الله رب العالمين وصلى الله وسلم وبارك على أشرف خلقه وأفضل أنبياء ورسله نبينا محمد صلى الله عليه وسلم وعلى آله وصحبه وسلم وأشهد أن لا إله إلا الله رضاه أمان ورحمة wa amruhu qadhau wa hikma ndugu islam baada ya kumshukuru mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wa taala na kumtakia rehma mtume wetu kipenzi wetu aliye ni kipenzi wa mwenyezimngu pia vile bwana mtume muhammad salallah alayhi wasallam iwasema mwenyezimngu subhanahu wa taala katika kitabu chake kitukufu katika surat lanfal آي نمباري شيرين. يوسامة من يزمب سبحانه وتعالى. يا أيها الذين آمنوا أطيعوا الله ورسوله. ولا تولوا عنه وأنتم تسمعون. يوسامة من يزمب سبحانه وتعالى. يا أيها الذين آمنوا إني أمروكم بمؤمنين. أطيعوا الله ورسوله. mtuii ni mwenyezimngu na mtume wake wala tawallau anhu wa antum tasmaun wala msijiepushe naye na lhali ya kuwa nyiini wenye kusikia yaani mwenyezimngu subhanahu wa taala iwatupa amri ya kumtwii mwenyezi mungu na kumfata bwana mtume muhammadi salllah alehi wasalam kwa yale maamrisho yake tutakapoyasikia ambayo kwamba ni maambisho ya kheri na mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wa taala anaposema jambo inakuwa ni wajibu wa dukutui na iwapo mtu atavunja amri za mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wa taala na kuvunja amri za mtume wake bwana mtume muhammadi salllahu alaihi wasallam atakuwa yuko makosani kwa hiyo ndugu wa islam leo nitakuwa nani katika darsa ya toa ya mke juu ya mumewe mambo ambayo kwamba atayafanya mwanamke atakuwa ameridiwa na mwenyezi mwenyezimungu subhanahu wa taala na mumewe pia vilevile ili aweze kuipata pepo ya mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wa taala iwasema bwana mtume muhammadi sala llah aleihi wasallam yukhatibu nisaa almuslimina fayaqul يوالىذا واميني ونواتك وقامبيا إذا صلت خمسها وصامت شهرها وحفظت فرجها وأطاعت زوجها قيل لها يوم القيامة أُدْخُلِي جنة من أي أبواب جنات يوسى مبرمجة محمد صلى الله عليه وسلم قامبيا ونواتك إسلام njia ambayo kwamba watakapotimiza wajibu huo wataweza kuipata pepo ya mwenyezimngu subhanahu wa taala idha salat hamsaha iwapo mwanamke atatimiza swala zake tano wa samat shahraha na akafunga mwezi mtukufu wa ramadhani wahafidhat farjaha na akajihifadhi kiwiliwili chake wa, wa, wa atwaati zaujaha na akamtwii mumewe qila laha yaum alqiyama ataambiwa mwanamke huyo siku ya kiama na mungu subhanahu wa taala udkhuli jannati min ayi abwabi janna shit ingia katika pepo katika kila mlango ambao kwamba unataka sayidi abalasim ya rasul llah ewe mpenzi wetu baba yake kasim ewe mtume wa mwenyezi mungu aidi lhaditha maratan ukhra irudie tena hadithi hii kwa mara ya pili la asmai ummatin dalat ltariqu wa dhalamu shariatak ili wapate kusikia wale watu ambao kwamba wamepotea njia na wakazidhulumu sheria zako tegeni masikio kina mama hupote pale mlipo na dada zangu wa kiislamu pia vile vile ili muweze kupata mafunzo kamili ya bwana mtume muhammadi salallah lihi wasallam alioletwa katika ulimwengu huu kuja kutuokoa kuweza kuipata pepo ya mwenyezi mwenyezimgu subhanahu wa taala mambo gani mwanamke atayafanya katika maisha yake leo ili aweze kupata pepo ya mwenyezimngu subhanahu wa taala idha sallat hamsaha iwapo mwanamke atatimiza swala zake tano kila swala kwa wakati wake wasamat shahraha na akaufunga mwezi mtukufu wa ramadhani wahafidat farjaha na hifadhi kiwiliwili chake kisitumika ila kwa mumewe pekee yake wa atwaat zaujaha na akamtii mumewe kila laha yauma alqiama ataambiwa mwanamke huyu siku ya kiama na mwenyezi mungu udkhuli jannatin min ayi abwabi janna shit ingia katika pepo katika mlango wowote wa ambao kwamba unataka bwana mtume muhammadi sallallahu aleihi wasallam ametuelezea uwazi kabisa ambayo kwamba ni mambo atakapowafanya mwanamke katika maisha yake yanamtosha kabisa kuweza kuingia katika pepo ya mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wa taala katika mambo haya aliyotueleza bwana mtume muhammadi salallah alehi wasallam hapo bado hapajatajwa ushinzi hapo bado hapajatajwa goma hapo bado hapajatajwa safari aina zozote ila ni swala tano na kufunga mwezi mtukufu wa ramadan na kujihifadhi kiwiliili chake na kumtui mumeme kwa hilo atakuwa amekamilika mwanamke huyu kwa kuingia katika pepo ya mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wa taala katika mlango wawote atakao ama an zaujati lmuti ama kuhusu kaaya mwanamke ama mwanamke mtuifu fakad qala rasulullahi salllah alaihi wasalam hakika amesema bwana mtume rehma na amani zimfikirieyeye ma tusalu anhu lmarat yauma alqiama salatuha wa zaujuha yale ambayo kwamba ataulizwa mwanamke siku ya kiama ni swala yake na masala ya mumewe awalu ma tusalu lmarat yauma alqiyama salatuha wa zaujuha jambo la kwanza takaulizwa mwanamke siku ya kiama ni kuhusu swala na habari za mumewe وقال النبي صلى الله عليه وسلم سلم نعمسي رحمة مرحمن عماني زنفك ليهي والذي نفس بيده نقول أمبا يكو أمبا نفسياك وذي ميكو لا تؤدي المرأة حق ربها حتى تؤدي حق زوجها حتميزي مونمك حكي زمونواك مبكا تغفو تميزا حكيا مميوي لا يقبل الله منها صلاة ولا صياما wzaujuha ghadibun layha hatamkubalia mwenyezimngu swala aina yoyote mwanamke huyo wala siyaman wala saumu wa zaujuha ghadhibun alayha na ilhali ya kuwa mume wake amemkasirikia mwanamke huyo mahma abadat kadri atakavoabudu wa mahma sanaat na kadiri atakavofanya madama hunaka intiqasi lihaqi zauji itakapokuwa kuna upungufu wa toya mwanamke juu ya mumewe فلا قبول لها فلا قبول لأعمالها حان قبول يوسف قبلي عملية كيف وهي بس أنا تونيش أبنى أمتوي محمد صلى الله عليه وسلم ومهم وطوى يمتي جو يمميوي نجابو كبوة منه بعد يكم تنبور من يزمه سبحانه وتعالى kumtwii mwanamke mumewe ni katika ibada kubwa mno mbele ya mwenyeezimgu subhanahu wa taala kwanza ni swala halafu toa juu ya mumewe nalo kwa wanawake