بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله والصلاة والسلام على رسول الله وعلى آله وأصحابه ومن والاه أما بعد وزتنا نشكر من يزمون سبحانه وتعالى من يزمون وانبيك ورحمة زاكي نما بنزياكي أمي تجالي أقوى وإسلام بيا من يزمون سبحانه وتعالى أمي تجالي أقوى أمة أمتي محمد صلى الله عليه وسلم na kubwa zaidi mwenyezimungu subhanahu wa taala ametuteua kuwa miongoni mwa wafuasi wa mtume muhammadin salaali wasalam tunamwomba mwenyezimungu subhanah wataala atufishe katika hali kama hii na mwenyezi mungu tunamwomba siku ya kiama atufufue tukiwa nyuma ya mtume muhammadin salllaalaii wasallam ndugu <coughs> zangu katika imani kwa kweli mada ambayo imezungumzwa na usad zubair si dhani ambaye amesalimika kuhusiana na mada ya utesi anamima alriba si dhani ambaye amesalimika katika zama tulizo nazo zama zilizopita na watakao kuja baada yetu illa illa yani kwenye watu 1 aaweza akapatikana mtu mmoja ambaye imesalimika kwa kweli ni mtihani ndugu zangu katika imani na ndio katika hadithi ya nabii muhammadi sal llahu alihi wasalama itapofika siku ya qiama watu wamefufuliwa afuajan makundi makundi mwenyezimungu subhanahu wa taala anamwambia nabillahi adamu, Nabi adamu alaihi ssalam ya adam ibath batha nar ewe adam chukua watu wapeleke au waelekee katika moto wa jahannam <laughs> nabdullahi adam alaihi salam anamwambia mwenyezimungu subhana wataala wama batha nar ni watu gani wamotoni mwenyezimungu subhanahu wa taala, wa ta'ala anamwambia nabdullahi adamu ya kwamba katika kila kundi la watu mia watu t tis wanaingia motoni mmoja anaingia peponi katika kila kundi lina watu elfu m watu mt t 9 wanaingia motoni mmoja anaingia peponi utesi wa islamu wallahi umekifiri ndio katika aya ambayo usazi ametotolea katika surat lhujrat ya yuha ldhina amanu la yasharu qaumu min aum asa an yakunu khairan minhum wala nisau min nisa mwenyezi mungu amewataja waumini wakitajwa waumini wanaingia wa, wa kike na wakiume lakini baada ya kutajwa waumini alafu mungu akawataja kena wanawake kwa jina ni kwamba jamii ya kiislamu wanapokaa sehemu wanawake wawili kukosa kufanya namima dhimba inakuwa ni vigumu kuna wengine wanakuwa kama na virusi njane mwili yani bila kuteta auni raha ah, fulani umeona arusi yake kapendeza wewe ah, kapendeza vipi wewe uoni we, we, vizuri wewe ndio kapendeza ule we. na no, wee skuhizi uoni we, kabisa vanywani naumesikiliza <laughs> hutba aljuma leo <laughs> ule hadib wallahi mashallah amejitahidi angalia ah. ndio hudba ile hafai kabisa wana sikuelewa hata neno moja <coughs> <coughs> husna zimejaa ndugu zang katika imani <coughs> mende sehemu kimeangariwa chakula mwanamke kajitahidi kapika kadra wezo wa wake watu wamekula pale mashallah chakula, chakula chaleo kilikuwa safichakula ah, gani kiri? nigeli juulisingelikula chakula kibaya kwayo sema chakula safi hajui kupika hata kidogo nani aliyesalimika ndugu zak katika iman imepokelewa katika mji wa madina zama za imam malik rahimahullah mwanamke mmoja kafa alafu kuna mtu yupo anamwosha wa mwoshaji wakati amemwosha huyu mwanamke anapitisha mkono sehemu yasiri huyu mwoshaji anasema la huyu mwanamke alikuwa ni malaya sana hii farji iy. kwa kweli wanamune wengi walipita wa hapa mtu mpaka maiti anafanyiwa na mima la ilaha illa allah allahumma sallim sallim mtihani ikatokea maajabu mkono mwoshaji ukakaa pale haukutoka tena ikiwa kama kuna smak khabari zikamwendea imam malik rahimahullah kuna fulani kafa mwoshaji ameosha akasema kadha