mtazamaji wetu wa afrika tv tunaendelea na uchambuzi wa hadithi ya mama aisha kwamba nilikuwa ninaosha nguo ya mtume ambayo imeangukiwa na manii kisha mtume anaiswalia na riwaya zingine katika muslim nilikuwa ninakwangua kwa kucha sehemu ile ya manii kisha mtume anaswalia historia ya mamaaisha أنسم الإمام الصنعاني هي أم المؤمنين ن ماما و وإسلام عائشة بنت أبيبكر الصديق عائش متوت و أبو بكر الصديق أمها مام مزازي و عائشة أم رومان ابنة عامر ن أم رومان abubakari mtoto wa ami khatabaha nabiu awaa bimakka mtume alimposa alimposa mama aisha makka kabla awajafika madina watazawajaha fi shawal na mtume alimuoa mama aisha kwenye mwezi wa mfungo mosi wale wanaosema mwezi huu una nuksi una balaa wamche allah tabaraka wataala mamaaisha asema nimeolewa mfungomos mtume amenitumia mi mfungomosoban katika mwaka wa tisa na hakuna mwanamke ambaye alikuwa na bahati kwa mtume kunizidi mimi amemuoa mfungo mwaka wa kumi mina aubugwa tokea mtume apewe utume wahia bintu siti sinin mtume amemuoa mamaaisha akiwa na miaka sita waaraha biha dakhala biha amemtumia kama mke rasmi fi lmadina katika mji wa madina mfungo mosi mwaka wa pili tokea mtume ahamie madina min ghairi itibari lkibar pasi na kuzingatia ukubwa ukubwa wa umbile au miaka alivyopevuka alivyobalege mtume akamtumia kama, kama mkewe wamata anha mtume amekufa akimwacha mama aisha walaha laha 8 sana akiwa na miaka 18 wakati mtume anakufa mwaka wa 11 mama aisha ana miaka 18 wa lam ytazawaj bikran ghairaha mtume hakuwai katika maisha yake katika wanawake 1mi na moja aliowaoa hakuwahi kuoa bikra zaidi ya mama aisha mamaaisha wastadhanati nabia salsalam filkunya mama aisha hakujaliwa kupata mtoto sasa alimwomba mtume ajiite mama nani anataka kuitwa mama fulani wenzie wote wanaitwa umu salama umu kadha umu kadha naye anataka kuitwa mama fulani lakini hana mtoto wa kuzaa wakuzaae mwenyewe mtume akamwambia takanni takani ukhtika uhtika abdllahbn zubai tumia jina la mtoto wa dada yako mtoto wa asma binti abibaka aisha na asmani mtu na dada yake asmani mkubwa kwa miaka mi zaidi baba yao mmoja abubaka mtume akamwambia mama aisha tumia jina la abdullah bn zubair ambaye ni mtoto wa dada yako mama aisha akawa anaitwa ummu abdillahi mamaabdllah ummu abdillahi wa kanat faqiha mama aisha alikuwa ni msomi mno alima ni mwana wa chuoni fasiha fadhila alikuwa ni mwenye ufasaha wa juu alikuwa ni mwanamke mbora kathirat lhadithi an al rasulillah alikuwa ni mwingi wa kusimulia hadithi za mtume katika waliopokea hadithi nyingi abu huraira bin umar aisha ao wapo juu aisha ni katika almukthiruna min arriwaya waliopokea hadithi nyingi akiwemo pia mama aisha raillahu taaa nha pia alikuwa ni arifa biayam larabi la wa ashariha ni mtaalamu wa historia matukio mbalimbali yaliyowapata waarabu huko nyuma ayamu larab la na mashairi ya waarabu alikuwa ni mtaalamu pia kwa hiyo pia alikuwa ni adiba kwa lugha ya kisasa alikuwa ni adiba ni mtaalamu wa lugha mtaalamu wa ufasaha mashairi na histor za waarabu alikuwa anazifahamu mno uh, rawa nha jamaa min sahaba watabiin kuna watu wengi katika masababa na matabiina wamepokea hadithi kutoka kwa mmaisha wamejifunza kutoka kwa mamaaisha nazalat baraatuha min samai fi shii ayati a, fi surati nur naumbuka kisa cha mamaisha kusingiziwa kwamba mizini wanafiki walimsingizia hivyo katika tukio maarufu mtume anarudi katika moja kati ya vita mamaisha ameenda kujisaidia alivorudi kidani kikampotea alivofata kidani msafara ukamwacha akawa amelala akiamini watamrudia kisagepo katika bukhari na muslim nyuma ya msafara kulikuwa kuna saba safan bnmuatal alivyofika pale akuongea maneno mengi ilaihi aisha aama sema faamartuwai anhu bjlbab nikafunika usowangu kwa jlbab akampakia akaondoka wanafiki wakatumia nafasi hiyo kutangaza kwamba wamezini na nini kisa kirefu maarufu kwa hiyo mwenyezimgu aliteremsha aya kumi katika surati nur za kumsafisha mamaaisha kwa lidhalika wanasema wasomi wa kiislamu wale wanaoendelea kusema