wasalimengineaisana moja zuri sana mii nasema miaka mingi sana mashia aliu wakiwachezea ahlisunna harfu wakiwachezea nusu uwanja wakiwashambulia kwenye lango lao kama ni mpira n mfano wa mpira buhari kasema kwenye buhari hivo tarifa tabari aliaanya wakati huo vitabu vyao huwezi kuvipata anleo walikuwa wakifanya tabia hiyo wakinukuu wamataua awiu wakifayawa kitafuta vitabu vyao vipat si rahisi maana utatembea ahisi ndomanautatembea apaarsalam na tanzania kwa ujumla ka mashahe wengitezao wakishia na vitabu vingi hawana wenyewe husshiawenyeekwahiyo wanashindwa kufahamu shia wanasema nini hii ni nukta ya kwanza nukta ya pili ingikuwa ni vizuri sana angekupa mfano manawachuoni gali huyo katika ghulati ambaye mimi nimemnukuu tena katika masala gani ni kweli mashia wako makundi mengi mashia isinasharia ambayo ndio imamia na nndio hawa haw wanat jafaria hawa ni wamoja ote majina yao imamia sharia jafaria na majina mengine rafida lakini ndio hao hawo pia kuna mashia ismailia na kuna mashia zaidia na kuna mashia wengineo na makundi yao makundi yako mengi kusema ukweli mimi nnachokifanya vitabu vyote livyokwa mbele yangu hapa na vingine ambavyo havipo na onukuu hakuna hapa kitabu kimoja cha maghulati ambao wao kwa wanaeta magulatia sabbu wao nawazinatiaa sharia i atia gula mimi itikadi yangu kwamba shia asharia ni katika ghulati kao na vitabu naovitumia uwajibu wao ni vitabu vyao ambavyo ndani yake kuna guluu sasa wao kama wana maghulati mingine wasiokuwa wao misikwatumiasina vitabu vyao mieshashaasha nai asala aslushiat ya usuli wake nachapishwa irani sijui biharu lnwar svitabijani vyote vinachapisha huko irani kwa mashia imania na sio mahunasi isipokuwa kuna kitu kimoja wao wanataka kukificha kukwepa katika hili yane wanataka kujiziba kwamba wao sio sasa mimi niktaka mifano mitatu au miwili au hata mmoja unaonyesha kwamba huu ni usimamo wa ghulati lakini mimi nasema hoshia ya sna sharia kama waghulati sabaia na winjineo na wataja sabaia wasema hivi kuhibitisha kwamba yubabnllah vivu saba lakini hawawezi kutaja mfano hata mmoja kati ya qurani msimamua kuhusu qurani kuusumasahaba na mingineo yote inatoka kwenye vitabo vya sheria imamia katika kuhibitisha kwaashia inasharia imamia ni ghulat kesho insha allah nitakuja na kitabu kimoja hapa taitwa manla yahdhuruhu lfaih manla yahdhuruhu lfaqih ni katika vile vitabu vyao vinne vikubwa wanaovitegemea mashia kabla kusoma kitabu hicho au vitabu hivyo nitasoma yale anayosema sharafudini ylmusawi abdulhusain kuhusu vitabu hivyo na anavyovipa wasifu wake huyu si katika ghulati wa wanezikatia kwamba ni mshia sana mwenye kitabu kile katika anaosema kwamba ni mambo ya uzushi yaliyoleta naghulati ndani ya mshia ni shahada ya tatu hii ni challenge naitoa kwa mashia si hapa tanzania tu wawafanyi tarjama hata wale mashia wa kiirali na wengineo watutajie ni imamu gani katika maimamu wao aba kwamba ni maimamu ni nani katika wao aliongeza shahada ya tatu ima katika aana au nje aliya aana wshadu wao alia waliyllah waotoawapi sasa ukisoma kwenye kitabu chamalyahdhuruhu lfaih ambacho tutakihudhurisha tutasoma liom ndani yake anasema kwamba hii shahada ya tatu imezushwa na magulati ونفوض يجب ان الشهادة وفي من يكون هناك من يكون هناك من صلى الله من وسلم هناك من يكون هناك من يكون هناك من يكون هناك من يكون هناك من يكون هناك من يكون هناك من يكون هناك من يكون هؤلاء مجد هاقول الإمام من أسانا يتحق هاقول الإمام على يسانا حتى ما أقول أنت لما مواء على يسانا قوام بعض هنا أشهد أن أمير المؤمنين حجة الله أو أن علي ولي الله لا هذا الشيء أفاسي بأس ربا رباء أولا يتنبوه إذا سيئة سيئة كبيرة كما هاقول أين لأين لكم هذا متوافي ليالك السماء اللي لبنا kutoka to ka injewu islamu omo <laughs> kuƴanano kine abdullah saba abdoullah bine saba alikuja na mo zigoyaki wan haka watu fisawati ɓaɗo nina