بعد أن آه كنت من سبحانه, سبحانه وتعالى لكم تكيير محمد صلى الله عليه وسلم الشيخ أن تسمى أحيك من وتعالى كَوَيْكَ كوى من أدام من من أَمَانًا الأمانان التي جعل الله لعباده أحدها قد انتهى وبقي واحد يقول الله سبحانه وتعالى وما كان الله معذبهم وأنت فيهم وما كان الله معذبهم وهم يستغفرون لا هزي ما نبيل سبحانه وتعالى كتوبة سيسي أمة محمد صلى الله عليه وسلم كما نكينغا ya adhabu za mungu amana ya kwanza imeshaondoka nayo ni pale ambapo mungu subhanahu wataala aliposema hakika mwenyezi mungu subhanahu wataala hakuwa ni mwenye kuwadhibu ummati muhammad sali llahu lhi wasallam hali ya kuwa mtume yuko na sisi bimaana wakati ambapo mtume sllawslam alikuwa ni iko hai بس من يزمه حتى وقت وان يطلع مدام بيئين أقال من يزمه أسنج ويزرق شوش يقوى ذب أمة محمد وقوى كنتم صلى الله عليه وسلم القواناو الأمان الأول وهو كان وجود النبي صلى الله عليه وسلم بين أمته عندما كان النبي صلى الله عليه وسلم حيا كان هذا أمان من العذاب وبعد أن مات صلى الله عليه وسلم بقي لنا أمان واحد وهو الاستغفار فما دام المسلمون يستغفرون الله سبحانه وتعالى فهم في أمان من العذاب ولن يعذبهم الله ما داموا يستغفرون صلى الله عليه وسلم الفخوة بقحاي لمصر زاكي يأي رتومه إن كما في الكينغا يا واتو ولويشي زمزيلي na adhabu ya mwenyezi mungu subhanahu wataala kama tulivyosema na hiyo mungu ameithibitisha pale katika aya aliyosema shekhe kwamba mwenyezi mwenyezimungu subhanahu taala anasema hakuwa mwenyezi mungu ni mwenye kuangamiza nyie watu wa ummati muhammad hali ya kuwa mtume yuko na nyie amana iliyofuatia ambayo iliyobaki ni amana moja nayo ni amana ya watu kudumu na kuumba msamaha kwa mwenyezi mungu subhanahu wa taala alistighfar mtu mwenye kudumu na kuomba istighfari kumwomba msamaha mwenyezimungu wakati wote basi hiyo inakuwa ni kinga yake yeye na adhabu ya mwenyezimungu subhanahu wataala mwenyezimungu hawezi kumwangamiza hayo yakuwa ni mwenye kumwomba msamaha allah subhanahu wataala kwa hiyo hii ndio amaana ya apili ambayo tuneobaki nayo kwa sasa wlilistifar fawaid adida yul llah subanh wtaala فقلت اسْتَغْفِرُوا رَبَّكُمْ إِنَّهُ كَانَ غَفَّارًا يُرْسِلِ السَّمَاءَ عَلَيْكُمْ مِدْرَارًا إِذًا الِاسْتِغْفَارُ سَبَبٌ فِي نُزُولِ الأَمْطَارِ يُرْسِلِ السَّمَاءَ عَلَيْكُمْ مِدْرَارًا أي أمطار غزيرة هذا بسبب الاستغفار ما دام العباد يستغفرون ربهم فإنه سيرحمهم وينزل عليهم الأمطار hakika hakuna kitu ambacho mwenyezi mungu kakiamrisha kikawa hakina kheri zake mbali na kuwa mtu kudumu na kuomba msamaha kwa mwenyezi mungu ni kinga paka yeye ya kuangamizwa au kutelemsiwa adhabu kutoka kwa mwenyezi mungu mwenyezmungu wa taala bali mtu kudumu na kuomba msamaha kwa mwenyezi mungu mwenyezmungu wa taala ni moja katika sababu ya kutelemshwa nema na kheri mbalimbali za mwenyezi mungu ambazo nema kubwa kabisa ni neema ya kutelemka kwa mvua ametoa aya katika surati no mwenyezimungu anasema fakultu staghfiruu rabakum innahu kana dhafara asema nikasema mwombeni msamaha mwenyezimungu mula wenu kwa sababu mwenyezimungu ni mwingi wa kusamehe kisha akasema faide za kufanya hivo faida za kuomba