بالله من الشيطان الرجيم بسم الله الرحمن الرحيم إن الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونعوذ بالله من شرور أنفسنا وسيئات أعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلله فلا هادي له وأشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله يا ايها الذين امنوا اتقوا الله حق تقاته ولا تموتن الا وانتم مسلمون يا ايها الناس اتقوا ربكم الذي خلقكم من نفس واحده وخلق منها زوجها وبث منهما رجالا كثيرا ونساء واتقوا الله الذي تساءلون به والارحام ان الله كان عليكم رقيبا يا ايها الذين امنوا اتقوا الله وقولوا قولا سديدا يصلح لكم اعمالكم ويغفر لكم ذنوبكم ومن يطع الله ورسوله فقد فاز فوزا عظيما اما بعد فان اصدق الحديث كتاب الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم وشر الأمور محدثاتها وكل محدثة بدعة وكل بدعة ضلالة وكل ضلالة في النار اللهم إنا نعوذ بك من عذاب النار أصبحنا وأصبح الملك لله والحمد لله لا إله إلا الله وحده لا شريك له له الملك وله الحمد وهو على كل شيء قدير اللهم بك أصبحنا وبك أمسينا وبك نحيا وبك نموت إليك النشور نعوذ بكلمات الله التامات من شر ما خلق. نعوذ بكلمات الله التامات من شر ما خلق. نعوذ بكلمات الله التامات من شر ما خلق. إخواني في الله أوصيكم ونفسي بتقوى الله فقد فاز المتقون. نصائح صباحية. لوكزانك كإيمان بالك نشكر الله سبحانه وتعالى. الله أمامك وفي قيشك وصالح صلاة الفجر تنمو بمونية زموبة سبحانه وتعالى تقبلية صلياته رحمنا الله من إذا ألزم عندك أن ينقذوا أمة أن تكفوا دراك نبي محمد صلى الله عليه وسلم بمجان أهل ذاكي ومصحابهاك وإسلامه وتك وجملتك وفاتهم من دواك مبقى سيقوية قيامة تنمو بمونية زموبة سبحانه وتعالى تجالي ناسي بمجان عزيزيته ومشيخزيته ومعظمها ndugu zangu katika iman nakuhusieni pamoja na kuusia pa nafsi yangu katika swala la kumsha allah tabaraka wa taala kwa tunakumbushana kuhusiana na naswaha za asubuhi na leo tutakumbushana kuhusiana na baadhi ya mambo ambayo yanafanyika katika mejiwa mwanga mambo ambayo yanakwenda kinyume na sheria ya mwenyezimungu subhanahu wa taala ima wanaofanya mambo hayo wanafahamu kisha wanafanya elaji wanafanya kusudi au hawafahamu wanahitaji kukumbushwa na jambo hingi ndugu zangu katika imani si mara moja linafanyika katika mji wa mwanga na wala si mara moja watu kukumbushwa lakini kwa sababu mwenyezi mungu subhanahu wataala akishasema ndani ya qurani ya kwamba fadhakir kumbusha ukumbusho utaendelea hadi siku ya mwisho hata kama jambo hilo linafanywa kila siku na watu wanakumbushwa kila siku wakumbushaji hawatochoka kukumbusha wewe unayekumbushwa usiwe na hoja siku ya kiyama mbele ya mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala nawala ummati muhamadin s l wsa usiwe kama bani baniisrail kama alivyosema mwenyezi mungu mwenyezimungu wa taala ndani ya urani ya kwamba lula ldina kafaruu min bani baniisrail على لسان داود وعيسى بن مريم ذلك بما عصوا وكانوا يعتدون كانوا لا يتناهون عن منكر فعلوه بني إسرائيل وملانيوة نبي داود عليه السلام كولاني نفي نبي عيسى ابن مريم أبي ولاني بني إسرائيل kwa sababu gani wamelaaniwa kwa sababu walikuwa hawakatazani maovu yanayofanywa na baadhi yao na akaeleza mtu wetu muhammadin sallla alaii wasallam namna walivyokuwa wakifanya bani israeli akitokea mmoja wao akifanya mahali anakuja anayefahamu