na watu wajizungumzie tu nawatu somalia tujadsomalia jhad na nani wapigana na nani sasa nini kwa sababu ya uchambuzi wa mambo hafifu sasa ili swala ilikua nasema talizunguma kwa ufupi lakini limekuwa ni refu ninakwenda kwenye nukta nyingine ambayo inafanana na naenda eye ukta nyinin mamsimamo wetu kuhusiana na masala ya vitendo vya kujilipua yaani mtu akajifunga mabomu akaingia katikati ya yahudi au katikati ya ngurue au katikati ya manasara au katikati ya washirikina na akajichangua menyewe akajua e nakfli ambizni wake kadhalika kaacilia ya hilo mtu pengine akasaliti akaweka bomu akatega kwenye gari au akatega kwenye nyumba au kwenye treni au kwenye ndege au kwenye kitu kingine chochote من مين ينسى سي, سي؟ جهادي على العلامة الألباني رحمه الله تعالى أما سماج شغل الألباني رحمه الله نحن نقول العمليات الانتحارية كلها غير مشروعه فيتنام ذاك vitendo vya kujilipua vyote si vyenye kukubalika kisheria wa wakuluha muharama na vyote ni vitendo vya haramu waad takunu min anowi ladhi yuhladu saibuhu fi nnari na huenda ni katika vitendo ambavyo vinaweza kumsababishia kuwekwa milele mwenye kufanya hivyo katika moto waad takunu min noi lladhi la yuhlidu saibahu na vile vile inawezekana vikao ni katika vitendo ambavyo hatokaa milele mwenye kufanya hivyo inategemea أما أن تكون عملية الانتحارية أعمل أعمل عملية الانتحارية قربة أما قوة في تيند هو أنت كجيوة وكجيلفوة يتقرب بها إلى, إلى الله إنسان يكوى من أدام على يكربش نالك الله يقاتل في سبيل, سبيل أرضه يكوى على في جميع وفي سبيل وطنه لك في جميع من جواكي هذه وهذه العمليات ليست إسلامية إطلاقا. في تندوكا ما هي سيفك إسلام كبيسا. كاتك شريط أو وكان دام بين سجلي إلى أنك دكتور سعيد العفاني في كتاب تذكير النفس. قال العلامة ابن العثيمين في شرح حديث قصة الغلام وهو كتاب شرح رياض الصالحين ابن العثيمين وين وكان قال لي شرحي حديث يا غلام Sinefamika, hadithi ya gulam inafahaikahadabasi e, wenge akaangaikatiasha bn uthainaeo hay asemafaamma ma, ma yafaluhu badu nnasi min alintihari ama yale wanaoafanya baadhi ya watu katika kujiua kujiu, bhaithu yahmilu alatin mutafajira kwa kiasi inafikia mtu kubeba zana zenye kulipuka wayataqadamu ila lkufari kisha akaingia kwa makafiri thumma yufajiruha idha kana bainahum kisha akavilipua atakapokuwa iko baina yao faina hadha min katli lnafsi wliyadhi billah nasema hili nkatiya kuiwa nafsi hifadha kwa allah wa man katala nafsahu fahuwa khalidu mukhaladu fi nari jahannama abada labidin na mwenye kuiwa nafsi yake basi ni mwenye kukaa milele katika moto jwa jahannam milele kwa milele nataka mfamu kwamba vitendo tunavyovizungumzia sisi hapa ni hivi vinavyojiri leo hatuzungumzi vitendo kwamba masahaba katika jihadi. Ha, katika jihadi kuna hukumu yake nyingine sasa yaani mtu kwenye jihadi waislamu al albani lalbani rahimallah taala anasema ikiwa katika jihadi na jihadi hiyo kuna amiri yaani kuna khalifa watu wakatoka kwenda kupigana mali fulani khalifa akikwambia au amiri jeshi akikwambia wewe hapo wewe vaa hizi nene kajilipue kule akiamini kwamba kuna maslahi basi lazima umtii katika hilo sisi atuzungumzikaia hizi ibn ibn au au al albani karuhusu katika hili kasema mtuakasemahehbnbai ahehalbaniauhusuahehbn uthminaseaunaozungumza ni haya matukio leo hapa duniani mfano matukio yaliyotokea yaliyotokeariad miaka ya tiiia sit ahalika matukio yaliyotokea karibuni katika miaka hii aelfu bili katika nchi ya arabia katika miji ya hubar maria na sehemu nyinginevyo vijana wa alqaida wakifanya kazi hiyo kadhalika katika mji wa dares