الحمد لله رب العالمين والصلاه والسلام على اشرف الانبياء والمرسلين نبينا محمد وعلى اله وصحبه اجمعين اما بعد فجئنا من المملكه العربيه السعوديه محبه لكم حتى نجتمع بكم ونزوركم بالله فلم يخرجنا من بيوتنا لا حب مال ولا حب جاه ولا نصلح في الدنيا لعل الله ان يجزينا بذلك خيرا ولكن محبه فيكم حببنا ان نزوركم وننظر في احوالكم وحتى يكون في هناك الفه بين المسلمين المسلم اخو المسلم بعد الشكر تشكر سبحانه وتعالى لكم تكفير رحمة محمد صلى الله عليه وسلم بعد كبيسه السلام عليكم ورحمه الله وبركاته. وعليكم السلام. الشيخ انا بشكر سبحانه وتعالى hapa kwenu anasema ametoka katika nchi ya saudi arabia hakikumtoa kule kuja huku cheo au kutafuta mali au kutafuta uh, mali za dunia isipokuwa katoka huko kuja huku ili kututembelea na kujua hali zetu na ili kudumisha mapenzi na urugu na umoja wetu wa kiislamu وسببك وسجسسي من دنيا الله سبحانه وتعالى. الاسلام لم يجعل هناك فروق، فلا فرق بين عربي ولا اعجمي ولا اسود ولا ابيض ولا كبير ولا صغير، لا فرق الا بالتقوى، فهذا هو المعيار عند الله عز وجل. وسلام حوكويكا بين ياراك تخوت تخوتي، وميفانيا واتواتا حملة بين يا أو أفريقيا أو أفريكا، أو محمد صلى الله عليه وسلم. ففي هذه الكلمة إن شاء الله البسيطة نتحدث عن أمر عظيم. وهو العلاقة بين عبد رب وبين ربه كيف ترفع حوائجك إلى الله كيف توصل أو تصل إلى الإله العظيم فيلبي لك حوائجك كتك كبير في فوقي أو جهو فوقي من يسمى كبيرا شرق يتزرونسيا وسيانا نجام ووجا مهم سانا مدعاك إلى زرونسيا مفنجمانو يوم دامو نمو بواكي makugamano baina ya mwanaadamu na mungu wake ni jinsi gani wanadamu atanyanyua maombi yake kumwomba allah subhanahu wataala kwa hiyo nadhani ni baadha ya muhimu sana kwetu sisi tuzingatie tusikilize na tuweze kuyafanyia kazi ni jinsi gani mwenyezi mungu ni jinsi gani tutajenga uhusiano wetu sisi na aliyetuumba ambaye ni allah subhanahu wataala <tusisi> lisa hnak wasitat bin llah wbin lab fad trmau ydk ila lsma wtajru bma shirt w mubasartn ysmu llah za wjl hdha dua katika uislamu ambayo dini yetu tukufu dini bora dini nzuri hakuna mtu wa katikati baina ya mwenyezimungu la mwanaadamu yani hauwezi ukamtumia mtu katika kumwomba mungu isipoua wewe wislamu unatakiwa unyanyuwe mikono yako umwelekee moja kwa moja mwenyezimungu umwelezee shida zako na hapo kwa hapo mwenyezimungu subhanahu wa taala atakusikiliza na yeye ndoo kwenye maamuzi ya kukupa au kukupa subra ya kukupa baadaye kwa hiyo hakuna alafu hakuna kumtumia mtu naomba uniombee kwa mungu isipokuwa wewe mwanadamu ndiye unayetakiwa kunyanyua mikono yako لكم امر يزن سبحانه وتعالى فالله عز وجل امرنا بان ندعوه يقول الله تعالى ادعوني استجب لكم ويقول الله تعالى ومن يجيب دعوه المضطر اذا دعاه ويكشف السوء يزن سبحانه وتعالى كامرسى ولا دام والمؤمنين فلا ادعوني استجب لكم niombeni mimi nitakupeni ntajibu dua zenu na katika aya nyingine mwenyezi mwenyezimungu subhanahu wataala anasema ni yupe ambaye anayejibu dua ya muja mwenye matatizo na anafunua yale mambo ambayo yaliyompata ya yali yuye mwanadamu mwenyezi yani mwenyezimungu anazungumza kwamba hakuna mtu mwingine sipokuwa ni nani ni allah subhanahu wataala والدعاء هو العباده كما قال الرسول صلى الله عليه وسلم. وقال الله عز وجل إن الذين يستكبرون عن عبادتي دعاء أهنا بمعنى الدعاء سيدخلون جهنم داخليه. نا الدعاء ذو عبادة. ونقصد كذا نقصد معناها نقصد من يزيد سبحانه وتعالى. na nadio maana katika swala anasema ihdina sirat lmustaqim siratladina haya nyingi zimekuja kuzungumzia dua kwa hiyo dua ndio ibada ni kuzama na ndio maana mwenyezi mungu subhanahu wataala a- akasema yoyote mwenye kuleta jeuri na kiburi katika kuniomba mimi basi ataingia katika jahannam hali ya kuwa ni mdhalidiwia