kama hili ni kosa anamkumbusha mwenzake kisha naondoka zake kesho akirudi anamkuta yule anaendelea na lule lile kosa anamkumbusha kesho kutwa jamaa anaendelea na lule lile kosa mkumbushaji ikafikia sasa akachoka mtu anafanya lile kosa na mkumbushaji yuko pale pale wala amkatazi tena na hili ni kosa ndugu zangu katika imani isifikii ukasema mtu ambaye anafanya makosa nilikuisha mwambia sana kwa hiyo basi tena mimi simkumbushi tena usijifananishi na bani israeli kwaoendelea unamkumbusha na nii ule suhaba radiallah anhu anaenda kwa mtume sal llahu alaihi wasallam akasema ya rasul allah familia yangu inajifanyia maudhi hali ya kuwa mimi nawafanyia wema ya rasulllah wema nao wafanyie ni ukate mtume alaihi wsaa akamwambia kwamba hapana endelea unawafanyia wema wale wema wako ndugu zangu katika imani kuna jambo ambalo waislamu wakinamama wa mji Wakina wa mwanga wanalifanya linakwenda kinyume na sheria watu wanapata madhambi ima kwa kujua au kutokujua swala la wakinamama ima wanakaa kwenye misikiti au kwenye ma majukwaa kisha wanaanza kusoma taalimu zao kwa sauti mpaka uko huko mlole ue unasikia hii ni sauti yamoma fulani hivi jango anachuzu ndugu zangu atelemani wakinamama mnaofahamu kusoma kiarabu llmwagoetu mwanyezi mungu subhana wa taala ikiwa kateka kufanya mangoweno nishati nishakmtumie kipeza sauti haifai nduguzangu katika imani na we wanamume una mke unamruhusu mke wako asi kwenye kipeza sauti weko wake ndugu zaa katika iman mwislamu anakua na sifa yadaus anamwona ala mke wake anafanya maovu anakaa kibya wala hajali sifa ya watu ambao hawatuingia katika pengo ya allah tabaraka wataala wee kamba fulani unaosoma kwa kipaza sauti kwa nini unafanya mambo kama haya asli ya alaa wanawake ndugu zaa katika imani kama alivyoeleza mwenyezi mungu tabarak wataala katika, katika surat lazadi ya kwamba wakarna fi buyuti udi wala tubarajna tabaruj ljahiliyat ula hii ndiyo asli ya mwanamke katika uislam mwanamke anipekiwa nyumbani na wala wasivo anatoka kama walivyokuwa wakitoka majahidi katika ujahiria angalia wanawake wa kiislamu ny'amna wanavyotoka katika manjumba yao si wote lakini dini wane wengi mwanamke wa kiislamu anatoka nyumbani kwake nenda kuenea amepaka wanja kapaka shedo kapaka mafuta ya kunukia kajipamba masikio wazi shingo naonekana cheda nievaiko wazi yele wazi ili watu wamaone barabarani hali ya bahi a wanawatu wa kiislamu wanapoelekea sokoli usisemi kwenye harusi namna mwanamke wa kiislamu anavyotoka nyumba limoji kuelekea harusini zile nguo za mvuto ndiyo anavaa anaenda kumonyesha nani apite mbele ya wanamume ili wamsifu wamwone huyu ni mke wa fulani huu ni msiwa ndugu zangu katika wa imani wanawake wa mwanga mwogopeni mwenyezimungu subhanau wataala ikiwa mnafanya mambo yene ya fanyeni bila kimaza sauti msi nachuma madhambi na wewe mwanamume ambaye wanamke usikubali mke wako akafanya jambo kama hili au kumruhusu mke wako apende sehemu ambayo wanawake wanasoma kwa vime za sauti yule mwanamke anapata madhami na wewe mwanagume uliotoa kibali cha mke wako kwenda huko na yeye anapata madhandi vilevile