msamaha kwa mwenyezimungu yusiri lsamaa laikum mwenyezi mungu atakuteremshieni mvua yenye heri jamani kuna sehemu hawa momgi mwenyezi mungu lakini mvua ikishuka basi watu watakufa watu watafanyaje watu sij mambo mengi ataaribika lakini mwenyezi mungu atakuteremshia atakuceremsheni mvua yenye heri yenye baraka yenye kipimo ntalima ntavuna na mambo mengine mengined إذا الاستغفار سبب للغنى من الفقر. كل فقير إذا أراد المال فعليه أن يستغفر الله. لأن الاستغفار سبب للرزق. يمددكم بأموال كل ما تشاء من الأموال. يبارك لك في مالك، يبارك لك في زرعك وفي مزارعك ويمددكم بأموال وبنين. يمددكم بالأبناء والبنات. من كان عقيم فيستغفر الله سبحانه وتعالى يرزقه بالابناء الاستغفار امر عظيم يجلب امور كثيره للمسلم اشياء كثيره يرسل السماء عليكم مدرارا ويمددكم باموال وبنين ويجعل لكم جنات ويجعل لكم انهارا pia katika faida za kuomba msamaha kwa mwenyezi mungu subhanahu wa taala asema mja anapodumu na kuomba msamaha kwa mwenyezimungu akawafanya istikhfari nini nyingi sana ndugu zangu mwenyezi mungu mbali na kuwa anatetemesha mvua yenye kheli wa yumjijkum mwenyezi mungu anakupeni mali unapomuomba msamaha mungu basi ujue ni moja katika sababu za kupata mali kupata utajili sheha anasema unapokuwa ni maskini huna riziki basi mjitahidi sana kumwabudu mwenyezi mungu lakini ujitaidi sana pia kumuomba msamaha mungu kwa makosa ambayo labda pengine uliyafanya basi inakuwa ni sababu ya wewe kupata nema na wewe kupata riski na kupata mali mwenyezi mungu ana katika mashamba yako mwenyezi mungu b katika kazi yako ndogo tu ambayo nayoifanyaboa utafute sababu usija ukasemasheh msikitini alisema nikisema nikisemastafillaaillah napata pesa basi wengi naa msikitini unashinda msikitini ndo kila kitu naysheh <laughs> chukwakajembe kako nenda shambani unapiga jembe lako halafu alafu nahuku mwenyezi mungu kwa sababu ya hili jembe na kikashamba. iwe ni sababu ya yawewe kufungukiwa na riski una baskeri yako anafanya bodaboda mwenyezimungu anakufunguia riski kwa sababu tayari umeanza kutengeneza chanzo ambacho mwenyezi mungu atakupa heri fanya kazi fanya kazi kidogo lakini bora kwa li kazi ya halali na unamuomba mwenyezi mungu msamaha mwenyezi mungu kupitia hiyo kazi anakupa lakini usiji hapa msikitii undokufanya nja masahaba subhana allah masahaba walikuwa wanapishana bana wewe mimi leo naenda sokoni kuuza nguo wewe nenda kwa mtume kapate maalumati kesho eemimi nitabaki kwa mtume wewe utaenda sawa jamani kwa hiyo kuomba msamaha kwanza kunaongeza mali kisha nasema eh, na mwenyezimngu atakuruzukuni watoto ukiwa ni mgumba huzai mwenyezi mungu siende kwa mganga anakulia pesa zako bul kuna magonjwa ya kwenda kwa daktari akakutibu ambayo amethibitishwa umepimwa ukajulikana kwamba labda chako lakini sio kwamba labdawew kihksafishwe aiis jnaaini unaendaka jaaakea shanga zake kiunoni ya kuku ndio kwa hiyo msamaha ndugu zangu sepa, kuna- kunaleta neema ya watoto na usisikie kwa manema ya watoto ndio uende wa watu wa watu ni, dambi, ni, ni, ni lana. Oh, shek. wenzetu kwa