watafuta wenyewe wa ufumbuzi wa matatizo waliokuwa nayo na hii ni hatari au wao wanatoa ufumbuzi lakini si sahihi wanatoa ufumbuzi ambao si sahihi uko kinyume kabisa na mafundisho ya mtume sal llahu alahi walihi wasallam kwa mfano leo ukiwasikiliza wazungumzaji wengi wanaozungumza kuhusu matatizo ya waislamu manake mtu anaweza akazungumza maneno na akatoa data mpaka mwislamu yule akawa sasa pale ukimwambia pigana ufe atapigana mpaka atakufa yani walioambiwa wamemwingia katika nafsi yake lakini ukiangalia ukiyapima katika mizani ya dini kwa kitabu cha allah na sunna za mtume salalaa sallam utaona kwamba hayako hivyo mambo yako kinyume chake leo <laughs> no, wakiwauliza watu wengi katika walinganizi na wasikilizaji wao ambao hawakubahatika kukaa na kusoma mafunzo ya mtume sala llahu aleh wa sallam, na utaratibu wa wema waliotangulia huko nyuma ukiwauliza hivi waislamu wafanye nini hivi sasa kwa hali tuliyokuwa nayo sisi waislamu tufanye nini utawasikia waislamu hao wengi wakwambia kwanza waislamu tunatakiwa tuungane sote tuo kitu hiki kimoja tusahau tofauti zetu wengine wanakwenda mbali zaidi haya makundi yaliyokuja haya yametengenezwa na mayahudi na wamarekani wakawagawa waislamu hawa shia sunna hawa salafi wale kadiria wale fulani wale sbutahrir haya ni makundi ametengenezwa sisi bana atakiwa tufata uislam maadamu mtu anasema la ilaha illa llah muhammadun rasulullah sote kitu kimoja tuungane tusiangalie tofauti zetu wapo wanaolizungumza jambo hili kwa sura hii kwaio wale ambao hawakubahatika kusoma dini katika misingi ya sawasawa wanauchukua ujumbe huu na kuufanya kwamba ndio wimbo wao kila mara wanaposimama kuzungumza wajua sisi waislamu hatuna umoja wajua zile nchi za kiarabu zingeungana zile wakawa kitu kimoja wasingechezewa wajua hivi mashahe wangeungana wakawa kitu kimoja wasingechezewa wajua mashaghe zetu hawana msimamo wajua hivi lazima tuungane kuna watu wataakuwagawa watu kuna watu dawa zao ni za kuwagawa watu hapo inakusudia dawa salafia sasa hawa bana mkiwaita tu mtagawika lazima mtagawana mtakuwa makundi na sisi na watakiwa tuwa kitu hiki kimoja kwa hiyo hii ni nukta pia ipo katika ujumbe wa watu hidhibiti nukta hiyo na wengine wanaona kwamba ukimuuliza waislamu kwa hali tuliyokoa nayo sasa hivi tufanye nini ili tuondokee na hali hii tuliyo nayo ya mavilla na watakwambia njia ni kuingia katika siasa tukibadilisha kule juu tukibadilisha kule juu kule basi mambo yote atakuwa mazuri tu tukawa tuna watu wetu kwenye bunge wapi wapi basi mambo atakwenda vizuri kabisa mambo yatabadilika kuya njia ya pekee ya mabadiliko ni kutumia hizi njia za siasa huu ni wito pia baadhi ya watu wanaozungumza sana na inapokuja wenye ya siasa utawaona watu wenye sura za dini wenye sura za kwamba wao ni mashekhe wako mbele katika majukwaa na mimbari wakizungumza mambo kama hayo na misikiti kwa kuwa eti watu wa dini fulani wazungumza kwenye nyumba zao za ibada na sisi tuzungumze katika nyumba zetu za ibada mambo kama hayo katika taratibu kama hizo na unapozungumza tofauti na hivi jamani hivi sawa utaonekana wewe mnafiki msaliti wa waislamu sasa sisi tufanye nini sisi tutafanya nini hivi sasa kadhalika wako wana wanaoona kwamba ufumbuzi ni dola matatizo yote ya haya yamejitokeza kwa sababu sisi hatuna dola hatuna khalifa hatuna mtawala keyo ni lazima dola isimame kwanza tusimamisha dola yetu ya state tuna mambo yetu na vitu vyetu taratibu