ndugu zangu katiwa imani ikiwa hayo mambo ya taalimi yanafanyika ndani ya misikiti watu wanaimba makafida wenye kuyumba wanayumba huko harusi au siku za sikukuu e ividogo raili kubwa lakini wanajikusanya sehemu si ima ni kwenye holi au katikauo wa mtu <coughs> <coughs> sauti zao hazisikiki na wanamume hivi ndivyo wanawake wema zama za mtumi wetu muhammad sl l wasalamwali imani mwanamke mungu amemjalia kuwa na sauti nzuri sasa anaitangaza kwa wanamume ili wanamume washawishike na wa sauti yake haifai bama zangu dada zangu mnayoyafanya ni makosa na kama mnafanyia misikitini hawa mashefu anaowapa vibali wanaowaruhusu kuingia misikitini na kuanza kuimba au kufanya taalimu kwa vikwaza sauti na wanaingia kwenye madhambi <coughs> misikitini waislam sio sehemu za kufanyia taalimu misikitini ni sehemu ya ibada na vile vile kama tunavyosema siku zote misikiti sio sehemu za kutangaza vilivyokutea kama alivyosema mtumi wetu muhammadi sa lla ali wasalam katika hadithi ambayo metokea alimamu muslim rahimahullah katika safihi yake angalia katika bulungulmarani hadithi ya aba hureira raila n wardah kuhusiana na khabari za miskiti anasema ya kwamba ida samitum rajulan yanshurudalatan fi lmasjid mwislam utapomsikia mtu wa aina yeyote ametangaza kilichopotea ndani ya msikiti wewe mwislam unasikia tangazo mtu anatangaza kilichopotea ndani ya msikiti wewe unasikia hili tangazo sema la radahu allahu aleika mwenyezi mungu asikurejeshei hicho kilichopotea mtu anatangaza salamu aleikum warahmatullahi wabarakatu mama yake na paulo anakaa kitambwe anasikitika kutangaza kupotelewa mtoto wake amevaa shati nyekundu na kabtule ya kivati toka satati wasubira jaonekana atakayemwona mtoto huyo ameke kwenye misikiti fulani au kampeleke ki kituo cha polisi wewe islamu uliesikia tangazo hili omba dua huyo mtoto sionekani mpaka siku ya kiama mtume salll akasema faina lmasajia tubna lihada kwa sababu miskiti haikujengwa ili watu watangaze vilivyo kutea misikiti nikumwabudu mwenyezimungu subhana wtaala ni kufundishana mwenyezi mungu na maneno sahihi ya mtume muhammad sal llah alaihi wasallam lakini wakinamama wanajikusanya miskitini wanaanza kufanya taalimu zao ndani ya miskiti kwa vipa zasauti mambo hayafai hayafai ndugu zangu katika imani si katika uislamu wakinamama wa mwanga mmetia aidu katika mji wa mwanga utafikiri hakuna mashefe mji utafikiri hakuna wasoti mambo ya jai unayafanya namugi mwenyezimungu subhanahu taala mwanamke wa kiislam anaficha sauti yake ila kwa watu maalum ndi anausia kutoa sauti yake lakini tena huko msikitini unaitua sauti yako umeshiriki kweza sauti mtu yuko mnade chini kule anasikia sauti yako mwenyezi mungu subhanahu wataala ndugu zangu katika iman wanawake wa kiislamu wanaofanya tabia hii waiache kwa ajili ya mwenyezi mungu subhanahu wa taala ambaye alikuwa fahamu kama ni makosa afahamu kwamba jambo hili haifai na ambaeski nasoma hizi za subuhi amthimishie ndugu yake kwa ajili ya allah subhanahu wa taala ndugu zangu katika imani hii ilikuwa ni naswaha kwa asubuhi ya leo kuhusiana na mambo ambayo baadhi ya wanawake