uko watot ni kuauahauatu utasikia ndoa imechukua milioni unakuta labda hapa hajaoa sio kazi ndogo watu huko lakini hamsiniauta engine ladaengineengielakitatu lakine lakitano akitano na, na, na, na, na chumba kimoja حلال نعم والإستغفار سبب لغفران الذنوب من الله سبحانه وتعالى فكل إنسان يخطئ ويفعل المعاصي ولكن مهما فعل من المعاصي ومهما فعل من الذنوب ومهما فعل من السيئات فيستغفر الله يجد الله غفورا رحيما يقول الله سبحانه وتعالى ومن يعمل سوءا او يظلم نفسه ثم يستغفر الله يجد الله غفورا رحيما الله سبحانه وتعالى مهما اخطا العبد ومهما اذنب الا انه يغفر الذنوب لو ارتكب ما ارتكب ان الله لا يغفر ان يشرك به ويغفر ما دون ذلك جميع الذنوب إذا استغفر العبد فالله يغفر له سبحانه وتعالى، الله غفور رحيم. والاستغفار من صفات المتقين. شيخنا سيما كاسكافايدة زامنتو كوبا نسماها. زاني هي سؤال الأمريكية حكونا مكاملين في الميان. كي لامتونا كوسيه؟ إي والله. كي لامتونا كوسيه؟ سيدي. لا سازمين اللي بينا في جيسابو. لكن نتيجي نغير مقصاها ونقوتها kulikoni mema yako sasa anasema shehe kwamba dawa ya hayo makosa ni wewe kurudi kwa mwenyezi mungu na kumwomba msamaha watu wanasema katika sili ya mapenzi mazuri kwa wanandoa ni kuombana msamaha pindi mnapokoseana kwa wale ambao hawajaoa huo mlango hawaujumi kwa wale ambao tayari wako katika maisha ya ndoa unajisikiaje unapokosewa na mke wako akaja akakupigia magoti usiku saa nane saa tisa mume wangu naomba umsamehe hapo yote mkeulu kwenye nafsi hata kama mlima yanisha msamaha una athari kubwa sana na maana ndomana mwenyezimgu mja oyote pinapomba msamaha mwenyezi mwenyezimngu anampa kwa hiyo kudumu na kudumunasthfar ni sababu ya kusamehewa madhambi na ukiwa na madhambi unaingia motoni na madhambi yanaposamehewa basi unaingia peponi kwa nini tusiingie peponi kwa kumwomba msamaha sana mwenyezi mwenyezimngu kwa hiyo heha anasema miongoni mwa matunda ya kuomba msamaha ni kwamba tunasamehewa madhambi yetu sheha ametoa aya mwenyezi mungu anasema yoyote mwenye kufanya madhambi akafanya makosa akarejea kwa mwenyezi mungu akamwomba msamaha mwenyezimngu basi atamkuta mwenyezi mungu ni mwenye kumsamehi madhambi yake na kisha aya nyingine akasema ina allaha la yaghfiru an yushraka bih wayaghfiru ma duna dhalika liman yasha hakuna dzambi anayoichukia mungu kama ushirikina kupiga matunguri kupiga ramri sijui kupiga siju vitu gani naangalizia nyota yangu imeshuka mingine nangalizia nyota yangu imepanda yote haya ni ushirikina lakini unapohudumu na ushirikina miaka mia saba kama utapewa omri kisha ukarejea kwa mungu kabla ujafa mungu hana pingamizi na wewe anakusalia lakini unapokufa katika ushirikina mwenyezi mungu hasamehi madhal ndio maana akasema hakika mwenyezi mungu la yaghfiru hamsamehi mtu wa aina yoyote aliyekufa aliyekuwa nimshirikina wayahfiru ma duna dhalika limanyashar نمتم يا كفا ها يا كو يبقى نفايا مزاميا شركينا بس انا فلان يا كو سامييو إيوه. حتى كما توفى كما ذنب انا لا لا لا لا لا يا الله سبحانه وتعالى. هاي نعم. والله لا وتعالى لا لا لا لا لا لا لا لا لا لا لا لا لا لا لا لا لا لا بالعبد المذنب