hilo ni jambo zito mno fakad jaat asmaat binti yazid ila sayidina muhammadin salllah alayhi wasalam siku moja ndugu wa si islam alikuja huyu bibi huyu asmat bint yazid mbele ya bwana mtume muhammadi salllah alaihi wasallam w qalat ya rasul llah akasema bibi huyu ewe mtumi wa mwenyezi mungu ana mandhubat lnisai ilaika ya, ya habiba llah mimi nimetumwa na wanawake kuja kwako kwa kwa e kipenzi wa mwenyezi mungu ina nisaa yaqulna laka wanawake wanakwambia in rrijala idha dhahabu liyuqatilu fi sabili llah kwamba wanaume wanapokwenda kupigania dini ya mwenyezi mungu rajau bilajri walghanima hurudi kutoka huko na ujra mkubwa na mali fa idha kutilu na wanapokufa huko kanu shuhadaa inda rabbihim yurzakun wanakufa mashahidi na mbele ya mwenyezimgu wanakuwa ni wenye kuruzukiwa famadha lana mashara lnisa basi vipi sisi wanawake tufanyeje na sisi je hatupasi kutoka kwenda katika jihadi tukapata ujira huu bibi huyu ametumwa na wanawake kuja kumtaka bwana mtume muhammadi salllah aleihi wasallam ili na wanawake nao watoke katika majumba yao waelekee katika vita waweze kupata ujira kama huu na wakifa wape mashahidi mbele ya mwenyezi mwenyezimgu subhanahu wataala madha lilnisai ya rasula llah basi vipi habari zetu wanawake wewe mtume wa mwenyezi mungu alrijali yuqatiluna wa nisau la yuqatilna ونومي ونكف مشاهيدي، لو نو انا واكي هاز ويريد النساء لو انا اتاكا ان يقاتلنا في سبيل الله لينالنا الشهاده. ونتاكا نو وافقك كتك كجهادي إِلِي وافق مشاهيدي. فماذا قال لها الحبيب محمد صلى الله عليه وسلم؟ بس يا اللي نجيبوني نبقى نمشي محمد صلى الله عليه وسلم بهو يو اسمع اليه. teki masikio ndugu waislamu je mtume wa mwenyezi mungu aliwaamrisha wanawake kutoka kwenda vitani kama anavyotoka waume qala lhabibu muhammadun salallah laih wasalam ya asma alisema bwana mtume asma akhbir min waraiki min annisa waelezea wanawake waliokutuma bianna taatikunna hakika iliyotoa yenu nyinyi wanawake kunna juu ya wanaume zenu wa marifati kunna na ujuzi wenu mbele ya wanaume zenu bihukuqi azwaji kunna katika zile haki zenu kuwatuya ume zenu tadilu ljihadi fi sabilillah inatoshera na jihadi mbele ya mwenyezimngu subhanahu wa taala angalia namna gani تو يا مونمكي مبالي يا مونيازمكو سبحانه وتعالى كنتي مومي وما أمرش يا مونيازمكو سبحانه وتعالى نيكي جاني اسما بونمتو محمد صلى الله عليه وسلم تعادل الجهاد في سبيل الله ان تشانا نجيهاد مبالي يا مونيازمكو سبحانه وتعالى ثم قال المصطفى كي شاكا سما بونمتومي وقليل منكن من تفعل ذلك لكني ni wachache katika miongoni mwa wanawake ambao kwamba wanaweza kutimiza wajibu huo kumtii mume wake mtu kama kwamba bwana mtume muhammad salallahu alehi wasallam yuwaona katika pazia hali za wanawake leo walivyo wanavyoshindwa kuwatii waume zao akhbir min waraik min alnisa kawaeleze ysmaa wanawake waliokutuma bana taعatikuna hakika toaa zao liazwajikuna juu ya omezao wamarifatikuna bihuقuqi azwajikuna tdilu اljihad fi sabili اllah huko kumtii mwanamke mumewe kwamba amrisho ya mungu subhanahu wataala inatoshana kuwa na jihadi mbele ya mwenyezi mungu wa qalilun minkuna man tafalu dhalika na ni wachache katika miongoni mwenu nyinyi wanawake ambao kwamba wanilifanya hilo kama kwamba mtume wa mwenyezi mungu yuwaona katika pazia gani wanawake wanazokengeuka leo haki za waume zao taati lazwaj wa marifatu bihukui lazwaj toa ya wanawake juu ya waume zao ni jambo kubwa mno tadilu ljihadi fi sabili sabilillah inatoshana kuwa ni jihadi mbele ya mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wataala lakini ni wachache wenye kuwatwiwa ume zao basi kwa nini wanawake leo hawarudi kwa mwenyezimngu subhanahu wa taala wakawatwiwa ume zao wakaweza kupata daraja kama hii mbele ya mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wa taala tegini masikio msikilize kauli wasma ila ummi lmuminina aisha wahiya taqulu lilmara naiwasema juu ya mwanamke idha jalasat fi baitiha iwapo mwanamke atajimakkani katika nyumba yake latifu mighzali lmara anashughulika mwanamke na kazi zake latifu mighzaliha yani idha jalasat idha tasnau thiyaba lizaujiha atakapokaa mwanamke katika nyumba yake anashughulika na kufanya kazi za nyumbani kwake kufua nguo za mumewe أو تخيط ثياب لأولادها اما شانا غوزا ونار كلما لفت الميزان لفه كل أنا فشغوليكا شغله هيزيزا فشغوليكا جويا كازا زانيو بانكوكا تعادل تكبيرة في سبيل الله زنا تشانا نقل فيها تكبيرا للمن يزنوغو وتكبيرة في سبيل الله أثقل من السماوات والأرض في الميزان يوم القيامة na e takbira mbele ya mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wataala zinatia uzito w mizani siku ya kiama angalia ni fadhila gani mwanamke wazipata pale atakapokuwa yuko nyumbani anafanya shughuli za mumewe na shughuli za wanawe inatoshana na kupiga takbira mbele ya mwenyezi mwenyezimgu subhanahu wa taala qala nnabiyu sala llah laihi wasallam يوسيما يا محمد رحمنا ماني زين الدنيا متاع وخير متاعها المرأة الصالح دنيا نما بامبو نو بامبو هي نمتو كونا مانا ما استفاد المؤمن بعد تقوى الله حطت فَائِد مؤمن mwanamume yoyote baada ya kumcha mwenyezi mungu khaira min zaujati saliha isipokuwa ni anapopata mke mwema baada ya takwa anapopata mke mwema basi anakuwa yuyo katika raha kubwa na pepo ya duniani kwa kule mtu kupata mke mwema wa ma hiya lmarati salih basi ni upe wa mwanamke mwema hiya lati turai haqa llahi taala fi maqami lawali ni yule ambaye kwamba anachunga haki za mwenyezi mungu katika pwenti ya kwanza thumma haqa zaujiha kisha haki ya mumewe hiy lati turai haqa llahi taala kwanza achunge haki za mwenyezi mungu kisha achunge haki ya mumewe antulazima beitiha wala tukthiru lduhul wlkhuruj achunge shughuli za nyumbani kwake wala asiwe mwingi wa kutoka kutokatoka minduni haja na sababu akawa ni mwanamke wakiguuna njia kwa sababu mwanamke makao yake ni nyumbani iwapo atachunga amri za nyumbani