البحراني تكون وشون وقوفة سانا العالم الجليل وليت أبو الحسن ابن محمد طاهر العامل الباطل تكون وشون وكرني كل الأنبياء في كل كتاب تفسير هي ونجلة السفوري بعد هو كل نجلة بالنما موجة يقول إن فقط فقط مش هي لنام بالسكوي كتاب مقدمة وفيه وكراسة وستين لمبيل هي مسافة يا مؤسسة الأعلى للمطبوعات مكتبش بيروت وكنا هزب الله هزب الله سابع فيل يا مكة الفنبيل نسيتا msikilizi wyi mtu anavyosema almuqadima athania utangulizi wa pili fi bayani ma ywahiqu wuqua baadi taghiri fi lqurani kicwo cha habari utangulizi wa pili katika kubainisha yale yanayoweka wazi kupatikana baadhi ya mabadiliko ndani ya qurani wa anh siru fi jaali lirshadi ila amri lwilayat walimama na kwamba qurani ndiyo siri katika kuwekwa uongozo wa jambo la wilaya utawala na uimamu wlishara ila fadhaili ahli lbeit na kuishiria fadhile za ahli lbeit wa fardi taati na kufaridhisha utiifu kwa maimamu bihasabi batni lqurani wa taawili kwa kiasi cha undani wa qurani na taawili yake walishari bidhalik ala sabil ltajawuz na kulitambulisha hilo kwa njia ya kimajazi والرموز نكوي إشارة والتعريض في ظاهر القرآن وتنزيل نكوي عربي فتتظاهر ظاهر القرآن نو كريم شواكر. هيك إعلم أن الحق الذي لا محيص عنه بحسب الأخبار المتواترة الآتية وغيرها فهموا وما حتى أنباه هايكو تيس وكويني هاي أنباه هاو كو فهذا قواما وكويني أنباه هاو كو تيس كتكالا نخدار ذن زكوية قويه متواثرة زكويتاه لم أن هذا القرآن الذي في أيدينا قواما قرآنيه إليكم كوينو ميكو تيسي قد وقع فيه بعد رسول الله صلى الله عليه وسلم شيء من التغيرات بَعْدَ صلى الله عليه وسلم وأسقط الذين جمعوه بعده كثيرا من الكلمات والآيات نذر النبي صلى الله عليه وسلم صلى الله عليه وسلم وضعوا المرسل من المنجي مع المنجي ولي القران بعد صلى الله عليه وسلم عمر عثمان أه، أبي أبى بنكاد، سل زيد بن ثابت هذا هو اللي كان لما الصحابة، ومين كوسان لما كان يندق على لما هو الكتاب، وفي القرآن، كذا وسلم الكويت. سلام لما sasa anasema aanuwameondosha wale wenye wekusanya baada yake mtume saa a sallama maneno mengi na aya nyingi sikiliza sema waina alquran almahfudha ama dhukir na kwamba ile qurani iliyolingwa kwa yale yaliyotadwa almuwafiqu lima anzalahu llah taala qurani yenye kuwafikiana na yale na vile alivyoteremsha allah taala ما جمعه علي عليه السلام من القرآن علي كساني علي عليه السلام قراني وحافظ علي السلام علي السلام قراني يون إلى أن السلام السلام قراني يون علي حسن قراني يون علي السلام حسين يون علي علي السلام, علي, أن علي, السلام. حسين. علي علي محمد محمد يكون في صلاة جعفر جعفر يكون في على الجعفر يكون في صلاة الجعفر يكون في صلاة الجعفر القائم هو صلاة الجعفر يكون في, في, في عليه الجعفر يكون في صلاة الجعفر يكون في صلاة هي sasa vijana vipi labda kwa imamu wenu aawavijana wakikisemauonyeshimuhladahuklikaauayaaleg yote wanayozungumza kiahui kia muhamadhajmarifa anazungumza uranihio kmwapi iko katika pango uko samara samarasamur iraq kwenye pango jana tuazitaji kidogo habari za maji hapa wamba huyimamua kumi na mbili uko pangoni Ha, alipozaliwa kama wanavyosema wao si sema hajazaliwa wala hakuna kitu hicho sasa wanasema alipozaliwa alijificha