الحمد لله الحمد لله حمدا كثيرا كما امر وأشهد ان لا اله الا الله وأشهد ان محمدا رسول الله إرغاما لمن جحد به وكفر اللهم صل وسلم على سيدنا محمد النبي المعتبر وعلى اله واصحابه مصابيح الغرر اما بعد عباد الله اوصيكم ونفسي بتقوى الله اخوه الايمان احبتي في الله ساقنا الحديث في السابق الى شهاده الرسول صلى الله عليه وسلم على هذه الامه يوم القيامه شهاده لا بد من الادلاء بها امام الله يوم يقوم الناس لرب العالمين ذلك اليوم الرهيب الذي صوره الله تبارك وتعالى هكذا قائلا واتقوا يوما ترجعون فيه الى الله وقال فكيف تتقون ان كفرتم يوما يجعل الولدان شيبا السماء منفطر به كان وعده مفعولا إن هذه تذكرة فمن شاء اتخذ إلى ربه سبيلا ووصف شهادته صلى الله عليه وسلم على هذه الأمة بقوله فكيف إذا جئنا من كل أمة بشهيد وجئنا بك على هؤلاء شهيدا دوب juma lililotengulia tulifikilia kugusia ushahidi wa bwana mtume sal llaalhi wasallam kutokea umma huu youma alkiama ushahidi ambao ni lazima mtume sala llalhi wasalam alieleze kila jambo kama namna lilivyokuwa alivyojulishwa na mwenyeezmungu subhanahu wa ushahidi bwana mtume sala llah alihi wasalam ataotoa kwenye siku mzito siku ambao kila kiumbe kitakuwako mbele ya mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wa taala siku mwenyezi mwenyezimngu aisawirishe hivi kama namna ilivyokuja kwenye qurani mwenyezi mwenyezimngu akituambia wattaquu yauman turjauna fihi ila llah iogopeni siku ambayo kila mmoja atarudishwa kwa mwenyezi mwenyezimgu subhanahu wa taala siku ambayo shaka ziliokuwa kwa mabiniadamu zitaondoka isimame hakika na yakini kila uliloambiwa kwamba litajitomoza uyaone hakika kwamba yamejitomoza kwenye sifa za kuisifu siku kama hii mwenyezimngu subhanahu wa taala vile vile anatuambia fakaifa in in, tattakuna inkafartum yauman yjlu lwidana shiba assamau munfatiru bihi vipi mutaweka kinga kwa sababu ya siku ya vitisho siku ambayo kijana mvulana atabadilika awe na mvi asamau munfairu bihi mbingu zitapasuka kwa sababu ya siku hiyo kana waduhu mafula waadi wa mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wa taala aliyotoa lazima ujichomoze kama vile alivyosema yewe mwenyewe mwenyezimngu subhanahu wa taala kisha mwenyezi mwenyezimngu asema ina hadhihi tadhkira zundusho wadhi nitanabahisho kukutanabahisha wewe mwanaadhamu ambaye umejifinika blanketi la kujighafilisha okay, ukiyaona mambo yatakwenda kama hivi unayoyaona una, una hapa au mambo yatakwenda kama unavyotaka wewe mambo yatabadilika wacha upumbavu wako kila unapoambiwa fuata barabara ya sawa ukasema utafuata vile unavyotaka ikiwa siku ni ya kutisha na haya ni baadhi ambao hayafiki ushri miishar ya mazito ambayo yatatokea siku kama hiyo kisha mwenyezi mwenyezimungu subhanahu wa taala akuambia wewe mwanaadamu utasimamiwa na mashahidi mashahidi wa ukweli na uhakika wote wakiwa ni kinyume na wewe mashahidi ambao wewe mwenyewe wa rakubani. mashahidi ambao ushahidi wao hakuna mtu mwenye kuwakosoa hakimu yako nani atake kuhukumu baada ya ushahidi wa aina hii ni yule ambaye yeye kila jambo alijua hakimu wako ni yeye mwenyezimngu subhanahu wataala ambaye kila kitu akijua kama kilivyo hana haja ushahidi wa mtu wa aina yoyote كنبوك ونبو سوما كتك الصلاة كيلا سيكو نبو سوما الفاتحة ونبو سوما ملك يوم الدين ملك يوم الدين من رب العالمين سبحانه وتعالى اندي حاكي شهدوا انكو نبو يونجو ambazo haziwezi zikaenda kinyume na vile mambo yalivyotokea shahidi wako ni mtume muhammad salllalii wasalam ambaye ushahidi wa mtume muhammad salllaal wsalam hakuna yoyote ambaye aweza kuukosoa lakini mwenyezi mwenyeezimngu anaponsawirishia mtume sallaliwasalam ushahidi huu ausawirisha kwa namna ya kwamba ni ushahidi mzito ni ushahidi mzito kwa mwenye kutoka ushahidi ntume muhammad salllalwasalam ni ushahidi mzito kwa wale ambao watatokewa ushahidi na ntume muhammad