tunaendelea na kisa chetu katika kisa hicho ndio kuna kipengele ambacho kinaonyesha mtume alitumia chombo cha mwanamke mshirikina kutilia udhu sasa mtume amemwambia alii na mtu mwingine wakatafute maji baada ya kulalamikiwa kwamba watu wameshikwa wamebanwa na kiu kio famtalaa wakaondoka alii na mwenzie ambaye ni imrani kwa kauli ya baadhi ya wasomi fatalaqaya imraatan baina mazadataini au satihataini sati katika tafuta tafuta yao ya maji awa watu wawili wakamkuta mwanamke ana anahivyo vyombo viwili vya kuchukulia maji ala bairi laha amepakia juu ya ngamia wake yaani anangamia amepakia kama madumu mawili ya maji hivi kwa lugha nyepesi lakini ni vyombo ambavyo vilikuwa vimeandaliwa kwa kutumia ngozi taban fakala laha wale watu wawili wakamuuliza yule mwanamke aina lma maji yanapatikana wapi akasema ahadi bilmai amsi hadhihi saa yaani mimi jana muda kama huu ndo nimefatilia maji yaani maana yake maji yapo masaa ishirini na nne kutokeamuchukue masaa ishirini na nne wa ndo mnaweza kayapatamajfaaishirini nanneafuhuufa mwanamke anasema jamaa wetu watu wetu wote katika maeneo yetu awapo nyumbani wote wanaangaika kutafuta maji wale watu wawili wakamwambia waawambiule mwanamke t i hebu twende kwa kwaio twende wnwn ule mwanamke akasema ila mnanipeleka wapi wakamwambia ila rasulla tunakupeleka kwa mtume ul mwanamke akasema alai lahu sabi mtume yule watu watu watu wanaomwita swabi swabi wanaosema wale huwa ladhi huyo angalia hapa hawajakubali kweli ni swabi, ni kwa sababu maneno mabaya wanamwambia mtu tm lakini hawajasema sie wakasema wakatumia maneno ya kati na kati kwamba mtume ndo huyo lakini hawajakubali neno swabi mwanamke aliwaambia huyo mtume akiiawajabaaaakalabia uyo tme nolat wanwabaa ambayo ni neno baya kwa mtu aliye wa silimu wanalitumia au makufari masaaba akasema ndo huyo unaomkusudia wewe ndo huyo mambo ya maaridi haya famtaliki basi twende fajaa biha ila rasulillah wale watu wawili wakaja naye mwanamke mpaka kwa mtume wahadathahu lhadith wakamsimulia mtume kisa chote kwamba maji yanapatikana masaa ish4 kuanzia sasa ndo tunaweza tukapata maji wakamsimulia mtume sallahu laihi wasalam wakamsimulia yale maelekezo mtume akasema mshusheni huyo mwanamke kutoka katika ngamia wake wadaa nabiu wa salam biinain mtume akaomba akaitisha aletewe chombo fafaragha fihi min afuahilmazadateni akamimina akamimina maji kutoka kwa ule mwanamke kutoka katika midomo ya vile vyombo vyake viwili mtume akamimiza akamimina maji katika vyombo alivyoitisha kisha watu wakatangaziwa kwamba mwenye shida ya kunywa mwenye shida ya kunywa basi watu wakanywa maji wakayatumia wakana hira dhalika an ata lladhi asabathu ljanabatu inaa mima mwisho akampa yule mwenye janaba alioshindwa kuswali na wenzie akampa ndoo au chombo cha maji akamwambia idhhab fa afrighhu alaika nenda kajimwagia ayo maji wakati hayo yanaendelea mtume ameitisha pale vyombo ameletewa akamimina maji yule mwanamke watu wakanywa akapewa yule mwenye janaba ambaye naamini alishatayamam nanii akapewa maji kwa ziada ya tahara na usafi zaidi wa hiya qaimatun tandhuru ila ma yufalu bimaya mwanamke amesimama tu anaangalia namna maji yake yanavyofanywa na hapa kwa mwenyezimgu muhadithiaji anasema imra na hapa kwa allah lakad ukhlia anha wa inahu layuhayalu ilaina annaha ashadu milata minha hina Hi, ibtadaa fiha yani baadae mtume alitumia maji baadaye vyombo vya mwanamke viili vikafungwa vikiwa vimejaa sana kuliko hata mara ya kwanza wakati vyombo vile wa maji yanajazwa zingine yaani waliyatumia baadaye maji yakaonekana yamejaa zaidi katika vile vyombo vli vya mwanamke kuliko mara ya kwanza Mojiza. mtume ametumia maji yameongezeka maji yule mwanamke badala ya kuisha baadaye yakuisha baadae mtumakasemaah hebu mkusanyeni vitu mumpe huyu mwanamke wakamkusanyia tende mambo ya nganu sijui unka wakamkusanyia vyakula mbalimbali hata jamau laha taama mpaka wakamkusanyia vyakula vingi wanamlipa heri kwa usumbufu wamemsumbua wametumia maji yake wakampa