mama ke, halibiba, nimba, skuyoyo. Nakazaa, skuyoyo. Mibake, Mibibake, Situ, yake alibeba mimba siku hiyo hiyo na akazaa siku hiyo hiyo mimba yake kuonekana baba babake alipofariki siku ya kuswaliwa ammi yake jafar akapita mbele at lakasl babake baba akatoweka lkatoekaghibasughra kwa muda fulani kutoweka kudogo kutoeka kudogo vipi kwa sababu alikuwa tayari ana mawasiliano na watu wanje albawabuni wale watu uau wanakaa pale kuna swala lako wamfuata mimi bwana na sala ili e achukua nampelekea imam lakini kwa hela toadaaus na kule yinginendaanatoa anawafikishia hivyo hivyo alipofariki fariki aka karisi mwanawe alipo ondoka yeye eh, akaja mwingine tok awa mwingine akaja mwingine wanne watu kalle jambo akile mmoja anadianali kwamba quamba aka toka takuwa mimi ile wanne akawambiya imamu aminambiya kwamba hataki tena unayibu amna uwakkala tena koye mwisho iyo Koum, baada ya hapo ikambiwai alheibatu lkobra lakini imamu na yuko pangoni nayo aahiyoran hiyo yokai ya kuifanya aa kuifanyakisoma katika hii ni jambo ingine mbali kabisa kazi yake wote chuki yaea ataivunja lkaba atavunja msikiti wa mtume atauna mwa maka atawafufua abubakar na omar aaaawu aishaatampiga hadi ya tair atafanya hivi ni vituku na atahukumu kwa sheria ya daudi duniani kuna visa sana niwe msomi vitabu takezolenu sasa mimi nauliza hivi mtu huyu anayesema maneno haya ni mwislamu kweli taki nijibu mimi hapa maneno haya ni maneno ya kiislamu kweli na maonaji kwamba maneno haya amekapoingia katika mikono ya makatfiri tutasalimika sisi kweli na ukafiri huu nukafirhumimi nimewanukuu maneno haya nasikumzulia wana sikuyafahamu ufahamu potofu mayunga alipokuwa akiandia kitabu chake zao na, na sakifa mimi nipewataja maneno haya akasema mimi nimemkuu vibaya sikuelewa alafu akanukuu maneno huku mbele yanaonyesha kwamba wao mashia wanasema kwamba hatuna kura nyingine zaidi ya hii leo kitabu lakini maneno tnslaetatoa katika mwelekeoa mazungumzo waiyo mimi likuwa nakuzungumza hu usafmusafu wa ali au musafu wa fatima nliposoma kitabu cha abdulah nasir hata mayunga alipokuwa akendee kwenye tafsiri yake chapa ya pili na ya kwanza nadhani pia amegusia swala hili waba huwa msahafu unaitwa msahafu wa fatima upo lakini nikawa msahafu mingine tu kuna msaafu chapa dkauania nn ilakinimsaafuu na nani lakini msahafu huu wala hakuna qurani tofauti na hii ni hii tu hi waksema o ni mambo ya kuzuliana tu kupakana matope ilopamoja kama nimelijibu kwenye kitabu hiki lakini i takanisome mbele wenu kama mtaniruusurusu yaliyozungumza kutoka kwenye vitabu vyao sasa je hiyo qurani inayosemwa ambayo iko nayo ali bin abi iko nayo ameandika alii bin abiutalib na iko kwa huyo imamu wao wa kumi na mbili ni qurani msahafu wenye qurani ambayo ni tofauti na qurani hii kimaandishi na kimaneno au ni ni ni ni, ni, ni tafsiri tu kama anavosema alhui nataka nisome katika كتاب ونشتريته في السوق الكاش، الكافر كتاب نشتريته، شوف، شوف، شوف، آه، اه الكليني هو الأصول من