sallll wsalam mwenyezimngu asema fakaifa idha jina min kulli ummatin mwenyezi mwenyezimngu atuweka katika maajabu na vitisho vya aina mbili atuweka kwenye maajabu ya siku hiyo atuwekana kwenye maajabu ya ushahidi wa ntume muhammad salllaalhi wasalam sikuhiyakambia fa kaifa tattakun si suala bal wastaajabisha wewe mwanaadam ambaye umeghafilika vipi utatafuta mbinu za kujiokoa na ushahidi wa kinyume na wewe yauman yajalu lwildana shiba siku ambao kila kitu kitabadilika mvulana atakuwa kama mzee ya mzima mvi كيف يتكون السكوت يشهد محمد صلى الله عليه وسلم فكيف اذا جئنا من كل امه بشهيد وجئنا بك على هؤلاء الشهداء حال يتكوى ببي محمد ووي محمد قدن الشهيدي واممك بعدا يا كلا كندي جاء شهيدي والنبي عليه الصلاه والسلام ونف شهيد على قومه ibrahimu musa wa isa wajamiu ambiyallhi tbra wl saykununa suhada l aqwami kila nabii atakuwa ni shahidi kwa qaumu zake na wewe muhammad hali yake itakuwa vipi kwa nini aambiwe ntume uhama fakifa idha jina bikli mti bishahidin wajina bika l hla shahida asiambiwe na nuhu akaamba na ibrahimu hivo usa hivohivo sa hivo ni kwa sababu ntume muhammad sallllhi wsalam ana sifa anazosifika nazo ambayo mwenyezimungu subhanahu wa taala kansifu ntume muhammad salilllwslm kwa sifa hizo mwenyezimungu subhanahu wataala alipotusifia ntume muhammadi sali llalihi wasalam alituambia hivi لقد جاءكم رسول من انفسكم عزيز عليه ما عنتم حريص عليكم بالمؤمنين رؤوف رحيم لقد جاءكم رسول من انفسكم فانبيوا قم بامملت ومجوم اكتوكانا نفس زينو مجوم واين جاني عزيز عليه ما عنتم apata shida kwa lile ambalo litawatia nyinyi umma wake tabu lolote ambalo litantia mmoja katika ummati muhammadi kwenye shida basi mtume salllal wsalam asikia shida sana harisun aleikum anapupa ya kuwataka muwe ni watu sawasawa ni watu wenye raha bilmuminina raufu rahimu kwa maumini mtume sal llah alehi wasalam anakite anana masikitiko so, sasa yeye sifa zake ni hizi mtume muhammadi alllaalhwasalam ana na ushahidi lazima aubebe anaushahidi lazima autoe mbele ya mwenyezimngu subhanahu wataala hawezi mtume muhammad salllaalhiwasalama akenda kinyume na yale ambayo yalitokea sasa akitoka ushahidi wa hakika wale katika umma wake waliokuwa vale wako kwenye makosa lazima watakula makuni hili ni jambo ambalo litampa mtume shida sana sifa hii ya masikitiko ya mtume muhammad sallllwasalam kwa umma wake ya tadhihiri wazi wazi sana siku hiyo ambao twasema ni siku ya vituko na vibabaiko yauma yakumu nabiyu sal lws la haudhihi liyshrabu ldhamiun si kuamba mtume atakuwa huko kwenye haudhi yake ambayo imesifiwa kwa sifa za hali ya juu kila mwenye kiu katika umma wake awe akimbilia kwenye haudhi nabii sall wsalam kwenda kutaka kunywa maji japo apate tama moja na ilivyosifiwa أو يا اللي وصفوا ماجي حوض النبي صلى الله عليه وسلم، نيكوم من شرب منه شربة لا يظمأ بعدها أبدا. أمباتا فتاشما مويا، هتاشكيكيو مانشا، نغاتا تاكينك فين يصبريكا لبنان تومي صلى الله عليه وسلم، كل موجة أنا كيو دو si kama jua hili la leo ni jua spehal za aina yingine ni ardhspeial ya aina yingine ni mkutano special wa aina yingine yote haya hayapatikana toko ulimwengu huanze kuuma atapatikana sfayara nabiu min ummatihi man yadnu ila hadihi thum yudad an mtume hawaone watu kwa alama huu ni katika umma wangu asogelea kwenye kunwa maji mtume ajua kwamba huyu ana kiu sana na alipokuja pale malaika wamfukuze abhayaadok hakuna majiyao sawirishe wewe na kiu utake maji kwa mtu <tipa> mt wakunyime hali yako itakuwa vipi fayudhadu nnasu an haudihi sallal wasaa watu wafukuze kama kufukuza wanyama فيقول الرسول صلى الله عليه وسلم بشاب دافع الرحمة مثل انتم يا سمك وسباب يا مسكتيكو من سبحانه وتعالى امتي امتي انتم يا ام وانغو ني ام وانغو نوال وانغو سحقا سحقا ثم يقال للرسول صلى الله عليه وسلم لا تدري ما احدث بعدك wawache wendee