurakihili <laughs> yoyote angizimia kalini nimiliona nyangerika na nyama yataka kuona maisha yangu nyuma yake muhammad muhamadi tafungua sinywa ningengera moja moya kanlimchukua <laughs> <laughs> akaambia wallahi nimeona hizo kade na mnyama nyuma yakituchake na naioimlaa ni nai ni kweli kama ngeaa o ange aiyi ara ya mwanzo mara ya pili vile vile siku kwa alipokwenda kwamba tumpige tumpidijiwe tumvizie muhaad kayudu tumceke m mkubwa mmoja sasa lakini mambo mambo hayo hayo bwana bwana bwana bwana huyu hapa nani hiyo aaaaakaambia ni pani dogaa jiiwe tan pigiɗewae haya haya siku kete jeewa koka sikkamiawdi mouhammadi kwenye sujudi ko ngel kaba sikida gatun pou na ji ɗi kuuwa moutmainum ndan mbele ya mola waaki hanaharata ka koowa kasta si kama ka abu jahal ana kude e goga makoresha mako reson ambiganna tami mango saydi walikuakijiwa <tipos> kwamba huyu huyi mtumi kweli na yuko chini ya ulinzo mwenyezimngu lakini mamba mwengine walikuwa na isizaki kutakumchekole adjehba adujeli kacukua mbinga ya jiwe hawezi kwenda nano anapita kika nao kwa ujito wake kajanano mpaka hatua take baina ya mtumi nakosijudu nayeealiko tahamaki analejea numa yi jilelikamkonoka tenda mbio alikoulizwa akasema mnyama yuleyule vile vile ni kidogo mbia kidomangin sكua bo ndigo n sكua bwana anam tume a kaw تikisan walipokutana katika wala wa تana kti kwenye mlango lang a ane maخزوmpoi lang waلfaba mlang a kiki o bayt الحaرam a kaw تikika tan bugubanamtumi kono wi kيsakantampianamen akam mbi'a aوla lk faaوla ثu aوla lka kuangamia kwako kecha kuangamia kwako na wewe ndounasahik abza myezin wewe unatika islamu sana wewe unaajibu watu wewe akamtikisa akamtikisa abujelialikawambia wantika mili mimi nanguvu zaivi kuliko mungu wako muhammadi akamwambia mimi kusanyini wewe na mungu wako takli maana makamtikisa mbili za akamwambia wau akiailia ولكن اصبحت مهما كانت مهما كانت مهما كانت مهما fala tadaka la falla wlakin kadhada watwala thumma dhahaba ila ahlihi yatamafa kisha kawa anakwenda kwa watu wake yatamafa kwa majivuno maringo pamoja na kuacha kuswali usiyashughulikie mambo ya bujali kwa sababu qurani ila ilah yaumlqiama na inewakusubia zaidi waumini na mambo ya sura imeanza kumzungumza alinsn alinsani mwanaadamu na qurani imeteremshwa kutoka katika lahu mahfud mpaka salaha dunia yote mzima yote mzima kameli kuja kake kutoka uingua dunia mpaka ardhili ulikuja kwa video kidogo kwa mnasaba wa sababu mbalimbali ambazo zikotokezea ardhili lakini sio kwamba ilikuwa kwa sababu kitu kitua kimetokezea ndo mwenyezimungu yaticha aya qurani liko zamani tayari ni maneno ya mwenyezimungu ya tangu na tangu kabla ya muhammadi kuja وإذن فإنه من لكن فيه أمر يقول أنه لا حقاً هو فلا صدق ولا كنّا ولكن كذب وتولّى ثم ذهب إلى أهله يتمطى أولى أولى إن شاء الله تتقودي الماليذة sura katika data zifuatazo nilitegemea kwamba nitaimaliza kumbe wakati mkishakwa mrefu na ni kweli sana ile الحمد لله رب العالمين والصلاة والسلام على رسول الله محمد صلى الله عليه وسلم ربنا تقبل منا إنك أنت السميع العليم وتب علينا إنك أنت التواب الرحيم اللهم ربنا اتنا في الدنيا حسنه وفي الاخره حسنه وقنا عذاب النار اللهم اعز الاسلام والمسلمين واذل الشرك والمشركين اللهم اعز الاسلام والمسلمين واذل الشرك والمشركين اجعل جمعنا هذا مفهوما واجعل تفرقنا من بعده معصوما ولا تدع فينا شقيا ولا محروما اللهم كن لنا ولا تكن علينا اللهم انصرنا ولا تنصر علينا اللهم اعز المسلمين اللهم اذل المشركين برحمتك يا ارحم الراحمين وصل اللهم على عبدك ورسولك النبي الامي وعلى اله وصحبه وسلم نشهد أن لا إله إلا, إلا الله من ذنبه الله نسألك الجنة والأرض اللهم إنك عفو تحب العفو فعفو عنا يا كريم العفو نشهد أن لا إله إلا الله من ذنبه الله نسألك الجنة ونعوذ بك من النار اللهم إنك عفو تحب العفو فاعف عنا يا كريم العفو نشهد أن لا إله إلا الله نستغفر الله نسألك الجنة ونعوذ بك من النار اللهم انك عفو تحب العفو فاعف عنا يا كريم العفو