llsli syasululahu biihni llah waid amhaa na mwislamu bindi anakumwomba mwenyezmunngu subhanahu wataala shida yoyote ndugu zangu wanaotaka magari wanaotaka mapikipiki wanaotaka watoto wanaotaka mali wanaotaka pepo wanaotaka ilmu ukinyanyua mkono wake ukamwomba mwenyezmungu subhanahu wataala basi mtapata moja ya mambo mataya jamani <inaudible> tusikilizane kwa watini inshaallah hii ni zawadi kwetu sisi wa tanzania na hasa waislamu wa mtindiro wa mtindi ni mema kwawelialhamdulillah jamani una kenyenyiwe mikono yako ukamwomba mungu basi unapata moja ya mambo matatuas wanadamu au mwislamu yoyote kusema kwamba mimi nimemwomba mungu lakini hakunijibu huu ni ukosefu wa adabu wa wanadamu na mwenyezi mungu subhanahu wataala mm-hmm. yasema tangu nilivombea mpaka sehemuanas nimeomba sana nimeswali sana usiku nimefanya sijui sadaka lakini mungu ajenipa asema huo ni ukosefu wa nidau ni utofu wa nidhamu kwa mwanadamu na mwenyezimungu subhanahu wataala lan linsan la ylam ain ar fhw ybu bima yb lhu anh hr wd ykun sharu lh la ylam kwa sababu siku zote mwanadamu hafahamu kheri kowaki e wallah unaomba mali lakini hujui kwamba katikaine mali kuna kheri kwakomaamna shaa anasema kwa sababu manadamu hajui kheri iko waki wewe unaweza ukawa unaomba kitu wewe unadhani kwamba ni kheri lakini mwenyezimungu subhanahu wa taala anafaamu kwamba kile kitu cio heru kwa lian llah yalamu halk wma ysluh lk lbad d yalam llah z wjl anh yslu lh wan yakun baira والبعض يعلم يعني الله عز وجل أنه يصلح له أن يكون غنيا. والبعض يعلم يعني الله عز وجل أنه يصلح له أن يكون قويا. والبعض يعلم يعني الله عز وجل أنه يصلح له أن يكون ضعيفا. وسباب من يزول سبحانه وتعالى. وقوياي أن يموت وناداه. بأن يجوع حالي أن بايو أن استهج هو وناتي هويو. anastahiki kuwa maskini na huyu anastahiki kuwa tajiri na huyu anastahiki kuwa mwembamba na huyu anastahiki kuwa mnene na huyu anastahiki kuwa na nguvu na huyu anastahiki kuwa taifi haya yote sisi kama sisi wanaadamu hatu yafaamu lakini allah subhanahu wataala ambaye anayetunga ndiye anayetujua ni yafi tunastahiki kuwa nayo flik ayha lmumin an targa biabai llh wadarh fhwa ruknu min arkan liman ni wajibu kwakowewe ewe mislamu ndugu yangu katika iman ni wajibu kwakowewe uridhike kwa qadari na mipangilio alekubangia mwenyezimungu subhanahuwataala uridhike kwa yali aliokuka mwenyezimungu subhanahu wa taala ani kuridhika na fadar ni moja katika kukamilisha nguzo miongoni mwa nguzo za iman ya kumwamini kuwamini mwenyezimungu subhanahu wataala bimaana unakua kufuru adari hii basi wewe si mwislamu unakuwa umeondoka na umetoka katika uislamu kwa hiyo kuridhika na kile alichokupandia mwenyeezimungu subhanahu wataala ni moja katika kukamilisha nguzo ambazo mwenyezimungu subhanahu wataala هو نعم. فأنت هو إذا رضيت بالقضاء والقدر حصلت لك القناعة وعشت في سعادة وحصلت على الأجر العظيم أما إذا جزعت وغضبت من هذا القدر فسيغضب الرب منك ولن تحصل على شيء من ذلك na nafsi yako ikatulia kwa yale yaliyokupangia mwenyezimngu subhanahu wa taala basi mwenyezimngu atakupa neema ya kuwa ni mwenye kuridhika na kutosheka na kili kidogo ambacho alichokupa mwenyezmngu subhanahu wa taala utaishi maisha yenye mafanikio lakini kama hautaridhika hautatosheka basi mwenyezmungu subhanahuwa taala atakuadhibu na atakuchukia kwa sababu wewe, si mwenye kuridika na yale ambayo aliyokupangia aliyotupagia mweyeuu basi ni wajiba wewe ukitirisha kumwomba mwenyezimungu subhanahu wa taala kwa kunyenyua mikono yako na kumwomba mwenyezimungu sana kwani allah subhanahu wataala ni yeye