إذا تاب إليه واستغفر وكذلك يبدل سيئاته حسنات شيخنا سيما كتكما توندا يامساماها ونزمكو سيقوان بانا كوكبال تو باري من يزمكو أنا فراهي بيني ويوهو نفوه بامساماها باتون صلى الله عليه وسلم إن حقيقة من يزمكو أنا فراهية توبة يامنجا بيدنا بطلبيا hapo bado nhuo yani, yani msamaha ni kitu kingine na furaha ya mwenyezi mungu kwako akowewe kukufurahia ni kitu kingine allahu allahuakbar asema kitu kingine katika matunda ya msamaha mji akafanya dhambi akarudi kwa mwenyezi mungu akaomba msamaha basi mwenyezi mwenyezimngu yaleamadhambi yake yafanya mungu ya ya anayabadilisha yakawa ni ni mema jamani taka vip, hmm? tupendwe vipi jamani tupendwe vipi na mungu Yani kama ulifanya madhambi madhambi madhambi madhambi ukafanya mazambi, ukafanya mazambi, ukafanya mazambi, kwa mungu fana kwake mungu nilikosea mii ni mwanadamu naomba naomba madhambi madhambi yetu na hasa jamani tunaukaribia mwezi Tumia. Hacha mazambi, hacha wa wa ramadhani watu mzima maarufu maarufu maarufu kwa wewe kwa wizi utapeli unisamee kwa nini kwa nini wez uaadaau ويز رمضان ينجي ويصح. نيال يوت مثلا بروافانيا من يزنقونا باليشا لكوى ميمه. الله اكبر. جمال لميمه كوباسان هي استغفار، نعم. والاستغفار يجلب القوه للانسان. الانسان اذا استغفر الله يصير قوي، يصبح قوي، قوي الايمان، قوي البدن، قوي الجسد. الله سبحانه وتعالى يوده بالقوه. يقول الله سبحانه وتعالى: "وإن استغفروا ربكم ثم توبوا إليه يمتعكم متاعا حسنا إلى أجل مسمى ويؤتي كل ذي فضل ويؤتي كل ذي فضل فضله". الله سبحانه وتعالى ويؤتي كل ذي فضل فضله. الله سبحانه وتعالى يمد العبد بالقوة يكون له عون يكون معين للعبد إذا استغفر فالاستغفار شان عظيم ويجب على العبد اذا استغفر الله ان يبدا بالثناء والحمد والشكر لله سبحانه وتعالى ثم يعترف بذنبه واذا اعترف بالذنب يسال الله المغفره وسيد الاستغفار وافضل الاستغفار أن يقول الإنسان اللهم أنت ربي يقر لله بالربوبية اللهم أنت ربي لا إله إلا أنت أنت خلقتني وأنا عبدك وأنا على عهدك ووعدك ما استطعت شيخنا زوجنا زكت كفضيلة زا قوم بمسماه من سبحانه وتعالى قوم بمنجا فين جنا أكمل كيا من يزنجو akamwomba msamaha allah subhana wataala mungu anampa nguvu katika mwili mja anakuwa na nguvu mja anakuwa na nguvu katika mwili pia anakuwa na nguvu katika imani yake ee kweli kwanza unapokuwa umekosea kawaida unapokosea ukamkosea mungu ibilisi anakimbia akikimbia unakuta nafsi yako unajuta lakinika maneno haya ni kweli ama si kweli wale wazinifu wa anapofanya mbinu na mbinu na mbinu mpaka kaingia katika zina anapomaliza tu starehe ya dakika moja atakaa anajuta kwa nini mimi nimfanyi sasa unapokwenda ukakumbuka kwamba mlango wa mwenyezi mungu uko wazi ukamwelekea mwenyezimngu basi unahisi nafsi yako inapata raha unahisi kabisa mzigo uliokuwa umeubeba umeutua lakini mwenyezi mungu anakupa nguvu katika mwili mwenyezi mungu anakupa nguvu katika imani na jambo lingine katika kumwomba mwenyezi mwenyezimungu msamaha kuna adabu zake miongoni mwa adabu alizozisema shekhe ni kwamba ni lazima umsiku mungu kwanza na hili ndugu zangu inathibitika unapokuwa na matatizo yako mfano shekhe anataka kuoa mke wa wapili mke wapili