wachana nao hujui wewe baada ya kuondoka awa walifanya nini hawa hawa bali hata mituko huko hili alilojibiwa bwana mtume sal llahalh wasalam si bida kujibiwa bwana mtumi na mwenyezi mungu jibu hili nhu lihi salam ambaye alipa ahdi na mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wataala mwenyezimngu akamwambia nuh نتقوى كواوى وينوى تفواكو كيشى نوحو يوفاندى كونى جهازى اكامونا نموناوى ويوقو كونى جبالى يوفاندى جبالى مبابا باكى سآوى الى جَبَلِ ياصمونى من الماء قال الله عاصم اليوم من امر الله نوحو مبابا من سبحانه وتعالى ان بني من اهلى وان وعدك الحق ونعلم أنه يمكن أن يكون لنوح عليه السلام إنه ليس من أهلك إنه عمل خير صالح ماذا يقولون؟ يقولون كان سبحانه وتعالى محمد صلى الله عليه وسلم أتفلزي لا صلة بين الصالح والصالح. mafungamano baina ya mwemwa na mbaya yamekatwa na ubaya ulioko kati kwa hivi nuhu wewe angalia mashughuli yako hachana naye ya akamalizike na wewe muhammad angalia mashughuli yako waacha endo akafe na kiu venyimwe huu ndio shahidi wa bwana mtume salllaalwasaam ambao watuonyesha hivyo sasa angalia na wanavojisingizia leo hapa ulimwenguni qurani yatuelezea pita mbili ndani ya qurani kwa mpangilio kama wanjadala mwenyezimungu subhanahu wa taala bada ya kutueleza ushahidi tutakaotokewa na bwana mtume sala llahu alhiwasalama kama namna itakavyoeleza qurani kesi ambayo tutashitakiwa sisi Naba na bwana mtume ni kesi ya aina gani wewe ambaye una wengine ambao wafungamana nao siku ya kesi hiyo mutafikilia wapi mtume sal llahu alihi wasalam yeye pamoja kwamba ni shahidi shahidi ni yule ambaye ataelezea yalotokea lakini mtume salallahu alaihi wasallam أتوكو شهيدي كونجية كنت اشتاك من سبحانه وتعالى. قرآن يتنبيه فيقول الرسول يا ربي إن قومي اتخذوا هذا القرآن مهجورا. كيف تشتكي وأنا أنتم من محمد صلى الله عليه وسلم. أبو شهيدي ambao toelezewa na qurani pita ambao yaonyesha kwamba mwanadamu pamoja na ushujaha wake wote walionao kwamba nitafanya vile ninavyotaka nitaishi vile ninavyotaka ataizungumza mbele ya mwenyezimngu subhanahu wataala kwa namna ya kujuta yote aliyoyafanya hapa alipoziba masikio akawacha kupewa nasaha mwenyezimngu subhanahu wataala wa, wa yauma yahshuruhum wama yabuduna min duni llah فيقول أأنتم أضللتم عبادي هؤلاء أم هم ضلوا السبيل نعزم سبحانه وتعالى السماء سكت تكوف ما وما يعبدون من دون الله نفيل لنا يعبد في سكوة من سبحانه وتعالى حجرا كان أو شجرا أو شيخا أو زعيما ame ni wa aina yoyote wama yabuduna min duni llah fayaqul mwenyezimungu aseme kuwauliza wapotofu waliwapotoa watu au walopotolewa akiwaambia antum adlaltum ibadi haula nyinyi ndio muliowapoteza mkawaambia jambo fulani hufaa na wao wakafanya halifai يمو فلاني حليفاي نبغا وكان نالو نيل حليفا اطمغلتوا مبادي هولي امرض السبيل او عيني اريدو بل يبطل اريدو بل يبطل اريدو بل يبطل اريدو بل يبطل إذا لم يكن لدي أي سؤال، إذا لم يكن لدي أي سؤال، siku ambayo tabaraa aladhina tubiu min aladhina tabacu valofuatwa wakajiburaisha na waliovafuata kila mmoja abebe mzigo wake yeye mwenyewe sio sisi tuliwapoteza na shetani atasema hivyo hivyo wama kana lyama alaiha min sultan sikuwa nna uwezo wa aina yoyote nilivaita wakanifuata na wewe ngine yoyote aliokuita kwenye upotofu atakuwacha huko mbele za mwenyezimngu subhanahu wataala akuwate wewe pekee yako baada akuona, ya kuona hakuna kusaidiana tena qurani atuambia wa yauma yaadhu lalimu ala yadaihi ay yaadhu ala asabii nadama atauma vidole kwa kujuta dhalimu kama vile ambaye amba dhalimu atauma vidole kwa sababu ya, ya kujuta na alodhulumiwa na yeye vile vile atauma vidole kwa nini ni kubali kunyanyasa na kudhulumiwayaduildi yuu yaln ass ltn lidi ni mambo sasa kila mmoja ambe na nabebe mkoba wake mwenyewe ikiwa ndani kuna nyoka ikiwa ndani kuna pesa kila mmoja bebe mzigo wake dhaalimu asema ah, lau kama ngejua kule