zote hizi zitakuja zenyewe kama kuna watu hawaswali watadhibitiwa kama kuna wala mirungi watakamatwa wavuta bangi vibaka na vitu gani mambo yote ataisha dola ikisimama kwayo lazima dola kwanza na kuna watu wanaona kwamba hakuna ufumbuzi isipokuwa ni mtutu wa bunduki lazima waislamu wapigane kuna watu wako na rahi hizo kaamatatizo yote haya koma tumiata kitali lazima tupigane na makafiris لأن الدعوة الإنجليزية هي التي تدعو إلى الإنجليزية، وإن كانت هناك دعوة إلى هذا وإن كان دعوة إلى الإنجليزية، وإن كان هناك إلى الإنجليزية، وإن دعوة na mfahamu pia kwamba hawa wote wanaozungumza hakuna anayezungumza akitoa maandiko kwenye injili au kwenye taurati wote wanatumia aya au wanatumia hadithi sasa utata umekuja hapa na hii ndio maana ya talbithi ahlulahwa na ahlulbidai wameita hizyo ahlulahwaa kwa sababu ya kuchanganya kwao baina ya mambo ya haki na batil jambo nina batil wanalichanganyia juu yake haki ukilitazama utaona kama jambo la haki jambo la batil wanalichanganya na mambo mengineyo katika mambo ya haqi wanayoavisha mambo ya haki mambo ya, hak. ya batil ni sura ya haki au hai wakaichanganya na batil na hivi ndivyo walivyokuwa wakifanya ahbaru lyahud alahbaru warrohman walikuwa wakitumia utaratibu huo wa kuchanganya haki na batil ili kuwachezea wajinga akili zao watatizike wasiweze kungamua haraka kwamba hio waliokuwa nao ni batil allah akawaambia wla tlbisu lhaqa bilbatil wataktumu lhaqa wa antum taalamun msichanganye haki na batin wala msifiche haki na hali ya kuwa nyinyi mnajua kwa hiyo sikina anayesimama akatoa aya au akatoa hadithi basi yawa lile li, anaolizungumza na kulingania likawa linakuwa lina sahihi si sawa kuna baadhi ya vitu vinatakiwa zi viangaliwe na bila y shaka mnakiwi ya kutaka kujua ufumbuzi wake au dawa yetu imesimamia vipi kuhusu nukta hizi kuna vipengele nitavisoma ntawatajia ambavyo ni misingi katika dawa ya haki kama ndio alama na nembo ya dawa ya haki ukiijua misingi hiyo basi walilahi alhamdu kwa kiasi kikubwa sana allah akikupa taufiki ukafahamu kwa kiasi kikubwa sana akija mtu na maneno atakaoyaleta na, na ulinganizi atakaofanya atajua kwamba huyu amekiuka utaratibu sahihi na huo witu anaulingania si sawa tunasema mlinganizi yoyote ataklingania kinyumbe na vipengele hivi vitakavyovitaja ambavyo vina ushahidi na dalili za kutosha huyu atakuwa amelingania nje ya dawa ya mtume sala allah wa أنا لينغانية إنجي دعوة واليوفايا وصحابة من صلى الله عليه وسلم حتى مكون أنا حتى فولو لا أنا لينغانية كنت بكون نسميه النبي أنا صلى الله عليه وسلم دعوة أن صلى الله عليه وسلم مبنية على الكتاب والسنة على أفهام سلف هذه الأمة dawa iliyo katika minhaji nubua dawa sahihi ni ile ambayo imejengwa juu ya kitabu cha allah na sunna za mtume sal llahu alehi wa juu ya ufahamu wa waliotangulia katika umma huu kwa ule utaratibu waliopita nao masahaba iwe ni katika upande wa kiimani na itiqadi au upande wa ibada na mafungamano baina yetu na watu na upande wa kiulinganizi بما نتكفى قوة، لكن الدعوة إلي يقوى ساهيين، نيل إلي ييم وكاتكاميسينجية كتاب وسنة، ووفاهام ووالي وليوتو تامبولية، ويما كاتكاوماهو، أما وليما صحابة وأمتوني صلى الله عليه وسلم، الله تبارك وتعالى أنا يولي أتكاكونا يو الرسول من بعد ما تبين له الهدى، ويتبع غير سبيل المؤمنين، نوله ما تولى. wansliijahanama wasaa masira surat nisa aya a kumi ata atakewemuwasi mtume sal llah ali wa baada ya kumbainikia yeye hoja na uongofu na akafuata njia nyingine isiyokuwa ya masahaba njia ya