الحمد لله وكفى والصلاة والسلام على نبيه المصطفى سيدنا محمد وعلى آله أولي الفضل والوفاء ما بعد ألا إن أصدق الحديث كتاب الله وخير للهدي هدي محمد وشر الأمور محدثاتها وكل محدثة بدعة وكل بدعة ضلالة وكل ضلالة في aslamu alaikum warahmatullahi wabarakatu siku keti kwenye kiti hiki leo kwa kuwa nkiti tangu ni kiti ta mwingine na mimi mmekiazima kwa muda mfupi si kwa sababu ya kumkaribisha atakayetuzungumzia alodhamiria kutuzungumzia kwa sababu mtu hukaribishwa mahala ambapo nipageni na yeye lakini yeye tuaweza kusema ni kwao hapa ni kwake hapa kwa sababu msikiti ni nyumba ya kiislamu na aliyekuja ni mwislamu na atege tuzungumzie nje kiislamu kwa hivyo hakuna udharura wa kwamba tunkaribishe tweleze yeye nani yeye ni ndugu yenu mwislamu wa bilislami nataarafu wa bilislami nataamal nimeomba nive na mukaddima katika mazungumzo atakaezungumzia mtoto wetu yusuf mungu ampe umri mrefu na nguvu za kumwezesha kuelezea ndugu zake waislamu kila ambalo ni kiislamu linalohitajiya kuizungumzwa na fikiri mwislamu alipo hivi sasa uwajitayarisha na kujizatiti kwa sababu ya mwezi mtukufu wa ramadhani mimi katika mukadima wangu nitayagusia hayo yakiyafikiana na yatakayikuzungumzwa fadiha wa nemat ikiwa ni nyongeza katika vile vile takuwa nimemsaidia mwanangu yusuf mwezi wa ramadhani kila mmoja ameusifu kwa sifa zake قل شاعر أن أصف منذ رمضان أكثم رمضان شهر البر والحسنات شهر التقى والفضل والصدقات شهر به تصف النفوس من الأذى بتلاوة القرآن والدعوات هيا ni katika ialosemwa na walouona mwezi wa ramadhani wakausoma mwezi wa ramadhani watakanini wakasema ramadanu shahru lbiri walhasanati ramadhani ni mwezi wa mema mwezi wa imani na mambo mema <coughs> shahru tuqa walfadli walsadaqati ni mwezi wa utaji mungu na watu kuwafadhili wengine wa kutoa sadaka na mambo mwangine abaliza shahrun bihi tusfu nufusu min aladab ni mwezi ambao nafsi zitasafika na kila lau chafu bitilawati lqurani wa daawati kwa kusoma qurani kuweca adhkar ambazo zimewekwa na sharia kuleta dua mtu kujiombea mwenyewe na kungombea kila ndugu yake muislamu huu ndio mwezi wa ramadhani itakuwa mwezi wa ramadhani kama tunavyosema kiswahili ni mgeni mtukufu ikiwa ni mgeni mtukufu alitoka kwa nane ni mgeni mtukufu aliyetoka kwa mtukufu mgeni mtukufu ambaye atoka kwa bwana ambaye ni mtukufu hakuna mtukufu zaidi wa kukila hapo kulipo bwana walioleta mwezi wa ramadhani rabilalamina subhanahu wataala sasa mgeni yeye mwenyewe akawa ni mtukufu sisi twafaa tumpokee kivipi kisha mgeni yule akawa atoka kwa bwana ambaye huyo bwana aliomneta mgeni yule naye ni mtukufu yafaa sasa sisi waislamu mgeni kama ule tumpe heshima ya kiasi gani masahaba wa bwana mtumi sala llah alehi wasallam wametufundisha namna a kumpokea mgeni wa watukufu kisa cha sahaba aliopokea mgeni wa bwana mtumi sala llahu aleihi wasallam baada ya bwana mtumi kuwa nyumbani sina takumtayarishia mgeni huu auliza masahaba nani ambaye atamtukua mgeni wangu nafikiri wengi walikuwa ni hahi kila mmoja hana takumfanyia ila bwana mmoja akasema mimi na huyo aliyekubali kumtukua mgeni wa bwana mtumi sala llahu alehi wasallam na yeye vilevile ilikuwa nyumbani hakuna kitu kilitoko ni chakula chake na mke wake na wanare akaona tukishirikiana nahu mgeni wa bwana mtumi hazukushanja amweleza mke wake kuna mgeni wa bwana mtumi amekuja akaamba lakini sasa wajua mume wangu kilitoko ni chakula cha wana na nini akaamba la wewe tukiingia mahala pakula zima taa mgeni akaingia na mwenyeji wake na mama mwenye nyumba na yeye akazimataa ikawa yule mwenyeji sasa hujifanya kama yuwala wala yehali mgeni wa bwana mtume sala llahu aleihi wasallama kwa chakula kile akala mpaka akashiba mwenye nyumba na wanavomuhusu wa wakalala njaa vakajinyima wao lakini mgeni kwa kuwa ni mgeni wa bwana mtume ni mgeni wa hishima akaona kwamba afadhali ashideyeye jisizi chosishiga ha mapokezi ya mgeni mwema tuliofundisha na sahaba huyu na mtume sala llahu aleihi wasallam akavaiwa chizama yale kama namna ambaye amechiliwa ambay, ambay, kanda ya video huyachizama kwenye kanda ya video kana kwamba na mtumi sala llalwsalam uko pamoja na wa lakini wewe mwislamu katika ramadhani mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wataala kulingana na ilivyopokewa na bwana mtume sala llau ali wsalam asema asaumu li wa ana ajzibihi ina maana mwenyezi mwenyezimngu akwambia mgeni huu ambaye nyinyi mwamngojea ni mgeni wangu rabulalamina sasa ramadhani ni mwezi mtukufu aliolete ni mwenyezi mwenyezimngu mwenyezimngu ataka mumkubali mgeni wake mumpokee mgeni wake sasa mgeni mwenye wa mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wataala hupokewa kivipi ni mdeni wa taa tumetayarisha taa kiasi gani ya kwamba baada y wiki moja tuna ramadhani itakuja tuipokee kwa taa ya aina gani au tuatayarisha maasia ya kupokelea mwezi wa ramadhani mwenyezi iwe mwenyezi mwenyezimngu humfurahishwa na maasia mtume muhammad salallah alehi wasallama l- wa l- atafarahisha wa na s- l- wa maasia s- l- mwezi wa ramadhani mwoleleshewa itakuwa sisi tuna faida kupokea mwezi wa ramadhani kwa maasia tumejizatiti tumejipanga tusabuli gani kila mmoja ajua kuna watu waliotwambia kwamba mwezi wa ramadhani tupokee ovyo tunavyotaka si sihatakavo mtumi sihatakavo mwenyezimungu na sisi wenyewe tukayakinisha kwamba huu anayetushawishi ambaye ni mbaya kwetu ni mwema kwa sababu lau kama tungekuwa ni wema huu ambaye ametushawishi kwamba sisi mgeni wa mungu tusimpokee sawasawa hatungemfuati kwa. kwa sababu mwenyezi mwenyezimngu asema inna ibadi leisa laka alaihi sultani anayetushawishi shetani shetani yule ambaye mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wataala atueleza katika surati yasin surati yasini ambayo tumezoea ya kumsomea hata mtu ikiwa sasa iwafa watoka ulimwenguni kutoka watu wakantafuta mtu wa wakunsomea yasini na hakupata mtu ikihkua kusomeaan amekufa vibaya hakupata uakunsomea yasini kana kwamba ta kwa yale taakumwambia yatamfaa tena hana lolote mwenyezi lakufanya ya waeai adam l tabudu a abuua waanibuduni hadha sirata mustaqim walakad adala minkum jibila kathiran afalamtakunu thakirun mwenyezimungu akufafanulia ahdi ametukua kwako mwana adam kwamba usimfuati shapana njia ya sawa ni hii fuata njia ya sawa we bwana we hu amewaharibia wengi na wewe siokakuharibia lakini kila mislamu alipo kila mwanadamu alipo ameamua kwamba yeye hawezi kukata uhusiani wake na shetani kwa hiyo mapokezi yetu ya ramadani si