الكافي جزيئه في يوم اصول في يوم جزيئه في يوم جزيئه لثمانين يوم جزيئه في يوم ايه سالم بن سلمة على سلمة كنتم موضع قرأ رجل على أبي عبد الله عليه السلام وأنا أستمع حروفا من القرآن ليس على ما يقرأها الناس سالم بن سلمة على سلمة كنتم تموه على قواسم القرآن أتسمع أبو عبد الله يعني جعفر الصادق نلم الفكليزة للهُروف التي القرآن ويوه فقولنا ونفسمات فقال أبي عبد أبو عبد الله أبو عبد الله يا تسلمي كف عن هذه القراءة اقرأ كما يقرأ الناس يزوي في كما حتى يقوم القائم عليه السلام بكرة كتسمام مهدي عليه السلام فإذا قام القائم اقرأ أو قرأ كتاب الله عز وجل على حده وأخرج المصحف الذي كتبه عليه ما الكتاب إن شاء الله بسوق ثلاثة ما أتنكره من تهرف علي وبك علي سنة وقال أخرجه علي إلى الناس مسافه علي ألمتوه وطوات, وطوات وطوات حين فرغ منه ألف ماليزة ألف ماليزة وانديك وكتبه لك عليك فقال لهم أتوالي وطهار هذا كتاب الله عز وجل كما أنزله الله على محمد قد جمعته من اللوحين هي كم يختازون الله؟ قال الله لموسى وشكون محمد: لما فك سني بيني ما دلوايلي فقالوا: هو ذا عندنا مصحف مصحف جال فيه القرآن لا حاجة لنا فيه. سيدناه هي القرآن المصحف المكسيني. دنياك القرآن أطلشنا المصحف. فقال ما والله ما ترونه بعد يومكم هذا أبدا. عليه الصلاة بس تونا سلمت فو بعد عليه وهي إنما كان علي علي أن أخبركم حين جمعته لتقرأوا من يمتلك بين الشيعة وقتلة وقسامة إيه إلي من القرآن ولكن يظن كما حين تأتي بس هي إيه رواية سيدة كوسول الكافي رواية من أمرت كارونة الكافي الأخ في الليتر. aysa sura moja hivi je sura hii ilivyo katika hawa maneno haya ni haalua wanaenaya waislam amdodosa mmoja shikakul yj ni muislamu kama si mislamu jee kitabu chake kilichobeba mambo haya a moto kabisa mwingine kama mtabakiwa na mahali pa kuchukua lshngiuon tabakiwa dini yenu diniyentchua wapi kutoka abu huraira au towakina nani takuw hamna mali pa kwenda ila mrudi tena katika misingi ya ahlisunnati waljamaa haya tujalie kwamba nukta kwa hii tumemaliza katika kitabu yahudi juma ya pazia nilipokuwa ni wa nikitaja orodha wala wachuoni wenye kupinga wenye kusema kwamba qurani umepotoshwa nikamtaja mwanawachuoni mmoja akiitwa habibullahi fo iumri ya kitabu hiki ni ni ni ni na nikayanikuu maneno yake yanaonyesha kwamba yeye pia anasema riwaya za kukotosa qurani ni mtawatir enowa ni potile maneno mali ali أمام هذا النبي صلى في عليه وسلم يقول لك هذه النبي صلى الله عليه هذه الروايات لا دلالة فيها على وقوع التحريف هذه النبي صلى الله عليه رواية يقول هذه الله يقول الله ilqurani katika qurani hizo riwani nazitaja bilmaana lmutanazai fihi tahrifu kwa maana ile ambayo watu wanazuzana ndani yake hii taarifu kwa maana ya kwamba mashia wanasema kwamba qurani imepotoshwa shia waasema hapana sisa kusemi hivyo sasa tahrifu kwa maana hiyo ya kubadilishwa baadhi ya aya asema hilo hizo hadiثi hazina maana hiyo watwdhihu dhlik laufanunziwa hilo anasema in kaثيra min riwayat ikanuku kwanziyao hakwa windi katika simulizi w in kanat dhaعifat لsanadi hata kama zikiwa zi na sanadi dhaعifi فإن جملة منها نقلت من كتاب أحمد بن كتاب سي... أحمد بن محمد بن سيار. جملة أو سهام كتب الروايات زمن كليمة كتاب أحمد بن محمد