kwake na kushughulika mambo ya nyumbani kwake na amri ya mola wake atakuwa tayari katika radi za mwenyezi mungu kwa sababu iwapo atakuwa toka, toka fa idha harajat stashrafhashaitan anapotoka mwanamke hupambwa na sheitani wa akrabu ma takunu min rahmati rabbiha fi qaariha na karibu mwanamke kuwa karibu na rehma za mwala wake ni pale anapokuwa katika nyumba yake sio mwanamke wa kiguna njia akawa heshi sababu kwa hivyo lazima mwanamke awe anashughulika na kazi za nyumbani na kuwa asiwe ni mwanamke wakiguna njia kama hali za wanawake waleo mwanamke ni wajibu achunge nyumbani kwake aangalie watoto wake pasi na kuvunja amri za mwenyezi mungu na pasi na kuvunja amri za mumewe katika maamrisho ya mungu mw, subhanahu wataala lakini hebu njoo katika zama zetu leo uangalie je wanawake wetu leo wana makinia katika majumba la utakuta mwanamke mwanamume mwana mwana akitaka zake kazini tu tayari huku nyuma amezua safari za kila aina zisizo na sababu mara amekwenda kuangalia leso mpya zimekuja kwa jirani mara amekujafatiwa sijui kuna kitambara cha harusi chatakazungushwa mara amekujafatiwa sijui kuna ushinzi haishi safari pasi na amri ya mumewe na hii ni kosa kubwa lazima mwanamke afuate amri ya mumewe asitoke pasi na amri ya mumewe kisha ajitulize katika nyumba yake hii ndiyo amri ya bwana mtume muhammadi salallahu alehi wasallam kwa hiyo enyi ndugu zangu wa islam kina mama na, na madada zangu turudi katika zama za bwana mtume muhammadi salllahualhi wasallam vipi wanawake walikuwa wakimakinia katika majumba kisha tuangalie na zama zetu leo namna namnagani wanawake walivyokifirisha mitoko ya shughuli zao za kupotea katika dunia pasi na maamrisho ya mwenyezimgu subhanahu wataala pasi na kuajali wanaume zao sa turujini katika zama za bwana mtume muhammadi salllahu alh wasallam walikuwa vipi wanawake wale vipi waliweza kutambua haki za waume zao na kuwatwi pasi na kuzidisha mitoko قال رجل لزوجته ايام رسول الله صلى الله عليه وسلم. علي سينا بونا موجا كومبي ام كيوي محمد صلى الله عليه وسلم. انا خارج للتجاره أمتي مكيوانغوي من توكا ولا بفونيا بشاره واوصيكي انا كوباوصي ام كيوانغو الا تخرجي من بيتي حتى اعود وسيجا وكاسوكا كان يومبا فاكا وخرج الرجل مسافره basi akatoka bwana yule ilhal kuwa ni msafi kwenda kujitafutia maisha yake wa fi lyaumi thani jaaha ahuha katika siku ya pili akaja ndugu wa bibi yule aliopowasia kuwa asitoke wa laha ya uhta akasema e dada yangu ina abaki hakika ya baba yako kad ishtadda bihi lmarad ameshikika na maradhi fataali litaudi basi twende ukamwone baba yako famadha qalat lahu lmara alisema nini mwanamke huyu kumjibu nduguye je hal labasat thiabaha wa kharajat maahu alivaavaa nguo zake na kujitweka kibuibui kwa pani na kwenda na nduguye wakasarat awamira zaujiha na kuvunja amri za mumea moja kwa moja la wallahi hakufanya hivi mwanamke huyu inaha qalat inma qalat lahu ya ahi bali alisema ee ndugu yangu e inna zauji auswani hakika mume wangu ameniusia mimi an la akhruja fi ghiyabihi nisitoke mimi baada ya kuondoka yeye walam akhruj hatta tastadhina lia rasul llahi sal llah layh wasalam na mimi katu sitatoka mpaka atakaponiruhusu niruhusu mimi mtumi wa mwenyezi mungu rehma na amani zimfikilie yeye angalia نمنا جاني من ستوكيكي نمنا علبو إيشي وكويتنبو وحكي يمو نيازي مونغو نمنا نم أمريشي وابو نمتوى محمد صلى الله عليه وسلم نمنا جاني علبو نم سمامو نأيماني أنا ممبي عندو بوية ستوكي كاتو مبكا تاكا فونيو فاروخسا بو محمد صلى الله عليه وسلم وذهب أخوها إلى سيد الخلق وحبيب الحق محمد صلى الله عليه وسلم بس يا كتوك أن دقوية كأنك تكبان وقولي بنا وبيومي بنا محمد صلى الله عليه وسلم وقص عليه كل شيء كم ولا زاء كم علي ولكن كان الحبيب محمد المصطفى حكيما وحليما بعيد النظر عميق الفهم على كون hakimu na mpole mno tena ni mtu mwenye kuona mambo kwa, kwa utaratibu wake anapopaswa kuwa faqala rrasul ya hadha akasema bwana mtume muhammadi salllah ale wasallam ee bwana we akhbir ughtaka mweleze dada yako biana taataha lizaujiha hakika hiyo toaa yake juu ya mumewe afdalu min ziyaratiha li abiha kwamba ni bora kuliko kumtembelea ya baba yake hali ya kuwa ni mgonjwa wa wabaada saati mata abuha basi baada ya masaa mungu akaitukua roho ya baba mtu fajaaha ahuha bwana yule akatoka kumfuata nduguye akhbaraha biana abaha kazimati akamweleza kwamba baba sasa amekusha kufa taali talkia alayhi nadharatan akhira twende ukamuone baba yako sasa kwa mara ya mwisho amekusha kufa فقالت له لا اكسم بيبي يله سوازي لا استطيع ذهابا لا استطيع ذهابا حتى تستاذن حتى تستاذن رسول الله سوازي كندا ميمي امتى اتكفني رخصه وانا محمد صلى الله عليه وسلم اكتوك تانا وذهب اخوها الى سيد الخلق محمد صلى الله عليه وسلم akatoka tena bwana yule pako bwana mtume muhammadi salllahu alehi wasalam akamwelezea yaliyootokea akasema bwana mtume muhammadi salla llah aleihi wasallam ina taataha li zaujiha hakika kumakinika mtoto huyo katika nyumba ya mumewe kumtwi mumewe pasi na kutoka hairu min ruyati li abiha bada almauti ni bora kuliko kwenda kumuona baba yake japokuwa amekwisha kufa وكوني كونش أتوه يبي بهيو في بيتها بس يا كاكا كتكانم بياكي وعاد زوجها ليوم الثاني أكارودي مميو بعد أسيكم دم سيء فيلي لكني باباكي كشزيكوا فأخبارت هو بمجرا أكم ولزيل تو فذهب زوجها إلى رسول الله صلى الله عليه وسلم أكتوك مميو لي كيندف بنام تي صلى الله عليه وسلم kwenda kumuuliza yali aliyokuwa basi alisema nini bwana mtume muhammad salllah alayhi wasallam kumjibu mwanamke kumjibu bwana huyu juu ya aliyotokea juu ya mkewe qala lhabib alisema bwana mtume ya hadha e bwana we akhbir zaujataka kamweleze mkeo bian llaha taala hakika ya mwenyezi mungu kad ghafara liabiha amekwsha msameha baba yake ikrama litaatha laka kwa utukufu wa toa yake yeye juu yako wewe inallaha hakika a mungu kad ghafara liabiha amekwisha msamehe baba yake limadha ikraman litoaataha