she watatu wa pili wapili na <laughs> ukienda kwa shekhe ili aende kwa kwa kwao kwa na yule mke wapili ambaye unimwona uwezi kuwamwambia shekhe nimekuja naomba uende kule autanzaje utanza unajua bwana shekhe ah, siku nyingi bwana sijakuona asijakuonaa Ah, ni mtu mkubwa sana wala. Wala, unaanza kumfanyia wenyewe jamalawenyeewanaitaunamrembaremba mm. unapita huku unaenda mpaka wapi si vijiji vyawapi alafu sindio mungu ndo hivoh unakuwomba wenyezimu usifike tu mungu ni niasamee ah, ah. naoknda kwa mkuu wa wilaya waonaje kuonana na aahis lazima upite habari sijui sijui nisaidie naye umepita mageti pengineagthi na mungu ndo muombe kwanza mwenyezi mungu msifu mwenyezi mungu kwa sifa zake mungu we umeumba umefanya hivi unatoa riski mwenye nguvu sisi ni madhalili kwako mwenyezi mwenyezimnu msifu mwenyezi mwenyezimngu kisha mswalie mtume salllahu alehi wasalam <muchasim> allahuma sali ala muhammad mara nyingi mtu vipenzi vya moyo wake ni watoto sawa sasa unapokenda kwa mtu kata pengine yule kijana wako wapi wakokowapil sawaule ah, banasvmashllahlizaa bana wasikiasulizaa ba mungu ba. atupena sisi watoto kama wakwapa lakini skuja bwana nilikuwa na shida na nini sawa unampuliza hapo hapo apo watoto wake shamsiu mwenyewe hapo unampa shida ana raha lazima akupe <coughs> mpaka, mpaka, mpaka uchafu tunamuomba kmpaka haiwezekani si sindio jamani kwa hiyo adabu pia za zakumomba mungu kuna adabu zake ufike kwanza msifu mwenyezi mungu alafu msolia mtume alafu sasa nioumombe mungu msamaha hizo ndio adabu zake na lakinih anasema kuنa duو inatwa sيdu الاsتغفار bwana waنisمaha yote ukiskia mtu aنafanya ambi anayomba msمaha bas ni bora kma duوa iyo kahifadذi bas itumia hiyo mtume kaita ni nii ni sيdu الاsتغفار اللهم أنt ربي لا iله إلا أنt لقtni و أنا عbdك و أنا على عهdك ووعدik mااsتطعt aعudذ bka mن shرi mا صنعtu abuu lka binimati falaya w abuu lka bidhambi fahfirli fainahu la yhfiru dhunuba illa antllahbala maneno niliosema hapa ya kutaka kukama ku na kwa mtu upite kwanza pembeni ndo haya haya aliosema mtume katika saidstihar wajua akasemaji mtume mwenyewe mtume anamwambia mungu allahuma ewe mwenyezimngu antar apo hajataja shida yake ya kuomba msamaha sawa jamani hajataja shida nayoitaka allahumma anta rabbi ewe mwenyezimgu wewe ndio mola wangu mimi ni mja wewe ndio mungu halaktani angalia umeniumba sio ufike pishakunafaramia ngazi bwana taratibu mlango nagongwa mm, mwenye nyuma ufungulie paanajulisha marapaziaaanari ah, ah. halatani mungu umenyumba wa ana abduka na mimi ni mja wako haikutosha kwamba mungu umenyumba wa ana la ahdika wawadika na mimi ni kwa hapa ni kwa ahadi yako na kwa, kwa mipangilio yako lioipanga okettukinchukua okay, sawa sina neno mimi wana udhaili u mm. aliyezungumza maneno ayo ni nani sayidwalad adam bwana wa watoto wa adamu hakuna bwana mbora kama mtumi wa mwenyezimungu anaomba udhalili kwa mwenyezimungu na ni kipenzi cha aulu asema misho sangalia anasema audhu bika min shari masanati sawa <coughs> audhu