بن محمد أحمد بن محمد السيار. حتى كما الذي اتفق علماء الرجال على فساد مذهبه. mtu ambaye wanewafikiana wana wachuoni wa rijali yaniwapokezia wapokezi wa hadithi juu ya ufisadi wa maheredu yake waannahu yaqulu bitanasuk na kwamba huyu bana anazungumza kuwa kuna tanasuku larwah tanasuku ni kwamba wanaitakidi katika baadhi ya mashia kwamba mtu akifa haki moja kwa moja akifa roho yake inahama kutoka kwenye mili wake kama ayeye ni mtu mwema kama ni mtu movu mathalani itaingia kwenye mnyama mwovu kama ngurue mbwa au na wanyama wengine madhalilu k roho inahama k ataadhibika kama au punda atakua kazi yakudoesha mizigo kwa kadri ya muda fulani punda ile akisa roho inarudi alafu anafulemt narudi tena inakwenda ra kwa watu wengie hivyo hivyo anakuwa inahama lakini aswaj pamojaaaslarwah sasa huyu mshia huyu ahmad bin muhaad saya ana itikadi hiyo kwa waiouiasema kwanza huyu afai hizoriwaya zinaothibitisha kwamba qurani imepotoshwa ziepokewa wa huyu mtu na huyu a yake ni fasil mii namjibu kwamba sikui maneno haya yanafanana maneno ya talaskai kuhusu ai umar auhusiwaabsaba riwaya ibn riwaya nyingi iepokewa hakupitia kwenye kitabu cha chaahuhaasaya طيب في شاكا سامة ومن علي بن أحمد الكوفي في رواية كتاب القرآن بن أحمد الكوفي الذي ذكر علماء الرجال أنه كذاب مثل ما يقول رسول وفكيري ولا سمع مور وأنه فاسد المذهب نقول يا من المذهب بايع تتكلم عن إلا أن كثرة الروايات لقول المقومين أن كثرة الروايات تورث القطعة بصدور بعضها عن المعصومين. ويني والسيموليز التي فيها القرآن زينب زي في طوال وحكومة زينب لنتوقع ما يمام ما في رواية ويني أحمد بن محمد بن أو كتبوا علي بن أحمد الفوفي فيه ويقال ماذا يريدون بايا لكن يشبكوه ينجي إلا أن كثرة الروايات يشبكوه ولم ينجي ورواية تقولون رواية من تورث بعضها عن ya kuwa daraji yake zimetoka kwa maimani maasumin wala aqal min alitminani bidhalik na hapana kwa kiwango cha chini kabisa kinachotupa utulifu wa kukubaliana na hilo wa fiha ma ruiya bitariqi murtabar na zipo katika hizo pia vile vile zilizopokewa kwa njia ya kuzingatiwa fala hajat bila ila tkalumu fi sanadi kulli riwarati bihususi hiki hatuna haja ya kuzungumzia kuhusu sanadi sanadi na kila, kila riwaya kwa upeke wake mimi katika maneno haya nikasema hata huyu abulqasim lhui anakubali kwamba ndani ya mashia kuna riwaya nyingi zinazohibitisha kwamba qurani imepotoshwa na kuna baadhi ya riwaya hizo zimepita kutoka kwa imamu masumini huu ndio ufahamu wangu mimi ulivofahamu katika riwaya hii na ndio maana nikamtaja hapa kwamba katika wale wenye kusema kwamba qurani imepotoshwa na huyu naye pia vilevile nikamtaja kwa sababu ya kauli hii nipowataja kule wanawachuoni ambao wanasema qurani haijapotoshwa nikamtaja huyu kwa kaulili nyingine kwa sababu kuli anapinga lakini hapa anakubali zile riwaya otoa kwa, kwa masumin sasa nauliza swali riwaya inayotoka kwa masumin kwa imamu masum ikiwa imethibiti kwamba imetoka kwake kama anavyosema alhui mimi nitachukua natakiwa wee au kama wele shia unatakiwa uchukue aniyosema imamu masum