wa kiislamu wa katika mji wa mwanga wanayafanya ikiwa mna taalimu zenu kuhusiana na mambo ya harusi basi nendeni kwa yule mwenye harusi mama ambaye mtoto wake anataka kuolewa nendeni kwake mtakauwali wanawake watuku mwanze kupeana na swaha huyo anaetaka kuolewa mwelekeze mambo takayafanya huko baada ya ndua yake na wala kuimba wala sio kusoma wasila tushafi au kusoma kwa libalasmai sio mahala pake ndugu zangu katika imani nadhani naswaha itakuwa imefika allahuma ina ad ballaghna allahuma fashhad ya rabbi naswaha tumezifikisha mungu kuwa shahidi mtu asitowi hoja siku ya kiama kwamba mwenyezi mungu wanaojua hawakutu kumbusha tulipokuwa tukifanya mambo kama haya wallahu kwa kwayo machache ndugu zangu katika imani kama kuna mtu atakiko naswari anaweza kaha, ka- kauliza namiliza... <coughs> mbonga... kaulizanatmb h naahpafhw mambo ambayo hayafai ikiwa watu wawata wanajikusanya halafu ile binti anayetaka kuolewa anakuja pale mbele amevaa labda kanga mmoja au nguo yenye kuonyesha alafu anampigia madufu na nyimbo pale anaanza kukatika mbele ya wanawake hii haifai jambo hili kama linafanyika ni haramu halifai kabisa mwanamke wa kiislamu ikiwa anataka kuolewa kama ni bibi au ni mtaalamu anaruhusiwa kumpa mafunzo wakiwa ni wawili wawili sehemu ya siri hii machumbani hakuna mtu mwingine lakini ikiwa wanawake labda zaidi ya ishirini ya hamsini wamekaa hapo kwenye taalimu yule anayetaka kuolewa anakuja pale mbele amekaa kwenye kitu alafu anaweza kumpigia madufu amevaa kanga moja anaanza kukatika mbele za watu hili ni jambo ambalo halifai wakina mama wa kiislamu kama jambo hili mnalifanya kwenye taalimu zenu mfahamu ya kwamba ni makosa ili halifai halifaibms wanawake katika nyeziuongzwanawkatika ilosala kwamba wanawake waende kwa huyo mwanamke kwa muda wa siku moja kumfundisha masaeli ya kukaa zaidi ya miaka labda dalili hii hapo iko wapi ama inafaa kwa zile siku ambazo wanatakiwa kuolewa labda <laughs> <laughs> mda mrefu maake ani anataka siku moja cina masaa wamfundishe mambo ya mwaka mzima ni kwamba mwanamke anayetaka kuolewa huyu anaruhusiwa kufundishwa na kupewa nasaha nasahatauusw na iliyokuwa bora zaidi ni pale baada ya kupata mchumba salafu e, salafuswaleh wema waliotangulia walikuwa wanafanya hivyo binti anapochumbiwa zamani ilikuwa ni mzazi mzazi anamuita binti yake chini anamwelekeza binti yangu umepata mchumba unataka kuolewa binti yangu nakupa naswaha mimi nimeishi na baba yako labda miaka kumi na tano miaka ishirini tunaelewana ukitaka udumu katika ndua yako anampa nasaha mweshimu mume wako muulize mume wako ana chakula cha mchana anataka ale saa ngapi chaia asubuhi anataka ali anywe ngapi chakula cha jioni ale saa ngapi muulize mume wako ni mambo gani anayoyapenda umfanyie muulizi mume wako ni mambo gani asiyoyapenda kwako meshona yaani mwanamke binti anapiwa na swaha ambazo zitakuwa ni shamili baada ya kuolewa kwake mpaka mwisho wa uhai wake lakini sama tulizo nazo binti anapochumbiwa anapo harusi imekaribia ima anatumwa kwa bibi yake ndo aende kumpa mafunzo mzazi anaona aibu kumwelekeza mtoto wake