patemawingikaribu sana karibu shekhejisikie nyumbani na uwanjani wako hawa nidada zako umeona hekh na hawa ni wadogo zako kwahiyo jimwagiekh kila unachokiona kinaftue sawahkaribuhisarahmanirahimalhamdulilah rabilalamin solatu wassalamu ala rasuli llah waala alihi waashabih wamanwala ama bad namshukuru mwenyezi mungu subhanahu wataala mungu ambaye ametujalia kuwa waislamu na mwenyezi mungu ambaye ametujaalia kuwa katika ummati muhammad sal llahu alaihi wasalama rehma na mani za allah zimwendee kiongozi wetu nabii muhammadi sal llahu alaihi wasalama pamoja na ahli zake na masahaba wake na waislamu wote kwa ujumla watakaofuata mwenendo wake mpaka siku ya qiama ndugu zangu nakuhusieni pamoja na kuusia nafsi yangu katika swala la kumcha allah subhanahu wataala tutakumbushana baadhi ya mambo ambayo yanahusiana na dini yetu ya kiislamu mambo yenyewe yanahusiana na, na jambo la ibada waislam sababu kubwa ya mwenyezi mungu kutuleta hapa duniani ni ibada na ibada zipo nyingi ikiwemo ibada ya swala na katika ibada ya swala kuna vipengele mbalimbali mbali, kuna ibada ambayo inafanyika kabla mtu hajaswali ibada hiyo inakuwa ni, ni udhu namna ya kuchukua udhu na udhu utapokuwa umekamilika swala utakayoiswali vile, vile. ukiiswali vizuri itakubaliwa na mwenyezimungu subhanahu wa taala lakini ukikosea kwenye udhu halafu ukienda kuswali hata umesali vizuri ni kwamba swala utakayoiswali itakuwa na matatizo mbele ya mwenyezimungu subhanahu wa taala katika mambo tutakayokumbushana ni hili swala la kutawadha jambo la kwanza kati yetu kuna mtu ambaye haswali wote tuna swali O você O que é é wote twaswali alhamdulilahi rabilalamin kabla ya swala mwisilama natawadza kuna ambaye hajuu kutawadza ikiwa kama kutawadza inafamika tutaenda katika nukta ya pili tutaacha kutawadha kati yetu kuna ambaye hajuu kutawadza hasanwafahamu kutawadza e. mimi na uhakika kwamba kila mmoja wakati yetu ana namna yake ya kutawadza sasa tunge- hasani ungepita hapa mbele hapa alafu tuonyeshe kivitendo namna na unavyotawadha ili kila mmoja wetu waangalie ndivyo anavyotawadha na yee na, hey, na kama kuna makosa basi tuta- tutarekebishana ndio itakuwa mada yetu nam unaanzaji ukitaka tutawadza itabidi usogee huko alafu watu wote wakuone naam do sauti naosha mikono n sindio alafu yani ukimaliza kwenye mikono maji wawekawap sauti mm. auna sautinaongea yeah, no, vizuri ongea tu kawaida kawaida kama vile tunavyocheza huko chini na mpira ukimaliza kuosha mikono maji unaweka wapi mapwani miguuni masikioni au nafanyajinaongea hmm? sasaiv huyu ni omari huyu ni ali huyu ni abdul mwona huyu ni halafu eh, huyu ni sawa hayaungeatu kawaida kawaida unaanza mikono unafuatia mdomoni aha. mdomoni na mdomoni tu mdomoni na puani unafuatia usoni mkononi kichwani niguu tumemsikia amepatiamekosea usazi wenjootuonyeshe siseme tisauti imeishaa mkononi angari ya hukaadoaja oana wanwaskut marangapimaratatu meza aja usoni mara tatu alafu ka mkononi adi wapikukitoka eh? hmm. yeah, kichwani yawamalizia okay. kwenye masikio hmm. kapatia kueka kosea ustazi w yatakiwa kila mmoja wetu aangalie namna mtu anavyofanya alafu naye ajiangalie anavyotawadha kama ni sawa au nikosa mbona ni kosafa upombontaulaasaangalia huku ngaa sauti hapo hapo unaanza z bnb Мама бабу тоннешь. tatu naosha k mpaka anaosha uko matatu amtatu nachukua mali mali unapaka kichwa a masikio mali kotoku mpaka limene nauko mpaks maona hapa kuna kitu a, a, una vitu unazidisha huyo mviangalie kwamba we wafanye ama ufanyesiangaliaumeangalia rahma tu apanavbininka nawe ukae mm. tumemsikia usazi wewe anitakiwa mtu aeleze namna anavyotawaza mwenyewe si, asi kwamba e, fulani kasema hivyo na mimi hacha niseme ili