matayarisho yetu ya ramadhani si matayarisho yale ambayo ya kiislamu kila mmoja ape mwenye pajero atengeza pajero yake kenda kupokea mwezi wa ramadhani na pajero enda kukodisha gari enda kupokea mwezi wa ramadhani kuna wana wake nafikiri hivi sasa wako tayari kila mmoja ameweka kitupa cha piko pikawa ramadhani ili watoke nusu uti wanawake makangamano ya kishetani wapande na vigelegele mabarabarani kila mahala wigelegele atoka kwap atoka kupokea mwezi wa ramadhani sisharuti ngeni yule ambaye atawasogelea nyinyi nanyiindakumupokea kwa maasia mwezi wa ramadhani haupokewe kwa maasia mtume sala lla alhi wasalam bishara aloitoa سيكون في آخر الزمان نساء كاسيات عاريات مائلات مميلات على رؤوسهن كَأَسْنِمَةِ البخص العنوهن إنهن ملعونات سيكون في آخر الزمان مشوى زامع نساء كاسيات كافيات ariat lakini ni uti mailatu wamepondoka kuwata msimama wa kuwa sawa mumilatu wa wanaba na wana wangine kwa sababu akinipitia mimi na mafuta mazuri amewwa vizuri lazima ntamtizama ala angalia hojipamba amala kila jiti anapenda la, kuona kizuri na kila zakiona kizuri utapenda kuangalia khalas shetani shikkua mtume asema alinuhuna inahuna malunatu vaapizeni lana kwani wao washa laaniwa kwa hivi wale wanaotoka kwa nguo sampuli sampuli kibeheneko wanatoka na ulanisi chungu mzima kwa jina kwamba twaenda kuupokea mwezi wa ramadhani wamekwenda kuupokea mwezi wa ramadhani kwa masiya na vale mtume asema wameshalaaniwa je mwezi wa ramadhani hutupua na vipi na lana hivi ndivyo tunavofanya na la kusikitisha ni kwamba sehemu hizi ambazo ambwa ndizo sehemu za waislamu sehemu hizi ambazo niza uswahilini ndio vituko hivi vinaopatikana la takweza kule bara huyaone haya yatoka huku ambapo amboa dipo kwenye uislamu tunkwenda kupokea mwezi wa ramadhani kwa, kwa maasia ingini wa mungu upokewa kwa maasia utakutana mangine makubwa zaidi mwisho wa mwezi wa ramadhani kuna laila khairu min alfisha wewe taslihi yako nakofia utei katika ikumi la mwanza sasa isabu tarikhi wewe <bebe> kila ukitoka tarikhi moya na msikitini utoka watu kumi kila kukiingia ikumi moja utoka na watu kumi no ikifika kumi. ikumi la mwisho ambalo ndilo ikumi la musimo mebatia imamu na safu mbili watu hawa wankwenda wapi ilahii ramadhani imekuisha wankwenda kuceza karata hivi sasa kuna watu tegeza viwanja za karata na hazishiki moto karata mpaka ikumi la mwisho kwa sababu ibilisi pale ndio atukuwa ile chansi ya kutaka kuwatoa wale ambao wako kwenye ibada vale wale walohadharishwa na mwenyezimngu subhanahu wataala kwambwa لقد أظل منكم جبلا كثيرا هذا ريش قطبكم من سبحانه وتعالى لكن يتفاعتك هذا إذا ما نوال ما لوتوكا نسكتين نكفيا زاو نتصبه زاو نبكرا زاو نكون بوال لذي يبا شيطان ويزوك سمع إن عبادي ليس لك عليهم سلطان وجوانك هو فاتي ina maana basi zile safu mbili ziliobakia msikitini ikumi la mwisho ndivo ibadullah na wale waliwotoka ni ibadu shaitani sasa muislamu jichagulie mwenyewe baina ibadati llah wa ibadat shaitani baina ya kuwa ni mja wa mwenyezimgu ubaki msikitini vishawishi vya kishetani visikuathiri au ubaki ni mja wa shetani ikumi la mwisho likija na wewe uwemkwenda kwa shehe lako shean أكتفي بهذا القدر ستاكي مكتيا منيوة مني محاضر تازاك مونغو أغفديش اللي فديشنا ميني كهي ما السلام عليكم السلام عليكم ورحمة الله وبركاته إن الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونعوذ بالله من شرور أنفسنا ومن سيئات أعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له وأشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمدا عبده ورسوله صلى الله عليه وعلى آله وصحبه وسلم تسليما كثيرا أما بعد, بعد مشكور من الزمل سبحانه وتعالى لا تنتيا رحمة الأمان مثل ويت محمد صلى الله عليه وسلم تتند لينا محاضرة وعنوان كيف نستعد ونستقبل شهر رمضان نمنا جاني تتدياندا يا موزن تقوف ورمضان حقيقة alivyokuwa shekh anaendelea na muhadhara na juu takwa nini nisiwaambie hawa ndugu zangu wangenifanyia kesho tu shekh muhamad sharif akaendelea namuhadhara mpaka mwisho kwa sababu aliokuwa anayazungumza ni tofauti kabisa niliyoyapanga na nimeona haya ntakaowazungumzieni imekuwa kheri yeye kuanza kuzungumza yale ili muyasikilize pengine munge apata mambo sahayaambatani zaidi lillahi alhamd lakini ndivo mwenyezimungu subhana wa taala alivokuwa amepanga shekh azungumze kidogo alafu aniachie niendelee na mwenyezimungu subhana wa taala ataniwezesha nizungumze yale niliyojaliwa lakini hakika limefaidika kama vile shehalivosema kama atakaayazungumza kuna mengine ambayo mimi sitaazungumza atakua amenisaidia naalham amenisaidia kesi fulani amefungua mabongo yetu na sasa hivi haya ntakowapa insha llah taala yatamiminika vizuri kwasababu sheh ameshaanza kutufungulia mlango kama ama amenambia sasahii aaateemkau duguila a ya kuingia mimi kueleza namna gani poketutajiandaa kuupokea mwezi mtukufu ramadan wallahi hakika kila unapokurubia mwezi mtukufu ramadan huwa tuna huzni kiasi fulani pale tunapofikiria au tunapoangalia namna gani huu mwezi ulikuwa ukiwajia wale wema waliochangulia wachanguli, na namna gani mwezi huu hutujia sisi umma wa leo hakika utaona kuna tofauti kubwa sana na inahitaji kila mwislamu na mwenye imani yake awe atazingatia juu ya jambo kama hili mwezi mtukufu wa ramadan ni mwezi wa bashair ni mwezi wa nusra نموذي وفتح نموذي وخبار جامع أما والي, والي تنغليا فقد حمل إليهم رمضان أنباء النصر والبشائر رمضان إليك وليتيا خبار جامع جامع تقف رهيش نصره حمل إليهم رمضان انتصار المسلمين في غزوة بدر رمضان إلي والتيا والي والو تنغليا خبار كما هي، يكون سوريك وإسلامك في كبيتة بابدر، في ذا زا كبيتة، في نبا كوفركيش يعني بين حق نبات، الله سبحانه وتعالى حقق الله فيها في هذه المعركة نصرا مؤذرا للمسلمين. حمل إليهم رمضان أنباء فتح مكة. ميو... والي صلى صلى رمضان يوم يوم الله يوم يوم يوم يوم يوم يوم يوم يوم يوم يوم يوم يوم يوم يوم يوم يوم يوم يوم يوم يوم يوم يوم يوم يوم يوم يوم يوم يوم يوم يوم furaha ama ramadanun fina ama ramadhani katika umma huu wetu wa leo unatujia na habari za kusikitisha unatujia tukiwa katika eh, maatha biki tukiwa katika mateso yani ramadhani twazipokea twaaga miezi kadha yani miaka ingia miaka toka basi habari ni hizi tu leo zaidi ya miaka zaidi ya khamsini twaupokea mwezi mtukufu ramadhan tukiuaga na patuapata habari za kusikitisha kutokwa ndugu zetu filastini ramadhani miaka mitatu iliyopita kama mara mbili tatu tumeupokea mwezi kama huu na kuuaga na huku yanaoendelea afghanistan ni uvamizi wa marekani kwa ndugu zetu wa islam akaua maelifu ya watu kuvunja majumba na hizi ndizo habari ambazo twazipata katika mwezi hu mtukufu