au uchukue ufahamu wa mtu ambaye si masum ikiwa ya pata mazeguahlulbeiti بلا شك ودفن من دفن كونه معصوم. [Speaker B في رواية في الزيتونة كواتي، أنا رواية هندي بما كوينا كوكيواية كينا كوزينغاتيوا، فينا هندي. إن كثرة الروايات تورث القطع من بعضها عن المعصومين، ولا أقل من الاثمناء بذلك، وفيها ما روي بطريق معتبر، فلا حاجة بنا إلى التكلم في سند كل رواية. vihususih hayai maneno ameyazungumza alu na mimi hataa kuyasoma nimeyafahamu hivyo sasa wewe sema hapana haya maneno maana yake sio hiyo alafu ulete maana yake anakusudia nini mi nafuta kwama hapa nimekosea nilifahamu kimakosa ikiwa hayo maneno nakayazungumza yanaendana na kanuni za lugha ya kiarabu na sio vile napona wewe sasa ndugu yetu anitaka maneno haya ayatajiwe na akiyaona yeye ataingia katika wahlisunna waljamaa maneno yako hapo atapata nafasi baadaye insha allah ya kuleta maelezo aksiktukie hi labda niwaulize kidogo kwa mujibu wa maelezo haya lilioyatoa tunajifunza nini leo lamewawaina nawauliza nyinyi sasa tunajifunza nini katika <mikin> haya labda imamu unaweza kutusaidia kwamba tunajifunza nini katika haya naona <mikin> kuna watu tuingine zakawa wamesikiliza lakini hawajaelewa sasa so, tumejifunza nini kwenye maneno haya nukuuhi au liku mesikilizia kidogo <mikin> أنا أنا أنا او ما أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا بس يا أنا نعم. أنا أبو mundo do poder da nação de cheia na na para basi mi sina taarifi katika maelezo yako lakini nachokisema nakuambia kwamba kwenye kitabu yahudimkazii kusema kwamba kuna kazia baina hitu sisi na mashia nza zipai kufumgiwa macho na wala hatuwezi tukakaa katika meza ya maelewano bila ya kujadiliwa na kkupatia ufumbuzi hizo hatuwezi tukafumba macho tukasema ah, basi tukasemabasiaishi haiwezekani nikisema hivi haiwezekani sio kwa maana kwamba staki umoja walijaribu watu wakashinda mwaka elfumoa mia ti na arobaini na kadhaa kama robaatia hivi wasija wanawachuoni wa kiislamu ulimwenguni wanawachuoni wa kiislamu ulimwenguni waliona kuna umuhimu wa kujenga umoja na kuwapunguza ikhtilafu zilizopo baina ya mashia na ahlissunnati waljamaa chuo kikuu cha ashar kwa wakati ule kikatumia nafasi yake ya nguvu iliyokuwa nayo na kukubalika katika ulimwengu wa kiislamu kulisimamia suala hili chini ya uongozi wa aliyekuwa mkuu wa chuo kwa wakati huo shekh mahmud shiltut wakaalikwa maulamaa wa kiislamu sehemu mbalimbali ulimwenguni kuhudhuria mkutano toka wakuzungumzia kuleta ukaribu baina ya ahli sunna na mashia na kujaribu kupunguza mwanya wa mpasuko uliufa ulkuupunguza urudi kidogo angalau wina afadhalika na wakati huo chama cha ikhwan muslimin muslim bradhah ina watu na ndio haraka ambayo ilikuwa inaonekana ina nguvu kwa wakati ule mufakiruna wao walikweku katika wanaohudhuria mkutano ule ni wanawachuoni wa annajafu ويقولون ان الاشرف الاشرف هو الذي يقولون ان الاشرف هو الذي الشيعة ان كتك هو الذي يقولون كتك الاشرف هو الذي يقولون yshekh muhbu الdيn الhaطib hduria yiko doك moja dotur