pekee ambayo anayajua yale ambayo yanayokufaa wewe katika maisha yako فهذه الثلاث التي تحصل لك بالدعاء واحدة منها هي إما أن يستجيب الله لك في الوقت المباشر كتفايدا زكما من يزمه سبحانه وتعالى عن بعض الشيخ من سمة الزبونزة عن بعض الفايدة بمعنى أن أقوم من سبحانه وتعالى بس أنا فاتا مونيا مبمتا جابوا لقوانزا مبزاوة jambo la kwanza analolipata mwanadamu baada ya kuwa amemwomba mwenyezmngu imba mwenyezmngu subhanahu wataala anao uwezo wa kukujibu hapo kwa hapo yaani ukanyanyia mikono yako na hapo hapo mwenyezmngu subhanahu wataala akakokwa kile ambacho ulichomonga mwenyezmungu هي ونهاكويا فاز كتهاكوها أن باز ون يزم سبحانه وتعالى أن من ونادامي ويوتر من يكون فمن سبحانه وتعالى أو أن يرد به شرا عنك قد قضاه الله فإن الدعاء يرفع هذا الشر والبلاء عنك وأنت لا تعلم na jambo la pili ndugu zangu sana naili na sanaa zingine hakufahamu lakini haufaha laininaani ni ufunguo waunua asema faida ya pili mtu mwenye m mwenyezi mungu anaweza mwanadamu nipate kadha mashamba yangu yapate kadha mwenyezi mungu anaweza siua kile ulichoomba lakini mwenyezi mungu subhanahu wa taala alikuwa amekupangia jambo la shari ikupate wewe wakati ukiputa barabara pikipiki kugongi mewenyeezimungu atuifani au wakati ukienda mjini una seiti zako mfukoni uidiwe sijui tunayoona ndugu zangu yes. au mwenyezimgu ukakupangia tarehe fulani siku fulani akuondoe ufe au katika watoto wako wakupate maradhi kwa hiyo mwenyezmungu subhanahu wa taala hakupikile ambacho ulichoomba basi bali anakuondoshea shari ambayo ingekupata kwa ile dua ulioomba allahkba hizi ni ni, ni, ni ni nema na faida za dua ndugu zake asema kwa sababu dua ilivyopanda mwenyezmungu subhanahu wataala kaiondosha ile shari kwa ile dua uliomwomba mwenyezimungu subhanahuwataala na dhani waziwagu zinaelewana zu نعم. أو أن يفتخره الله عز وجل لك يوم القيامة فتأتي يوم القيامة ولك أمثال، ولك أجور أمثال الجبال، كلها من الدعاء الذي لم يستجب لك في الدنيا. الله أكبر، الله أكبر،, أكبر. أكبر. شفع السماء فإذا katika faida anazofaidika nazo mja apinda na kunyanyua mikono kumwomba mwenyeezmungu subhanahu wa taala asema ima mwenyeezmungu subhanahu wa taala anaweza asikupe kile ulichomwomba atakuhifadhia huko katika hazina yake mwenyeezimungu subhanahu wa taala ulimwomba gari akakutunzia gari kodi kuli ulimwomba nyumba kakutunzia naomba simgaraksi akakutunzia naomba sijui mashamba sijui na mii na nini akakutunzia naomba namimi nipate watoto wa kiume na wakito wasomi sio wengine madaktari akadu, akakutunzia wallahi siku nakokakaburini unakwenda kuhesabiwa ukakuta milima na milima ya watawagu kwa zile dua zako ambazo ulizokuwa ukimuomba kwenye hezimungu subhanahu wataala mwenyeia nyingi tulizogomba basi awe tatutunzia huko wakati kokoda kwake basi mwenyezimu atuipe tukute masawabu mengi kwa sababu yazileuatulizoomba mwenyeinu subhanawtaalahta n y a na ya hhi uawa i st kaa jia ytmna nh lm tust lh daw i dna asema mwislamu sasa vingi atakapoona yale malipo yake ya zile dua ilizokuwa akimeona monyezimungu zile dua atakapoziona sawabu nyingi mfano wa milima basi atasema ni laiti kama nisigidibiwa hata dua moja duniani katika yale naoyaa waa jamani yani wewe utatamani ni laiti usingejimiwa hata chembe mwenyezimungu akakucunzia ni yani kweli kwa sababu kule hamna matendo kule nimsawabu tu hamna matendo kwao takakuona mungu kakucunzia ni faraja kwa wewe ni mema kwak wewe kwaiyo utatamani laiti kama mwenyezi mwenyeezimngu subhanahu wataala asingekujibwa hata gua moja llahu zawajelhiaia الله يحب المؤمنين الذين آمنوا به ولم يروا فالله