lakini kabla ya kusema mwoshaji akaulizwa umesema maneno gani wewe moshaji akasema kwa koli nimesema kadha kwamba hii farjihii wanamume wengi wamepita hapa huyu mwoshaji akafanyiwa tazir akapigwa vibogo pale ndio mkono ukatoka paka maiti anatetwa itakuwaji ahya mtihani ndugu zako katika imani kwanzia asubuhi mpaka jioni ni, ni wachache ambao wanakosa kuteta ikiwa hukuteta riadhi utawateta watu wa damangu hukuteta damangu utateta watu wa nairobi watu wa mwambasa watu wa tanzania ndio kama uzazi amesema kwamba kuna watu wapo na takhasus ya kuteta katika fitna kuna watu wana takhasus ya fitna tihani ndugu zangu ndio haya mambo yanayojitokeza mambo ya, ya umra mambo ya nini waislam tufanye mubadara ukiwa na uwezo nenda haya mambo yanafuta haya makosa ambayo tunayafanya mara kwa mara yni mambo ya utesi mambo ya nini imeonekana tena sio dhambi imeonekana ni jambo la kawaida na ndio anas bnu malik radiاllah anhu anasema kwamba anawambia watu innkum la taamaluna amalan hiya adaku fi ayunikum kunna nauduha عla ahdi rasulillahi sal اlla lihi min almubiqat anawambia wenzake ya kwamba mnafanya makosa ambayo mnayadharau haya makosa mnayodharau zama zetu sisi masahaba tulipokuwa na nabii muhammadin sali llahu alaihi wasalama tulikuwa tunahisabu haya makosa ni miongoni mwa muhulikati mambo enyekuangamiza iini jambo la utesi uislamu na mima kwa kweli wengi wetu tumeiona ni jambo simpo yani halina uzito wowote kwaiyo kwa kweli kalima ya shu zuber kwa kweli tu, tuifanyie kazi ndugu zangu katika a na kupambana na nafsi kwa sababu unapomtete mwenzako fahamu ya kwamba umemwekea akaunti kwako siku ya kiama atachukua sawabu kutoka kwako na ndio alivyopokelewa kwa, kwa hasani lbaswari rahimahullah aliambiwa kwamba hasan kuna mtu fulani amekusema kadha kadha kadha hasanilbasari anachukua zawadi anampelekea yule mtu okay. okay. okay. ulizokwa so nini okay. amekusema kadha mefanya kadha kadha na unampelekea zawadi aseman ache nimpelekee zawadi ili siku ya kiama nichukue sawabu kutoka kwake <coughs> <coughs> ndio katika zama za biaisha radiallah anha watu walikuwaw wanamsema ababakar na umar na uthman wanawasema vibaya biaisha radiallahu anha anawambia aa wacheni wa hawa waseme waliotangulia vibaya mwenyezimungu subhanahu wataala anataka sawabu zao ziendelee baada ya kufa kwao kahiyo utesi namima waislamu ni jambo ambalo ni khatari aiwaislam nyumba nyingi zimeharibika si kwa sababu ya nanima na hadithi imetolewa kuhusiana na ulimi ni kakiungo kadogo sana lakini kama ilivyokuja katika hadithi ya mwadhi ni sababu ulimi wa kuingia peponi au kuingia motoni kila siku baada ya subuhi viungo vyote vinalalamika vinauelekea ulimi tweme waliotambulia wakikaa kwenye majalis basi mtu ashika mkono wake aweka mdomoni anaokopa mdomo kuwa wazi akasema neno ambalo ikawa ni sababu ya kuingia katika moto wa jahannam kweyo ndugu zangu katika imani kwa kweli tujitahidini na mima imegawanyika katika sehemu nyingi kama alivyoeleza ustadhi ofisini takutana na mwenzako vipi habari ya, ya kazi ah, wapi an ule bosi wetu wafai kabisa ni kadha ni kadha ni kadha unaanza kumtete namwekia akaunti kwako metoka kenya merudi ijaza habari za uko ah, mekutana na she fulani hafai kabisa ni kadha nikadha nika kwa kusema habari zaokosalama alhamduila waislam huko wllahi waislam ni wai alhamdulilah viu mambo ya dini alhamdunenda kama kawaida khalas lakini unaweza tajri mtihani ikuzaa katika iman mwenyezimngu apekushe naiyoha