bika min shari masanati emwenyezimungu eh, mimi najikinga na kwako kwa, kwa. kwa shari niliyoifanya mm uko nanaloouklikotoka ish nasema audbika mishaootnajirindakakashaofaa abuulaka inematika alaiha wa abuulaka bidhambi ninakiri kwa nema uliznemesha umenipa macho waonaje ingekuwa macho unalipia kama ruku macho waonaji ruku kmauku ngkajiajaukmachnalipiarukuniewe nmunatumia macho maraauasikiauoni na roho wala hayendi mpaka uliperuku ngemwambianlruuhii ndio saidstifar nayosemahe ab ulkabmaikaalaumelipa mengi lakini pia kwa utovu wa nidhamu nikakosea aabulkaidambi unakujaa naomba mungu nsamehe fainahu unampandisha una cheo la yahfiru dunuba illa hapuna yoyote anayeweza kusamehe madhambi yangu mimi isipokuwa ni wewe cnana wakristo wanakwenda baa imekuja uundaaadaaaauasin enye vma vileahuu nyuaadaae n miatofautiaa bidamb anueea فإنه لا يغفر الذنوب إلا إلا أنت من بكي أكيد كنا سيد الاستغفار كوي دو بانا يا وسلام إذا سيد الاستغفار وأفضل الاستغفار هو ثلاثة أمور الثناء لله ثم الاعتراف بالذنب ثم طلب المغفرة مثل ما شرح شيء. وكذلك في الدعاء اللهم إني ظلمت نفسي ظلما كثيرا وإنه لا يغفر الذنوب إلا أنت فاغفر لي هذا من الأدعية من أدعية ومن صيغ الاستغفار لابد على العبد أن يتذلل لله سبحانه وتعالى وان يخضع حتى يرحمه الله سبحانه وتعالى ويغفر له ذنبه يكون دعاء الله بتذلل وخضوع واعتراف بالذنب واعتراف بالخطيئه حتى يقبل الله منه استغفاره ويقبل منه توبته والتوبه لا تكون الا بعزم واصرار من القلب على عدم العوده لمثل هذا الذنب فالتوبة لها ثلاثة شروط إذا عمل الإنسان ذنب وأراد أن يتوب فيحقق الثلاثة شروط في التوبة أن يقلع عن الذنب الذي كان يعمله مثلا ترك الصلاة كان الشخص يترك الصلاة أول شيء يقلع عن هذا العمل ويستمر في صلاته ثم يعزم على أن لا يعود مثل هذا الذنب الإقلاع عن الذنب والعزم على عدم العودة والندم على ما فات هذه الشروط الثلاثة إذا فعل الإنسان تحقق توبته ويقبلها الله سبحانه وتعالى ويبدل سيئاته إلى حسناته nasema ukizingatia katikaosoma unakuta vitu vitatu kitu cha kwanza kwa mtu anayetubia ni lazima amsifu mwenyezimngu amtukuze mwenyezimngu amsali mtehiyo ni marhala ya kwanza daraja ya kwanzadaraja ya pili ya. Kwa ni lazima akili ile dhambi katika nafsi yao kwamba ni kweli fa sawa baada ya kukili ile dhambi alafu sasa ndumsamaha i vitu vitatu ni marhala tatu ambazo zimekusanya ili jua tunaosoma ambayo ni wa msamaha na kisha unapotaka kutubia tauba yako ili ikamilike pia ni lazima ukamilishe masharti matatu sharti ya kwanza ni lazima ujitoe au ujinasue katika ile damba aliqlau ani dhambi sio leo unatubia uzinifu na huku tayari ushapanga mpango mwingine huko sawa jamani leo unatubia wizi na tayari huko ushapanga mpango wa kwenda kwenda tena kufanyatana izihou yaani leo unajitoa unatubia dhambi alafu akatna mpango mwingine lala lazima ujitoe katika dhambi ile dhambi wiyake kabisa moja kwa moja sharti ya pili baada ya ujute kwamba kile nilichokifanya kilikuwa sio sahihi mwenyezi mwenyezimngu tulifanya tukiwa hatujui au tulipitiwa au ni uwanadamu ujute katika ile dzambi unayoifanya baada ya kujuta sasa u- uazimie kwamba hautarudi