عز وجل عندما لا يستجيب لك الدعاء فلا يخطر بالبال أبدا أنه لا يحبك ولكن إما أن يستجيبه بالحال أو يدفعه من شر عنك أو يدخله لك يوم القيامة وكل هذه الثلاث خير لك. يزور سبحانه وتعالى على ما فعل anawapenda waislamu anawapenda waja wake ambao waliomwamini hali ya kuwa hawajemwona mwenyezmungu subhanahu wataala yote anayokupangia katika haya matatu ni heri pako wewe usije ukadhani hata siku moja kwamba mwenyezi mungu umemwomba halafu haja kwamba hakupendi hata siku moja usije ukadhania hivyo bali mwenyeezimungu subhanahu wataala kwa haya matatu aliyowasema cheku yote haya matatu ni heri kwako wewe na ni moja katika vitu vinavyoonyesha kwamba mapenzi ya mwenyezmungu kwetu sisi ni wakubwa sana faanta indma tatlu fajru halika lmulk aldi yabliku kula shai wewe pini na pamoma mwenyezmungu subhanahu wataala basi tambua na fahamu ya kwamba unayemwomba ni mfalme wa wafalme ni mfalme ambaye asiesinwa na kitu cha aina yoyote kwa hiyo unaimwomba anao uwezo mkuu wa kukuva zaidi na zaidi na zaidi kwa hiyo utulize nafsi yako kwamba uneimwomba ana uwezo wa al kukuvaa bn wtwewe unamwomba unamwomba mtu mkubwa unamwomba mwenyezimungu mkubwa unamwomba mwenyezimungu mwenye nguvu unamwomba mwenyezimungu ambaye ni tajiri unamwomba mwenyezimungu ambaye aniesifika kwa sifa ya arrahmani jamana wajua maana ya arrahman Yes, aea alhamduiahiablaai ahan hata watutganaj arahman wa mana yake ni kimwana aeni kikui hapa duniani umwasi mungu barabarnasitunakuona hapo ukitoka hapo unaenda aa murongo wako vizuri na zako zinakwenda iziki zao znakenda uanahma hapa duniani angalien kuna watu mpaka sahivi et kama weung ka unge basi ndio mzika akiwa adi kamachafu nayoyakaa lakini mwenye zimu managari wate waasilia rahman kwa hiyo unayemwomba wewe unamwomba arrahmani ambaye duniani ana mwaja ya kuchagua na unayemwomba wewe unamwomba arrahim ambaye siku ya kiama ndio siku yake ya kuchagua wale wakiwea atawaweka pembeni na wale wake wovo atawaweka pembeni abrahimu kati yake itakuwa ni kwa waja wema s kwahiyo unomb unamwomba mwenye zungu mwenye sifa ambazo hawezi kushinga uul <tipi> <tipi> <tipi> wewe ndo wenye kumiliki vyote vilivyo katika dunia unampa ufalme naye mtaka na unamoa mfalme mtu waye una- unaingiza una usiku kuuondoa mchana na unauingiza mchana kuondoa usiku usikub nasema kwamba wakati mwingine tukae kuzingatie hivi saidi suko mchanakamahivi unaonana uye shekamisi huyu shekenani huyu shehnani senea usiku usiku unapoingia mchana na unapokuwa unapokuwa ni snaoingieymhsiu naoingia mchunawiasnwsbah wenye ianasema aah anasema anasema kudani kudani kama usiku umeenda na kama mchana umeenda hata ukikaa unaangalia usiku naangalia usikua engine aajilto ee w hatujui usiku unaenda wapi na mchana unaenda wapi mwenyezi mungu anasema unampa unayemtaka na unayemtaka kisha nasema mikononi mwa mwenyezi mungu ndio kuna naye mwenyezi mungu ni mkubwa kila kit juu ya kila kitu, kitu nimwezo mwenyezimngu wa subhanahu wataala sheha anasema adamu alaihi salam alipouzi mwenyezimngu akamkosea mwenyezimngu akamwasi mwenyezimngu subhanahu wataala mwenyezimngu wa alimfukuza pekoli ndio alivyomfukuza na mitambi kubwa na mungu achamkosesha adam bana mimi nimekwambia kaa pekoli lakini taari naigilisi si mtu mzuri si alikuwa nakufayia adui tangu naanza kuumba a maneno alioua anasema shean wakati umba na mumbalii alikuwa nazunguka anasema yani wewe mungu akifanya mimi ndio kiongozi wako takupotea na mungu akinifanya wewe nio kiongozi wa sita, sitakuki cakata haya maneno alikuwa anasema