kule duniani mimi ningefuata barabara ya sawa na mwenye kudhulumiwa aseme natamani kama ngejua kule kule lau kama ngejua kule kule basi singemchukua fulani rafiki yangu ndi alonipoteza ld ani ni dikri irjaani amenipotosha baada ya kufahamu mimi menipotosha na niliambiwa sikukosa watu hakuliambia lakini mambo nkamahao wakana li shaitanu lilinsani khalula kila mmoja ajiburaisha na mwingine wewe leo hapa wadanganywa na mwanadamu kama wewe ambaye hana kadi ya udhamini kutoka kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala lakini akwambia kwamba wate wasiwasi miniko wa wewe utanifanyia nini mtume hakuweza kumchukulia mtu udhamini hata alipokuja sahaba fulani akamwambia mtume muhammadi sali llah alehi wasalama asaluka murafaqataka fi ljanna na kuomba mtumi tuweko pamoja peponi بقى أعني على كثرة السجود حكم ما حكمنا حقنا نو؟ مش نو؟ وين سيبقى بعد السرادة بل مش كونه أعني على كثرة السجود نسيدي يا قوق الصالحانة نهوني صلى الله عليه وسلم من تومي كباتي وزميني نفسي. بنفسي كون أنا يهانة والسواس يغفر لك الله ما تقدم من ذنبك وما تأخر مي من نوائب mpaka tuweze kuwadhaminia na wangine kwamba tunenda peponi tutamshika mkono kwanza naambia yakini ya kwamba wewe utangia peponi ulipata kutoka kwa nani haya atakayotokea ushahidi bwana mtume sala llahu aleihi wasallam mtume aliyajua kabla hajaondoka hapo ulimwenguni na akatupa makhraji alichoelezea atakaokutokea علي من يعيش منكم بعدي فسيرى اختلافا كثيرا. أتاكايشي بعد يانغوميمي أتاونا تفوتي كوبا كوبا لكن ما تاكا نجي يا وكوف عليكم بكتاب الله وسنتي. شكاين القرآن من السنه يعني. أكثر من ذياتين أن محمد صلى الله عليه وسلم بدأ الإسلام غريبا وسيعود غريبا كما بدأ فطوبى للغرباء ونحن نعيش في عصر غربة الإسلام تعيش وقت الإسلام نمجيني سمجيني مالين لنا لام نمجيني وإسلام ولمنجم زيما حتى كنا مامو أمو سيك إسلامه si sharia hakikumwaamrishwe na mwenyezimungu wala na mtume muhammadi sali llahu alehi wa salam mtu atasimama kuyakanya mambo kama yale ataambiwa fulani atakakuvunja dini ntawapigia mifano miwili hafifu kila mmoja kisha ayachunguzi tutoke kwenye aya ya qurani mwenyezimungu subhanahu wa taala aliwambia wanadamu wote ya bani adam khudhuu zinatakum inda kulli masjidi masjid. mwenyezimungu subhanahu wa taala awaambia mabini adamu hasa wewe mwislamu kwa kuwa aya iko kwenye qurani khudhuu zinatakum inda kulli masjidin jipambeni mwendapo kwenye majumba ya ibada jipambeni mwendapo kuswali a ni nguo mzuri mwendapkuswali lakini chunguza mtu aweza kuja kuswali msikitini hapa swala ya dhuhuri kwa nguo matambara matambara yanuka harufu ya samaki au harufu ya ng'onda au yanuka harufu ya makaa au yanuka harufu ya aina yoyote ambayo ni mbaya na ataona si lolote nakombe lakini bwana mbona mbonukuja msikitini na nguo hizi kwani swala zimabatirika mbatilika sala akubatilika lakini huyu alokuja kuswali hapa na nguo matambara harufu mbovu za kila aina anazo anazoyeye nguo mapaku mapaku hujui atoka gereji atoka kusafisha grisi kwenye gari aingie aswali huko tayari kujadiliana na waku lau kama kuna harusi ya mwana wa rafiki yake yuolewa au aoza au, au mwanawe angekwenda na matambara ali harusini lau kama kungekuwa kuna kikao cha aina yoyote culichokipanga sisi wenyewe a mabini adamu kuna watu wengi ambao watakwenda atatoka nyumbani bila kuchagua nguo pengine kutoka jana alimwambia boy koti hili linyoshe kwa uzuri viatu hivisafisha kabisa suruali kadhaa shati kadhaa kadha e, mafuta mama yale mafuta ya aina kadhaa ndio mafuta ya kesho manake wajua kuna watu wakubwa wakubwa ambao watakuja huko wajitayarisha enda kwenye kwenye pati fulani ambayo imepangiwa na wabiniadamu kwenye pati ya mwenyezi mwenyezimgu subhanahu wataala ni nguo gani ya kuendea kitini lipi bora kwako lipi ambalo melipa heshima na wewe ni mwislamu