baadaye tusahihishe mtoakiwa na kosa afahamu kwamba mimi kosa langu ni kadhanam kimaliza kupaka kichwani moja kwa moja upeleka kwenye masikio maskianendo kambe mkubwa Non. Naa. kwa ah. <laughs> eh. well. eh, kwataki una- unavyotawaza alafu tuone kama ni sahihi ao yeah. <laughs> <laughs> kwehiyo ukisikutua mdomo unaenda kwenye uso kwenye pua mnadio ukimaliza yeah, okay. mikono ukishamaliza mikono kichwani na hivi hivi hivi hivi hivi maji maji maji nafanya nafanya anafanya yaani kwa kwa mara tatu kwenye nyele mikonoaya heee mara tatu kichwani mara tatu na masikioni mara kucheka naam tatdarasalikua kuekaajifunzawote Hmm. So, hmm. ni kwamba baahi baadhi yenu mmepatia na wengine wamekosea katika kutawaza wale ambao watakuwa wanatawadha kinyume basi wazingatie ntakaoyasema ni kwamba mwislam umefanya maandalizi ya kutawadha maji hapo ya mbele yako baadhi yenu mmetaja bismilahi ni sahihi baadhi yenu hamkutaja bismillahi ima kwa kusahau huwa mnaitaja lakini bora ni kuitaja wakati unachukua uvu na ndiyo maneno ya kutawadha kuna baadhi ya vitabu wameandika mtu anapotawadha kila kiungo kinakuwa na dua yake mtu akiosha uso anaomba dua kwamba mwenyezi mungu jalie uso wangu uwe na nuru siku ya kiama mtu akiosha mkono wa kulia kulia aomba dua mwenyezi mungu siku ya kiyama, nipewe kitabu changu na mkono mtu wa mkono wa wa mtu kushoto anaomba dua kwamba allah mjalie siku ya kiama asipew kitabu chake na mkono wa kushoto mwingine miguu mwenyezi mungu siku ya kiyama, apite katika sirati kama umeme maana inu anakuwa mengi katika dua za kutawadha lakini inakuwa sio sahihi dua sahihi ni kusema bismillah katika kutawadha wengi wenu umesema kutawadha kwenye vitanga mara tatu ni sahihi sasa umechukua maji umeweka mdomoni mengine umepandisha puani mara tatu katika kuweka maji puani na, na mdomoni baadhi ya wenye kutawadha hua wanakosea vipi mtu anachukua maji anaweka anaweka mdomoni mdomoni mara mara ya kwanza anaweadoaayaili aaa yaausammara tatu akishamaliza mara tatu alafu anaweka puani mara moja mara mbili mara tatu anatofautisha baina ya maji ya mdomoni na maji ya puani katika udhu uliokuwa sahihi mwenye kutawadha asitofautishi baina ya maji ya mdomoni na maji ya puani maji uliyoweka mdomoni unaweka mdomoni mengine unapandisha puani ya mdomoni unatema na ya puani unayatoa kwa kutumia mkono wa kushoto ukishamaliza unaosha uso katika kuosha uso kuna baadhi ya wenye kutawadha sehemu nyingine maji yanakuwa hayafiki ukimwangalia unaona sehemu fulani maji yamefika sehemu nyingine maji hayakufika ikiwa mtu unatawadha maji hayakufika uso wote ni kwamba swala utakayoiswali itakuwa na matatizo na wenye kutawadha mwanzo wa nywele wakati unaosha uso yatakiwa maji yafike ikiwa mtu ametawadha usoni maji hayakufika mwisho wa nywele hudhu nakuwa ni nusu aukukamilika na mtu akiswali swala hiyo ni kwamba sala yake vile vile itakuwa na matatizo ka mwislamu kuwa makini wakati wa kuosha uso vile, vile baada ya kuosha uso mara tatu mtu unaosha mkono wa kulia na katika kuosha mkono wa kulia kuna makosa ambayo wengi tunakosea muislam ima anachukua maji kwa mkono wa kushoto anaosha mkono mpaka juu ya fundo mbili anaosha mkono hivi vitanga viwili havioshi tena hili linakuwa ni kosa ukiweka maji mkononi halafu wakati wa kuosha mkono vitanga kama haukuviweka maji ukaweka maji hapa ukaosha ukaishia hapa hauna uzu au kuna wale ambao wanachukua maji na mkono anafanya hivi mara moja hadi mara tatu maji huku tena haweki huyu anakuwa hana uzu na vile vile mkononi mtu anaweka maji mkono wa kulia mkono wa kushoto mara moja mara mbili hadi mara tatu kita, kwenye kitanga haweki kita tena maji hana uvu. na kiswali inakuwa ni batili unakuta wengi