ramadhan tunaupokea kisampuli hii tukiwa hali hii na tunauaga na unarudi tena tena tuaupokea tukiwa hali zetu ni zile zile au labda zaidi kuwa mbaya mwaka jana na mwaka huu ramadhan tumeupokea na tumeuaga na hivi twaupokea tena na habari zinazoendelea sasa hivi au habari zinazo zinazotujia ni uvamizi wa marekani tena kuvamia ardhi lkhilafa iraq na hivi nnavyowaambieni waanguka wa wa wa watu subhana wa llah wanawake kwa wanaume kwa watoto iraq na filistini asharat watu wanauliwa kwa hivyo tukifikiria haya huwa hatuna budi kwanza tuuombe udhuru mwezi kama hu mthukufu فسما عذرا يا رمضان او معذره يا رمضان توما عذر بسبب سيب ولبقوا وكيبوكيليا وهم ويزي نويم ولو لكن في لبيل هاتو كاتي تمام ورحمة ياكي من سبحانه وتعالى قويز ياكي من سبحانه وتعالى أتولتين سيسي النصرة. أمه أرودتين كشك عزة كما لبقوا بإذنه الكريم ama tukiingia katika namna gani tutaupokea mwezi wa ramadan sehemu ya kwanza kwenye muhadara ni kwa nini tuzungumzie mada kama hii limadha alhadith an kaifiyat istiqbal shahr ramadhan au isticdad lihadha shahr kwa nini tuzungumzie mada hii ya namna gani tutaupokea mwezi mtukufu wa ramadan kwanza ni kwa sababu ramadhani iko karibu na yoyote anayetaka kulifanya jambo lake ili jambo lile liwe zuri mtu ambaye ana hamu na ana malengo basi hujiandaa kabla ya lile jambo halijakuja ndio utapata yoyote ambaye ni msafiri hujiandaa na ile safari kabla ya safari yenyewe kuja na ambaye alisafiri bila ya kujiandaa kana yeye umsikilize heshi kukueleza zile shida ambazo alizipata kwenye safari kwa sababu hakujiandaa ilikuwa ni safari ya ghafla lakini yoyote aliyekuwa anataka kusafiri ili safari yake ile iwe mzuri asichoke afaulu ikiwe na matatizo basi hujiandaa kabla ya ile safari na vile vile mwanafunzi ambaye ataka kufaulu katika mtihani yake kabla ya kuja sika mtihani huketi akajiandaa kwa kufanya mudhakara na kufanya murajaca ili akiingia katika mitihani mwisho wake aweze kufaulu na vile vile mkulima kabla haujaingia ingia wa mvua yeye hutayarisha ardhi yake akilima ili mausimu wa mvua ukija basi yeye ametayarisha kila kitu tofauti na yule ambaye aliketi hakufanya lolote mpaka mvua ikanyesha bila shaka yeye hatahuna vizuri na hatafaidika zaidi ya yule ambaye alijiandaa hii ni kawaida na kwa nini sisi mara nyingi katika mwezi mtukufu ramadhan hatuyoli natija bada ya mwezi mtukufu ramadhan ramadhani ikiisha natija huoni chache natija ni nini natija ni kwamba bada ya humwezi kuisha ilikuwa sisi ولكن يجب ان يكون هناك الكثير من الممكن ان يكون هناك من قبلكم ان يكون هناك الكثير من الممكن ان يكون هناك من قَبْلِكُمْ من الممكن ان يكون nani mmoja wapo wa dalili ya kuonyesha ya kwamba hawa watu wamefaulu lakini kwa nini ikiwa sisi miezi yote tutafunga mwezi mtukufu wa ramadhani lakini bada y ramadhani natija huo ni chache kwa sababu hata wale tulioona wamepata salah na kheri na wamehudhuria kwenye madarasa na kuswali tarawih shekha anasema hata haya maovu hayadhihiri bada ya ramadhani yanapatikana kumi la mwisho nkumi la mwisho watu wanaanza kupungua na kubaki msikitini watu wachache kwa nini mmoja yanayochangia haya ni kwa sababu sisi hatukujiandaa na siku zote ikiwa kuana wanafunzi wawili mmoja alifanya mudhakara na murajaca ju ya masomo yake akisubiri mtihani na mmoja asifanya lolote kisha wakaingia kwenye kaa ya mtihani wote wawili wakafanya na tija bila shaka bora huwa yatarajiwa ni kwa yule anayefanya istiidadi na nayule ambaye akufanya istirdadi yoyote mara nyingi hu atarajiwa kuferi ndio sisi leo ramadan na nazaisha na natija anichace kwa sababu ramadhani ilivyokua yaja sisi hatukupokea mwezi mtukufu wa ramadhani na kujiandaa vilivyo au inayostahiki mislamu ajiandae katika kupokea mwezi mtukufu hu ukufuramada ndio atijakaa tao haifuraishi aao ikiwa mwanadamu ajiandaa pengine msimu wa biashara fulani atajianda afungue biashara kama ile aaesmali yake anunue mali akuambia kwa, kwa sababu e, disemba inaingia ni mwezi wa biashara nyingi hujiandaa kabla ya kuja mwezi na huyu ni talibu dunia huyu watafuta ulimwengu kwa nini huyu anayetafuta janna akiwa yeye ndiye anastahiki zaidi ajianda wahadha shahr inahushahrunlik أفضل ما يكسب طالب الجنة. نموذج أبا كما كنا موتوا أتاكا كتوما كتبورا زيدي بس نموتوا كتوما إلى فتى الجنة. هي نسيل عن بداية الله سبحانه وتعالى لا نغالي. وهي كما كنا أنا استهيكي أدي أن داي بيدي نهوي أباي أنا تاكا راضي من يزمون سبحانه وتعالى أنا, أنا تاكا كنجي جنة. ومن لم يستعد na ambaye hakujiandaa basi natija huwa ni kate mno inayotarajiwa kwake huweza kufaulu kwa sababu yeye hakujiandaa kwa hiyo hili ni jambo la kwanza ambalo limetufanya tuzungumzie mada kama hii vipi tutaweza kujiandaa na kuupokea mwezi mthukufu ramadan thania jambo la pili ina aladhi yarjicu albasar fi, al fi biladi almuslimin yule ambaye ataangalia vizuri miji ya waislamu na namna ya waislamu wanavyopokea mwezi wa ramadhan katika siku hii zetu za leo atashikwa na huzuni kubwa atasikitika hili ni moja ambalo limechangia sisi tuzungumzie hii mada maana utaona kama kwamba hawa waislamu hawajui huu mwezi mtukufu hupokelewa namna gani na watu hujiandaa namna gani mimi nasema waislamu wanajiandaa leo kuupokea mwezi mtukufu w ramadhan lakini wajiandaa namna gani moja katika yale au katika sampuli wanavojiandaa waislamu wa leo kuupokea mwezi mtukufu w ramadhan ni kujiandaa kwenye kununua vyakula vyakula vingi kujaza store michele sukari kila kitu na nutasikia mtu ya kuambia wallahi mpaka sasa sijafanya lolote mwezi mtukufu wa ramadhani unaingia upande janibu sio j- janibuliman yee yuko upande huu tu wa chakula nini kufundisha mke wake namna gani upishi namna ya kupika vyakula vizuri na nini kama kwamba huu mwezi mtukufu wa ramadhani ni mwezi wa watu kula sana hivi ndivyo waislamu waleo wanavojiandaa kuupokea mwezi mtukufu wa ramadhan yani ni sampuli moja sampuli ya pili ni ile ambayo imezungumzwa na shekhe watu hujiandaa kwa, kwa kumuasi mungu subhanah wa taala tunaoita mifungo mifungo watu wanaita mifungo kwa sababu wanasema wanaupokea mwezi wa ramadhan lakini tuangalie yale yanayofanywa yale yanayofanywa ndugu zangu waislam si mambo yanayofanywa na mwislamu ya licha kuupokea mwezi mtukufu wa ramadhan hata katika miezi mingine mitangamano beni ya wanaume na wanawake ulezi wa kila sampuli watu kujaa katika vilabu va uchafu na ukuzi na kukesha mpaka siku ya pili kwenda mahali ambapo mwislamu hafai kwenda haya yote yanatokea kwa waislamu na wote wanazungumza lugha