baada ya kuazimie kuwa hautarudi katika dzambi useme umwambie mungu uombe msamaha kwa mwenyezi mwenyezimngu useme kwamba mwenyezi mwenyezimungu nilikuwa anafanya hivi na hivi na hivi na hivi nimekuja kwako wewe ndio mwenye madhambi nsamehe hizo ndio sharti ambazo ni lazima zikamilike ili tukubaliwe madhambi dugu zao waislamu tunaishi katika hali ngumu sasa hivi tu ukitoka hapo barabarani unazia mzigi wake dada zetu siku hizi subhanallah kama alivyosema hatibu utandawazi umewabana leo hii unafungua tv channel 5 kwanzia asubuhi mpaka jioni hakuna lamaana ni ushezi e, wangwa, channel 5 tu unaifungua kwanzia asubuhi ni nirnb mchana ni bongo freha usiku ni taarabu si vitugani na vitu gani vituganila unaangalia wanawake wakouchi wanaume wakouchi hata sijui tufanyeje nawaambiwa ndio chanel inayopendwa situishiwap yanwanaoyaona wanayabi barabarani hapo wanayategeleza barabarani wanawake wote wanatembea uchi jamani tena mbaya zaidi nguo anazozivaa mwanamke anavaa nguo ya sosi mwilini mwaka anatembea yakuvaa mguuni na kiato mm-hmm. tena ukivaa mguuni wavaa kiato juu yeye akavaa soksi mwilini anatembea zake mwanamke huyo asikia aitwa fama mwingine aitwa aisha aitwa sauda nani وعلى العبد أن لا ينظر لحجم المعصية التي يفعلها قد تكون المعصية صغيرة لكن ينظر لمن يعصي هو يعصي من على العبد أن يتذكر أن الله معه وأن الله يراه في كل ما يعمل ولا يستصغر المعصية لأنه لابد أن ينظر إلى من يعصي فالله سبحانه وتعالى غفور رحيم ولكنه شديد العقاب وإذا اعتاد العبد على فعل المعاصي وإن كانت صغيرة فأخشى أن يسبب له ذلك قسوة في القلب وبعد عن الله سبحانه وتعالى فعلى العبد أن يكثر من الاستغفار ويكثر من التوبة حتى يحيا قلبه ويكون متعلق بالله سبحانه وتعالى نجيب من أدام أسي أنجلي الزنبي نويفاني أنجلي يولي أنبالي أن يمواسي نتا سيسمي مني نشام واسي من غسانة أتا نكتبية سيدة سميرو asiwe nafikiria hiyo kabisa ajue kwamba yeye anapomwelekea anapo mungu hata dhambi isioa aina gani mwenyezi mungu atamsamehe kuna watu tali wameshaua kuna watu katika ushirikina wameshazamisha ngombe na mbuzi na kuondoa akiwa hai kuna watu wameshachinja wakanywa na damu kuna watu wametafuta hera mpaka wakafanya sio wakawaua mpaka na wazazi wao usishindwa kufanya taubaitu kwa dhambi kubwa ulioifanya mwelekee mwenyezi mungu milango ya allah iko wazi na kisha upande wa pili usace kutulia kwamba dhambi ulioifanya ni ndogo bana ah, kaambikahivi bwana mungu ma, mungu bwana banakutusamee ukaona wewe ni dhambi ndogo kabisa mwenyezi mungu mwenyezimungu ahataichukulia shehe upande wako wakulia na kushoto kuna malaika kazi yao ni kuandika ndogo na kubwa kubwaala nikupe mfano wazona hizi simu tunazzitumia hizi mm. hizi eh? ukimpigia mtu unashika kila cha kukatia kil alamualeikum ni e, nini fulani njo wana ukakata si sindio pengine labda umekula senti moja au senti mbili sawa piga simu mtandao wa hiyo simu uliopiga kama ni voda kama ni airtel kama ni nini wallahi wanakwambia ngapi umepiga simu na umetumia kiasi gani mmpigia nani sawa hata miskori ukidiku sawa mta, simu imeenda ama haikwenda