mustafa الsibaعi yeye alhdhuria pia katika mhadarakatika nadwa ile kongamano lile warsha ile alhdhuria na ame elezea ka mftasari kua mujibu way aloyaona yeye kwenye kitabu chake toita maka alsunnat wa makanatuha fi tashrici lislami sunna na nafasi yake katika sheria ya uislamu katika utanguliza milizungumza ili jambo na baadhi ya waandishi wameandika mijaladake kuhusu tukio hili kama kitabu naitwa takribu baina madhhabi na ahli sunna kitu kama hiho taribu mjaladi miwili mitatu hivi kuna mambo yalipita pale ya itifaki kuna kadhia zilidurusiwa juujuu alafu ikapita itifaki kwamba tusizungumzani tena wanawachuoni mashekhe makhatibu wahadhiri wa ahlisunna wanaposimama wasiamshe isia katika kuyazungumza mambo yaliyopita yaliyopita na wakati huko nyuma kuhusu ushia waheshimu madheebu ya ushia Wawo, wawo, wawo, na mashia nao makatibu wao wahadhiri wao wataalamu wao mbali wanapozungumza au wanapoandika wasizungumze kuzungumza ubaya kwa ahlisunna waljamaa vitabu vyao hata wale watu watukufu kwao wazungumze kwa, kwa ihtiram au wajizuie kabisa alafu ili kuleta ukaribu zaidi masomo au baadhi ya mambo yanayohusu ushia kama fikhi ya kishia isomeshwe azhar na yale mambo yanaoahusu ahlisunna fikhi ya madhhabi nne isomeshwe katika vyuo vya kishia kama vile najafu kama vile qum ikaw hii ni itifaqi na mengine mengi yamitani siwezi kuya taja yote shekh aibuddini alkhatibi akasimama akapinga kusema mimi sikubaliani na umoja ya huu sisi tuna mambo ya msingi kabisa yanazotofautisha baina yetu sisi na mashia ambayo hayawezekani kufumbiwa macho ni lazima ya jadi hiyo yapatikana ufumbuzi wake lakini tunaweza kukubaliana hapa tukawa tumeazika hanamo lakini ikwa kawa vile moto tumefumika na nyasi mbichi nini nyasi kawa ikawa tazama iokawa bii hakuna moto lakini wakati wwote unaeza kulipuka moto ule tusikubali kuondoka hivi hivi bila ya kujadili nukta baada ya nukta na wale walio wakika baki waiache bakili washike haki huu ndo msimamo wangu na akawa ameandika mswada wake na baadaye ukaandikwa mswada ule kaatikamakitabu ikaitwa alkhututu larida kitabu maarufu kwa kiswahili kifanya tarjama nabaadhi tanzania kunfanya tarjama kenyashmadsalaatarjama kakita misingi mikuu lakini muhibu dini lkhatibu aliliona ili lakini pale watu walimtazama vibaya huyu nini huyu wahabi huyu kutoka kuletea shida hapa watu washaafikiana wote wakuleta mambo ya zamani mambo ya mifarakano ikawa kuna tuhuma ambazo anapelekewa kuonekana kana kwamba ni msaliti kana kwamba ni kibaraka mtu asiyetaka umoja kazia yake ikapuuzwa kazia yake ikapuuzwa na watu wakaona kwamba hoja aliyetoa si ya msingi ikachwa mustafa sibai duktoru anaelezea sasa aasema mimi ikawa ni mmoja katika wale watu waliohamasika na maazimio yale ikawa inakwenda mbio sasa kuunganisha na kuyafanyia kazi yale ambayo kuhakikisha anafanyia kazi yale ambayo tumayafikiana kweli wakaakikisha ndani ya azhar ikawa fithi ya kijafa jafaria ya kishia inasomeshwa يقال رسول الله الفقه