ya kwamba tunaupokea mwezi mtukufu wa ramadan sampuli nyingine vile vile shekh ameitaja mwezi huu ni mwezi sasa hivi tayari watu wanaanza kununua vifaa za michezo malum michezo tofauti tofauti sasa hivi watu watanunua karata sasa hivi watu watanunua bayoa keram sasa hivi draf sasahivi dumna subhanllah tumeofanya mwezi huu wa ramadhani ni mwezi wa michezo Nahayote, husikia, nawasuka, Lakin, na haya yote husikia akizungumzwa na watu katika miezi mingine lakini tuone tu mwezi mtukufu wa ramadhani unakurubia hata yule aliyekuwa si simraibu wa michezo kama hii na yee ataingia sasa so, hivi kila mmoja anaandaa yeye na wallahi ladzim utapata waislamu hata wakitaka kuukumbuka mwezi mtukufu wa, islamu, wa ramadhan hawaukumbuki kwa kheri hukumbuka mambo kama haya hata bada ramadhani utasikia mtu akwambia wallahi ramadani bana raha yake na ina raha raha raha raha yake yake nini nini nini nini labda wallahi wallahi wallahi kuna undugu na na uislamu watu kutembeleana kupelekeana lakini hata hata hivyo kumbe atakwambia ramadhani bwana bwana dumna jioni fikra zetu chache mwezi tuko kwenye kufikiria mambo haya agumanthaezi ku basi aya auukiukumbuaeakmbu sampuli nyingine na hao maskini na wao walioghafilika wanaona mwezi hu ramadhani ni mwezi wa kulala na kama ugekua kuna maskuli ufundishwa kulala labda watu wa wangeingia kutoka sasa ili wajifundishe namna ya kulala twaona tu kila saa saan si usubuhi sijioni si, si misikitini si majumbani watu ni koromo tu wamelala subhanllah wakati ilikuwa watu waitumie hii fursa ambao ni siku chache tu wakufanya cibada kusoma quran kwa kujikurubisha kwa allah subhanahu wataala kwa kushindana wasipitwe na muda hata mchache illa na wao ako kwenye kheri utapata mtu amelala pengine akiamshwa anaamshwa jioni maghrib basi ainaadhiniwa afungue sauni kwa ufahamu huu hata wale wanaojitahidi na kujipinda kwenye muhadhara nenda kwenye mihadhara ya ramadhani utapata wengi wameegemea kwenye nini ni ni na wanalala nwanalalayani imekuwa hata ile darasa za ramadhani zinazowekwa tuenda kama ni hobi au kama ni ada ya mwezi ramadhani kuwa na darasa huoni himma na jiddia katika wale wanaohuduria arfa kwamba wanataraji ama kwa ramadhani kiisha angalau wamejua ahkamu kadhaa kada usso na na utaona tu wengi hawaji na wale wanaokuja pia ni kama ada wasema twenda kupumbaza saumu kusikiliza darasa ya shehasharif ونجينا وملالا ورومان شيخا كتاماتي ها هذا فلان رومسكيلي هاي دومشاتي هم اللي في رمضان بسهر على الفضائيات والقنوات كوكو وسيكو كون يمسكو ساتلايت كون يمسكو مفاغورا ويقول لك أن المسلمين يقولوا أن المسلمين عباده أن المسلمين يقولوا أن المسلمين يقولوا أن المسلمين يقولوا أن المسلمين يقولوا أن المسلمين يقولوا أن المسلمين يقولوا أن المسلمين يقولوا أن المسلمين يقولوا أن المسلمين يقولوا أن المسلمين ولكن يقولون <applause> ان يكون هناك من يكون هناك من هو هناك من يكون هناك من يكون هناك من يكون الله عليه يكون السلف من يكون هناك من يكون هناك من يكون هناك من يكون هناك من يكون هناك من يكون نماذج تقوف نماذج أخرى والله ولقوة صلاة الصالح وكموم بمن يزمنو سبحانه وتعالى أو في كيش نماذج تقوف رمضان وكموم بمنجو قبل رمضان منز اللهم بلغنا رمضان أنا الله سبحانه وتعالى في كيش نمين تقوف رمضان قبل ميزسية هبوط kweli hata upokee mwezi mtukufu ramadhani kwa upuzi huyu mtu miezi sita kabla ya ramadhani yeyu wajiandaa mmoja katika kujiandaa kwake ni dua ameomba mungu subhana h wa taala amfikishi na pindi wanapokuwa mungu amewafikisha wa na wako ndani ya mwezi mtukufu ramadhani basi usiulize kuhusu ibada zao hujitahidi kwenye ibada usiku na mchana ikafika mtu hataki kupoteza nukta إذا الله أو نكتة سوف يكون هناك رجل سبحانه وتعالى ونحن نقول إن فرطنا لو نتفوتها بس خلاص نميقوطا نميهم نبعد رمضان ونمومب الله سبحانه وتعالى تينا مياد الله سبحانه وتعالى وقبلية عمل أن غلياني واتو خير خير عبادة كصالي صالة الفراظ السنة قيام الليل صدقات يعني خيرته خير كل إنا خيرك سمع قرآن أذكار لكن بعد رمضان إلى خوف أما وقناه فما إلى نقم وأنا مترديه وأنا موم الله سبحانه وتعالى ميز ستة بعد رمضان مونغ كباري سومزا إلى فكية مبكة بعد يا وقناه كان بعد يا ميز متكوف رمضان تين سيكو يعيد الفطر كما عمر بن الخطاب أوليز عمر له سيدة فراهم بوناوالية نتهم نالية وتطابو سيجوي كما سبحانه وتعالى رمضان سبحانه وتعالى صلى الله عليه وسلم فوضى بلي بلي كما عشيا نقولوا غفوزا فرشا فرشا نجينا او زفتكاشا الحياء الحياء هو اللي شكوي وكيف ونعي بس كما موسو بيني ننوى ننوى اليوم نبي في nenda mwenye kwenda nenda mwana kwenda tuondokee mwana kutuondokea yani kama kama mwezi wa ramadhan umekuja na kututia diki mpaka imekuwa hatuwezi kuyafanya na si kwamba walikuwa hawayafanyi haya kwa kumcha mungu walikuwa hawayafanyi haya kwa sababu wana haya za kwamba itakuwaje mwezi huu watu wote wafanye ibada wfanyaibada sisiu tutakula marunzu na wale ambao labda wamevuka mipaka labda na labda ule ubinadamu hawana kabisa kufanya haya na ndani ya mwezi mtukufu wa ramadhan ramadan billah lakini ifikapo mwisho a ramadan hivi ndivyo ndio vile vile mwezi hu mtukufu ramadan na hawawema walikuwa wanamuomba allah subhanawataala mungu aukubalie saumu zao kwa hivyo ndugu zangu waislam haya ndio aliotufanya sisi tuzungumzie mada kama hii sasa mwezi ni huu ndugu zangu uko mbele yetu labda tuna wiki moja au wiki moja labda na siku moja au na siku mbili mwezi huu utatuingilia يقول هذا سبحانه من وليده شهر رمضان الذي أنزل فيه القرآن هدى للناس وبينات من الهدى والفرقان فمن شهد منكم الشهر فليصم يقول هذا الرمضان القرآن بأن يطلق يقول هذا حجة بس أتكاي mimi leo siko hapa kwenye kuzungumzia masala ya kufunga tutafunga kwa kuona mwezi kwetu wala tutafunga lakini, ayatu, ma ulamana, ma shaykh, kwa kwana mwezi kwengine lakini ningependa hii aya tu ni tafsiri kama wa walivyotafsiri tafsiri maulama na mashekhe tofauti na vile tulivyokuwa tukitafsiriwa siku nyingi na tukielewa siku nyingi basi hapa tu alafu kamauna mambo mengine marefu zaidi ya hapa shekh muhamad sharif yuko hapa mimi nitakueleza kipande hiki ambacho siku nyingi tumetafsiriwa kisampuli nyingine kumbe na mana yake ni sampuli nyingine na pengine huenda wengi wetu tungefahamu mana y hii labda wengi wangemilia kwenye ile rai ya kwamba mwezi unapoonekana kokote watu na wafungi wana sisemi hivi ya kwamba ni wapumbavu wale wanaokuwa na rai ya kwamba kuna masala wala sitakuwa kwa dakika tano hizi nitafanya kama haya aaama pale pale tu rai zote mbili ila mmoja namna bila kudharau hao wengine kwa sababu hatufai haaue kama waislamu tufikie daraja ya kuozana na kupigana kwenye ya lakini hii ee tu ونسموه