waumini tutamgeuza kule alipogeuka na tutamwingiza katika jahannam na marejeo mabaya kabisa ni hiyo jahannam kwa hiyo dawa itakuwa kuna kinyume na njia hiyo kwa kuwa imeacha kitabu au imeacha sunna au imeacha njia ya wema waliotangulia dawa hiyo fabashirha bilhalak ibashirie kwamba hiyo itaangamia haitakuwa haytaku, dawa hiyo wala haitakubalika kwayo tunatakiwa sisi tujenge misingi ya dawa yetu kwanza kwenye kitabu cha allah na kwenye sunna za mtume salllahalaihi wali wasallam kwa ufahamu wa wema waliotangulia imukta ujumla kwa sababu sisi tunaitakidi ana jamica umuri dini tunaitakidi kwamba mambo yote ya dini kad ballaghaha arrasulu sala llahu alehi wasallam mtume saaa sallm ameafikisha hakuna jambo lolote katika mambo ya dini adab na taratibu ya kuendea mambo isipokuwa mtume saaaaw sallama amefunza sasa vipi jambo kubwa la umma la kuukomoa umma kutoka kwenye, kwenye mazilla iwe mtume hakulizungumzia azungumzie jambo la mtu kwamba akilala usiku wazimetaa usilale na moto usilale na kandili izine kwa sababu ina l fuwaisika tajuru lfatila kwa sababu paja anaweza kuburuta utambi yule akakuchomea nyumba yako sasa azungumze jambo hilo aache jambo la, la, la kuokoa umma kutoka kwenye maangamivu na mavilla azungumze habari ya panya na kandini kwamba panya aweza kukuchomea nyumba lakini jambo lilohusiana na umma kwamba utakapoingia kwenye maangamivu utajikomboa vipi au ili umma ubaki kwenye hishma yake uislamu ubake katika ile izza yake iwe mtume sa sallam akuzungumzia hadha ghairu maaqul ni jambo alisilokubalika kabisa alikubaliki mtume sas etakidi kwamba mambo yote ya dini ameybainisha mtume sal llahu aleihi wasallam na ametuwata sisi kwenye uwanja mweupe kabisa tumewachwa mahali peupe kabisa kama anavyotuambia sal llahu aleihi wasallam katika hadithi imekuja kad mmeacwa kwenye sehemu nyeupe lailuha kanahariha usiku wake namna ulivyokuwa namwangaza ni kama mchana wake la yazigu anha illa halik hapondoki kuwacha njia hiyo isipokuwa ni yule mtu aliyeangamia dawa ya mtume sal llah alehi wasalam dawa sahihi qamatn ala lilmi bilhaqi warrahmati lilhalqi dawa ya mtume saa aaww sallam imejengwa juu ya msingi wa elimu ya haqi elimu yenye manfaa hiyo ukiwaona watu wowote ambao wanafanya dawa na kuwalingania watu lakini msingi wao haukujengwa kwenye kuwalingania watu na kuwahimiza waislamu waisome dini yao kiundani hujue dawa hiyo haitawafaa waislamu ni dawa ya batil kwa sababu sisi hatuwezi kumjua mola wetu usijakajidanganya bwana sasa waislamu kwa nani kama kuna mungu kwa nani mungu mmoja la ilaha allah bado hujajua bado hujajua na ukitaka kujua hilo watembelee waislamu hasa wale wanaonekana wana thakafa ya kutosha na maarifa kidogo na mwamko watembelee wawe katika vyuo au katika, ma, katika kazi katika shughuli zao za kazi au mitaani sokoni na wapi mwita pembeni tu kwa siri muislamu yule muulize s so, mwislamu mu mu ndiye mislam una miaka mingapi na miaka arobaini jaiwasalinaaasali hivi hii la ilaha illa llahu maana yake nini nataka nataka kujua unifundishe hii la ilaha illallah mnatamka maana yake nini imejengwa katika misingi ipi je ina masharti yapi na vichanguzi vyake ni vipi abastua katika chuo kila mmoja achukue karatasi na kalamu sasa hivi tufanye hivi mtu anitajie masharti ya la ilaha illallah na nguzo zake na vichanguzi hiyo la ilaha illa illallah tunayetamka maana yake nini swali la kwanza swali la pili nguzo zake ni ngapi tatu