على مذاهب على المذاهب الخمسة مطالب كم يكون الفقه على المذاهب الأربعة تسجل الكتاب يعني على المذاهب الخمسة مذهب تامة مذهب حنفية مالكية شافعية حنبلية جعفرية أظهر يكوى أن سلوش الله سبحانه يمكنك ان تتحدث عن في او الشريك او الشريك او الشريك او الشريك او الشريك او الشريك او الشريك او الشريك او الشريك او الشريك او الشريك او الشريك او الشريك او الشريك ni kenda zangu lianoi imekutana na nami sharafudin al musawi husain kazungumza wakati nimerudi zangu dimashi yy ilikuwa ni mkuu wa kitengo wa kitivu cha sheria na kanuni kitu kama hicho katika chuo kikuu cha chaaass nikaletiwa taarifa kwamba kuna kita kime toka... <coughs> kitabu kimetoka kitabu nilikuja nacho basi enebasi nakuonyesha kuna kitabu kimetoka chaitwa abu huraira kitabu hicho mwandishi wake ni abdul huseini sharafudini al musawi nyambo nyambonyambo abu huraira na kumkufurisha sasa mi nkashangaa sisi tuliafikiana kule tusizungumze kuhusu masahaba kuhusu hili nkajua kwamba hawa watu hawataki hawa umoja hawa wachokitaka ni masuni way mashia lakini wao kusema waendele na ushia wao na wasuni waendelee na usuni wao hili jambo haliwezekani haya sizungumzi kwamba anazungumza kwa uchochezi ameyzungumza yeye aliebashiri jambo hili akawa analiendea mbiro wanawachuoni wa halisunna wakunyamaza kimya alijibiwa kuna huyu akaandika kitabu u anaitwa abdrahmani abdullahi araialzurai akaandika kitabu naye abu huraira waaqlamu lhaqidini abu hureira na kalamu za watu wenye chuki akaanza kumdonoa donoa dono, dono, mmoja baada ya jingine ugonvi kariitena upya yale yaliyozungumza muhibudin lkhatibu yakiwa ni maneno ya kolu kwamba jamani hatuwezi kuleta umoja wsisi katika safu yetu kama haya mambo hayatajadiliwa kiwelimu tukayafuta ili abasi sasa mwenye chuki asi na chuki zake awaki mtu ambaye ameamua kupotea apotee katika upotevu wake lakini kusema tusahau umoja wetu mimi tusahau ufarita zetu tulete umojo hakuna umoja mmashia wawa hawalikubali ndani vitabu vyao pia wanayazungumza haya kwamba hilo hawalikubali kwa hiyo ina jambo nikafeni sasa katika mambo ambayo wao wanayapigia sana na kuya sana ni suala la ukhalifa nawakaifanya suwala ya ukhalifa ni moja katika nguzo muhimu sana ndani ya madhehebu ya ushia wakaona kwamba ni jambo katika misingi ya uislamu hapa huyu bwana anaitwa almujadid alsheikh muhammad ridha almudhafar huyu ni dini wa kuliatu lfiqhi fi lnajafi alashraf ni وكتبوا تفكيكتك كليا كتكتك تفكيكتك تفكيكتك اشرف يالنجاح الاشرف العراق لكن هيك تاويك محمد رضا المظفر تتبتت عقائد الاماميه بتكاد زى اماميه الشيخ يعني انا ثمانيه نعتقد ان الامامه اصل من اصول الدين la yatimu limanu illa bilitiqadi biha sisi shira tunaitakidi kwamba uimamu ni msingi katika misingi ya bili imani haitatimia ila kwa kuitakidi uimamu kisha akaendelea akasema haitafaa kufuata tu kuwafuata akina baba na watu wa familia na walezi kufuata fuata tu bali hakuna abudi au ni wajibu kwa kila mtu utafakari katika suala tauhidi na utume kwa hiyo akasema katika maelezo yake