aliua nasema sheani mwenyewe na mwenyee ndumemkumatia kwamba ni mwema ni mbaya alimtoa katika katikae mwenyezimungu subhanahu wataala akamfukuza adam akamsuta munguni ni kitu gani alichokufanya adam mpaka kukurubishwa tena na mwenyezi mungu kuwa karibu na mwenyezi mungu asema fatalaqa adamu minrabbihi kalimat kosa nilolifanya adam ni kubwa na kumtisha imani na kumwasi mwenyezi si sindio lakini alipyotaka kusemehewa alizungumza kiji maneno kijisentesi kidogo tu ولكن ادم ما ادم قد ادم قد ادم قد ادم قد ادم ادم قد ادم ادم من ربي كلمات. ادم قد ادم قد فدعا ربه اني مظلوم فانتصر ففتحنا ابواب السماء في ماء منهمر وفجرنا الارض عيونا فالتقى الماء على امر قد قدر انظر دعوه واحده فتحت السماء كلها بالامطار وفجرت الارض كلها بالمياه حتى غمرت المياه الكره الارضيه باكملها alaihi salam kisa cha nabio asoaa quran alifanya dawa ya kulingania dini ya mwenyezimgu ya la ilaha illallah muhama rasulullah saah alih wsaam miakaiagamiaka miwili miaka mitatu miaka minne miaka mitano jamani inaposoma kisa cha nabino kwa mtu ambaye anashughulika na dawa anapata tasmia kutoka kwa mwenyezimgu male wake kutoka kwa allah subhanahu wataala wewe da usijauka jifahari mimi nimekaa hapa mtinio miaka kumi ayae ah, yeah, nabindu alikaa miaka ia t a hi <tii> analingania <tii> watu kwenye <qui tii> dini ya mwenyezmu subhanahu wa taala leo hii anakuja lusungu tu lsungu ameweka kipuri hapa kwenye sikio alafo anawaita watu anawapa sin sinl b simecoka ale mskitini hakuna kitu shekh weuko kwenye haki wewe ndio mwenye dini wewe ndio mwenye njia sahihi wewe ndio namfata mwenyezimgu namfata mjume unampata nabii isa angalia nabii nabilu alilingania miaka mia hamsini watu wakakataa kumfuata watu walivyokataa kumfuata angalia alizungumza neno moja alimwomba mwenyezimgu neno moja tu kisha mwenyezimgu akafungua mbingu akafungua ardhi maji akashuka kutoka chini na juu wale watu wakaangamizwa baada ya miaka mia tis na hamsini lakini akatataatadii reo hio amekopa nema huko katika dini una dini yako ni muislamu halafu nakwenda tuna, tuna kwa mzungu unaenda kutaftanii na subhanllah huyo anayekwenda huko ana mwenye zungu kamta shamba ana shamba la michungwa wengine wanamifugwa mashallah wengine hana njaa wallahi hana njaa na hata kama ungekuwa na njaa ungerizika na kile kidogo alichokua lakini lakiniwallahi ghara ya watu wa wanor ilitokana na neno moja tzungumza nan eh, mwenyezimgu mimi nimeshinda nambanu mungu akafungua mbingu maji akashuka akafungua ardhi maji akatoka watu wote wakaangalia kaneno moja tunafanya magazia mwenye zimgu ni mfalme adam kasamehewa moja watu wanuu wameangamizwa mungu aona fafatahna abuabasama sorasora mchezo duguzan mungu anasema tukafungua maana mbingu hizi zinafungua zina, zina milango mungu alifungua alindi tunatembea pengine hapa kulipo ndio kuna mlango wa kwenda madini nashini kwani aruli karuli kwa وإبراهيم عليه السلام عندما قذف به قومه في النار فدعا الله عز وجل فسلب الله من النار صفه الاحراق akui barda wsla ukiangalia okay, katika kiso cha nabi ibrahim ibrahimalipata misukusuku na misukusuku mikubwa ya ibrahim kwamba adui yake kubwa ni zabai wakuonaji agu wala well, adui yako niya kupiga vita usifanya dawa katokaukouingereza marekanitaia katoka nabi ibrahimu alaihi ssalam adui yake mkubwa waa alikuwa mabati nabi ibrahimu anamwambia kwa nini nabdum wasalamu hayaongee hayanufaishi wala hayavui haya agaria pindi alipokwenda kuvunjavunja masalamu walitengeneza shimo kubwa sana wakaambisha wanawake na wanaume wakusanye kuni za kupunguza nabi