mamaisha yamezini wakati mungu amemtakasa wa wanakufuru Sabu, anapinga aya za alla aya mwenyewe katika kile kisa anasema mimi sikutegemea kwamba zitateremka aya kwa ajili yangu nilikuwa naamini mwenyezimgu ima mtume atalala mwenez ata, mtume ataota mungu atamjalia mtume ataota kujuam skuzi sikutegemea kwamba ti kuna aya zitashuka kwa ajili yangu lakini aya kmi zimeshuka kwa ajili ya aisha mumumin ralla anha uh, tfiarasululahi saa mtume amekufa madinatfia rasulah mtume amekufa fi baitiha kwenye nyumba ya mamaaisha na amezikwa ndani ya nyumba ya mamaaisha mtume amefia ndani ya chumba cha mamaaisha wakati ugonjwa umemzidia na wanawake wengi mambo ya zamu yakawa yanamsumbua akaruhusiwa ajiuguzie kwenye chumba cha mamaaisha mpaka roho ya allah ilichukuliwa pale akiwa katika chumba cha mamaaisha bali katika mapaja yake bali cha mwisho mtume kutia mdomoni ni mswaki ulioandaliwa na mamaaisha r anha wakanat taftakhiru bi hadhihi lashya mamaaisha alikuwa anajifaharisha sana na vitu kama hivi mtume amefia kwangu amefia kwenye mapaja yangu wahakada wa, adaifaullatayasha allah alimchagua huyu mwanamke hata wahai jibrili walikuwa teremki isipokuwa mtume akiwa katika chumba cha mamaaisha raillah nha aya ni maamuzi ya allah la yusalu anma yafalu wahum yusalun allah haulizi anachokifanya wanadamu ndio ambao wanaweza kuulizwa na mtume amezikiwa ndani ya chumba hichi cha mama aisha mtume alivyokufa masababu akaulizana tumzike wapi na nini tumpeleke makaburi ya bakii tumzike wapi abub akatoa ushahidi kwamba mtume anapofia uzio ao amefia katika chumba cha mama aisha akazikiwa ml na hichi chumba hakikuwa ndani ya msikiti wafalme ndo wamekiingiza ndani ya msikiti huko nyuma kwenye miaka 0 na hijeria baada ya kuondoka mahalifa waongofu watawala wakakiingiza ndani ya msikiti hata hivyo kinalindwa na nini kuna askari kuna kuta kuhakikisha watu awafanyi ushirikina kupitia chumba hicho lakini kilikuwa kipo nje ya mipaka ya msikiti hata baadhi ya maharifa kama ahumani walipotanua msikiti hawakutanua upande wa kile chumba lakini walivyokuja watawala katika daula amaia kama skosei baadhi yao wakaingiza kile chumba ndani ya msikiti na maulamaa walikataza mno walitoa maelezo yao ya kidini lakini watawala ni watawala wametumia nguvu ya utawala ka wamekiingiza ndani ya almasjidu uh, anabawii na inakatazwa kuswali katika misikiti ya makaburi isipokuwa msikiti wa madina shekhe albani katika kitabu tahdhiru sajid min itihadhi lkuburi masajid ameelezea kwamba msikiti ule wanawachuoni wanasema tunarusa kuswali kwa sababu kuna thawabu za ziada mtume amesema kwa hiyo watu wakikatazwa kuswali katika msikiti ule kwa sababu la kaburi lile maana yake ni kwamba uh, watazikosa zile thawabu ambazo allah tabaraka wataala amezialia katika msikiti ule wa, wa mtume sa wasaa uh, mama aisha rlh anha wamatati bilmadina amefia katika mji wa madina mwaka wa 57 wasomi wengine wa history wanasema uh, 58 na ilikuwa ni usiku wa jumanne uh, zikiwa zimepita siku 17b za mwezi wa ramadhani katika mwaka huo wadufinati bilbaqii akawa amezikwa katika makaburi ya baqini lgharqad wasalla alaiha abuhurira abu hureira abu ndiye ambaye aliongoza salatu ljanaza kwa mama aisha raiallah anha wakana khalifata marwan filmadina kipindi hicho abu hureira alikuwa ndio kiongozi wa madina akiwa ametumwa na marwan ambaye alikuwa ni kiongozi wa dola ya kiislamu yote hii ni historia ndefu kidogo ya mamaaisha kutoka kwa uh, alimamu swanani allah ampe rahma nyingi uh, mpenzi mtazamaji wa afrika tv kwa kweli historia ya mama aisha ni nzuri na ina mafunzo na huyu ni mama yetu mtume mwenyezimungu amesema waazwajuhu wa ummahatum wake zake mtume ni mama wa waislamu kwa hiyo kwa uchambuzi waluga, wa lugha wa hi hadithi na kwa uchambuzi wa hukumu za kisheria kuwa nami inshallah katika somo lifatalo ili tuchambue hii hadithi kuangalia mania mwanadamu ni tahir au ni najis وصلى الله وسلم على نبينا محمد والسلام عليكم ورحمه الله وبركاته