سبحانه تعالى بعد يقول إليه زموئذ انفقوا في رمضان كوني مواذي لو ترمش قرآني نمواذي هو انقو فقواته أنا قلنا فمن شهد منكم الشهرة فليسن والله العظيم استكوا أتينا لنجانا لكننا نريد أن نتفسر نلدى إلى علم ذي لقوة نساتي نمتلك إلى علم نساتي نريد أن مويني كوشهدية من يونغوني موينو مواذي نفوش فمن شهد منكم الشهرة فليسن لكننا نرى تفسيره آية كبيرة نمنا بالتقارب فأنبتنيشنا لوعي راب من يظن بسمة فمن شهد. هي هذا مَعْنَا يا في إن ما إحنا بيه شهد ينقودا كونة نشهيدا حاضر. صلى الله عليه وسلم كتك حجة الوداع. أنا وصلي خطبة من صحابة ليبلغ الشاهد منكم الغائب. aliyehapa namfikishie ambaye hayuko ikaonekaniwa hapa ashahid imekuja kwa maana mtu aliye ambaye yuko hapa amfikishie subaligh shahid anayeona aliyehapa namfikishie ambaye hayuko faman shahida atakaye kuwema kwa nini sisi tumesema hapa ni kuwema ynikuwa hadhir tusiseme ni kuona na tumesema kuna tafsiri mbili unde kaalathah hapa ni kuona hatuwezi kutafsiri ni kuonakulingana na ile mana inayokuja mbele au klia inayofuatia mwenyezunu eathaa shahida minu ashah sasa kwenye shah mana yake ni nii shah ni mwezi lakini si mwezi kwa namna tunavofahamu sissisi tukaania wezufaha i mwezi ulshah ni masiu yalale masiu hahi kwa lugha ya kiarabu huitwa shah nndio na sisi nasi tukaiba kwenye lugha yetu ikawa mtu kuambia leo tarehe thahi ndakuchukua kutu, mshahara wangu natulivyosikizana kazi hii kwa ni kwamba mimi nikifanya kazi baada ya siku hathin nipewe kitu chochote nini mshahara sasa shahar kwa lugha ya kiarabu ni zile siku hahi ambao huwa siku hahi zile zimepewa jina na mwenyezi mungu mwenyezimungu taala anasema ni qurani inna iddat shuhuri idadi ya miezi kwa hiyo hapa inaonekana kwamba si mwezi huu ni masiku yale yani. kwa sababu ikiwa ni mwezi huu mungu asema inna iddata shuhur idadi ya miezi kwani huu mwezi ulio mbinguni ni miezi mingapi sini mmoja ni mmoja peke yake yani. mungu aliposema niddat ta... maanaake idadi ya ile miezi kwamba shaw, eh, shawal ذو القعدة ذو الحجة محرم صفر ربيع الأول ربيع الثاني إن يكون من أنبيه لكن أمويز وإن إداد يسيف ثلاثين كل هذا هتويز كسيميري القمر أولا هنا هلال فيه نفقوة دون أنزا قطوكا أو هنا قمر وكيواني واني يعني مويز يعني مطلق قمر نونا بدر بادر فيه نفقوة نتريه كمنا نونا نور زيد نتوى بادر wenyezinup takua euduia aal a wezone aana un wengin ada itafika mwezi mukufuama laini ao mjini kosafai basi kufung we tau silaia aasu ningie aii atakaeuwa hdi faunaa mala ya kuona ad imekuja kwenye mafunz ya mme Sumu ni ni kokuwa, ni fungeni kwa kwa kwa kuonekaniwa kuonekaniwa mwezi mwezi na nimesema hapa ntaruka sababu haya haya yangu yangu labda huenda mkanikota kwenye tu kipande hiki cha nimependa ya nyingi kuona tafsiri tafsiri yake kila min ba, yona, kumbe, tafsiri yake mmoja anakwenda dalili kwamba anaiona miongoni mwenu kumbe nyingine kabisa mwezi hu mtukufu wa ramadan ni mwezi wa kheri na shekh muhamad sharif ameeleza ya kwamba kila mmoja ameusifu hu mwezi kwa sampuli yake lakini sote tunafikiana ya kwamba ni mwezi wa kheri ni mwezi wa baraka ni mwezi wa uongofu wa huda ni mwezi wa nema nyingi ni mwezi wa rahma ni mwezi wa mahfira ni mwezi wa ifku min alnar ni mwezi wa watuhuri wa na, na moto asema mtume sal ll lih wslm اذا كان اول ليله من شهر رمضان ونبقوا سيك ومواندو كتك مويله رمضان سفدت الشياطين كفوا ولي مشيطاني ومرضت الجن نوالي مجيني وليعاشي وغلقت ابواب النار نهفوا ملاه يموتوا فلم يفتح منها باب ولا هوفوا ليوم لانه وفتحت ابواب الجنه نهفوا ليوم ملاه يقيقوا فلم يغلق منها باب wala wa haufungwi mlango hata mmoja wayunadi munadi na huita mwenye kuita kila usiku ya baghi lkhair akbil ewe mwenye kutaka kheri njoo kurudia kwenye kuyatekeleza na kutenda yale mema waya baghi lshar aksir na ewe mwenye kutaka yashari punguza shari zako kama kwamba mwenyezi mungu anatoeleza kwamba si mwezi wa watu kufanya shari ewe mwenye kufanya shari punguza shari zako walilah urtaqau min annar na mwenyezi mungu ana wale anawaacha ur katika mwezi hu mtukufu ramadan wadhalika kula lila na hilo jambo la kuwachwa huri watu na moto kila usiku mtumesema ni kila usiku menezunu subhanawtaala ana watu kadha anawaacha uri na jahannam jambo ambalo linamfanya kila mwislamu awe na hamu na awe na shauk na kutarajia kwamba huenda na yeye afanywe ni mmoja katika wale ambao mwenyezimungu subhanawataala atawaacha hur na jahannam ndugu waislam hizi zote ni kheri na falah na fauz na mwenye kufaulu kwenye mwezi humtukufu ni yule mwenye kujitahidi katika ibada na akafunga haki ya kufunga akafunga funga ambayo itamfikisha kwenye lile lemgo laalkum tattakun ili mpate kumcha mungu subhana wataala adam anapokuwa ameacha kula yake kwa ya mungu meacha kunywa yake kwa amri ya mungu ameacha shahwa zake kwa amri ya mungu hii ni takwa huu ndio uchamungu sasa ikiwa kweli wewe umeacha haya yote kwa ajili ya kumcha mungu imanan wa htisaban si kwa ajili ya msimu huu na weo umefuata tua kwa ajili ya ada basi viungo vyako vyote na vifunge sio kule peke yake na macho yako nayo na nayafunge yasiangalie haram na masikio yako nayo yafunge يا يا حرام. نم بونوافو نو نوفونجي يا سيسكيليه يا حرام. نم بوياكو سيدة حرام. نم بوياكو يفونجي حرام. معنا كما وين كوين يفونجا كوزيدي سبحانه وتعالى. ها فالي بوطالب كاو فرنسية. نقولوا حكيكا لي نقول في رمضان. أخاي تهيجي وخصالي صالة الفراغي. لا تهيجي وخصالي صانا من حتى يكون من الفائز awe ni miongoni mwa wale wenye kufaulu katika mwezi kama huu waalkhafiru walmahrum na yule mwenye kukhasirika na yule mwenye kunyimwa hakika kheri za mwezi mtukufu ramadan ni wale waliocheza ni wale waliofanya upuzi katika huu mwezi mtukufu ramadan siku chache tu ayaman madudat wakashindwa kujua thamani yake wakawa watafuata hawa ya nafsi zao wafanye ya kuridhisha nafsi zao waache amri za mungu na kama labda wamefunga basi iwe kufunga kwao hawakufaidika na lolote isipokuwa ni kule kuwa ameacha kula yake na ameacha kunywa yake peke yake lakini na mengine yote alikuwa akiyafanya hana lolote huyu ndio aliyehasirika na amesema kweli mtume jaahu eli ameishi mdhairifu ameangamia mtu ambaye أنا أقول لهم أن رمضان يستطيعون أن يستطيعون أن يستطيعون أن يستطيعون أن يستطيعون أن يستطيعون أن أن يستطيعون أن يستطيعون أن يستطيعون أن يستطيعون أن يستطيعون أن kisha mwezi huu uishe na muislamu huyu abaki na madhambi yake wallahi amefasirika ameishi mdhalilifu inahitaji mwislamu awe na kujua thamani ya mwezi hu mtukufu wa ramadan usipite huu mwezi bila y kwa yeye amesemehewa na mwenyezi mungu subhanahu wataala watu wawe na subra hii ni sfursa dhahabia