angalia tuende katika mazishi tuendapo kwenye mazishi karibu ya maiti pangine kuchiwa katika kafani kuna kitu hiti ataujihi kuambia fulani ameingia enda kumwajihi maiti tuendapo kumwajihi maiti ufanya nini niliokufa mimi ntakuja kubusiwa na nke wangu na shemeji yangu atakuja kunibusu na rafiki yake nke wangu atakuja kunibusu u rafiki yake wangu mimi ni maharimu yangu mpaka na nalipokuwa haya alikuwa weza kunibusu yule na ikiwa mwanamke nitakwenda mimi kama shemeji nitakwenda mimi kama rafiki ya mke- ya mke ya wake na mimi naenda kumwajihi fulani nile nikambusu na la utamwambia mtu jamaa kwa wapi haya sasa kumengilwa katika mazishi hava mwisho wa tatu ambe tuziketupu hii ni dalili ya ugeni wa kiislamu wewe waambiwa na sharia katika vitabu vako vya sharia lao mwanamke atakufa sehemu ambao hakuna mahrimu wake wa kumwosha utaambiwa sioshwe leo uko mjini umeona kwamba wewe أنا أضرورة أكون أقوم يكون شريعة لكن شريك إسلام في شريعة الله أعلم هذا هو الذي بشر به النبي صلى الله عليه وسلم عندما قال بدأ الإسلام غريباً وسيعود غريباً ftuba lilghuraba furaha hiya wageni wageni nkina nani wageni wale ambao wataliona hili ni kosa waseme kwamba ni kosa ikiwa watafuatwa wajibu wao wakusema wametekeleza na ikiwa hawakufuatwa wajibu wao wametekeleza lakini wajue kwamba wapata bishara kwa mtume sla lah salm sema fatuba lilghuraba barak llah li walkum bilurani lim wnafani waiyakum bilayati wadhikri lhakim اقول قولي هذا واستغفر الله لي ولكم فاستغفروه الحمد لله وكفى. والصلاه والسلام على نبيه المصطفى. واشهد ان لا اله الا الله واشهد ان محمدا رسول الله. اما بعد عباد الله أوصيكم ونفسي بتقوى الله أيها الناس يقول الله تبارك وتعالى إن أحسنتم أحسنتم لأنفسكم وإن أساتم فلها ويقول الرسول صلى الله عليه وسلم فيما يرويه عن ربه تبارك وتعالى يا عبادي إنما هي أعمالكم وصيها لكم ثم وفيكم إياه فمن وجد خيرا فليحمد الله ومن وجد غير ذلك فلا يلومن إلا نفسه والكيس من دان نفسه وعمل لما بعد الموت والعاجز من أتبع نفسه هواها وتمنى على الله الأماني وصلوا على نبيكم فان الله تبارك وتعالى امركم بالصلاه عليه فقال ان الله وملائكته يصلون على النبي يا ايها الذين امنوا صلوا عليه وسلموا تسليما اللهم اغفر للمؤمنين والمؤمنات والمسلمين والمسلمات الاحياء منهم والاموات ربنا اغفر لنا ولاخواننا الذين سبقونا بالايمان ولا تجعل في قلوبنا غلا للذين امنوا ربنا انك رؤوف رحيم. ورضى اللهم عن صحابة رسول الله أجمعين خصوصا منهم ذلس العريق أمير المؤمنين سيدنا أبو بكر الصديق وعمر الفاروق وثمان النورين وعلي بن أبي طالب إن الله يأمر بالعدل والإحسان وإيتاء ذي القربى وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكرون اذكروا الله العظيم يذكركم وذو يستجيب لكم ولذكر الله أكبر والله على ما السلام عليكم ورحمة الله وبركاته ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستهديه ونعوذ بالله من شرور انفسنا وسيئات اعمالنا انه من يهد الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله بلغ الرساله وادى الامانه ونصح الامه وتركنا على المحجه البيضاء ليلها كنهارها لا يزيغ عنها الا هالك صلوات الله والسلام عليه وعلى اله واصحابه ومن اهتدى بهديه واتبع اثره الى يوم الدين اما بعد اخوه الايمان اوصيكم ونفسي بتقوى الله سبحانه وتعالى وطاعته فقد فاز المتقون الله اكبر انه يوم العيد الله اكبر تتمزق افئده المسلم اذا نظر شرق الارض ومغاربها الله اكبر والمسجد الاقصى ينادي اين المسلمين الله اكبر والأرامل والأيتام تنزل عليهم أمطار من قنابل إذا نظرت شرق العالم الإسلام ومغاربها ما ترى إلا ما تحزن وتدمع العين أخي المسلم حري بنا أن نسأل أنفسنا هل يطيب لنفس المسلم أن يحتفل بهذا اليوم أم أنه يتذكر إخوانا له في مشارق الأرض ومغاربها فيحزن بحزنهم لأن الأمة الإسلامية كالجسد الواحد إذا اشتكى منه عضو تداعى سائر الجسد بالسحر والحمى كإيمان والله أنا جواني مولى سبحانه وتعالى kiasi gani mwanadamu anapoangalia ulimwengu wetu wa kiislamu badala ya kushurahikea siku kama hii inakuwa ni husni kwake yeye masjidi laksa kibla cha kwanza cha