ibrahim ule moto ukawashwa uka, uka kisha akachukuliwa nabii ibrahimu akatuka motoni angalia ufalmi wa mungu ambaye tunaa maita mchezo najinawaa hawa watu wa anatuka huku wanakuja huku wanajua tunakwenda kufanya nii wala wanajua tunakwenda kufanya nini nabi brahimu alivyotuka motoni angua egezeea ufalmi wa mwenyezimu akaunyanganya ule moto sifa ya kuunguza hmm skainaguza so, ba mungu ule moto unawaka ule moto wenyewezemngu akaunyanganya ulemoto sifu ya kuguza kanano moja isemanini yanaru kuni badam wasalaman ala ibrahim hakusema maneno mengine basi kanwa wahidi wanasema anasemaji kish sindio yes, kama ni kweli kama kweliaiiaakea hakuongeza neno lingine mungu alisema wewe moto wewe kuwa baridi na amani kwa ibrahim basi wanasema wanajuoni kwamba akuongezia manono ya shiku kama mungu angesema ewe moto kuwa baridi basi ibrahim agegandaangiganda lakini mungu aliongeza kitu kimoja kuwa baridi lakini baridi yenyewe yenye usalama na amani twausumctunahi aatuaatuugui bamojt angzka e ja kwahilomwenyezimgu ali ugeuza moto ambao walimtupiabrahim nague ainomoja ee moto kuabaridina salamanb a a عندما هرب من فرعون وجنوده فحاصروه فكان البحر امامهم والعدو خلفهم ولا مهرب منهم فقام بالعصا فضرب البحر بعد ان دعا الله عز وجل فروح إليه ان يضرب البحر فضرب البحر بعصاه فانفلق البحر في القتين حتى اصبح يابسا فمشى هو وجنوده في البحر سبحان الله tunafahamu misukosuko pia lioiata nabinusa misukosuoyake tan kenye tumo la baji hapo ndi unaonyeshwa amba dawa sio ukiona mtu ana, ana, ana chuki na dawa basi anachuki na mwenyezimu wewe ana mtnaofanyia chuki kwenye dawa sema hasbllah anaki wa, nafanya kazi aunshaelimisha wauinaiaa nabii musa alifanyiwa vitimbi nafiraun tangu akiwa katika tungo ma la mamati kila mtoto anaezaliwa mwanaume anachinwa kila mtoto na na na kila anapozaliwa mtoto mwanaume anachingwa lakini mwenyezimu wa kamlin nakisa ni kirevu lakini maushahi anaposema sheh wakati anakimbizwa nabii musa na maadui kutaka kumalizwa na watu watuwashi wenye mstari wamamini nabii musa ilifikia kipindi sasa wamefika baharini angalia ukugufu na ufalme wa mwenyezimu kafika baharini bahari ndio hiyo hapa hawana mtugu wala meri wala jahazi wala dau hawana waadihi huku wanakuja na mafarasi na ma, na ma, na masilaha na mambo na mambo makubwa uka kuja kummaliza labi atafanyaje mungu alimwambia musa moja sawa musalikuwa na fimbo ya kkuda mbuzi ile pimbo ya muujiza pimboya mujiza munga ni mambuya musa piga pimbo yako kwenye maji basi wanasitauta maguu mengine sio upanyiji usujudu uswari iyo pimbo hiyo ipige tu pale kwenye kwenye bahari hebu sikiliza maajabu nayotokea ile bahari pale pale musa amesimama maradiu nakuja male pale mimba bahari kamakuna mara mbili huku ikawa kama mlima na huku ikawa kama mlima angaria kawalia baharii kuna matope sindio mwenyeezimngu akaikausha ardhi mm, angetembea gezamba kuna chikunatope sindio ila ardhi mwenyezimngu akaikausha ili musa na watu wake wakiki jamani mngu sio mchezo alahi ukubwa wa mwenyezimgu sio mchezo yani unapofanya mambo yote fanya mambo yote lakini hausikuangalia ene ni wapi na wapi bahari, bahari katuka maraiaa lakini kwa auli ya mungu pigayako kwenye maji tena nasema atauli na adhimu ile bahari ikawa kama vile milima mikubwa alafu katikati ukakuna njia nabii musa alaihi akapita kwa salama kapisa, na amani katielebhan mwisho kabisa si kama shaatapomalizia huko mungu anamwambia M- M- musa anamwambia mungu e hey, mungu e hey, mungu hey, awajama wana farasi wana, wanakimia wana, wana, wana, wana, wana, wana, sana