kama wanavyosema wazungu golden chance ni nafasi ambayo mtu akiitupa والله انا طب خير مين نني قوموا كما رحمه يا الله سبحانه وتعالى لفضل ذاته كوكيه امه محمد ميزي هو متكوف رمضان هو ني ميزي وكوصفيشا واو رمضان الى رمضان كفاره لما بينهما اسمه محمد صلى الله عليه وسلم رمضان فك رمضان كفارة يو يا مدمبي ليوم بين رمضان به الله سبحانه وتعالى ثم تم يمثلوا المسيحيه في المدينه و الحفايه و الحفايه و الحفايه و الحفايه و الحفايه و الحفايه و لكن من أي أحد أن يكون هناك أحد في لك أي أحد يقول لك أي أحد يقول لك أي أحد يقول لك أي في يقول لك أي أحد يقول لك أي أحد يقول ذنب داخل. قال تعالى ألم يأني للذين آمنوا أن تخشع قلوبهم لذكر الله وما نزل من الحق فقلوب المؤمنين وقلوب المتقين إلى هذا الشهر تحن ومن ألم فراقه تئن فإلى متى الغفلة نوي زوال وشمونه وكوكيا تكوف رمضان زين الشوق نحنان نفراها نا هام ونا كوبا لا بفعل عبادة نبي نبي كقول دكوا نماذج كما هو رمضان هو نوزاوزي مجان حزوني نسيس بقرين وفتغفريكم فيا أصحاب المعاش ويا عباد الشهوات ويا عباد الملاهي والمنفذيات ويا عباد الشاشات والفضائيات ما لكم لا ترجون لله وقارا نبزان وإسلام إني أباو من معاصم يزمنو سبحانه تعالى لن يسموهم الله إن شاء الله تعالى تسلموا قتلكم بس يوميك وهو خير أمباو تومي زاما قلقوا أبوذ شهوان قنيني ونسموه سماء لكم لا ترجون لله وقارا قنيني هم تراجعوا توليبكم ولوين ولا تعرفون للشهر رمضان حلالا أو حراما نهمجوي قتلكم موذم تقوف رمضان همجوي هم لحلال ولا لحرام فيا من ادركت في رمضان. ايوا انباي امي يا لي وانا مونيزموغ سبحانه وتعالى كو ديريكي مويدي هم تقو في رمضان. نحن نحاول ان يبلغنا رمضان. ايوا انباي باهتيكي وكوفيكي مويدي هم تقو في رمضان. اشايالي وكوزي. اشايالي انا وقوموش انا وسياقو. اليكيا كومونيزموغ سبحانه وتعالى ورودي كومونيزمونغ سبحانه وتعالى قبل أن يرتحل شهر القرآن والعز من النيران قبل هاو يووندوك أبو مويزي لعله يكون بالنسبة إليك آخر رمضان وين دايكاو رمضاني هيني كوا كن لوغياهم إسلام رمضان يمشو وين دايكاو نهيبيو كوايني ونغافي توليو كنغاو ومكاجانا ناليو سميوزيكا نوصف وين جي كن لوغزان na wengine waliotaradia kwamba wa na wao watakuga na pengine wengine wakazungumza kabisa tukawasikiliza wa inshallah ramadhani jao ntafanya hivi lakini wamekwenda mbele za haki siku zao zimetangulia kabla ya ramadhani kuja na tujitahidi hatujui tutafikia tena enye nyingine na hatujui hata kama hii ya wiki moja kama tutafikia twamuomba so, allah subhanawataala kwa rehma yake اتفكيش نسيتي مميزي متقوف رمضان لذا يجب علينا ان نعد لهذا الشهر نوادي بدو يجب كل يندائنا هو مميزي رمضان خير اعداد كل يندائنا كل يبورا لا لجلب الطعام والشراب سي كل يندائنا بيجنا بفهام كوكسانيا بيقول بيجيتو إمكوا أنتو هاوني كوا رمضاني إمكوا رمضاني كواكي ikiwa meza yake au jambi lake halikujaa vyakula zaidi ya kumi ramadhani ndugu zangu zanguyetuambia kuahuu ni mwezi kula na wallahi wale wanaosema ya kwamba ulimwengu ki ki kwa wa leo kila kitu kimegeuka mambo kimekuwa chini kmekua chin juu kila kitu leo kimegeuka shari imefanywa heri eri imefanywa shar mwezi wa ramadhani ni mwezi wa wachu kufunga lakini leo tumebadilisha ni mwezi wa kula wllah ladhim gharama za kula zinazo yale gharama zinazopatikana kwenye mwezi mtukufu wa ramadhani gharama za chakula gharama yake ni kubwa zaidi kuliko miezi mingine na ulikuwa mwezi huu ni wa ramadhani watu wafunga lakini na nikisema hivi u nasema watu wasiandae watu wasilivykule vizuri mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanawatal atambia ulu wrabu wala tusrfu kuleni na mny sifanye sra lakini si, si, ni wangapi ambao wala na wanywa lakini hawafanyi isiraha sisi upenda kujaza vyakula vingi raha yetu tukitembea asubuhi tuone vyakula kwenye mapipa basi kujiandaa ndugu zangu si huku tusione ya kwamba kujiandaa na mwezi wa ramadhan ni kuandaa kujaza meza au jambi lako vyakula vingi ni kujiandaa alidadu limani kujiandaa na imani اولا بالدعاء كوانزا كبيسا كوكوموم الله سبحانه وتعالى تجيان داي كوانزا كبيسا كوكوموم الله سبحانه وتعالى ان يبلغنا رمضان كما كان السلف كما ولبقوا سلف وكفايا وكيموم الله سبحانه وتعالى كما في الوسيمة قبل رمضان يكون يسيب نسيس كوموم من سبحانه وتعالى اتفكيش كتيك مويد متقوف رمضان ثانيا الاصلاح allah kutengeneza mtu kutengeneza kufanya islah baina yake yeye na mungu subhanahu wataala islaha beina ya mja na mola wake ndugu zangu ni tauba tauba sadia watu warudi kwa allah subhanahu wa taala ili tuingie katika mwezi mtukufu wa ramadan tukiwa wasafi na tukiwa na shauk ya ukupokea huu mwezi na ibada nyingi na mtu asighuriki akasema mimi nina iman mimi nimekamilika توبةٍ إليه تجمس من المذنب لا وكلا من يزمونه سبحانه وتعالى سيما يا أيها الذين آمنوا توبوا إلى الله توبة نصوحا أليكم كون زنكم زيا إلي واتوا طبيع وزنكم زيا واميني إلي ملي واميني طبيعينكم من يزمونه سبحانه وتعالى نبيتهم ونمتون صلى الله عليه وسلم أعبد الناس أتقى الناس أم مونغو ألي يكوى مساميه ودمي ذاكي أسيما تبيييني كومنز مونغو نمومو بنسماها مونز مونغو فإني أتغفر الله وأتوب إليه في اليوم أكثر من سبعين مرة ميمي نتاكم سماها كومنز مونغو ننا تبييك واكيك وسيكك زي دي مرة سبعين ناني ليهو أتويدك سيما ميمي سينا هاليكو ياندانا توبة معنى ميمي نمؤمي saa zote watu wataka kwa allah subhana wataala na haswa hivi ramadani karibu watu walepe istighfar na touba wakabili hu mwezi mtukufu ramadan wakiwa wao ni wasafi na wamesha wa tia mguu wao katika ile sena ya mwenyezimungu subhana wa taala ili wawe karibu na allah subhana wataala waupokee hu mwezi kwa ibada nyingi na kheri nyingi na mwenyezimungu awakubali biislah maa cibadi llah kwa kufanya islah kutengeneza manadamu alafa yake na waji wa mwenyezi mungu akianza kwa jamaa zake akianza kwa, kwa, kwa arhamu ndugu zake familia yake baba zake wajomba zake shangazi zake alafu majirani ndugu waislamu kwa jumla salamatu sadr vifua vyetu viwe safi havina chuki havina balaa iko hadithi katika sahih ltarghibu watarhib ya kwamba mungu subhanahu wataala huwachungulia waja wake katika mwezi huu wa shaban akiwasamehe viumbe vyake illa mushrik na mtu ambaye ana shahnat ana ugomvi ana chuki ana bughda ameweka mafundo kwenye moyo wake na ndugu zake waislam mwezi huu mtukufu wa ramadhani ataka utuingilie tukiwa sisi twaishi kama ni ndugu kama una vita ama u uchesi na ndugu yako muislamu sameheaneni na mbora ni ule anayemwanzia mwenzake salamu safisha moyo wako wala yahilu limuslimin an yahjura akhahu almuslim fauka thalathat ayam na muislamu haifai kumgura muislamu mwenzake zaidi ya siku tatu hata katika mwezi hu mtukufu ramadhani ni fursa ya watu kutumia nafasi nyingi tu za kualikana majumbani za ili vile chuki ziondoke mtume anasema sasa haifai kwa kum mwislamu kumgura mwislam mwenzake zaidi ya siku tatu