salamu mwaka tisini na nane kadhalika katika mji wa nairobi kadhalika uganda na sehemu nyingine na kule misri vitendo kama hivi vinavyofanyika si jihadi na anasema jihadi kiti iki hapa apishwe akaye atueleze ni jihadi ya sampuli gani tunasema si jihadi kwa sababu zifuatazo moja katika sababu hizo kwanza ni kuwaua watu wasiona hatia bila ya hatia yoyote hebu tazameni suala lililojiri katika mji hapa tanzania dar s salam mlipuko uliotokea dar s salaam katika ubalozi wa berka shekh albani kabla sijaendelea endelea na maneno hapa kabla yasija sawa wasema hivi allah mrehemu shekhe huu namna alivyokuwa makini katika matukio yanayojiri ulimwenguni wa nashangaa ya mimi kuna baadhi ya ya ya watu yaani baadhi ya, ya watu ambao wanasoma vitabu vyake shekh albani hawatanabahi na vitu kama hivyi yeah. lakini najua sababu nini nkisoma nkimaliza nitamwambia sababu insha allah asema walidhalika fa ana fi lhaqiqa fi shakin kabiri min amrain thnain asema mimi kwa hakika niko na shaka katika mambo mawili makubwa na shaka kubwa kabisa katika mambo haya mawili jambo la kwanza sema min islami haulai haqiata kuusiana na uislamu wa hawa wenye kufanya mambo haya kihakika ai asha an yakunu min ada lislam tlabasu bithiyabi lmuslimin ninaogopea kwa hawa ni maadui wa waislamu waliovaa vazi la waislamu jambo la kwanza alogopia mimi wa in kant lura wahia anhm muslimun fila na kama ikiwa ni jambo jingine kwamba wao ni waislamu wislahasaai iueowa mwisho waujinaitaua wao ni wajinga ambao wamefikia mwisho katika upeo wa ujinga kwa mislam aliyekuwa na akilitimamu aliye na elimu ya kutosha na ufahamu akafanya vitendo kama hivi na hali ya kuwa madhara yake yanafahamika yanafahamikatab jihadi walipua wewe tayari waseme ni jihadi tayari una apoti yako umekwenda kugonga visa na kugunga okay, via ticket kwamba walipua hapa utakwenda kupanda ndege mathalan nairobi kwa hiyo ushatega mipango yako ush, uku panda gari zako wavuka mpaka huyo nazako nairobi saa tano pengine asubuhi ondokauku saa kumi oasaswakimbiaendaapjhadi hivi hiyo ya kukimbia hii ni nukta ya kwanza mbona sasa mwakimbia mwnajificha kwenye mapango simsimame uso kwa uso mpambane أو جهاد كويس. يا أيها الذين آمنوا إذا لقيتم الذين كفروا زحفا فلا تولوهم الأدبار. ومن يولهم يومئذ دبره إلا متحرفا لقتال أو متحيزا إلى فئة فقد باء بغضب من الله. الله تبارك وتعالى أنا سمي أني أما وميميني. أنت مِنْ من قتال موالي أما من كفور. وصف basi msiwape migongo abadan usimpe mgongo na yule ambaye atatoa mgongo wake na atageuka akatoa mgongo wake kwa maana kwamba akakimbia basi huyo atakuwa amerudi katika ghadhabu ya allah tabaraka taala ameingia katika ghadhabu za allah wamaawahu jahannam wa, wa bisa lmasir na makazi yake yatakuwa ni jahannam na uovu wa, mak wa makazi ni hiyo jahannam uovuwamarejeo ni hiyo jhannam allah akafanya istithna katikati ema illa mutaharifan liitali au mutahayiza ila fia yani watu hawasampuli mbili hivi kwa maana ya kwamba mtu akawa anafanya uslubu wa fa kari na fari yni anakwenda kushambulia balafu anarudi nyuma anakwenda uslubu kama uu unakubalika au mtahayiza ila au akawa ameshambulia huku kisha akaenda akajiunga na kundi hili linakubalika lakini si wewe tena watoka hapo wakimbia uyo huku nyuma unamwachia mama yako unamwachia mke wako unamwachia dada yako si ndivo livyofana watu ushajulikana kijana fulani au ukashukiwa kijana fulani ukishukiwa tu watu, watu, watu wasikari watakuja na mbwa ha? watakuja kupekua nyumbani kwako mahali