ukiangalia misikitini ndivyo ile mara ya kwanza ameosha sasa unapokuja kuosha mikono ni lazima mkono maji afike kote huko lakini ukifanya hivi au umeosha hivi ukaishia hapa ukuweka maji huku hauna swala ukiswali katika hiyo hali vile, vile katika kuweka maji kichwani wengi vile vile tunakosea na hasa wanawake mwanamke anatawadha akifika kichwani anapandisha shungi anachukua maji anaweka hapa akifanya hivi hana udhu na kiswali hana sala wakati wakuweka maji kichwani mtu asiweki maji hapa mbele baada ya kuruanisha vitanga ima anaanzia mbele hapa ya nywele anapeleka mpaka nyuma alafu anarejesha mkono mpaka mbele hii aina ya kwanza au anaanzia nyuma analeta mpaka mbele alafu anarejesha nyuma lakini akifanya hivi akaswali uhake unakuwa hujakamilika na sala kamaukukamilika sal nakua easwakike na wa kiume katika kutawada anzia mbele peleka nyuma rejesha mbele au anzia nyuma leta mbele rejesha nyuma ukishamaliza kupaka kichwani yale mabaki ya maji hivi vidole utaviingiza kwenye masikio alafu hivi vidole gumba hivi utapitisha kwa nyuma hii aina ya kwanza aina ya pili hivi vidole unavipitisha kwenye njia za kwenye masikio ukishamaliza unamalizia na vidole gumba ukishamaliza na baadhi ya watu ambao kwenye bomba tu wala hapitishi vidole maji anataaenye bombanu mwingine kuna wengine vidole vinakuwa vimebanana kwa hiyo maji yanakuwa katikati hayakufika kwa hiyo ni sheria mtu wakati unaosha miguu unapitisha kidole katikati ya miguu na sehemu za nyuma za kwenye miguu wengi wanakuwa na maji maji hayafiki ukimwangalia unakuta sehemu hayakufika wakati unatawadha kwenye mikono usiishii kwenye maunganishio inatakiwa upande juu kidogo uzidishe kiasi na vile vile kwenye miguu usiishii kwenye fundo za miguu inatakiwa upande kiasi kwa kifupi hivi ndivyo alivyofundisha mtum wetu muhamadi salallahu alaihi wasalama namna ya kutawadha mwislamu ukimaliza hapo uvu wako utakuwa kamili yanayofuata yanakuwa ni mambo ya kawaida kuna dua baada ya kutawadha kwa uli mwenye kujua akimaliza dua kama ameenda msikitini kuna dua ya kuingia msikitini kutanguliza mguu wa kulia na mengineyo kwa hiyo tuliyasema kuna mtu ambaye ana swali kwenye udhu kuna ubora mkubwa unapatikana yule mwenye kutawadha kama alivyofundisha mtum wetu muhammadi salallahu alaihi wasalama na kama tulivyozungumza hapa na baadhi yenu mkaongea ukimaliza kutawadha mwenyezi mungu anakufutia madhambi yako yule ambaye ametawadha sahihi nawezekana mtu ukafanya makosa madogo madogo ukatawadha ikawa ni sababu ile makosa yako yote yanasamehewa yana faida inayopatikana katika udhu muislamu unafutiwa madhambi hii ni faida kubwa inapatikana muislamu anapokuwa ametawadha kwa ajili ya swala vile vile kuna kitendo muislamu anakuwa yupo na udhu mwisilamu akitengukiwa na udhu anatawadha ukiwa na udhu muda mwingi kwanza inakuwa ni kinga kwako mtu ambaye amekusudia ubaya ukiwa na udhu ule ubaya hautokufika kuna baadhi ya watu wanakuwa wameweka vitu chini vitu vibaya kwa maana mtu akipita pale adhurike lakini vibaya, vitu vibaya vitu vya uchawi mtu kamtegea mwenzake kwamba akipita pale adhuriki au mbele ya mlango wa mtu anajua fulani lazima apite hapa kwenye mlango wake lakini unapokuwa na udhu ukipita pale vile vitu vibaya havikudhuru unakuwa nini upo na kinga kwa sababu ya udhu na vile vile pale muislamu anapotaka kulala akitawadha hakuna mchawi anaweza kuja kumwangia usiku au kumchezea umepanda kitandani na uzu, na udhu ukasoma zile dua za za kulala kul wallahu kua kumwania usikulla uadhbirabilfalai adhbirabia au kama mtu anafahamu ayati lkursi akaisoma ukapanda kitandani mwenyezi mungu anakupa zawadi wewe ya malaika wawili hawa malaika kazi yao wanakulinda wewe malaika mmoja