ukiangalia haya maneno ya mtume salllalhi wasalam ni kama kwamba iko nafasi ya kukosana siku tatu haifai kwa mwislamu kum kumgura mwislam mwenzake zaidi ya siku tatu kwa nini mtume sa alam akiseme haifai kwa mwislamu kumgura mwislam mwenzake hata siku moja lakini anasema haifai zaidi a siku tatu mtume salllaalhi wa wasalam hataki kuwafanya hawwatu ni malaika mtume sal llalhi wa wasalam anajaribu kutufahamisha ya kwamba kuko sana kuko na kugombana kuko na kuwakeana vitu kwenye roho pia yapatikana na haya yalipatikana kwa waleo waliolelewa na mtume salllah wa al wasalam ilitokea badhi saaba na sahaba wakawa kidogo wanashahana baina yao lakini ndio watu wakicheza waceze tu sisi hatutaki kuwafanya watu malaika wala hatutaki kusema kwa nini watu wagombana la kugombana watu ndugu zangu wa waislamu si la kustajabisha wala si la kuvuka mipaka lakini pale inapokuwa watu wakigombana inakuwa ndiyo njia ya watu kutengana na bila ya kupatikana islah baina yao angalia mwenyezimungu subhana wataala sema nini kwenye rani la haira fi kathirin minnajakum ila man amara bsadaatin au marufi au islahin bein nas angalia mungu alivyokuza jambo la islah kama hatutakosana la aini kukosana kuko nandio wasahili na wakazungumza na mtungi aach kugongana taishi katika ulimwengu mmoja mtu agombana na mkewe mtu agombana na ndugu yake mtu mtu agombana agombana na na na jirani yake yake baba lakini haimaanishi watu basi watu haanishi islah watu warudi kitu kimoja watu wapatane na nambora ni ambayeye, badir, ule ambaye yeye iwabadhir uwakimbilia ule msamaha akimwona mwenzake msalimia ampelekea zawadi afanya basi huu mwezi mtukufu ramadhani mmoja wa yale ambayo tunataka sisi tujiandae na kuupokea mwezi mtukufu wa ramadhan ni tuupokee huu mwezi na sisi kuo tumefanya islaha beina yetu sisi na waja wa mwenyezi mungu subhanahu wataala tuwe na vifua visafi jambo la nne ni كو بوكيه موزن تكوف رمضان، كو نية نجيما، نكو كو عازمية، بامويا نكوان عزمة هي، لا خالصة، اخلاص. لو رمضان، الله سبحانه وتعالى، ان شاء الله، نتفونغا، فيكو 30 بإذن الكريم. نتصاري صلاة الفراري، كو جماعة، نصاري صلاة السنة، نتصاري قيام الليل، نتصور القرآن ان شاء الله أو فوتشات مساقم الموجة أذكار الصباح والمساء نتاج كربيش الخير نتتوه صدقات وأنا عظمة نانية خالص وأجير الله سبحانه وتعالى وانين جسم أيديك فسببه لوم يزمنه سبحانه وتعالى أداك خيّاري لومه سبحانه وتعالى أداك خيّاري نوّف قبل يومين فوق رمضان ندوّف أسبوعين ما يزميل كانته الله سبحانه وتعالى تكوين جيز كون للوالي واليوفون قن يياك جم هين سنقولي أنّ يكوبكيا كومادي نتقوا في رمضان. بنفيذ بالإهتمام بالواجبات، نفعل صلاة الجماعة. خاصة صلاة الفجر. وافراد مين صلاة الفجر مع الجماعة؟ نسأل زوج في جماعة. كسبب وين ولكن اقول لك الصحابه تابعي سعيد بن المسيب عليه رحمه الله أَنَا سيما يقول يو إسلام يكون مؤذي إلَّا مملكم سكتين مياه أرْبَعِينَ مياه أرْبَعِينَ مياه مياه إلَّا مياه مياه إِنَ موز رمضان فرصة. وفي يناير نقولوا إهتمامنا صالة زجماع. نا أكيتيتونا ندمشات جميلة يقولوا إيه يبقى خير. ولا تكتسب ما استطعت من الأوزار التي تعيق مسيرة الخير، مسيرة الخير. وأنا أصبتُ مئة كوسا دوغا ukijua kwasahili huende ikawa ni kizingiti au pingamizi ya ile barabara ya kheri ilioshika itahidi kadri ya uwezo wako simuasi mwenyezimungu subhanahu wa taala hata ikiwezekana mtu ayaache baadhi ya mambo ambayo niya mubaha ambayo lakini hayana faida ndani yake ayawache kwa ajili ya mwezi mtukufu ramadhan yoji, na hili hatutoki ulikariri hasara iliyoje wallahi lazim siku chache hili mtu ndio wakati huu badala ya kujipinda kwenye mambo ya kheri yeye aingilie mambo ya upuzi sasa iwe karata dumna kera la ilaha jamanilailahalllla huu ndio mwezi hata kama mtu alikuwa nayo haya mambo ayache huenda mwenyezimungu subhanawtaala akamsaidia bada ramadan akawa ni mtu mwingine lakini hata wale ambao hawafani mwezi huu ndio wako tayari mtu apotezi wakati ni nikitoa mfano juzi kwamba utamuona mtu awezapoteza muda wake kwa ajili ya jambo kula tu akapoteza saa mzima akaacha darsa akaacha muhadara akaacha kusoma qurani juzu mbili au tatu akaacha kumtaja mungu subhanah wa taala kwa jambo dogo tu mtu atatukua gari yake au apande matatu kuanzia mtapa na mombasa karibu kwenda na kurudi karibu saa mzima enda nunua figili figili yampeleka mtu mjini ameacha kila kitu wakati ule lao angeketa karika istihfar akasoma qurani angepata juzu mbili autatu angesikiliza darsa figili imemtua mtu shekhe masafa marefu kilomita ishirini asikilize ngoma ndani na nini na nini aende mwezi mtukufu ramadhan basi tunao tu mambo hayo ukuzi ukuzi ambao mtu aaweza akaacha eri والله العظيم من جل دمنا دي دمنا بعد صلاة العصر مباشرة بعد العصر فك مغرب لقزان كنا من شاكو من الموجة من موجة من موجة من فاكو من نبيل من نبيل من القرآن كربين من إذا موجة أو نصف سامة نجوز إذا لو إلى إيه أو دمنا أو باولا سوي عن الحيث المسكتيني angetumba thawabu ngapi kwa kila harfu thawabu kumi sadian jambo lingine la kujiandaa ni kujizowezesha kufanya qiamulleil mtu aanze qiamu leil ramadani inakuja na harawer iwe ndio sibabu ya sisi kuweza kudumu na ibada kama hii ibada ya kheri mwenyezimungu subhana wa taala awasifu wale wema mwenyezi mungu asema wa wao ni mda mchache mno usiku wanaolala wana na ikifika wakati wadaku hu wanaketo analeta istikfar basi tuwaige watu kama hawa wema kwa kufanya kiamu lei na kuwa na uraji wa kusoma kitabu cha mwenyezi mungu ndugu zangu wale wema waliochangulia no kulipatikana watu wakimaliza msahafu kwa wiki wengine kwa siku thatu wengine kwa siku moja wengine kwa usiku mmoja sisi mtansemehe nikiwaambia muislamu kukijua kitabu cha mungu kukisoma ni ramadhani mpaka ramadhani na kama hiyo ramadhani atasoma ni wangapi waislamu wangapi humaliza kwenye mwezi mtukufu wa ramadhani angalau msahafu mmoja kwao inatakikana watu wajiendana mambo kama haya sia azma mimi ramadhani hii nataka nmalize juzu kumi mmalize juzu kumi labda kwa siku tano au kwa siku kumi juzu kumi kwa siku kumi huwa ni msaafu mmoja kwa uchashu kila siku juzu mmoja kwa wale mahudhari zaidi wamalize msaafu miwili kwa wale mahudhari zaidi kila kumi maliza msaafu na hii ni ukisoma kila siku juzu tatu na wallahi na wako nawako alhamdulilahi wako watu wanaosoma sistaa jabo ni naye kijana namjua kij ukimwangalia wallahi ladim amaliza msahafu mara sita katika mwezi mtukufuramadan na pengine wako na wengine ambao hatuwajui kwa hiyo ni mtu kuwazimia maana ya kusema kwamba wako nataka kuwafahamisha kwamba hii kwa ni jambo hatulizungumzi kuwa ni jambo gumu limaafumara umi sikuwa jambo