laka kwa utukufu ya toa yake juu yako wewe angalia namna gani baba huyu amepata msamaha kwa sababu ya twa ya mtoto wa kike juu ya mumewe ili wanawake wapate kutambua ya kwamba mwanamke kumtii mumewe katika mambo ya haki ni jambo kubwa mno mbele ya mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wataala yuwasema bwana mtume muhammadi salllah alaihi wasallam lau kuntu amiran ahadan an yasjuda min duni llahi laitani kama mimi naamrisha am mtu amsujudie mtu mwingine pasi na mwenyezi mungu la amartu mraatan an ysjuda antasjuda lizaujiha basi lingelimwamrisha mwanamke kumsujudia mumewe namna haki ya mke kumtii mumewe ivakubwa mbele ya mwenyezi mungu asema mtume wa mwenyezi mungu rahman amani zimfikilieei laitani kama mimi ningeliamrisha kum mtu kumsujudia mtu mwingine basi na mwenyezi mungu ningelimwamrisha mwanamke kumsujudia mumewe na mfahamu ya kwamba kina mama na kina dada yuwasema tena bwana mtume muhammadi salallahu alaihi wasallam ayuma mraatin matat wa anha radhi mwanamke yoyote ambaye kwamba atakufa na il hali ya yakuwa mumewe yuko radhi naye dakhalat ljanna mwanamke huyo ataingia peponi lakini eh, ya wapi haya katika zama zetu leo laitani kama ni wanawake wa leo ili ile siku tu ya kwanza mtu anapopewa habari kwamba baba yako ni mgonjwa hana chasimile hajui qala llahu wala qala rasul hapo hapo anafunganya kibuibui pa pani naiwatoka na kuwacha na habari kwa majirani akija baba fulani mwambie nalet salamu mimi baba yangu ni mgonjwa kumwona nakutomwona kwa hivyo atangulie akija tasikia mimi mishafika huko hii ndio hali ya wanawake wa leo hawana subra na kuweza kumtwi muyo wake mtu anavunja amri za mumewe basi nakuwa na subra lakini angalie katika zama za bwana mtume muhamadi salllah alaihi wasallam vipi wanawake walikuwa na subra na kutambua haki na mambo haya yataka wanawake wasomeshwe dini ili waweze kutambua haki za waume zao wajue twa ya mwenyezi mungu ni nini wajue maamrisho ya bwana mtume muhammadi salllahal wasalam yameamrisha nini ili wasija wakaikosa pepo ya mwenyezi mungu siku ya a turudi tena katika zama za bwanamtume muhammad salllah alhi wasallam vipi wanawake walipokuwa hawatoki katika majumba yao kanat lmara la tahroju illa thalatha marat walikuwa wanawake katika zama hizo hawatoki isipokuwa mitoko aina tatu almarat lula tahroju tiflatn min batni ummiha ila hadhih lhaya mara ya kwanza mwanamke yuwatoka katika tumbo la mama yake ilhali ya ni mchanga mpaka katika uhai kula kuishi huo ndio mtoko wa kwanza kwa wanawake mara ya pili walmaratu thani na mara ya pili takhruju min baiti abiha arusan ila baiti zaujiha yuwatoka mtoto wa kike kutoka kwenye nyumba ya baba yake mpaka katika nyumba ya mumewe siku ya harusi peke yake walmaratu lthalitha na katika mara ya tatu yuwatoka mwanamke takhruju min beiti zaujiha mayitan mahmulan la anaqi rijal ila qabri litalki rabbaha yuwatoka yu mtoto wa kike lhali ya kuwa ni maiti amebebwa katika jeneza kupelewa katika kabri kwenda kukutana na mwenyezimngu subhanahu wa taala yarhamu llah hadhihi zamani azirehemu mwenyezimngu zama hizi zilizopita njo katika zama zetu leo mume wakwenda kazini mara ngapi mwanamke huwatoka licha mara tatu mara mia moja mwanamke huwatoka mitoko pasi na sababu mara anakwenda julia kesho tarabu iko wala hakuna wala aakwenda rujia julia kesho kuna goma wala hakuna mara siju an kujaitwa ghafla kuna kuenda kumkia harusi chooni mambo ambayo kwamba si katika maamrisho aliotuamrisha mungu wala bwana mtuye muhammadi salllahu alaihi wasallam sasa basi itakapokuwa hii ndiyo mitoko ya wale wanawake wa mungu hebu ivuteni pikcha yenu kina dada na kina mama muweze kutambua vipi mnatoa katika mitoko ambao aa ni ya haramu na wapa darasa hii muweze kutukua mafunzo maalumu murudi katika toaa ya mwenyezi mwenyezimgu na kumtii bwana mtume muhammadi salllahu alaihi wasallam sasa njeni katika pambo la wanawake katika zama za bwana mtume muhammadi sal llah alei wasallam vipi walipokuwa walivyokuwa binti zao na kuwapa maneno ya wasia ya kuweza kutambua haki na kuishi na mumewe katika njia ya sawa inna sayidata fadhilat hakika bibi mbora zaffati bintaha ila zaujiha alimpamba binti yake kumpeleka kwa mumewe walailat tafafin ausatha satha biwasiyati tusajalu bimidaji dhahabu na katika usiku huo wasia waliompa binti yake laitani kama ungeliandikwa ungeliandikwa katika wino wa dhahabuhujaolewa na we ambaye kwamba umeelewa ili uweze kurudi katika msimamo huu uweze kuipata pepo ya mwenyezi mwenyezimungu naambaye kwamba hujaolewa ili uweze kurudi katika ndia ya mwenyezi mungu subhanahu wa taala ni wasia gani uliandikwa katika wino wa dhahabu huo asema bibi huyu kumwambia mwanawe inaki farakti ljawa alladhi minhu kharajat sema mama huyu kumwambia binti yake e ee mwanangu we inaki faragti ljaw alladhi minhu kharajti hakika wewe umetoa katika yale mazingira waliokuwako wahalakti laishi alladhi fihi darajti na umetoka katika maisha ambayo kwamba umekulia ila wakri lamtarifihi wa lam lamtalifihi lam kwenda katika nyumba ambaye kwamba huijui na mwenzio ambaye kwamba hamjawahi kuishi pamoja fa asbah alaiki raqiban wamalika akawa mwenzio huyo kwako wewe ni mwenye kutizama na ni mwenye kukamiliki qalat laha hapo akasema mwanamke huyu kumwambia binti yake ya ibnati ewe mwanangu wasi anakupa ushike huo kuni lizaujiki amatan yakunu laki abdan mwanangu we kuwa kwa mumeo mjakazi naye atakuwa kwako wewe mtumwa wakuni lahu ardhan yakunu laki sama na kuwa kwake yeye ardhi mumeo atakuwa kwako wewe mbingu angalia namna gani mwanamke anapomwambia mtoto wake maneno matamu kwamba uwe kwake yeye laini na mumeo naye atakuwa kwako wewe laini pia vile vile yaani kadri utakapomtendea wema mumeo na yeye vile pia