na unaputa wazee wengine wanakuwa ni waovu kwambia usikubali unaona jiko jiko linakuwa kwenye mawe matatu sifuria linakuwa kwenye mawe matatu kwao huyu mume wako mmoja huyu awezi akakutosheleza una mahitaji mengi kwahiyo uwe na mafiga matatu kwa maana uwe na wanamume wengine wa pembeni usitosheki na huyu mume mmoja tu wa ndani huu mume wa ndani ni wakukupa chakula wakukupa mavazi lakini kuna vitu vidogo vidogo uwe na wa pembeni ndio watakusaidia watu wanapewa mafunzo ya ajabu ajabu wazee unakuta hawana dini ni ma, hawaswali hawafanyi nini wengine ni wachawi ndi unapewa binti anapewa nasaha lazima atakuwa muovu lakini wa kiislamu binti yako amepata mchumba mwepe chini mpe nasaha saha aibu aiboaya ni maskala ya dini kule anakwenda kujengas k ni jambo ambalo linaruhusiwa mwanamke wa kiislamu baada ya kuchumbiwa wazazi kumpa naswaha vile hata wanamume e kwa kweli yani asilimia kubwa kijana anapotaka kuoa mzazi wake kumweka chini na kumpa naswaha hamna ni nadra ni jambo la sheria narafiki yangu mmoja ameoa baada ya kuoa ndio akaulizwa na baba yake wana vipi mambo anaenda vizuri akasema ee hey, mzee hamna tatizo sangalau e wakati mwingine mwanamume anaoa labda nguvu za kiume ni ndogo sasa anaona aimu anaulizo. ataenda kumwambia nani rafiki yake mzazi kwa sababu yani kaona jua mapema anafahamu mengi kao mzazi amuulize mtoto manake mtoto kuanza kumwambia mzee kuna uzito fulani lakini pa, kama panakuwa na haraka uhusiano mzuri baina ya mzazi na mtoto ile inakuwa ni jambo la kawaida mzee kwa kweli naona mambo sio mazuri bwana mkubwa wafanyi kazi kabisa o mzee anagaika anatafuta mizizi anafanya nini mambo yanajiseti lakini ili kuwachia wakinabibi wa wakina nani halipendezi ndio unakuta wanawake wa kiislamu katika mji wa mwanga unakuta huyu ni mke wa fulani angalia anavotoka kwenye nyumba yake anaenda sokoni kavaa mavazi ya ajamb mavazi anayohusiwa mwanamke kuvaa mbele ya mume wake ndio nayo barabarani wallahi baadhi ya watu hata katika bomba chini chini oombt mtamabatii kwenye bomba hako unakuta wanawake wa kiislamu anaokwenda kuchota maji amevaa ile nguo ya kulalia ile nyeupe maziwa yanaonekana la ilaha illallah akijitusha ndoo ya maji makopa yote nje wanawake wa kiislamu ai mke wa fulani anavaa nguo nyeupe yakulalia maziwa nje ni ndio mafunzo kapewa huyu yaani hajui nguo gani yakutokia nyumbani mambo ya ajabu unapita barabarani wanawake wa kiislamu yuko na mtoto mdogo mtoto analia unaona mwanamke wa kiislamu anatoa ziwa anamnyonyesha mbele za watu eunashangaa aya mafunzo yametoka wapi au wenyegaragana mwanamke wa kiislamu anatoa ziwa hamna aibu kabisa a sizi kuna staini wanawake wakita onyesha watoto nguo anaipandisha kwa juu tunbo lote lnakuwa nje kitambi niilla wabai msimba haifai ni haramu haramu wanamku wa kiislamu unatoa ziwarao anamonyesha mbele za watu wanaume ukienda masokoni lio kabisa mwanamke anauza nyani anauza samaki yuko na mtoto amemshika kifuaji na ziwa liko nje wala hajari kabisa msia mwenyezimungu aogozi wanawataa anauliza sikuizi kuna mgogoro katika mashati ya make zaii ya mmoja Hmm. watu