zitaje swali la nne ni ni zipi sharti za la ilaha illallah na sharti la tano taja vichanguzi vya la ilaha illllah kimoja baada ya kingine hesabu moja mbili tao stakidalili taja tu sasa kama utakuwa una fomu au karatasi ambazo tayari zishaandikwa maswali hayo wapitishie waislamu wote unaowajua wewe mpe kalamu kalamda karatasi jaza hii kusanya karatasi yako ondoka nayo ndio utajua kiwango na mikdari unyinga waliokuwa nao waislamu katika dini yao hata katika jambo kubwa la dini yao na yote haya mtume saa sallama amefunza lakini waislamu hawajui sasa mimi staki nizungumze kwa kutuhumu tu mnaonaje jambo hili tukalifanya kwa vitendo sasa hivi tukajaribu tukapata ile picha ndani ya dakika kumi hivi tukafanya hivi zikajariwa karatasi hapa alafu maswali yangu ni haya matano tu kuhusu la ilaha illallah mnaraigani katika ili wale wanafunzi waliokuja kutoka madras wataka nje hapo twataka wale watu wengine ambao waliotoka mitahani na wale wanafunzi wa vyuo na watu wengine tu ambao si wanafunzi wa, wa madaris madarisi mnasemaji wakuhusukavia hii tutakua tuapiana e, mtihani sio sindo mtihani sindo maana yake mtihani kujaribiwa halafu hamna mtu kutoka sasa uruhusiwi kutoka na kwenye karatasi uaandika jina lako kama ilivyokuwa kwenye kitambulisho sasa hivoni kitu kimoja tu ani la ilaha illa llahu atuja kwenda kwenye muhammadu rasulullah sasa ujinga wetu sisi utakuwa umefikia kiwango gani mpaka vile vitu vya msingi sisi hatuvijue haya ni maswali matano lakini kuna baadhi ya vitu ukiambiwa taja ishirini utavitaja vyote havina maana yoyote katika dini yako wala katika kula yako ya dunia havikusaidia chochote lakini ukiambiwa taja ishirini utataja ishirin na tano wavijua sana sasa tunasema dawa yetu sisi imeege katika msingi wa elimu kwanza kwa sababu tunajua kwamba katika maradhi makubwa ambayo yamehudumaza yame, yame, yame uma huu wa kiislamu ni unyinga katika dini yao katika maradhi makubwa yaliyodumaza umba huu yani uldumaza waislamu na kuacha katika hali ya unyonge na, na udhalili ni ujinga katika jambo la dini ujinga nazungumza hivyo wazi ujinga imefikia kiwango kwa ule ujinga waliokua nao waislamu wa wamefikia kiwango cha cha kushindwa kuyasoma maandiko yao matakatifu urani leo kitaka kujua kutoka kuwapima waislamu namna walivyokuwa wajinga tembeza misahafu kwao wao shika msahafu simama soma nisomee aya tao mfungulie tu malipopote bap soma aana kusoma qurani ni shughuli ya ustazi shehe maalim yeye hahusiki na kitabu hicho hajui hapa wala pale hajui a wala ba hajui chochote lakini yee ni mwislamu yupo tu tena anaweza akakaa kwenye mabaraza ya watu akaanza kuzungumza dini utasema nchi gani kusoma kweli wajua dinsisi waislamu hata uislamu mungu amesema kwenye biblia huko mngu mungu kasema kwenye watu kwamba mungu kasema bwana na nitakulinda watu jilinda namii takulinda aakiawatadaiwao wa. ni waislamu ukiwauliza haya hiyo wameitoa wapi kwa sababu sijui kama katika bibilia ipo lakini katika qurani hamna sasa hali kama hizi zipo katika umma wa kiislamu sasa kuwadekeza ku, ku, ku, waislamu na remba na kuwafanya kwamba wao hawana matatizo na kuwafanya wajua sana na hali ya kuwa ni wajinga hawajui dini yao dawa hiyo ni dawa ya kuwadumaza waislamu ndio mana tukasema sisi dawa yetu mapinduzi yake katika kupindua waislamu na kuwabadilisha walipo yanaanzia kwenye elimu mabadiliko ya elimu kueni dawatun qaimatun aala lilmi bilhaqi elimu ya kuijua haki