kwamba uimamu nao kal imama tu istimraru lilnubua uimamu ndiyo uendelezo wa utume kama mtume salaa wa sallama ameshafariki lakini ule utume wake sasa una maengelezo wake nao ni uimamu unafuatia akataja dalili akataja wwoja mbalimbali ونعتقد ان الامام كالنبي يجب ان يكون معصوما من جميع الرذائل والفلاحش ما ظهر منها وما بطل من سن الطفوله الى الموت عمدا وسهوا كما يجب ان يكون معصوما من السهر والخطا والنسيان لان الائمه حفظة الشرع والقوامون عليه haluhum fi dhalika hali lnabii tunaitakidi kwamba uimamu ni kama unabii kwa hiyo ni wajibu kwa imamu kuwa ni maasum awe amekingwa na kufanya makosa amekingwa na makosa yote na mambo machafu yote yaliyo dhahiri na yaliyojificha kutoka uumri wa utoto mpaka kufa iwe kwa makusudi au kwa kusahau kama vile ambavyo ni wajibu imamu awe amekingwa na kusahau asiwe amesahau wala kukosea wala kusahau pia kwa sababu maimamu ndio walinzi wa sheria na ndio ikuisimamia sheria hiyo ya allah tabaraka wa hali zao ni kama hali za manabii kisha akataja sifa za maimamu akataja alioyataja sasa ukiwauliza hawa ukiwauliza hawa mna ushahiji gani juu ya masala ya isma kwamba maimamu wamekingwa na makosa mna ushahidi gani juu ya kwamba maimamu hawasahau tangu kuzaliwa mpaka kufa mna ushahidi gani katika mambo haya atakutajia aya tuliosoma jana katika darasa iliyopita aya ttathir lakini aya ile nadhani mlielewa jana na mna maswali ya kuwauliza ukikutana nao waulizeni lakini jifunzeni zaidi kwa so sababu sijukachukua baadhi ya vitu tayari ushajua jifu jifunzeni na ukishajifunza ukiwa na misingi hakuna kukurubaisha sasa naukiwauliza huu uimamu mnaosema nyini ni kama l- unabii uimamu ni kama l- unabii hii nukta ameitaja huyu na ameitaja mwenye aslushiati wausuluha uimamu ni kama l- nabii kama l- unabii kwo allah ndie anamchagua imamu na jambo hilo haliendi kwa kiari ikiwa salsuala liko kama hivyo kabla sijaingia katika kutaja dalili kama uimamu ni kama unabii je itafaa kwaimamu kujiuzulu kwa mfano wewe ukiwa mbunge ukiwa waziri hata ukiwa rais unaweza ukajiuzulu walo anawezekana hayo ayotewaafanya wate najiuzuli lakini utume je weza uzuri ulishasikia kuena nabii alijiuzuri labda ulisikia nabila zakaria huko daudi likwenda akaamua bwana mimi kwanzia leo si mtume kwenda basi sasa kama uimamu ni kama unabii إن شاء الله، إن شاء الله، إن شاء الله، إن شاء الله، إن شاء الله، إن شاء الله، إن شاء الله، إن شاء الله، إن شاء الله، يوم يوم ukhalifa ni msingi katika misingi ya dini imani hawezi kutimia ila kwa hilo tupeni ushahidi watakusomea hadithi nyingi sana hadithi ziiko nyingi sana haya tupeni ushahidi wa kwamba hao ambao hili niliwataja kwamba ndo maimamu kwamba hao ndio waliokusudiwa na sio hawa tunaosema sisi mimi nazungumza maneno haya kwa ufupi ufupi na katakata watakwambia ni hadithi inayoitwa hadithi ya ghadir khom hadithi hii ndiyo ambayo ilitumika kumtangaza au tukio hili ndilo lilithibitisha si ukhalifa wa alii bin abialibi na kizazi za chake kwa tangazo wa la wazi kabisa