atakulipa wema ili mtakuwa mambo yenu ni sawasawa kwa nyote wenye kuridhiana wahfadhi <kana> <kana> lahu hisalan ashara tena mwanangu hifadhi juu ya mumeo mambo kumi yakunu laki biha dhughra yatakupa maisha marefu na mumeo pasi na kuteta ama lawal wathania اما لا كوانزا مونانجو فالخشوه له بالقناعه وحسن السمع له والطاعه ونخشوه خشوك ومميو وحسن السمع له والطاعه نو انا نكم سكيليزا نكم توي اما الثالثه والرابعه اما نتاتنا لان فلتفقد المواضيع عينه وانفه وتنجمه بين دي انا فلا تقع عينه منك على قبيح ولا يشم منك الا اطيب ريح اسيجا كويكا ماتوياكو كاتيكا مالي بابايا فاليبونا وابو ولا يشم منك الا اطيب ريح ناسيجا كاطا حروف كواكو اسبوكو اطا حروف نزوري اما الخامسه والسادسه اما لا نسيت منانغو فلتفقد الوقت منامه وطعامه فان تواتر الجوع ملهبه wtanghisu lnaumi mughdhibuh ama la tano la sita mwanangu nakupa uchunge mno wakati wa malazi yake na chakula chake faina tawatura ljui mulhibu hakika kumzoeza mno mara kwa mara kumwachana njaa mume wako ni jambo la maudhi watanghisu naum mughdhibuh na kumkosesha usingizi mumeo pia ni jambo la kuudhi pia vile vile wa ama lsabiatu wathamina ama la saba na la nane mwanangu nakupa wasia usike falikhtirasu bimalihi uchunge mali yake wa husnu riayatihi likhadamatihi wa iyalihi na uwatendee wema watoto wake na wafanyakazi wake na jamaa zake wanapokujia pia vile vile wa ama tasiat walashira na ama la tisa na la kumi mwanangu wasia na ushike fala taasina lahu amra wla tafsina lahu sira usimasi mumeo usimkotea mumea kwa jambo lolote wala tafshina lahu siran wala usiwe mwenye kwenda kumtolea siri zake nje nje fainnaki in, in asaiti amrahu hakika yako wewe iwapo tamuasi mumea amri zake au gurti sadrahu au ukawa unamudzi una mdziki moyo wake wa in afshaiti sirahu na ukawa mwenye kutangaza tangaza mambo ya siri zake lam taaman udhurahu utakuwa si mwenye kuwa na udhuru kwake yeye ya bunayati ewe mwanangu iyati an tafrahi baina yadayhi idha kana mag'muma wake elewake wako mwanangu na kufurahi mbele yake atakapokuwa mumea atakapokuwa amekasirika lazima ujue namna ya kumchukulia sio mumea amekasirika wewe ndio anafurahi kwa asira zake atakapokuwa amekasirika ujue namna ya kumchukulia na kumdembeleza mpaka arudi katika muli yake ya sawasawa wa iyaki antaktami baina yedaihi idha kana farihan na uwe uki na uwe ukimfurahikia atakapokuwa mume wako ana furaha kwa kumridhisha kwa kukubaliana kukubaliana furaha zenu nyote pamoja waaalami kesha utambue mwanangu waalami ya ibnati tena ufahamu mwanangu anna zinata zina alwudhuu bilmaa kwamba mapambo bora katika mapambo ni kushika udhu kwa maji hadhihi hiya lwasiya huu ndio wa wasia katika zama za bwana mtume muhammadi salallahu alehi wasallam hebu njoo katika zama zetu leo hivi kweli watoto wa kike watakapokuwa wanakwenda kwae bwana kwa kwa kwa zao ndivyo kina mama wanapowapa wasia watoto wao wakike la bali utakuta mwanamke mtoto wa kike akishaanza kuenukia aondolewa skuli zikifungwa kama ni wiki mbili au ni wiki moja apelekwa kwa kungwi kwa somo kwenda kufundishwa namna ya kukaa na mwanamume mambo ambayo kwamba si katika maamrisho ya bwana mtume muhammadi salallahu alehi wasallam aya endafundishwa nini huko hebu tusikilize ni waswia katika mamamawaki leo wanawapopeleka mabinti zao kwa makungwi wafundishwa nini wafundishwa kheri za mwenyezi mwenyezimungu na mtume wake ama yafundishwa upotevu wanapofika huko hufundishwa mtoto yule akaambiwa chunga sana mtoto wa kike wala usiaogope wanaume hakika wanaume tumewaza sisi wenyewe wanawake kisha aekewa jiwe moja aambiwa hebulete sufuria weka sufuria hii katika jiwe moja yakaa asema asemaa sufuria haikai hebu weka jiwe la pili katika sufuria itakaa aambia haikai je jiwe la tatu sufuria yakaa amshikashikia amwambia chunga mno mwanangu hakika mume mmoja hajajisanduka na huku wakiwa wanafundisha mambo haya huku nako wengine wamekaa kanda wanamwimbia nyimbo mtoto wa kike yule wasema umrongo basarera umrongo kuna, kuna kijiti kimoja kikasimamisha jengo huna fito huna pao huna ng'ongo nenda ukalete miti nije nikuwenye jengo hii ndiyo hali ya kina mama leo makungwi kuwapeleka mabinti zao kwa watu kama hawa kwenda kufundishwa mambo ambayo kwamba kwa si katika mwenendo alotuambisha mwenyezimgu subhanahu wataala pamoja na bwana mtume muhammadi salallahu alehi wasallam na mambo haya ni kinyume na kiislamu kwa sababu ni kumfundisha mtoto wa kike kwamba asitosheke na mume mmoja na ndio wanakuta wanawake leo wanapokuwa na waume zao hawatulii kwa sababu lazima atakuwa na hawara wande nde ambay wakati wowote wa akiatwa na mume yule anakuwa na mtu mwingine mwinginesaby hii ni makosa haya siyo mafunzo aliyotufundisha bwana mtume muhammadi sala llah alayhi wasallam na yu bwana mtume muhammadi salllah alihi wasallam man ahdatha fi amrina hadha ma laisa minhu fa huwa raddu ambaye kwamba ataleta mambo yoyote si katika liyotufundisha yeye atarudishiwa mwenyewe siku ya kiama kwa hivyo iwapo kina mama nyinyi hamtaacha mambo haya muwe tayari na vita siku ya mwenyezi mungu kwa kurudishiwa uzushi wenu wa mafunzo ya kumfundisha mwanamke kuwa na waume wengine na mambo ambayo kwamba si katika mwenendo litufundisha bwana mtume muhammadi salallahu alaihi wasallam hebu turudi kama tuivyokizungumza kisa vipi wanawake walivyokuwa wakiwapa wasua mabinti zao basi kwa nini watu hawawapi mabinti zao wasua kama huu wakaweza kudumu na waume zao unakuta ndoo za leo hazidumu kwa sababu malezi ya nyumbani ya kina mama ya kina baba si katika malezi ya kiislamu ni malezi ya kufundishwa mtoto kuishi tu maisha ya kawaida basi na kufundishwa dini yake kujua thwaa za mumewe mtoto wa kike sikuya harusi anapambwa anapelewa katika saluni saluni yenyewe ni mwanamume ndie anakwenda kumpamba anamshikashika basi watuna kujali maambisho kwamba ni makosa mtoto yule wa kike lakini katika zama za bwana mtume muhammadi salllah alei wasallam ma kanu yarifna lhalak nisa ma kanu yarifna lhalaka nisa walikuwa hawatambui saluni za wanawake kupelekwa mwanamke kwenda kushikwashikwa na mwanamume kusongwa na kupambwa ati mume ampamba mwanamke yani saa almuslimin e ni wanawake walladhi jala jalaluhu na yule ambaye kwamba ametukuka amba inna jamala alhaliq hakika uzuri wa yule mwenye kuumba adhamu min jamali lhalla ni mkubwa mno kuliko uzuri wa yule mwanamume mwenye kueza kumpamba mwanamke katika saluni hili ni kosa kubwa sana زام سبنمتي محمد صلى الله عليه وسلم، إليكوها كوما موهايا، نيما كوسا مانامومي كومشيكاسيكا مانامكا؟ أتيكو ومبامبا، نايكا مومي وارديا، يا نساء المؤمنين، إن ونواكي وإسلام، كيف ترضى إحداكنا ليلات زفافها؟ بيبي يا رزيكا مانامكاسيكو يا يو روسياكي، أو يوم العقد عليها، أما سيكو يا روسياكي أن تجلس تحت يدي رجل، كوكا تيني مانامومي، ألي بلاغي يدور حولها كما يدور الحمار في الراحة. akawa anamzunguka na kumtabana tabana kama anavokuwa punda taa kumpanda mkewe yumsikushaharaha maran na kumsika manyele waylmasu malamis lhasasiya minha mara na huko anamsika katika mwili na kumtabana tabana kaifa tarda almaratu lmuslima ala nafsiha hadha vipy narjika mwanamke wa kiislamu kusikwasika na mwanamume kwamba sio muhrimu wake wa kaifa yarda rajulu muslimu ala zaujatihi an yalmasha لمسا بيكو منا مومناي بانا روسي اريديكو توروسا متروكي كواكي متكواكي كون دا قشيغو نامي والحبيب محمد صلى الله عليه وسلم يقول اسمع اليك تقيني ما يقول سيدنا رسول الله صلى الله عليه وسلم يوسينا بنا محمد رحمه النماني زي الفكير يهيه لا يدخل الجنة الديوس هاي نجيب بيكو منا مومنا قالوا وما الديوس يا رسول الله وكتام صحابة نيوبه ويدا يوسف يا قال الذي لا يغار على عرضه نيول هنوي نيام كيف ذهبت النساء إلى رجل حلاق بت وأنا وكويت اليوتيوب الإسلام ونومي مرواة ونقول قد مثلوني ونومي أيها الإخوة الأعزاء إذا كان نظرة حرام إذا فما إمساك إذا كان رضى حرام يا معاشر المسلمين، فما بالكم بمن يضع يده على جسم المرأة؟ بيتكم كم اسمع إلى قول الله تبارك اسمه وتعالى في حديث القدسي الجليل. annadaratu sahamun min sihami iblis faman tarakaha min ajli abdaltuhu imanan yajidu halawatahu fi qalbi yuwasema mwenyezimngu subhanahu wa taala annadharatu sahamun min sihami iblis kuangalia mtu mwanamke ni mishale katika mishale ya iblis faman tarakaha min ajli yule ambaye kwamba atata huku kumwangalia mwanamke kwa ajili ya kunyogopa mimi yaani yeye mwenyezimungu abdaltuhu imanan nitawibadilisha imani yake yajidu halawathu fi qalbihi apate kusikia tamu yake katika moyo wake annadhara sahamu min sihami iblis mtambue ya kwamba kuangalia mtu mwanamke ni katika miongoni mwa mishale ya iblis anamwelekezo yule mtu katika uovu fama baluka bilyadi idha lamasa yee itakuwaje mkono utakapogusa yqulu sayiduna rasulu llahi lwasa iwasema bwana mtume muhammadi salallaalhi wasallam aliyadani tazniani wazinahuma llamsi mikono mili mi nazini na kuzini kwenyewe ni kule kugusa mkono takapomgusa mwanamke wa nje fakaannama lyadu kadizanat ni kama mfano kuwa ule mkono umekusha kuzini njo katika zama za leo vipi wanawake wanavyosalimiana na wanaume simasokoni sima barabarani ukimuuliza huyu nani o tulikuwa tukisoma pamoja skuli sasa kusoma pamoja skuli mpe mkono na mijidume mengine akawa hairidhiki mpaka iwape wakeza watu mikono ni makosa makubwa asema bwana mtume muhammadi salallahu aleihi wasallam lau dhuriba ahadukum bilmudya laitani kama atapigwa mmoja wenu kwa kisu fayasilu damuhu ikateremka damu yake basi ni bora mtu huyo aweke mkono pale kwenye damu kuliko kumpa mkono mwanamke kwa hivyo haipasi kabisa mtu kumpa mkono mwanamke ambayo kwamba sio umuhrimu wake na leo utakuta watu wanawake hawana hofu wanapeana mikono na wanaume hili ni kosa kubwa mtu ikiwa alikuwa hajui basi hivi sasa awache mambo hayo basina hayo akuwapa mikono twende tuangalie namna gani wanawake wanapotoka na kujipamba na kupita mbele za wanaume na kujipiga mafuta mazuri na kuvutia wanaume kwa ajili ya harfu nzuri والرسول يقول نبوة من وسامة إذا استعترت المرأة أتك باندا أي وضعت العسرة على جسمها أتك طيك زوري كتيك ملواك ثم بعد ذلك مرت على القوم كيسها كفيتا بين زواته فشموا ريحتها وكسكيها رفا مبتمزوريانا فهي زانية ونمك ومكشزين وكل عين تنظر إليها زانية na kila jico litakalomwangalia mwanamke yule takuwa pia limezini lakini pia ah waweza kusema lakini mtume asema kuangalia kwa kanza shekhe eh? jito takuwa alijazini lakini basi ushangalia mara moja kamato kando lakini kuna wengine huwa wankaa pengine mtu ashambua gati eh? atuliza jito kisawasawa silipendue huku wala huku ili atosheleze ina llaha alimun bidhati sudur mwenyezimgu a jua aliyoko ndani ya nyeo zenu ile ilekuangalie na kulishibisha lile jito kwa hivyo kila jito takalomwangalia mwanamke yule mwanamke takua pia jitolie lmezini kwa hivyo ni wajibu wanaume waangushe macho yao chini wasiwoangalia wanawake na wanawake nao wanapopita wazamishe macho yao chini wala wasijipake mafuta mazuri watapokuwa wanatoka wakasikiwa harufu zile na wmume wengine bal ina limama abu hureira radhiallahu anhu ilipopokewa kutoka kwa imamu abu hureira radhi za mwenyezimu zimfikilie yeye kana dhahiban ila almasjid siku moja alikuwa elekea msikitini kuenda kuswoli wawajada mraas dhahibatu ila lmasjid akampata mwanamke uenda msikitini washamma rihaha akapata harufu ya kutoka kwa mwanamke yule fakala laha ya umma akaambia ebibiwe atadhuina litra umesia mafuta mazuri nini mbona skia harufu qalat naam akasema ndiyo qala akasema wa ila aina tadhhabin سأسلم دوابنا من قالت إلى المسجد أقسم أن قال لها عودي إلى بيتك أجمع غسلك الجنبة نوين بكاء جش جنبة خروجها أنها جنباً akizingatia kwamba kule kutoka na mafuta mazuri ni kama kwamba anajanaba janaba ende akaoge atuenu lile kwa hivyo