watakupikia jamani sindio munu gu sanalia anamwambia mungu M- hawa hey, watu watakupikia wat, sisi mungu akamwambia wewe we wtrk lbhr rahwa yatebahaiae nimtngo amionaiwa inhm tunu ratu a wandewaofiakaikaiakangia mtoakaua maika run kama imiaii وسليمان عليه السلام عندما دعا ودعا ربه فقال ملكا لا ينبغي لاحد من بعده فسخرنا له الريح تجري بامره قرآن حيث اصاب فالريح تحمله في السماء ويملك الجن فتصنع له ما يشاء ويتحدث مع الحيوانات ومع من شاء كل هذا بدعوه واحده lavii sulemani alaihi salam ni mmoja katika mitume wa mwenyezi mungu subhanahu wataala wajia mitume walikuwa na sifa ya kwa kwa mungu sita yakudekaamaakudeka kau sulemanisikumoja alimwambia ewe mungu naomba unite ufalme ambao huja wai kumpa mja yoyote weyotewahuta wamwingire tena kwamini basi hiyo neno moja mwenyezi mwenyezimungu waalimu akamrahisishia upepo akisema naomba unipeleke sasa hivi nini mna uleimanna natanelekesahiambasa mombasa apelekaambasaae mwenye simu akamwongeza ufalme mwingine akamrahisishia majini majini wakiwa anafanya kaguri yake anacotaaaaa majini wana sifa wana ya kuwa <coughs> ni kuumbe ambao wanautisha na ndio maana si sili mwenyewzungu akawapicha usiaole a kuwezi kukumilia majivi madaika siakumbe wa kawaida watu watomizi miaka mingi wkiwaona nyumbani pale uli nilikuwa natembia nikaona dini wee nani nanna majini hawaonekani lakini mwenyezi mwenyewzungu akawalainisha kwa semali wao ni watua kona sa sio hiyo tu mwenye zimgu akaupa mfalme akuwa anaweza kuongea na sisimizi anaongea na nuki anaongea na mbuzi anaongea na ngombe ziarura za wanyama anacukiwa maneno umoja mungu ik ufalm waaenyezimukauuaautaliwa wtiu muha s l ws عندما <سؤال> ظلمه أهل الطائف وقذفوه بالحجارة وأدمر قدميه صلى الله عليه وسلم فذهب حزينا وجلس بجوار شجرة ثم دعا ربه بدعاء فأتى له ملك الجبال فقال يا محمد إن الله يأمرني أن أنفذ ما تريد فإن شئت طبقت على أهل مكة الأخشبين وهما جبلين عظيمين في مكة ولكن الرسول صلى الله عليه وسلم رحيم بهذه الأمة فقال لا لعل الله أن يخرج من أصلابهم من يعبد الله لا يشرك به شيئا شيخ وليس محاضراتي محمد صلى الله عليه وسلم يوم في ما يقول في يوم يوم يوم يوم يوم محمد صلى الله عليه يوم يوم يوم في يوم يوم يوم يوم يوم يوم يوم يوم يوم أي بتشيدنا ما يوم يوم قريش يوم وكم يوم يوم يوم صلى الله عليه وسلم أكيد wakawachukua vijana endawazimu na wengine na wengine sala me akapigwa maea iofanyani mtume sallaalhaa akapigwa mawe asema damu zilikua zinadondoka zinatiririka damu kwa sababu ya mawe yaliyopigwa mtme sl karudi nyuma akatika sehemu akaswale akamwomba mwenyezimnu subhanahuwataala ndiyo dua aliyomwomba mwenyezimunu mwenye mzimungo akamtumia malaika ambaye alew, ambaye yeye ni maalumu kwa ajili ya milima hii milima tunayoiona hi na mmoja tue nio anayehusika na milima hiyo wakakoona anapoitaka nafanya hivi basi kijiji una sahau kwa faida, faida unapoona udongo umekaa kama hivyo basi ukifukua ukirudisha uenenu unakolichimba jiwe unakoliona juwe nidogo kalichimba yalemaoniachea ukierudisha ayaene na kawaida mrima unakoona ni mrefu chini yake ni mrefu zaii kwa sababu ndo vigingi vya kushikaa isitetemeke sasa alitumwa mmoja katika malaika wanahusika na milima akamwambia ya y mhaa wemha sem salllahu alhi wasalam mwenyezimungu amineagiza kama unataka wat, yani, watu wote wahapa anamaka watu wafukiwe wa na mlima bakiwkamkaneno moja kazi yote hilimaka tena amri amriiko kwako mimi nimekuja tayari shakumanamoa kauli moja ni mtume aseme wenyewebsaat mtume anahuruma na mahaa sa zetua sasaivi ni tofauti na watu wa zamani mtumemuhaa a anahuruma na ummati muhamad nandomana