waislamu chalingania kikisema cha wako wapi waislamu wa islama hakuna mwenye kujibu ombilaki tukiangalia katika falastini mayatima na wake wajani wanateremkiwa na mvua ya makombora ya mayahudi hakuna katika ulimwengu wa kiislamu hata anayeweza kutoa kilma daanka kuweza kufanyia difaa tukiangalia iraq ni masaib ambayo hayanakifani tukiangalia kashmir ni hadithun la yunsa tukiangalia afghanistan kila mmoja katika hizi eneo za ardhi la kwambia masaibi yaliyoko kwangu mimi ni peke yake hayana kifani katika sehemu nyingine bali tukirudi katika hii nchi ambayo tuko ndani yake twaona namna gani hata zile huqu basifa huquq za ahwali shakhsiya pia twataka kugandamizwa nazo waenda mbio mchana na usiku wataka kupinga kitu gani wataka kupinga kadhaya haziwahusu wala mguu allahu akbar nikaha ni baina ya waislamu na waislamu allahu akbar talaqa ni alaqa beina ya mwislamu na mwislamu allahu akbar mirathi ni alaqa beina ya mwislamu na mwislamu hadhana ni alaqa beina ya mwislamu na muislamu lakini hata zile haba za sharia chache ambazo zipo katika ardhi ya mwenyezi mngu na sisi ni ahaqi kushinda watu wote wengine bali atakatuseme na kwa sauti ya juu kabisa kwamba sisi ndio aaqdamu lnasi fi fi hadhihi lbuka sisi ndio tulotangulia hapa kwa nini kisha mtu atake kutunyima haki zetu pahali ambapo yeye yule anayetaka kujifanya hapa ni kwake ni mgeni hana zaidi ya miaka mia moja na ishirini lakini haya yote yanatokea kwa sababu gani kwa sababu ya ghafla ya umma umma unaishi katika ghafla ghafla ya kutojua kitabu cha mola subhanahu wataala ghafla katika miamalati zetu ghafla katika kila jamo kwa hivyo sisi tusiangalie yale ya kule peke yake pamoja kwa na kwamba yale yanatuhuzunisha na hapa pia kuna yale ambayo yataka sisi saa zote tuyakumbushie bali tuwaeleze wale tawala kwamba yale wanaoyakusudia wasidhani kwamba umma wa kiislamu utarudi nyuma siku moja ukubali kunyanganywa haki yake hata kama ni nchi moja si hayo tu bani yenye kuhuzunisha ni kuwekwa katika mahakimu dhulma za waziwazi watu wanawekwa katika magereza hawahukumiwi wakajulikana kama wamekosea wala wakaachwa huru ikiwa hawaawanamakosa ndugu zetu wale wamekosea kitu gani alaqa zaujia katika uislamu ni mujaradi wa mtu umeona kwake salah akisali pamoja na wewe katika msikiti na akaelekea kibla unachoelekea na akaamini kitabu unachokiamini katika uislamu alislamu la yaarifu lhudud uislamu haujui mipaka iliyowekwa na wakoloni kusudio lake ni kuwagawanya umma na kuwafanya umma kuwa madhaifu katika ulimwengu haya ni yale yanaotukumba sisi na yote haya yanatokea كتك مؤامرة صهيونية يهودية أمريكية عالمية ضد الإسلام مؤامرة يكي يهود نياك أمريكا ومن يكو سنواتي كو ولكن إسلام ولكن تنوى كمبوشة سبحانه وتعالى يريدون ليطفئوا نور الله بأفواههم والله متم نوره ولو كره الكافرون هو الذي أرسل رسوله بالهدى ودين الحق ليظهره على الدين كله ولو كره المشركون الله سبحانه وتعالى قادر على أن ينصر هذه الأمة مع الضعف والهوان الموجود فيه الله سبحانه وتعالى نصور أمه فما دنياك يا أمة الإسلام ودعنا رمضان هل يعني هذا العودة الى الماضي ام الاستمرار في العبادة ليس بياد رمضان جي تروني كتك يالي يالي امتلكوا انت نياك اما تنيندليا نكبتك انا مداومة كتك عبادنا خير يتك تجوليشي في نفسي ذلك يعني لوين جف ويكون كان في مسكيت بل مسكيت تضيق المساجد مساحتها بما رحبت بالمصلين هل ولدوا في رمضان كلا إنهم يعيشون بجوار المسجد ويسمعون نداء الله صباح مساء ولكنهم لا يجيبون النداء فإذا دخل رمضان جاءوا إلى المساجد. وإذا انتهى رمضان، كأن الله الذي عبدوه في رمضان انتهى عبادته في رمضان. نجابه لك بوزونيشا كوني كان كمجتمع يويت كوناوات وانا ماعبد من يزمكو سبحانه وتعالى. دانية ورمضان. رمضان. إيكي ماليزيكا مازوا رمضان. كما كوما والي وليزاليوا. ndani ya mwezi wa ramadhani aamiskiti inakuwa dviki kwa upana ulionao na walikuwa wa wanaishi wapi walikuwa