anakaa upande wa kushoto malaika mwingine anakaa upande wa kulia wanakuhifadhi na kukulinda mpaka alfajiri kwa nini kwa sababu umelela ukiwa na udhu ao udhu ni silaha ya mwislam na kama tulivyotangulia kusema yule mwenye kuswali akitawadha inakuwa ni sababu ya kufutiwa madhambi yake kamba mwa makosa ambayo wanafanya baadhi ya watu mtu anaweka mguu wake kwenye bomba wala hapitishi, hapitishi mikono na kuna wale ambao vidole vyao vya miguu vinakuwa kwenye kwenye bomba Kwa kwenye bomba maji maji hayafiki katikati wanjuma, mtu akiweka mguu wake anauondoa anauondoa anaweka mwingine amba katikati ukiangalia upande wa nyuma wanymma ayakufika mtu akiswali katika hii hali saraki nakuwa ni batili kwa nini kwa sababu uu haukukamilika na kama uuakukamilika hata kama umeswali vizuri swala yako itakuwa na matatizo kama mwislam unapoweka mguu kwenye bomba basi nitakiwa uoshe kama ulivyoosha vyango vingine unapitisha vidole katikati ya miguu na sehemu ya nyuma kwenye miguu ili udhu wako ukamilike kuna adhabu ama kwa sababu aaaotnaa e, ni kwamba ni kuna onyw ambalo wa wamelitoa wetu mtumwetu alaihi salllawasalama kwamba adhabu kali itathibiti kwa wale wenye kutawadha kisha wakaacha sehemu na hasa akazungumza kuhusiana na habari za miguu mtu anatawadha nyuma huku kwenye miguu maji hayakufika au sehemu izi huyu au wenye sifa kama hiyo wameandaliwa adhabu kali siku ya kiama mwislamu kama muislam kuwa makini katika udhu wako masala ya ibada hayahitaji haraka ufanye kwa utaratibu ibada yako na uikamilishe ili usiingie katika adhabu aliyoisema mtumwetu alaihi saawasaa katika tahiatu kuna hii tahiatu inaitwa tahiatu ya kwanza na ya pili au kubwa kijana mmoja ajab hasan angalia huku ka tahiatu ya kwanza unaijua hiyo huu mkao mkao wa tahiyatu ya kwanza na huu mkao muislamu akiswali swala yoyote ambayo ina rakaa mbili ntekeka hivi swala ya alfajiri swala ya ijumaa swala ya idi swala za sunna swala za tarawe meshoona unakaa mkao huo alafu tahiyatu kubwa ile ya mwisho ina mikao mitatu ndani ya sala mitatu, ambao, kwa hiyo kwenye hii mikao mitatu kwa hiyo mtu unakaa ule mkao ambao utakuwa ni mwepesi kwako au unaweza kuwa na badilibadili kama yote unaiweza unajua tahiyatu kubwa hebu hii ni namna ya kwanza hii ya tahiyatu kubwa kubwah namna ya pili tahiyatu kubwa <laughs> Kaa, vile vilevile ulivyokua tahiatu ya kwanza ile uh-huh. Uh-huh. ya ya pili tahiatu ya pili amna amnakakunja hapa unafanya nafanya hii ni tahiatu ya pili namna ya pili namna ya tatu huu mguu unaotoa hapa chini hapa unaweka juu Hey. Hii ni, ni mikao mitatu hii ambayo yaruhusiwa ndani ya saada kwaiyo ambayo utakuwa ni mwepesi mtu unautumia na vile vile katika sala kuna mikao ambayo hairuhusiwi kuna mikao ya sheitani ndani ya sala unaijua Eu vou catar aqui a tia shna mkao kama huu vilevile autakiwi yeah. katika saada mkao mwingine hivi una- naunakaa uh, chini haifai e. hivohaifai wanawake wengi wa wakisole wanapenda kukaa hivo hasa waarabu nakua mkao wa mashetani shetani akikaa miguu naokaafa au umekunjaau hey, umeku. swala ume. sa- ipo. ipo lakini sababu zile zinenda zinapunguaamo ah, eh. lingine a likua msikitini na mtoto wake mdogo alikuwa na mbubo, swali mbele yake kakaa mkao ule mtoto akakaa mkao mwingine ikawa yule baba namwelekeza namna y kukaa sahii kaekakkakaishaisa labda ni mbovu hivi za mwanzo yoa akifika ile ya mwisho anakaa vizuri kabisa anajua yeah, anajuaile yeah, uh, ya mwisho hata uh, kama vile imamu kashu, uh, nanuka, mm. hapa tu nyanyukaakifika naishiahapa tnamsubilia ukukujuu <laughs> <laughs> hey. hey. kama ana- anafahamu atakuwa anafanya makosa aifai kufanya aifaikufanya hi hiyo ni mikao ya tahiyatu Então a Rússia com a economia