tunaanzia hapo kwanii tuchagua elimu kwa sababu waislamu wajinga kama huna elimu sahihi huwezi kumjua allah kwa usahihi tukiulizana hapa kuhusu allah tabaraka wataala wengi tunamjua allah vile tunavyosikia mitaani hatumjui allah tabaraka wa taala kama alivyojieleza ndani ya qurani kama alivyojieleza kwenye sunna sasa hii ni mtatizo hatamungu allah aliyekuumba wewe humjui hii ni mtatizo hali kadhalika katika upande wa ibada ndumapokasema داويات لزيما إيازك وي علم داويات دا لزيما إسمامك كمسينجي وي ليم داديوما نمتم صلى الله عليه وسلم أخا بي تبارك وتعالى أو وإسلام قل هذه سبيلي أدعو إلى الله على بصيرة أنا ومن اتبعني وسبحان الله وما أنا من المشركين وأنبي هي بيوني لياهو هي بيوني ninayopita ninawalingania watu kwa allah tabaraka wa ta wataala kwa elim ninawalingania watu kwa allah kwa elimu na huo ni utaratibu wangu mimi na wanaonifuata na mimi sikuwa katika washirikina kwa hiyo utaratibu wa dawa ya mtume sala llahu aleh wa umejengeka katika msingi wa ilmu kwahiyo hawa kupitapita mitaani kuwaambia watu watoke wakawawalinganie watu na hali ya kuwa hawana elimu ni kuwaingiza katika makosa ni dawa ya makosa kauwa nia zenu nzuri lakini njia mnaitumia si sawa na sisi nimetangulia kusema kwamba njia eh, niya njema haifanyi kuwa haitatakasa njia yani nia njema haitakasi njia kwa maana kwamba wewe watumia njia yoyote ili hata kama ni mbaya lakini kwa sababu lengo lako zuri hautakubaliwa sasa njia zinazotumika katika jao ni za kimakosa wapo baadhi ya watu wanaopita mitaani wakiwalingania watu waende utakwenda kuswali kuswali utaambiwa utoke na utaratibu wa mtume mtme kwamba kwambamona watu wengi wasilimu wali skuna watu wasilimu kupitia bwana a skuna watu ambia wamesilimu kupitia maulidi sasandoo yao yafaa haita faa, faa. kinachoangaliwa ni njia y sawasawa iliyotumika kuna watu wengine hawezi kufanya kazi kama hakunywa pombe ili aingie afanya kazi yake kwa ufanisi anywa pombe kwanza wingine lazima avute bangi sasa huwezi kusema kwamba kwambami ah, nimevuta bangi lakini nia yangu ilikuwa nzuri maana maanaikandawakulima hapa mpaka kule lakini hivihmi singeweza lazima nipige kidogo niweke sawa na shughuli usiku kucha a siwezi lazima nipige mrungi kidogo aibu mia yako vizuri wata kiamuleili lakinitaakula mirungi haitawezekana hakuna kiamuleili na mirungi Taibu, Taibu, raza, wa wa kwa hiyo hata kuwalingania watu ai unaweza ukafanikiwa ukawapata watu ukawaingiza kusali lakini ja utaratibu unaotumia ni utaratibu aliohutumia mtume sal llahu wa l- alehi wasallam l- wa kwanza elimu maanahuy namlingania kuswali wewe ikiwa hukusoma wamlingania mtu aswali atakwambia aswalitambia ayaswali vipi twende tu pale na wewe inama. Inuka na inama wakiinuka huko sasa kifikapalknamanaeamawakiinukannukawakendau kirokachiniastuai swala za kuiga na ndio maana waislamu wengi misikitini wanaswali swala za kuiga kuswali wukimwambia wewe unaposimama wasema nini nasoma alhamdu maanayake nini hajui nasema nikiimamu nasema subhana rabi ladhim maanayake nini hajui vitu gane vinaweza kuharibu swala yako hajui imamu akisahau katika rakaa ya pili badala ya kukaa akasimama watakiwa ufanye nini hajui subhanllah imamu akikaa nayakaa subhana amekaa allah allah allah simama akbar akbar enginemauimamasubhanllahauamekaa asubhanllasimamaakllabaimearibika nini ujinga watu hawajui hata kuswali ile ibada kila siku pia hawajui sasa hawa watu sisi tutawafanya nini kwanza tuwafanye nini kama ikiwa