vyaku, waka vyakula vingi vingi kwa amri ya mtume fajaaluha fi thaubin wahamaluha ala bairiha vyakula wakavitia kwenye nguo wakavieka kwenye ngamia wake Uh, wauhua bna ydiawaeea nguo mbele pale mfuku, mbele pale ule mzigo laha mtume akamwambia mwanamke akwambia ulwaa unajua kwamba tujapunguza maji yako chochote katika maji yako chochote katia majiyao tujapunguza hohotela as ndiye alietunwesha mungu ndo alotujalia hatujapunguza maji yako maraziinani hatukupunguza kitu yule mwanamke akaondoka akiwa ameona mambo ya ajabu fa atati ahlaha akaenda kwa jamaa zake wakad htabasat anhum wakati awakumwona muda mrefu alijiziwia muda mrefu awamuoni yupo wapi mtoto wa kike ametafuta maji masaa mengi hawamuoni yupo wapi wakamuuliza mahabasaki kipi kilichokukwamisha kilikuziwia kitu gani ya fulana akasema alajabu jama mambo ya kushangaza lakiani ya rajulani walinikuta watu wawili wakanipeleka kwa huyu mtu ambaye tunasema swabiu anamkusudia mtume wakanipeleka huko fafala kadha wakadha akafanya hivi na vile na nanini akadithia aliotokea kaitisha vyombo ka maji akafanya hivi hivi wakanywa baadaye baadaemajiang akawa vile vile wakanikusanyia vitu Kaadithia yote yaliyotokea akasema yule mwanamke watu wake la asharu min baini hadhihi wa vituaaiayotyaiyoosaaaa hadhi. huyu ni mtu mchawi sana kati ya ardhi na mbingu arithi arithi mbingu akawa na arithi. Arithi na ardhi ardhi mbinguaaaaaiaa ardhi na mbingu kwamba huyu ni mchawi zaidi katika viumbe vinavyoishi kati ya mbingu na ardhi huyu ndo namba moja huyu mchawi namba moja u mtume wa kweli kwa hayo yaona mtume alimimina maji wakanywa watu wakaywawatu nyingine yingine watu arobaini tena arobaini wenye ki wakanywalafu maj kaba aaongeza ka ima mchawi namba huyu mtume nambamojahuu mtumewakweli fakana lmuslimuna bada dhalika yughiruna la man haulaha min almushrikin wala yusibuna sirma aladhi hiya minhu waislamu wakawa wakienda kupiga vita wakienda kuwavamia hatu vitani vijiji jirani vya huyu mwanamke lakini kile kitongoji lile eneo ambalo huyu mwanamke yupo na watu wake wakawa awalivamii kwa ubaya kutokana na wema na msaada wa huyu mwanamke kwa waislamu kuwapatia maji faalt yuman liaumiha kuna siku moja huyu mwanamke akawaambia watu wake ma ura ana haula lauma yadaunakm amdan mi sioni kama wale watu wanakuacheni bila sababu yani wale watu wanapiga huku wanafanya huku jiaduwaauan hii sio kwamba kuna sababu kuna sababu wanafanya hivi kwa ya heshima na wema sasa vipi mnaonaje aaaaaa munaonaje tukiingia dini a watu ni wema faatauha watu wake wakamsikiliza fadakhalu fi lislam wakaingia katika uislamu wakasilimu na huyu mwanamke akawa ni sababu ya kusilimu kwa watu wake wema wa we, waislamu ukawa ni sababu ya kusilimu huyu mwanamke na watu wake hichi ndicho kisa kwa urefu cha mtume kutumia chombo cha mwanamke mshirikina kutawadhia na utaona maneno ya hajari hajakuja hapa katika bukhari na muslim lakini kama ameleta kwa maana au vipi lakini tukio zima lilikuwa hivyo riwaya ya kuna baadhi ya yote mwanzo mpaka mwisho lakini kwa mfano a iua aauo amfano aaneno anahadtha kamba fasarbna aush tukanywa maji tukiwa watu kiu ni baadaye maji yakabaki vile vile bali yakawa milatan ya pia kuna maneno fakana awala minna Abu Bakar. Abu Bakar pia kuna maneno maneno fakana abubakar abubakar aa kati yako we na kati ya maji maji tunayapata wapi akasema masiramwalaila ni mwendo wa masaa isiaaus alivyouliza yani alielezea alielezeae mwanamke kwamba ni yatima yule mwanamke ana mayatima analea watoto yatima ana watoto yatima na kuna maneno mule fahadallahu dhalika sirma bitilka lmarati alama waam allah akakiongoa kile kitongoji kwa sababu ya yule mwanamke mwanamke akasilimu na watu waeneo lile wakawa wa ndugu yangu hii hadithi na mafunzo mengi usikose kipindi kijacho cha shere ya bulugh kipindi kijacho tutakianza kwa kutoa mafunzo yanayopatikana katika hadithi hii biidhnillahi tabaraka wataala subhanaka llahuma wabihamdik an n lailaha illa anta astaghfiruka waatubu ilaika <tune>