wale wanaripoti tayari kama umepiga simu haikwenda ama ifany na namba fulani ukitaka kujua nenda kwenye mtandao anakuprintia karatasi ya matumizi yako yote ya simu kwa hiyo usidhalau ambi ndugu yangu usidhalau usidharauamb kuna malaika wanaandika dhambi hiyo huenda ika, ikakupa kaswa katika moyo ikakupa ususwavu wa moyo moyo moyomoyowak ukawa ni mgumu ukawa unadharau madhambi ikawa ndo sababu ya kuzama sasa mpaka kuingia katika madhambi makubwa kwa hiyo angalia dhambi dhambiunayoifanya kama ni kubwa jua kwamba mungu ulie mwasi ni mkubwa lakini mlango yake yamsamaha ya ikowazi na kama ni ndogo jitahagali nayo mwana mwenyezimu wakusamehe kwa sababu hiyo ndogo itakupeleka katika kubwa اسال الله سبحانه وتعالى ان يجعلنا من المستغفرين. وان يجعلنا من الذين اذا فعلوا فاحشه او ظلموا انفسهم ذكروا الله فاستغفروا ربهم. اسال الله سبحانه وتعالى ان يحيي قلوبنا بذكره. وان يجعلنا ممن يراقبه. وان يجعلنا ممن يتقيه في السر والعلن. هذا وصلى الله وسلم على نبينا محمد. المرء من سبحانه وتعالى atujalie kuwa ni katika waja wake wenye kuomba msamaha kila wakati tumomba mwenyezimungu subhanahu wataala atujalie kuwa ni katika wale ambao wanakofanya madhambi makubwa au wakazihulumu nafsi zao wa basi wanakuwa ni haraka kwenda kumwomba msamaha mwenyezimungu natumomba mwenyezimungu subhanahu taala atujalie na atusami atuhumie katika uangaliza na utuangalia kwa kila jambo ummba mwenyezimungu wa taala atujalie kuwa ni katika watu wa peponi Mm-hmm. kisha tutoe shukurani kwa mashake zetu ambao wanaotoka huko walikotoka wakaja kwetu tuwaombee jua ni haki yao ndani ya nafsi zetu kila unapokaa uthamini kitu walichotuletea na saa zingine ni kitu cha kawaida masheke wanaongelea sfa masheko wanaongelea ukubwa wa waalla mashek wanaongelea nini lakini uneutamo wa ugeni unakufanya huwe na raha ya kusikiliza na wallahi sisi tunakaa kule na mashaehe wanaongelea kule lakini athari walizokuja kuzipanikiza ndani ya nyoyo zetu baada ya kuwa mesafiri wakaja kwetu ni kubwa sana kila ukikaa ukika, ukiwakunuka na haya yaliyosemwa basi ni juu yako waombee dua ndani ya moyo ukiwaombea dua ndani ya moyo manaika wanasema amin na wewe una, una mfano wa hayo uliyowaombea hizo hayo ndio matunda ya kumombea mtu kwa simu utakaa kenyenyuwa mikono y hajui unamwombea kheri malaika wanasema amin na wewe utapata mfano wa hayo liomombea kwa hiyo ni haki yao sisi hawa watu mwenyezi mwenyezimungu awarudishe mwenyezi mungu awape amani katika safari yao mwenyezi mungu awakutanishe na familia zao wakiwa vizuri na mwenyezi mungu awape moyo wa kurudi tena watutembelee watuone watuzungukie watupe mawili matatu katika aliyowapa mwenyezimungu mwenyezimungu subhanahu wataala atupe upendo katika nyoyo zetu mwenyezimungu atupe moyo mwe wa aina hii ya kuwakadilia wageni na kuwapa nafasi yao jazakumllahu hairan waahsana llahu ileikum wabillahi taufi subhanakllahumabihamdik wa نشهد أن لا إله إلا أنت نستغفرك ونتوب إليك والسلام عليكم ورحمة الله وبركاته السلام <applause> عليكم <applause>