wanawake hawapasiki kujipaka mafuta mazuri na kupita katika mabarabara ni makosa mtambue sana wanawake wa kiislamu na utakuta wanaume leo wanawaletea wanawake zao mafuta mazuri na hawawambii kwamba mafuta haya ni unitilie mimi nyumbani mke wangu nipate harufu nzuri tumesema katika mambo kumi asinuse mumeo pua yake ili yanuse kwako maf- harufu nzuri nyumbani upige ujirembeshe vipi leo ajipamba kwa kwenda sokoni kwa hivyo mutambuya kwamba hii ni makosa na anapotoka mwanamke fa idha kharajat stashrafaha shaitan anapotoka humpamba sheitan wa akraba ma yakunu min rahmati rabbiha fi, fi kariha ka, ka, na ukaribu manamke, kwa na mungu, wa mwanamke kuwa na rehma za mwenyezi mungu ni pale akiwa katika nyumba yake kwa hivyo mwanamke hapasiwi kutoka na kujipaga manukato na iwapo atatoa katika shughuli zinazompasa ambazo kwamba zimejuzika mepa amri na mumewe lazima avae vazi la kiislamu laini ya kujistiri asiwe anatoka tu na kwenda na kujibwagabwaga mbele za watu hiyo ni makosa mwenyezimngu subhanahu wataala amekataza na iwasema bwana mtume muhammadi salallahu alehi wasallam ina lmara takbalu fi surati shaitani mwanamke anapotoka huwa ameelekea katika sura ya kisheitani shaitani watadbiru Tuh, fi surati shaitan na pia anapoelekea ya... nyuma huwa sura yake ni sura ya kishaitan faidha raa ahadukum mraatan falyati ahlahu atakapomuona mwanamke akamuathir kwa vile alivyo basi haraka mkimbili ya mkewe faliyuwatiha fain dhalika yaruddu ma fi nafsihi ende akalali na mkewe kwa sababu hilo litamtuliza ule moyo wake manake mwanamke hufanya mtu akawa na moyo wapapatiko sasa bwana mtume asema utakapoona athari kama hizi haraka ufatilize nyumbani upate kuituliza ile nafsi kwa hiyo ndugu wa islam ni wajibu mwanamke atambue haki yake asiwe akitoka na kujirembesha ile nyumbani kwake na y akimtui mumewe kwa kumridhia wakati wowote asiwa ni mwanamke mjauri mumewe amekuwa na haja naye kwa hada kama hii ankuja mumewe anaathirika haraka mwanamke ampatilize kumtuliza yule mumewe yuwasema bwana mtume muhammadi salllahu alayhi wasalam idha daa rajulu zaujathu lihajatihi atakapomtaka mwanamume mkewe kukiti haja zake faltatihi wain kanat ala tanur basi amridhie japokuwa yuko jikoni kwamba hajawezi kiviwo hapo jikoni yaani ate shughuli za jikoni ende ndani uende wakamalize amri hizi ambazo kwamba pia wanapata hababu ayuhannas enye watu yi lakad jaala llahu lmaratu sakanan lizauji mwenyezimngu subhanahu wa taala amemjaalia mwanamke kuwa ni kitulizo kwa mwanamume wajaala zauja rahmatan laha na akajaaliwa mwanamume awe ni mwenye kumhurumia mkewe wa jaala bainahuma almawaddah na akajaalia baina ya watu wawili wawe na mapenzi watu wenye kupendana mume akiwa ana haja na mkewe amwelezee na mke naye akijisikia harara pia amwelezea mumewe kwa hivyo mapenzi lazima watu wawe wakihurumiana fa taala akasema mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wa taala wa min ayati an halaka lakum min anfusikum azwajan na katika alama zake mungu ni kule kuwaombia ni nyinyi kutokamana na nafsi zenu wanawake litaskunuu ilaiha ili mpate kujituliza kwa kwaowao wajaala bainakum mawaddatan wa rahma na kawajalia nyinyi muwe na mapenzi na kuhurumiana na hivi ndilo umbo la binadamu waliloumbiwa kuhurumiana wanadamu na majini wamepewa fursa hii ushamuona mbuzi akimhurumia mbuzi mwenziwe lakini fursa hii wamepewa wanadamu kwa sababu mwenyezimungu amewapa akili tangu lini ukimwona mke mbuzi akimpisha mkewe mahal, uh, mumewe mahali pa kulala tangu lini ukimuona ng'ombe akimtengezea mkewe mahali pakulala lakini mwenyezimungu subhanah wataala amewanyima ame wanyama akili amewapa wanadamu watambue wajaala bainakum mawaddatan warahma mwenyezimngu amewajaalia nyinyi viumbe viwili majini na watu mawadda mapenzi na rehma mpendane na mhurumiane walmarat salihatun hiya idha amara idha amraha zaujuha atwaathu na mwanamke umema ndugu waislam ni yule ambaye kwamba anapoamrishwa na mumewe anakuwa ni mwenye mwenyekumtwi si mwanamke mkejeni jeuri ni makosa lazima mwanamke awe tahta lamr juu ya mumewe kwa hiyo lazima mwanamke awe chini ya mumewe wa antakuna kaniatn ka ka min zaujiha na awe mwanamke mwenye kukinai kwa atakachokipata mumewe bima razaka llahu taala ka kila mwenyezi mungu fala tatafaf wala tatafakad klaish wala asikasirike akawa aona tabu kwa sababu ya shida ya maisha bal tudhhiru lridho wa alqanaa awe mwanamke mwenye kudhuhirisha kuridhika na ukilai wa tuqadiru taabu zaujiha na aweze kujizoeza kuziweza zile tabu za mumewe fi tahsil riski katika kile kiwango mumeo anachokipata wala tatlub minhu fauka alhaja wala asitake mambo mazito mazito khasiatan an yakha fi kasbi lharam asija mumeo akienda katika mtu ko akleza pesa za haramu lazima umsamilie mumeo kwa kichacho no anaoipat sikua umtake mumeo mambo makubwa makubwa malaleowatakagoraalesohii kesho kitambara kipa kinaingia ca kare keshosduatakahili mumeo afanyakazi pengine nkilimbili msaarasaumia tano fikiria zile mtakula ntavazaarusini kwa hivyo lazima umsamilie mumeo kwa kile kitaca anachokipata na wala wengine msifanya israfu pengine mumeo uko saudia ikawa ni mtu wadushindo kuvaa kwa ajili ya kuonesha watu le wa la tatlubu minhu fauka lhaja basi musitake kwa ume zenu mambo kuvuka mipaka khasyatan an yakaha fi kasbi lharam asije mumeo akenda aktukua pesa za kuiba akawa pengine afanya bank akaanza kufanya mambo a vituko vituko kule akawaleta pesa kwa wingi kwa sababu mwataka mambo ya kurea makubwa wakubwa la usitake mambo zaidi kwa mumeo walakad kana nisau fi zamani rasuli llahi sal llah alayhi wasalam walikuwa wanawake katika zama za bwana mtume muhamadi sai salam hatta idha haraja rajulu fi baitihi taqulu lahu mraatahu ya fulan anasema mwanamke akumwambia