hawatalinganiwa ha, kwenye mwito wa kuelimishwa wafanywe nini k njia ya kwanza ni kuwaelimisha dini yao na ni lazima ifanyike kampeni maalum ya kuwarudisha waislamu kwenye kujifunza dini na hili ni jambo linawezekana linayowezekana huko nyuma huko nakwambieni wazi huko nyuma katika zama zilizotangulia kulikuwa na watu wenye elimu na kulikuwa na watu wa kawaida lakini katika hao watu wa kawaida waislamu awamu awamulmuslimin hakuna mwislamu asiyejua kusoma qurani hakuna mwislamu asiyejua kuswali ndio mwislamu wa kawaida huyo ajua kusoma qurani ajua hadithi za mtume saa sallam ajua namna ya kuswali ajua namna hii anajua namna ile yale mambo ya ndani ndani kabisa ndi anamshinda yeye sasa lakini aa ni aamni pengine hawezi kutafsiri aya kwa undani wake lakini ajua na ukikosea atakurekebisha sasa awamu au mashekhe wa sasahivi walinganizi wa sasa pia wamefikia wengine hata qurani hawaijui nashekhe mtu akiisoma aya utasoma sijui siju anasoma kitugani hakuna ni hakuna katika qurani lakini asoma na atamka hivyo hivyo na watu za kimya kwa hiyo wjinga ndi wameshika nafasi za mbele sasa umma utakapoongezwa na wajinga uma utaangamia knye dawa yetu imejeega katika msingi wa ilmu kwanza lazima tuwarudishe watu kwenye ilmu ilmu ya kumjua allah na ilmu ya kutekeleza ibada ni elimu ya faradhi nani ya lazima kwa kila mwislam asiyejua anapata madhambi kila siku hutaruhusiwa kusema hutaruhusiwa kutenda mpaka kile unachokitenda na unachokisema uwe na elimu nacho hivi ndivyo tumefundishwa na qurani sun, na, sun, tume, alayhi wa alayhi wa hii, hii na sunna za mtume sali llahu alaihi wa alihi wasallam kadhalika dawa yetu ina rahma kwa viume kwa kuwa kuwadawa hii inataka kuwarudisha watu kwenye tauhidi na kuwaepusha watu na shirki inawalingania watu kwenye sunna na hii ni rahma inawalingania watu kwenye umoja wa kweli na sio katika umoja bandia kwa hiyo ni dawa iliyo na rahma kwa viumbe inawapa bishara njema watu wenye kushikamana na dini na inawapa tahadhari wale ambao wanakwenda kinyume na dini dawa hii ina rahma kwa hakim na mahkum ina rahma kwa viumbe wale ni watawala au ni raia wote hawa dawa hii ina wagusa na ina rahma na wao kwa hiyo sisi siku zote tunatoa juhudi za kuhuisha kupeana nsaha na saha za kweli basi na kuwajenga watu katika misingi ya hamasa wala kuminyana na viongozi na watawala waislamu isipokuwa tunawaimiza watu wafanye subra juu ya dhulma wanazofanyiwa na watawala wao si kwa sababu ya tamaa kwamba tunataraji kutoka kwao kitu fulani au tunataka kujipendekeza kwao sisi hatuhitaji hatu hivo walivokuwa navyo wao wala hatuhitajii watupe nafasi fulani na nafasi fulani hatufanyi hatusemi maneno haya kwamba watu wawe na uvumilivu dhidi ya watawala wao kwa sababu ya tamaa fulani tulizokuwa nazo kwamba tukisikika pengine tutapewa umufti wakazi gani au atapewa ubunge wakazi gani kazi hizi tulizokuwa nazo za kuwafundisha watu dini ni bora mara elfu akazi nyingine yoyote lakini tunawaambia kwamba watu wanatakiwa wawe na subra tunawahusia watawala wao wake dhulma kwa watu wao na wasimame kwenye uadilifu na haki na mtawala aliyesimama kwenye uadilifu na haki allah tabaraka wataala yu pamoja na yeye na atamlinda na kila kitu na kila shari na atambariki katika utawala wake na raia wanaosimama katika kutekeleza haki zao na haki za mola wao na haki za watawala wao kwa yale kwa ile taratibu za kisheria zinazotakiwa basi wao pia vile wa katika kheri