unapolala watampekua mama dada hata mke wako atafunuliwa kila mahali aangaliwe kuna kitu gani itaangaliwe ya yes, yaampl gani simama sasa nyumbani sasa na ushike panga lako wasubiri waje e usikimbie lakini watu hawafanyi hivyo hawatumie akidi aalafu sasa kitu kingine cha pili swali swalila pili je yeah. kuna maslahi gani ambayo tuwayapata sisi waislamu baada ya kitendo hicho kufanyika tujalie kweli ubalozi umelipuliwa mathalan na balozi amekufa na wafanyakazi wamekufa wote tujaliwe, hata na waziri mkuu wao pia w faida gani waislamu katika katika hili nini katika hili nini sasa tumepata jambo pia asla liwe na maana katika uislamu kwamba hapa umefanya jambo lenye maana lenye uzito sasa hili anene uzita -manufaa gani kwa waislamu hii nukta ya pili nuktaaptaana mislam mwenye akili aka atafakari bila ya kutumia hisia zake atumie elimu kwanza jambo la tatu ambayo ni kubwa zaidi pia vile vile ni mambo ha? gani ambayo kuosibu baada ya hayo aady ni uovu gani uliowapata waislamu baada ya matukio kama hayo na mingineo anayojiri duniani ni maafa gani nae waislamu waweze kupambana na maafa hayo isita kuto jawabu kwa sababu wengi katika nyinyi hapa ni maduati na athari yake mnaihisi katika hilo mambo gani yaliyojiri katika na hivi leo ii lakini ni nini ni akili sinyu za baadhi ya watu ambao sisi shaka juu ya uislamu wao pengine ni myahudi anawatumia watu haya matukio kama septembe tunawasiwasi tuna yaini mkubwa kabisa kwamba ni yahudi anawatumia baadhi ya watu watuwaislam anawatumia ikiwa wajua ikiwawajua hawajui lakini tuna wasiwasi mkubwa katika hili au kama ni wajinga basi ni wajinga kama sheh alba anavyosema kwamba katika muntaha aljahala yaani jahil min himari hakimu ni wajinga kupita hata yule punda wa bwana mmoja hakimu kuna bwana mmoja ana punda wake sasa mshahidi asema qala himaru lhakimi tuma lau ansafa ddahru la kuntu arkabu lianani jahilun basitun wa sahibi jahilun murakkabu asema lau kwamba watu wangenifanyia insafu eh, nangekuwa mimi ndi nampanda huyu bwana mkubwa hapa mwenye nyumba ngekuwa mimi ndi nastaiki kumpanda punda sa ngekuwa kuna insafu jamani ingekuwa mimi ndi ni mpanda yeye eh, tugenda sokoni mimi nkojua mgongo wake kwa nini kwa sababu mimi ni jahilun basit hu mzaujahili murakkabu anasema hawa ni juhala min himai hakimu ni, hakim. ni wajinga kuliko punda wa huyu hakimu huu ni mfano katika lugha ya kiarabu kwa hiyo nasema kwamba sheh lalbani rahimahllah taala hi ni qauli yake na hii ni qauli ya bin uthaimin kuhusiana masala haya na huu ndio msimamo wetu sisi hatuwafikiani na vitendo hivi na kuvipongeza hatukubaliani navyo sasa kutokana na wakati ilikuwa tuishie na nusu lakini isijakumbushwa nikapitiliza tu kipatikane kama kiji mapumziko kidogo watu wapate uchangamfu ta kwenda chooni na nini lakini nikapitiliza mpaka sasa hivi zimebaki dakika tatu kwa saa tano kamili sasa nataka natkanizimalizie hizi tatu tu alafu mnikumbushe ili watu wapate mapumziko sasa tunasema huyu ndio msimamo wetu lakini kibaya zaidi sasa sisi tunahosema tukisema namna hii haina maana hiiaina maanatutasema hivitujitakasa kwa makafiri kwamba tuone sisi hatuna matatizo kwamba sisi ni watu safi tutapinga mambo haya sisi hatupingi hivi kwa sababu ya kuwaridhisha wao t-tutazungumza haya kwa sababu ndio dini yetu Nanelewa, jamani haya ljyamndiyo dini yetu tutasema yetuhatuwogopi yoyote katika dini yetu Matunasema, wenzetu yetuuasemwenzetunayokwenda si sawasawa njia wanazopita si sahihi si