mumewe fulani we ittaki llaha fina mche mungu juu yetu mume wangu huenda nje na nje kuna mengi ole wako mume wangu unachumwa la haramu fainnana nasbira ala ljui fi ldunya sisi twaweza leo kustaamili hii ndaa ya ukame wa ulimwenguni walakinana la nastatiu sabratan ala nnari jahannam lakini leo hatuwezi kusubiri sisi kesho kwa mwenyezi mungu moto utakaowaka mno kwa hivyo wanawake muwe wenye kuridhika isijekawa pengine mumeo hali yake taabani ukitoka nde enda zungumza kwa watu kua mume gani yule kila siku papa tu kila siku mhogo tu nyama mpaka sikukuu la lazima umstiri mumeo na usubiri kwa kichache ambao kwamba amakipata usiwe mtu mwenye kuzungumza nde na kuleta tabu na kufika kudai talaka pasi na sababu asema bwana mtume muhammadi salallahu alehi wasallam mwanamke ambaye kwamba atakuwa na dai talaka haipasi harufu ya pepo ikiwa tajatadaka fasi na sababu zenye kujuzu kwa hiyo ndugu zanguni wa islam lazima wanawake musikilize darasa hii na muwe watuifu jua waome zenu na msio musio mikiwakataa katika vitanda na kuwagura kwa sabab jambo hilo wasema bana mtume muhammadi salallahu alehi wasallam mwanamke atakapomgura mumewe kitandani hulaaniwa na malaika usiku kucha mpaka pambazuka kwa sababu kuna wanawake wengine wakitaka vitu kwa waome zao ikiwa mume yule hakuweza kuvileta basi huwa ni chuki mpaka mume usiku pia kitandani afukuzwa hii ni makosa mwanamke atakapokuwa amemkimbia mume wa kisandani ama amemnyima kukiti haja zake uwalaniwa yu mwanamke yule usikukucha na vitu vyote ulimwenguni mpanga unapopambazuka kwa hiyo ndugu islam haya ni maamrisho ya mwenyezimngu subhanahu wa taala atakaniwa mwanamke yapote kuyatimiza juu ya mumee aweze kuipata pepo ya mwenyezimngu subhanahu wa taala na kufikia hapa nampisha ndugu yangu jafar aweze kuifunga darasa hii na iwapo atakuwa mtu ana soali katika wali hudhuria aweze kumuliza sheykh jaffar na kuikamilisha darasa hii tafadal shekh nimin naswal na swali langu ni kuwa kuna baadhi ya kina mama huwafanyia mabinti zao walioolewa ugawaji yaani huwatafutia wanaume je hukumu ya wanawake kama hawa kidini ni vipi bismillah rahmani rahim kwa hilo abu uh, swali lako bila shaka tendo la huyu mwanamke kumwa, kumwamrisha binti yake kufanya kitendo cha zinaa ni kitu kiovu kabisa katika dini ya uislamu na hakuna yeyote ambaye anaridhia kitendo kama kile kufanyiwa binti yake wala kufanyiwa bibi yake kwa hivyo hiki ni kitendo kibaya mwenyezi mwenyezimungu amekataza, amekataza ndani ya qurani na mtume akikataza katika sunna kitendo hichi anasema mwenyezi mwenyezimungu fassalihatu kanitatu hafidhatun lilghaibi bima hafidha llah katika aya hii mwenyezimungu amewaamrisha ame amewaelekeza wanawake bwana zao wakiwa hawako nyumbani au wametoka wa, wa, wa nyumbani basi wajihifadhi katika nafsi zao wasie ni watu ambao kwenye kutembea tembea wala ku, kupitia mitaani mitaani vitu kama vile na a, kitendo kile cha yule mama hakifai kwamba mwenye a, mtume salallahu alaihi wasallam anasema man sanna fi lislami sunnatan sayia falahu falaha falahu wihruha wawizru man amila biha ila yu, wala yankus minhuma shay, wala, wala minhuma sheia kwamba mtu ambaye ataamrishana kitendo kibaya kikafanywa basi anaadhabu kama yule ambaye amefanya kile kitendo na, ki, na bila shaka kila mtu uajua kwamba mtu ambaye ameolewa ama ambaye ameoa kitendo cha zinaa akikifanya basi hukumu yake ni kupigwa mawe mpaka akafa kwa hivyo kitendo hiki ni kibaya sana na binti yule haimjuzii yeye kumfuata au kufuata amri ya mama yake katika kile kitendo mtume anasema salallahu alaihi wasallam la taata limakhluqin li fi masiyati lkhalik haimjuzii ama haipasi mtu kumtii kiumbe katika kumwasi mola wake na amesema mwenyezi mungu akituhusia kuishi na wazazi wetu katika hali nzuri lakini anaendelea akisema wain jahadaka cla an tushrika bima ma laisa laka bihi cilmun fala tutihuma wasahibhuma fi dunya macrufa yaani tuishi nao vizuri lakini wakituamrisha kumshirikisha mwenyezi mungu tusiwatii au katika kutuhusia tufanye maovu tusiwatii lakini tuishi nao vizuri wassalamu alaykum shehmimi <t> ninaswali kuhusiana na nmwanamume anayemwamrisha mkewe kuacha mavazi ya kidini na badili yake avae mavazi ya kileo ambayo hayana heshma hukumu yake ni nini bismillahi rahmani rahim kwa hakika jambo hili halijuzu kwa mwanamume kumwamrisha mke wake kufanya mambo ambayo ni maasi kama vile tumetangulia kutaja ile hadithi ambayo inasema la taata limakhluqin fi masiati lkhaliq kwamba haimjuzii mtu, hai mtu kufata maamrisho ya kiumbe katika kumwasi mola wake bali inampasa yule mwanamme kumwamrisha kufuata dini wala isiwe ni katika kinyume na pia hata akimlazimisha kuwa afanye kitendo hichi na pengine anamwambia ntakutaliki usipofanya jambo kama hili basi haimjuzi bado kuwa atafanya lile jambo na yule mwanamke akiifanya atakuwa na dhambi lakini dhambi ya yule mwanamme ni kubwa kuliko ya ule mwanamke wake ndugu zangu waislamu isifahamike kwamba ni lazima au ni wajibu kwa mwanamke kumtii mme wake au watoto kuwatii baba zao yni katika mambo yote lakini ifahamike kwamba hii ni katika maruf yani ni katika mema pekee yake lakini mtu yeyote akikuamisha mabaya maovu mambo ambayo ana halif amri ya mwenyezimungu na mtume wake salllah alayhi wasallam haijuzu kwa itifaqi ya ulama wote maulama wote wamekubaliana katika jambo hili na mwenyezimungu atujalie tuweni wenye kusikiliza na kufuata rabbana atina fi lduniya hasanatan wafi lahirati hasanatan wakina cadhaba nnar rabbana dwalamna anfusana wain lam tahfir lana watarhamna lanakunanna min alkhasirin اللهم اهد ازواجنا اللهم اهد ازواجنا اللهم اهدنا الى ما تحب وترضى اللهم خذ بناصيتنا الى ما تحب وترضى سبحان رب العزه ما يصفون والسلام على المرسلين والحمد لله رب العالمين الله