haliwezekani ni jambo limefanywa na wema waliotangulia na lafanywa na mpaka watu leo lakini sisi hatujakuwa na kufahamu thamani ya umwezi mtukufu wa ramadhani na sisi hatujui thamani ya wakati vilevile sisi waislamu waleo wllahi ladhim hatujui thamani ya wakati na wakati ni ya mwanadamu mwanadamu hana kikubwa ambacho kimiliki thamani kama wakati lakini hakuna kitu leo kinachodharauliwa na kutupwa kama wakati haya ha, mingine yote hayana kwa awanaaa mali majumba na kila kitu pale wa wakati kwa ndiopaleoatokufa wanaamu atajuawakattama siurohoyatoka mali unayo lakini hayakusaidii watoto uko nao lakini kusaidi na hata huna hamu na chochote huna hamu na mke huna hamu na watoto angalien unaekufatheai كوني أنيني قوم يزمنك سبحانه تعالى رب ارجعوني لعلّي أعمل صالحا فيما ترى. من لولا أخرتني إلى أجل قريب. ولكن يجب ان يكون هذا المكان يجب ان يكون هذا المكان يجب ان والله هذا المكان يجب ان يكون هذا vilevile tujiandae na kusoma na kujifunza ahkamu siam khilali kutub wasria lulama watlabalilm huu ni wakati wake kila mausim una mambo yake musim wa haj watu wanasoma ahkamu lhaj na mwezi mtukufu wa ramadan unakuja tusome ahkamu siam kupitia kwenye kasete kupitia kama una kasti zako za zamani za masheikhetofauti zungumzia ahkamusiam tushikilize vitabu ili ramadan ikiingia angalau tujue sangine wallahi wa kwa udhaifu twajua na mwezi mtukufu ramadan hukmu ndogo tu kuhusu na na sau mtu hajui mpaka leo hupatikana mtu akauliza swali je sikupata mtu wa akununuiza niseme nini mimi nifunge au nsifunge hii ni swali hukaridi kila mwezi kwa baadhi ya watu ni udhaifu ulioje kwa sisi umma wa kiislamu kawa mpaka leo ana swali hii anaweza kuuliza كما مين سو كونويدو لا شيخ اي مناكش كونيشوانيه يا نوادر عليك او المجتمع ام باونا وعي ام باونا صوم ام باونا فهم من جينا ام تقولي مساله مين لكن انما الاعمال بالنيات حديثا باويا كل وكيل كل فيلم انما الاعمال بالنيات وانما لكل analiaakianaada aii kupata takutlania yanu itauawandaaa awez uamaojawa ujandastadawjiandaa awa aa i kutumia kila binu ufay dawa asabau mwezi hu ni mwezi watu oho zao zimelainika ndio utaona mwanzo mwanzo wa ramadhani miskiti inaanza kujaa nyoe zimelainika wale wabakhili wanaanza kutoa sasa hii ni fursa na vijana ambao unafanya kazi ya dawa hii ni fursa yataka watu waitumii wala msibunde watu moyo wako badhi ya maduati wallahi ladim nimehudhuria kwenye multaqa mmoja wa mashababu kijana mmoja azungumza maneno subhan llah mnyezimngu amsamehe lakini kwa yake ile hamasa ambayo nayo watu ka mwezi wa, wa somi, ramadhani ukiingia nini wengine wamekuja kuswali msipoteze wakati wenu wende baada ramadhani nio uaaafnhwasiote wakatiwenwwendaraadawa maosa sababu u mwezi ndugu zangu nduguzanula ni mwezi wa hata wale heiata walw za la aa wanapokuja sisi ataauchukua ile ni fursa kwa nini twashindwa sisi kutumia fursa twashindwa hata na mvuvi mvuvi ungoja mausimu wake msione wakati wa kuzi boti liko kule juu tu huwa amekaatuboti ah, ah, li lilatayarishwa napigwa rangi napiwa sifa kitu tu ndani sifaalenga ni mvuvi anaangalia nao maafiri wananufaika na asi hata kwenye kulingania kwenye dini yao wanaangalia msimu fulani siku zetu za kulingania wafanya dawa lakini ajabu kwa uislam hu ni mwezi kama mtu anamkewe labda hata hatakusikiliza mria atumie fursa kwenye mwezi huu ramadhani mtukufuramadanamke kwenye laini ikiwa ni mke mumewe labda ni vutaji sigara mlaji marungi hiwe ni fursa ramadan ikiisha mme wangu asifanye tena haya ikiwa ni jirani yako hiwe ni fursa mashababu ma, ma, barabarani wavutaji unga nini jaribu wao karibu kwa sababu kama huu ni wakati leo utatoka basi tapata wakati mwingine laini waingie ishirini au arbaini kwenye msikiti ramadhani ikiisha watoke ishirini watabaki ishirini waingie mia inshaala ramadhani ikiisha watoke hamsini lakini watabaki hamsini tutumie fursa kama hii angalia ni makafiri anavotumia fursa mwaka huu juzi a hata kwenye internet mashahe wengi wameeleza wale waliposhinda brazil walichukua pombe waliposhinda tu waligua zile fulana zao rangi rangehelo walivogua دانو We belong to Jesus. Jesus love you. We belong to Jesus. يعني نحن ننتمي إلى عيسى. عيسى يحبكم. والله العظيم. والله ثم والله يا إخواني. حوات والله kuwafanyia mamilioni ya watu walio katika uwanja ule na walio katika matv ulimwengu mzima maana wanaojua wao wanapendwa na muislam akitoka anaambia hawapendwi atakuwa asema urongo hawa wapendwa hata na wislam sasa mtu ukiwa yee apendwa sasa pale ni msimu wake ule wakupendwa zaidi kama mtu ampenda ronaldo siku atakaa kwenye ile mechi ronaldo acheza hamu yake yote atakumwangalia yule yeye roho yake yote amempa ronaldo na dalili ya kwamba tuwapenda mwangalieni kijana anapoathirika na mchezaji au mchezaji sinema au nani mwangalie kwenye madhhari yake anayempenda ana ronaldo atamuona akivaa kama yeye lazima atacheza boli jazz nyumbani hakoskani picha anayempenda bob mali kwakuwa ni mwimbaji utamuona na nayee mashallah nguo zake na rasa lazima eke nakofia baya rangi tatu ile naavute bangi na, na hasikilizi nyimbo nyingine ndrege tu na nyumbani ukienda kwenye chumba chake posta naposaamabandika picha za bob mali na kwa upande mwingine mi nitakusema tu kidogo tusitoke kwenye maudhu kwamba hawa mapenzi yao juu ya hawa wanaowapenda wadhihirisha ukweli zaidi ya sisi tunadai kumpenda mtume salllah al wasalam tasema mapenzi yana alama nana yani madhahir sisi hudai tu kumpenda mtume salllahalh wsalam lakini alama za kumpenda hatuna leo tutamweka hapa anayempenda bob mali na anayempenda mtume salaaa sallam tuaweza kusema huyu anayempenda bob bbmali kweli yeye ni mkweli ni mtu mkweli hakika amempenda kwa moyo wake nini kwa sababu tumeona alama na huyu ampenda mtume sala sallam kwa mdomo tu mtume alieka ndevu hataki ndevu mtume nguo zake zilikuwa wastani hataki kuvaa nguo kama alivovaa mtume sla salam mtume alikuwa ni mtu anafanya ibada nyingi hataki kufanya ibada nyingi basi aa utamchunguza upande mwingine utawapata wale wanaop helele za kumpenda sana mtume aaa salam asilimia thamanini wamkharifu kwenye kila kitu afadhali huyu bob bobmale jamani tutoke hapa na tafsiri mzuri nsijankaambiwa msomaji maulidi amekuwa bora kuliko bob male, male tuelewa neni vizuri nasema huyu anayempenda bob mali amedhihirisha mapenzi yake kikweli kuwampenda huyu bwana kwa alama yake na huyu anayedari kumpenda mtume sala llahu alhi wasallam hana alama hata moja kumpenda mtume alahi lsalatu wa wassalam tumeelewana