omba mungu tusiangamise naye takuwaji weo utu ampingi mtume uwende kutafuta uongofu mbali na mtume nandio mbana ukamwona leo kazunguka hapo faa ya mtume ni wajibu na ndio mafanikio kwetu kwa sababu mtume katikisha dawa kwa matafizo na ziki mpaka natugo mawe na mbali na hapo kaletea fursa ya kuangamiza watuwamaka a watu wapale أنا من من <applause> فهذا هو الاله العظيم الذي تدعونه فلله الاسماء الحسنى فادعوه بها انت فقير فقل يا غني أرني من الفقر انت ضعيف قل يا قوي قويني، انت خائف وليا أمين يا متين أمني كل أسماء لله عز وجل تدعو بها فَيَسْتَجِيبُ لك الدعاء بإذن الله أسمع يُوَمُ يسمعوا عائلة لهم ukaenda kwenye kabuli la mtu ashaweza tenatakipukua unakuta pengine ni mfuba kichwa tuna haya ndio ayaozi basi na iki kinaliiukapaa wa mgongo basi hivo ni viungo ambavo havozi fugula kichwa miuni, na hii miundi na uti wa mgongo waenda kwenye kabuli wakila magoti baunimekuja keangoajepata mtoto ukiwa ni dhaifu deda kwa mungu mngu ndi mwenye nguvu maamwenyezimu kusema yakawi we mwenye nguvu nakua a ukiwa ni maskini sambia sijui r ndokunautajiri sij si sijkunatajaksi sindawapi sichinjaliniikatikagchana mikono wambtajrk na ukiwa na poku mwangie mwenyezimungu ewe mwenyezimungu ambaye ni mpubwa naomba imekuja nimnahoku iataisaidie usiende kuigine na wakati mkubwa wa mwenyezimungu toaawa wlakin ida aat an ystjiba llah lk labuda an tukadima saia hta ystjiba llah lk ha ldua labuda ala anttai وأن تطيعه فيما امر وتنتهي عما نهى حتى يحقق لك الله عز هذا الدعاء الدعاء. <applause> لا يا شيخ، اسمعوا يا سماء يا سماء يا سماء يا سماء يا سماء يا سماء يا سماء يا سماء يا سماء يا سماء يا يقول الرسول صلى الله عليه وسلم يأتي الرجل أشعل أرضر يطين السبر فيرفع له يده الى السماء يدعو الله ومأكله حرام ومشربه حرام وملبسه حرام وغذي بالحرام فأنى يستجاب لذلك. حديث كحديث يا محمد صلى الله عليه وسلم محمد صلى الله عليه وسلم على تاجا رسول الله عليك في مفوز في سويسي في كينغو في asema anakuja bwana ngojimtume sal llalsallam anasema sal llahu alehi wasalam asema anakuja mtu ana nywele timpima nywele zake zina vumbi nguo zake tafu ananenyua mikono yake anaomba anamwomba mwenye zuu subhanahu wataala taadabu ziwa nywele wala voozine nguo mtume anasema wamakanuhu haram chakula anachokira ni haram wamalbasuhu haram nguo nzuzivaa wapi ni haramu uenda kuiba miogo ya wati huko minazi sijui ndazi za wapi waepeleka zakomini anakuta jama amekata tanani lake la mkaa umeenda kuiba mkaa unaza kungaza umepeleka huko wakina mama mambo, mambo yale ya mikopo na wakina baba mali zako zote za zalimba ومن يبدو أنهم يدخلون الأرض ومن يبدو أنهم يدخلون الأرض ومن الحرام أنهم يدخلون الأرض ومن يبدو أنهم يدخلون الأرض ومن كما حلال الحمد لله ولكن من يزيد مهم لكن كما حرام سويتها حلال حرام نعم فأسأل الله عز وجل أن يغفر لنا ذنوبنا وأن يهدينا إلى الحق وأن يجعلنا من عباده الصالحين، وأن يجعلنا أمة مهتدين، متحابين، وأن يوفقنا لكل خير وصلاح، هذا والله أعلم وأحكم، وصلى الله وسلم على نبينا محمد وعلى آله وصحبه أجمعين. السماء المتسلة محرمة الأمور من <applause> يسوء سبحانه وتعالى، أعتجابيل قوى لا أعتجابيل قوى يواكبها. ikatika watu ambao mwenyezimungu subhanawataala nawapenda na mwenyezimungu subhanahu wataala akujalie kuani katika wale wenye kusikiliza maneno na kuyakwataana kwa mazuri na akujalie kuwa wenye kusikiliza maneno na kukayafanyia kazi na mwenyezi mungu akujalie kuweze kuigia pekoni akukukue yeye na sisi katika watuwemasiku ya kiaa baada وصلى الله على سيدنا محمد وعلى اله واصحابه اجمعين والسلام عليكم ورحمه الله وبركاته. وعليكم السلام <سؤال> ورحمه الله وبركاته. لكن كل من نرى حين هذا يقول إلى تينا هو من