wamejiwekea masharti yao wa binafsi sasa sina hakika, kama ni yenyewe au sio yenyewe ake mmoja ya masharti hmm. okay, ya watu sasahivi wanasema kwamba lazima uwe na mali mali e, ndio owe mke wa wapili watatu mpaka wanne sasa labda kwa mujibu wa sheria ni vigezo gani vinazingatiwa katika kuoa mke wapili watatu mpaka wanne ni kwamba muislamu anaruhusiwa kuoa mke zaidi ya mmoja wa sharti moja ilo sharti ukilitekeleza basi onaruhusiwa sharti leleo ni albaa kama alivyosema mtume sa lal wsaa ya mashara shabab man staqa minkum lbaa ili neno baa lina maana kubwa mwislam ambaye uko na mke mmoja anataka kuongeza ana mke wa pili na kabla ya kuongeza mke wa pili labda aana mke anataka kuoa lazima awe na kitu kinaitwa baa na akiwa na mke mmoja anataka kuongeza mke wa pili mpaka wanne lazima awe na kitu kinaitwa tena baa baa ina maana kubwa baa ni uwezo uwezo katika uislamu ni neno ambalo ni dogo lakini maana yake ni pana uwezo wa nguvu za kiume uwezo wa kumweka huyu mwanamke uwezo wa kumlisha wa kumhudumia umeshaona ikiwa vitu hivyi umevikamilisha mwislamu unarusiwa kuongeza kuna baadhi ya wanamume yupo na mke anataka kuongeza mke wa pili babu anakuambia kwa kweli huyu mwanamke mke wangu tunaishi vizuri ni mwafrika nikua ntaageza mke wa pili labda kubadili rangi e, msomali muarabu nini mwingine imani kutokana tu labda na, na ujana nguvu zake ni ndogo huyu wa kwanza hamtoshi kwa maana hamtoshelezi lakini tu kutokana tu ili asifike mngini anaongeza mke wa peli hii haifai unakuta mwingine anakaa kwenye nyumba ya kupanga chumba kimoja na ana watoto watatu wanalela umomo ndani humo anataka kuongeza mke wa pili sasa akiongeza mke wa pili anamweka umomo ndani wanagawa kitanda yani ikiwa nizamu yabim kubwa bndogo analela chini na watoto haifai kwa hiyo neno b uh, muislamu awe na uwezo wa kutosha na sio lazima kuwa na majumba kuwa na mabilioni ya pesa hapana una uwezo wa kawaida unajua huyu mke wa pili nitaweza kumuhudumia kama mke wa kwanza na wala simto dhulum katika haki zile ambazo zipo chini yangu hapa mwislamu sasa narudi tena kusalio katika jamii yetu unakuta kutokana na familia zetu hazina malezi ya dini wanawake nao wamekuwa na mtazamoo katika maisha yaani unasema mtazamo wao umefokasi zaidi kwenye pesa sasa unakuta wanaume wengi leo wanashindwa kuwahi kuoa kwa wakati kwa sababu ya mtazamo kina kina mama mama huko kwa sababu kama huna huna pesa basi wanaonaakinamama anamtazamo mbao hata kama una pesa, mm. e, zile sifa alizozitaja mtuwa muhamad sasalam zakuoa utopata kwa kigezo cha mali so sasa labda kuwa na darasa upande wa mama zetu zetuke mm. mabinti skuhiz wamekuwa na mitazamo yakimaharibi sana ni msiba ni kweli na wakinamama wanaambiwa hasa wazazi sababu ya binti kutoa mahari kutaja mahari kubwa ni malezi yanayoyapata imefikia baadhi ya wara wake yani mahari ni mamilioni uu binti yangu milioni moja milioni moja na nusu milioni mbili sasa kijana naangalia milioni mbili nitazitoa wapi maisha magumu kuwa anachofanya ni kumpiga mimba yule mwanamke akimpiga mimba basi watamwozesha tu kwa hela ndogo eh. sasa wazazi