islahi hakuna islahi ya sampuli hiyo lakini bahati mbaya vile vile wapatikana watu ndani ya safu ya sunna na wanajiita wao katika ahlisunnati waljamaa wao ni katika ansaru sunna wanavyosapoti vitendeo hivi na kutupinga sisi kwa sababu gani sisi tunapinga mambo haya na patua zikatolewa karuhawi kasema dukturi huyu mwanawachuani mkubwa asema kwamba yasaa sasa mbona mmeshahama mara moja hii si albani si kile mnachosema albani lakini ndo sisi tukasema wenzetu albani anatumika katika swala albani atatumika katika udhu albani atatumika katika saumu saumu ya jumamosi yafaa ifai yafaa kufunga ifai albani atatumika katika mambo hayo albani atatumika katika masala ya haji mambo ya ibadati atatumia bnhemnabini baahi na wengineo kwamba kuabudu kuswali kwenye mskiti kwenye makaburi shirki sawa lakini mbona baadhi ya mambo mbona mnapokuja katika sa mshawakwepa mewakimbia au mambo haya wao hawayajui haya au hawana fatwa fatwa za mkija katika masala ya aqida na masala mengie ambayo nagusa umma hivi sasa mawakwepa wanawachooni wa kisanaf mwajitabulia wanawachoni wa kizushi kizushimaahon wakizusaafanani dr yusuf al lkardawi nani takiasema kwamba si mzushi ni nani naulizeni ninyi mmoja seme mimi hapa tueleze uzushi wake tutakutajia ni mtu anapiga vita dawa ya sunna sona vitegu vyake atataruf alumud ulawiya lharakati lislamiya fi lmarhalai lqadima bali soma alhalalu walharamu utagundua kama utakuwa una insafu kwa undani kabisa soma maneno yake na lugha anazozitumia bali kwenye fatawa muasira ukisoma utagundua mengi katika hayo sasa sisi utasema sisi tunao maulamaa wetu kwani maulamaa wetu wasemaje au tunashaka nao sasa tutaona ukombeleni utakuta baadhi ya lugha za vijana ndizo zinazoahuri watu vijana ambao ijanaambaoaonekan i wanaharakati watuwasuna wanazungumza lakini zinawahuri watu wanawagawa kwamba hawa amawaaulama wetu hawa hawajui waqi. Lay, binibazi, hawa. hawajui la dunia hawajuiaaawajui wajua kuna mmoja kule mpaka hapa hajui ee bado msimamo kwamba dunia dunia kama meza eh, sasa bwana hawajui taahbai lakini hizi ni lugha za matusi ili kutaka kuweka watu na wana wachuoni wao mbali wa tulia baadhi ya mifano ili ipate kuonekana hi na watu, tetelewa, maibazi, maishi, ah, laki, watu wa sunna wakisema hivyo ina maana wanaharakati wa bida watakuwa waeshapata nguvu kwa sababu nyinyi wenyewe mwakiri hilo hamna mtu wakuteteleo maibadhi mashia iwote wamtukanabnbasi na jamaa atakfiri walhijra kule wakinasayafu ابو هار الدين الرباني كولي وتالباني كولي افغانستان ما كتكوك عندك كتاب واز كبيسه ابو قتال الفلسطيني اما الذين كتكوك جماعه التكفير والهجره ذين كتكال الخير عن كتابه الكواشف الجليه كتاب كيري اسمه واز كبيسه وابن بازي رئيس العمدي او عمو اسمه عمود عمود الكفر والالحاد yaani ibnbai yee ndio nguzo a fu nailhad a eiaaaene aaana walikua wakimkufuisha kina saa ni jambo wazi kwa mtu anayefuatilia habari kiundani ioaiafahaa kwa sababu iundaiwaaufusha bbakwa saau allah ana- anajikomba na kujipendekezo kwa maadui wa mwenyezi mungu a wenyeziu subnau wataalaasa ndio nasema kwa hapa tayari vumbi lishafunuka na tukafahamu kwamba kuna kitu ndani yake kwa wenzetu ambao wanajinasibisha na sunna lakini katika baadhi ya matukio kama haya waoni wakiwa ni wakweli katika libali wako dhidi ya tutumie dakika tutumidakia like, gavkm mpaka narobo basi kwa sababu kuna dakika hapa tayari sijaambiwa kwamba bakkana roɓo e fañi te kobo faaño incallah mii ki sikkana roɓona ansa a pomsigi wne cooni nako i restiki dog