wanaishi bijiwari biiarmasjid wakisikia nidallah haya ala salah haya la lfalah hakuna anaojibu ikiingia ramadhani wanaingia miskitini ikimalizika ramadhani wanaziaga nyumba wa za mwenyezi mungu subhanahu wataala ah luslim ni masulia yetu zote tulioo ndani ya misikiti kuona tumebeba wajibu wa dawa wa kuwafikishia wale ambao wako nje ya misikiti kuwatembelea katika majumba yao na katika mitaa yao na mabaraza yao kuwakumbusha alalamin kuwakumbusha allah subhanahu wataala na ni mara ngapi inakuwa na athara mtu anapokwenda akamkumbusha ndugu yake mwislamu kwamba ndugu yangu mwislamu kwa nini hufanyi tauba ukarudi kwa mnyezimungu subhanahu wa taala لا مسؤولية أن المسؤولية مسؤولية يا إمام، ولا يا مؤلِّم، ولا يا شيخ، ولا يا شريف، ولا يا ولي، بل كلا لي لا إله إلا الله، أما المسؤولية هي، يا كوكو موشا واتو، كو رودي سبحانه وتعالى. أي ليزا شيخ محمد الحسان، كوما سكومونيا وأنت بيكاكا بابية متاي ووينجريزا، ني خطيب ووكي مصري، أسما ني بوتمبية أكا ووليزا، ولي حضور. je mbona swala waliohudhuria ni watate hakuna watu wengine wale wakamjibu mbali wapo na nyumba ile kuna misri mwenzao wakaenda wakamgongea wakagonga kengele mara tatu ule bana hajibu mara ya tatu akatoka ile sura zake zilikuwa ni kisho wale wenye kumwangalia walikuwa wakitishika namna ilivyo sura zake akawambia bikum nilipi limezoaleta nii hapa wale sheha akawambia mimi natoka misri nimekuja sikuja kwa kitu kingine ila kuwakumbusha ndugu zangu waislamu kurudi kwa mnyezimngu subhanahu wataala fahaya bina ila lmasji kwanini hutoki ukenda pamoja na sisi katika nyumba ya mnyezimngu subhanahu wataala akawambia mtaweza kunipa dakika chache nende nikajitahirishe nivae kama mlivyovaa nyinyi mtawiin ii ni watu ambao munajionekana kama ni watu mutawaa wale wakawambia wata dakika chache hata nusu saku nakupa akaenda akajitahirisha akaja akafuatana nao shekha akasema tulikuwa twa, sisi twataraji atasali na sisi asri na maghrib na isha kisha akatwambia jamaa sasa mimi narudi nyumbani kwangu tukisema kesho twaendabminha asema namimi kwa pamoja na ni katika msafara na alipa kila kitu ye mwenyewesema kesho twaenda anchester nayee yupo katika msafara tukisema kesho twarudi nayee yupo katika msafara sheha akaona kwanini nsimuulize huyuana suala hana kazi hana mashuhuli mengine isija akaona kwamba sisi ni kama wale watu wenye kuwatukua watu siku zote sisi lengo letu umkumbusha tu arudi katika nyumba ya mnyezingu subhanawataalakwambia a ai aa l min ha قصتي عجيبة قصة تانغو نيشك يا لو أحدثك بكيت لو نيجك حديث يا شيخي وتالية. حينما أتيت حينما أتيتم إلى البيت كان الموت بيني بين قوسين أو أدنى يالك وموتنا ميمي ني بين قوسين أو أدنى ميمي اللي كون شايكا كان بايانغو لقصك يا كنغالي لكاسمن نانها ومكونا هربيا مقوياه نيكوانا يسيا ميمي رجل فريد ميميل ميميل تنعمان عندي مال كثير. مي. ولكن ما احسسو لا لا لا يوجد سيلال هذيل ايام على معكم سيجاحسكت رمري وام لا لا لا لا katika haya masiko ambayo mimi nimeishi pamoja na nyinyi lan ufarikakum ana akhafu min dhaka lbeit wa akhafu min dhaka lhabi mimi naiogopa ile nyumba naiogopa na ile kamba ambayo mimi mwenyewe nilikuwa mmejiekea kujiua kuji kujinyonga na siam na kila kitu lakini nina dziki dhiki hizi zimeniondokea wakati nlipofuatana na nyinyi nikawa nnaswali na mimi nnasoma qurani naona nuru imenipijia huyu ni mmoja kati ya wale mia wanaojinyonga ndani ya majumba yao au wenye kufarikiana na ahli zao sababu ni nini waman aradha an dhikri fin lhu maishatn daka يقول الأنباء أتبعينه أتابع ومن يزمنه سبحانه وتعالى فإن له معيشة منك أنا ميشي يضكك كتك يؤمسك كتك ونحشره يوم القيامة أعمى نتي فوسك يا قيامة أتواني تنبو هاوني أتفهم؟ لم حشرتني أعمى فانيني يا رب أمني ففوك باب وقد كنت بصيرا ناني لكواني أتامي ونيني نبولة سبحانه وتعالى. هي وهي وزيلكو يا آية زيد. أُكَزِّسَ هَاوَ آيَ وكذلك اليوم كُنْسَ. نَوَى لَيُو أُنَسَ لِيُوَ. إخوة الإيمان. لابدّ من علم وعمل. ثم العلم والعمل. ثم العلم والعمل. ثم العلم والعمل. هذه نصيحة للجميع. ينبغي أن نهتم كأمة. بالعلم الشرعي بقال الله وقال رسول الله لا نجاة لهذه الأمة ولا وحدة لها إلا إذا عادت إلى كتاب الله وهدي المصطفى صلى الله عليه وسلم هاكونا نجية هتا موجة يا أمه كرودك وحيواتك نقويزك هشميوة نلازم أرودك تك علم نعمل ilm na amal kurudi katika kitabu cha mwenyezi menyezimngu subhanahu wa taala wakubwa na wadogo na bishara za kheri tunaziona kiasi gani kumekuwa na ihtimam ya watoto wetu leo kusoma na kuhifadhi kitabu cha mwenyezi menyezimngu subhanahu wa taala kila yule ambaye anafanya juhudi kuwahifadhisha watoto wetu kitabu cha mwenyezi menyezimngu au kuwashajiisha watoto wetu kuhifadhi kitabu cha mwenyezi menyezimngu lahu minna alfu shukurin wa dua ana shukurani zetu na dua zetu mwenyezi menyezimgu subhanahu taala atubadilishe sote fikira zetu turudi katika kitabu cha mwenyezi menyezimngu na mafundisho ya bwana mtume muhammadi salllalwsllam ama tukitaka shtkati za umoja wa kujidanganya tunajidanganya nafsi zetu wala hakutopatikana umoja mpaka turudi katika kitabu cha mwenyezi menyezimngu na tukiheshimu kitabu cha menyezimgu na tuheshimu lugha iliyoteremshiwa kitabu cha mwenyezi mnyezimgu leo watu yatazuna ya ولا يعرفون اللغة العربية، لغة المصطفى ولغة القرآن. وسونا فقير، تسمى وسوم لغة جرزة، لكن وجد فقيرنا لغة جينة. ونسحاه لغة بنامتوب صلى الله عليه وسلم. نو لغة القرآن. فإلى متى سنعيش هذا الظلم؟ فَكَلِينِ تتايشي عن يونغه هونا عداليفو كنيني حثرودي كاتيكا لغه العزه ولرسوله وللمؤمنين ولكن المنافقين لا يفقهون هو فَهَام wale ambao سبحانه وتعالى على قلوبهم ما كانوا يكسبون اخوه الايمان علينا جميعا أن نرفع أكف الضراعة نسأل الله سبحانه وتعالى أن يفك أسر إخواننا المسجونين صوت تنيا كونويت نتولي بنيا مولاويت ثم بي يا رب دقوزيت وليوكو كتك ظلما وعدوانا wewe ya rabbi ndio mwenye uwezo wa kuwatoa hakuna mtu mngine hata mmoja anayeweza kuwatoa ndugu zetu wale katika udhalilifu na unyonge isipokuwa uwezo wa rabalalamin kwa hivyo tunyanywe mikono na tuombe biasmaihi lhusna tumwombe mwenyezi mngu kwa majina yake matukufu wa sifati lula na sifa zake za, za tukufu الله سبحانه وتعالى ومن اللهم إنا نسألك يا مولانا أن تفك أسرنا اللهم فك أسر إخواننا المسلمين اللهم فك أسرى أسرى أسرى إخواننا المسلمين اللهم فك, اللهم فك أسرهم اللهم فك أسرهم اللهم فك أسرهم اللهم فك أسرهم اللهم فك أسرهم بقوتك يا ذا القوة المتين نجعنا إليك يا الله بأسمائك الحسنى اللهم لجانا اليك باسمائك الحسنى فلا ترد ايدينا خائبين اللهم وحد كلمه هذه الامه يا الله اللهم وحد كلمه الاسلام والمسلمين واذل الشرك والمشركين ودمر اعداءك اعداء الدين يا رب العالمين اللهم من اراد بنا وبالاسلام سوءا فاشغله في نفسه اللهم من اراد بنا وبالاسلام سوءا فاجعل كيده في نحره اللهم سلت الظالمين بالظالمين واخرجنا من بين ايديهم سالمين، اللهم انك عفو كريم تحب العفو فاعف عنا، اللهم اغفر ذنوبنا واستر عيوبنا واليك بمن عادانا، اللهم من اراد بنا وبالاسلام سوءا فاشغله في نفسه، اللهم من اراد بنا وبالاسلام سوءا فاجعل كيده في نحره، اللهم تقبل صلاتنا وصيامنا وقيامنا وركوعنا وسجودنا وتوبتنا يا اله الاولين والاخرين وادخلنا الجنة مع المحقين ولا تردنا خائبين، اللهم لا تجعلنا من أهل النار ولا من حطم النار فإنها بئس الدار وبئس القرار، اللهم لا تجعلنا من أهل النار ولا من حطم النار فإنها بئس الدار وبئس القرار، اللهم لا تعذبنا يوم تبعث عبادك فإن أجسامنا على النار لا تقوى، اللهم لا تعذبنا يوم تبعث عبادك فإن أجسامنا على النار لا تقوى اللهم انك عفو كريم تحب العفو فاعف عنا ربنا لا تزغ قلوبنا بعد اذ هديتنا وهب لنا من لدنك رحمه انك انت الوهاب ربنا اتنا في الدنيا حسنه وفي الاخره في وقنا عذاب النار وادخلنا الجنه مع الابرار يا عزيز يا غفار وصل اللهم على نبينا محمد واله وصحبه وسلم واخر دعوانا ان الحمد لله رب العالمين وكل عام وانتم بخير تقبل الله منا ومنكم صالح الاعمال.