wanapelekea maovu kuenea katika jamii hali ya kuwa ukiangalia zama za mtumi wetu muhammad salal wsalama yani katika mambo ambayo yalikuwa ni mepesi ni jambo la kuoa mwangalie ali bin abi abitalibi raiallanu alipomuoa fatima mtoto wa mtume muhammadin sal llah alaihi wasallam ali anaenda kwa mtume salaa am ya rasul llah mimi nataka kumwaa fatima anaulizwa ali uko na mahari as rasua ka koli sina kitu isipokuwa niko na nadere yale mavazi ya kwenye vita yale ndiyo mahari baadhi ya wanawake sama za mtume saaa wa sallam wameolewa mahari ni nal viato ndala mwanamke anasema mahari yangu nunulie viatu kuna wengine wameolewa mahari unga wakugorogea uji ndio mahari ukakuta wameishi vizuri wamezaa wakazaliwa matabe wakubwa wakubwa kwa nini kwa sababu watu, wazazi waliwapa darsa watoto kwamba haya ni maisha ya dunia na mahali ndogo ndiyo ndoa ina baraka ndani yake lakini angalia ndoa za baadhi ya waislamu ima zinatanguliwa na maasi au zinahitimishwa na maasi watu wanafunga ndoa baada ya ndoa wanahitimisha na mshiriku kitachozaliwa hapa kitakuwa katika maadiri gani maadiri mabovu au watu wanaanza na mchiriku kisha wanamalizia ndoa msiba sasa wazazi wana nafasi kubwa ya kuwapa mafunzo ya dini watoto zao hasa mabinti na kubwa zaidi angalia katika majumba ya waislamu hakuna sidi za dini wala katika nyumba ya wa uislamu haweke hata redioiman kiangalia kuna umeme basi ni sili za makafiri wakina kanumba wakina nani basi kamwiti mama yako ule mchezo umeanza watu wanahitana wanakaa pale wanaangalia ndo maajili unakuwa e, ni msiba mshmunasheh ni jambo ambalo inatakiwa hasa wazazi wakumbushwe mara kwa mara na vile vile mabinti kwa sababu mabinti wenyewe kusikiliza madarasa imekuwa ni mtihani watu wamezama na kubwa zaidi unakuta waislam watoto zao wanaanza kuwasomesha shule huu ni msiba ukianza kumsomesha shule alafu ndio umweke kwenye dini patakuwa kuna uzito sana ni wachache wenye kuongoka lakini ukimwanzia dini kisha ukampeleka shule anakuwa katika siratu sirathumustakim manaake akianzia shule anakuwa aki na zile fikira zote za magharibi ndio inafikia amemaliza shule akija kuchumbiwa na uschavi semababa huyu aw madevu mandevu aoaiwezekani baba kwa kweli mtanisamee kabisa e, akitokea sasa mwadhini sasa ndio kabisa yule anaatuwa adhana msikitini baba ndio anichumbie si sinanionee baba mwshn lakini angelikuwa na dini anafahamu manzila daraja ya mwadhini daraja ya sheh asingelikataa mwshon kwa kweli inakuwa ni mtihani watu waliosoma dini kuwaoa mabinti waliyosoma seula hawakubali wanaona ama ni tofauti angekuwa pamoja wakafahamishanahu anamfahamisha mambo ya dini dinianamfahmisha mambo ya dunia ngelikua eri lakini kwa sababu ya malezi na zama za mtume salllahu alaihi wasalama masahaba watoto wa masahaba wameanza wa kuisoma dini baada ya kuisoma dini wakasoma elimu nyingine wakatawala dunia zama zetu waislamu tunaisoma dunia alafu ndio umemaliza mambo ya dunia ndio unaelekea kidogo kwenye dini unakuta tunatawaliwa na makafiri yupo kwenye ngazi ya juuserikalini haswali ni mwila jina tu namna gani hata kule kuchukia uislamu uisla unaudhiwanaona jambo la kawaida tu tena huyo ndo anakuwa ni sababu ya kuwashambulia waislamu ah, tweni fujo nyinyi mmezidi sasa kwa nini kwa sababu hakupikwa msiba tlaoaub katika niabu ni bora mwanamke aambiwa ajistiri kwa sababu fitna ni kubwa na fitna kubwa inaanzia ni kwenye macho lakini ikiwa labda binti maanake kuna wengine anakuwa na matatizo ya pumzi mapumu wengine akivaa niabu pumzi inakuwa inatoka kwa tabu nna akisema hivo kwakeli mimi hali yangu sio nzuri kuvaa niabu na wewe unampenda unaweza ukamuoa akishakuwa ndani akishakubali li jambo la kuolewa kido, kido, kidogo kidogo kidogo nampa dawa mpaka atafika ta ngstsmmboakuvaa malbboono mfupimadiraa natokna aenda sokoni ya kujistiri hijabu ya kawaida hii ni hatua nzuri unamnusuru baadaye unamweka ndani unampa dawa unamwelekeza ubora wa niqabu katika zama tulizo nazo menyezimungu huenda kamwongozi katika swala la mwanamki sasa labda yuko mbele ya wanaume aina shida unyevunyevuyale yale ya kwenye maskei akwenyei yaliyobaki kwenye kichwa na anapaka kwenye masikio sasa mm. na ikiwa mwanamke yaani hali gani inayotokea mpaka wembe, kati ya wanaume wanaumeyo ni mfano uh-huh. e, ikiwa labda iw labdaimebid bnakuwa eh? <laughs> eh? ni rahisi sanaelekea eh. eh. pandewa majianapandisha ab l a kwnawezekana kupandisha ile niab anapandisha napaka kwenye nwele za utosi <clears throat> mwanamke akiwa anavaa niabu akiwa mfano anataka kutawaza mwenyezimungu a anaweka nuru fulani yani mwanamume anaona aibu kumwangalia hmm. eh, ikiwa akivua ataona wanamume atamwona aruhusiwi anapaka kunaoususaanapandisha hmm. eh, kuna ni kabu kwa juu uh-huh. anaelekea upande wa maji huko uh-huh na kama kuna uwezekano wa kupandisha anapandisha anapaka kwenye utosi uh-huh. utosinamalia wenye masinaruhusiwa uh-huh. ikiwa iko mbele ya wanamume sikuaidi anakuwa nyuma a wanamume wako mbele apa ntakiwa aitoini kabu aipandishi kuna vitu ambavyo vinaruhusiwa hmm. eh, kwa sababu vilikuwa vinafanyika zama za mtume salllahu alihi wasalama ikiwa hey, kuna wanamume wanamuona basi anaswaliinani kabu yake E, mfano labda wakati wa khutuba ya idi anakuwa na niqabu yake sala ikimalizika kabla ya sala ikianza anatoa ile niqabu anaswali kawaida wakitoa salamu alafu anavaa niqabu yakeambkatiaezungumzamtoto <coughs> labdababaumbnaadst mtoto akapinga mtoto labda akasoma akaja baba ili likitokea wanaenda kwa, kwa kadhi kama hiyo sehemu yupo kadhi atamuita mzazi atamsikiliza na atamwita ule binti atamsikiliza alafu kadhi zile, zile hoja ataziangalia e, ikiwa mtoto ana haki zaidi itabida mpe naswaha mzazi mishona kama kadhi hayupo basi sehemu hiyo kama kuna shekhe kwenye huyo mtaa kama ni msikiti na mungu mwenyezi afuommwenyezimungu atukkila la heri mwenyezimungu atkeshana biashari mwenyezimungu atusamii madhambi yetu mwenyezimungu atufishe lakola waislamu mwenyezimungu asamie waislamu latangulia mbele ya hai rabi tunakuba tuishi katika mwezi mtukufu wa ramadhani يا رب نفوسك قيامتنا وقدوتنا من محمد صلى الله عليه وسلم سبحان ربك رب العزة عما يصفون وسلام الحمد لله رب العالمين سبحانك اللهم وبحمدك أشهد لا إله إلا أنت