aji wa 2tangaza kutoka jijini tanga tanzania jina langu ni abdurahman athmani mvungi kipantabuasna nakaribisha katika kipindi maalum kipindi ambacho kinakuletea mada ya siku ya leo uhakika uislamu juu ya isa mtoto wa wamariam mm, niko na mgeni ambaye tuko naye hapa studio na ataweza kutufahamisha mgeni huyu anaitwa hh أحمد الزهراني أحمد أحمد الزهراني زهراني من المملكة العربية السعودية نعم آه أنا يعني تو أحمد الزهراني كتوكا آه إنتي السعودية نعم ليه تفاميشا جو يا إسم تو مريم آه جنسي أن تنظم فهم أنا تنظم فهم, فهم كتيكا وإسلام نا جنسي إلي في كتيكا وحكي كواكي كتيكا قرآني نعم سنتحدث إن شاء الله في هذا اليوم الكريم عن حقيقة المسيح kama ulivyomsikia asema atazungumza uhakika wa kuufahamu wa uislam juu ya masihi au isa au yesu na ufahamu wa isa au yesu kwa kristo lakini niko pia vilevile na shekh abubakar shahban lukongwa ambaye huyu ndiye mfasiri و الشيخ بعده تكبح زنقوم زقولة كيروبو تكوّن أولي جماسالي لكن هي تكوّن أنا تفسيري كقولوا كسواهيلي بعد يا بونجيا كيروبو ااا آه سألناك وانزا الشيخ اااونا آه ونا ونا ونا هي لابد ااا آه لنجو كوبا نلبي. يقولي يعني أنا أنت الآن تريد تكلم عن هذا الموضوع ما الهدف في, في هذا الم في, في هذه المادة في الحقيقة. حتى نبرئ المسيح عليه السلام من التهم التي تلقى عليه فالمسيح عليه السلام مبرأ في القرآن وفي الكتب السماوية وحتى يعلم الناس حقيقة المسيح الحقيقية التي توافق العقل شيخنا سمع لنقول رمضة هي إلي يسو موانا ومريام أو عيسى عليه السلام كتوكانا نا مينجي وانا كتكا فيتابو في أو فيتابو أمبافو نفاكي يهودي kutokana na yeye na vile ambavyo quran ilivyomzungumza kwa hiyo ni kuondoa uchafu au kumtakasa isa alaihi salam ambaye kadhulumiwa katika vitabu vingi ambavyo vilivyoandikwa ndani ya hizi dini zingine zisizokuwa uislamu shukuran sana uh, kwa majibu mazuri uh, sasa tukija moja kwa moja katika mada hii أه كتika توه مازليم بعزو أن تفهمي وانا أن تجاكم صفيشة إسحاق بن مريم. لبلا أنا أذا كتوبا ينشي إسحاق بن مريم من بعو أن إسلام ديولا أن مؤمني كتika أو كرستو وانا أمنيو كتika هو يعني ال عن هل المسيح الذي نريد أن نبرئه الآن هو الذي عند المسيح أو هو الذي عند المسلمين؟ هو واحد في الحقيقة. ليس هناك مسيح. عند المسلمين ومسيح عند النصارى ومسيح عند اليهود المسيح هو واحد هو رسول أرسله الله عز وجل لأن النصارى يعتقدون أننا لا نؤمن بالمسيح بينما المسلمون يؤمنون بكل الأنبياء من يكفر بالمسيح عند المسلمين هو كافر ببقية الأنبياء أن <applause> يسو vimekuja vikizungumzia kwamba yesu ni kuna wawislamu alafu kuna wakristo wa kwa hiyo yeye atakayemtakasa ni huyo huyo mmoja ambaye wowawa wakristo anavutia huku na waislamu wanavutia huku kwamba wako tofauti lakini kwa hakika kwamba atakayemzungumzia ni masihi mmoja ambaye ni ndiye aliyetumwa na mwenyezimngu subhanahu wa taala kwamba afikishe ujumbe wa allah kama mitume wengine namtunashukuru sana lakini kuna jambo moja ambalo tunataka kulifahamu ukiingia katika vitabu uh, utaona kwamba yesu aliyezungumziwa katika qurani kazaliwa chini ya mtende na yesu aliyezungumziwa katika bibilia kazaliwa katika hodhi la ng'ombe e, sasa ubainifu uko vipi hapa wayaqul الآن عندنا أمران الأمر الأول أن المسيح عند النصارى يقولون أن المسيح ولد تحت في في مرابد بقر يعني مكان الذي ينام فيها البقر لا. والمسيح عند المسلمين أنه ولد تحت النخلة فنريد البيان في هذه القضية حتى يتضح الأمر للجميع إذا هو ليست المشكلة حقيقة في أين ولد المسيح المشكلة في المسيح ذاته المسلمين يقولون أنه المسيح مخلوق خلقه الله عز وجل، هو كلمه الله عز وجل التي القاها في في في مريم فانجبت به المسيح عليه السلام. ليست المشكله اين ولد؟ هل هو في مربض بقر او في غير ذلك؟ المشكله الحقيقيه في حقيقه المسيح ذاته. آه kwamba ni yupi na alikuja kwa sababu gani na wala sio kwamba alikuzaliwa ni kwenye zizi la ng'ombe a kwenye zizi la au chini ya mtende kwa hiyo hilo ndio ambalo atakalokuja kulizungumzia sheh shukran sana kwa kutuezakutuk kwahiyo uh, kuna maana kwamba uh, waislamu wanakubaliana kwamba yesu amezaliwa na wakristo wanakubali yesu amezaliwa kwa mantiki hiyo ya kwamba huyu kazaliwa kwenye zizi la ng'ombe na huyu kazaliwa chini ya mtende sasa niipi itikadi ya waislamu juu ya yesu kuzaliwa kwake na mpaka kufikia hali aliyokuwa nayo mpaka akatuhumiwa ili aweze kumtakasa kumtakasan al, al, al, al, al, alkufar lama itabaru ana lmasih wulida تحت في مرابد البقر والمسلمون يقولون يعني والقران. النصارى وليس الكفار، الكفار طيب في القران يختلفون. نعم، النصارى. والمسلمون يعني يؤمنون بان المسيح الموجود في الانجيل هو هو الموجود بس المشكله فقط في عند عند النصارى. فكيف كيف كيف ستخبرنا عن عن المسيح اعتقاد المسلمين عن عن المسيح وحتى يعني بلغوا الى مرتب انهم اتهموا اليهود. واتهموه على على انه غير الموجود في, في في, القران. المسيح عليه السلام الموجود في القران وهو الحقيقي، لأن, لان النصارى حقيقه هم مختلفون في كتبهم عن حقيقه هذه المسيح عليه السلام، فمرة يقولون هو الله، ومرة يقولون ابن الله، وفي الثالثة يقولون رسول ارسله الله، وبيني وبينكم كتاب الانجيل. هو في ذاته الإنجيل مختلف حتى في نسبه فهم يقولون الآن المسيح هو الله ولكن يوجد في الإنجيل أنه ليس هو الله ولكنه ابن يوسف ابن يعقوب يعني يسوع ابن يوسف ابن يعقوب وهذا في متى إنجيل متى آية رقم واحد ستاش نعم أوكي سوما كتك إنجيل يا متايو موجة كمنا كمنا سيتا yasuu mtoto wa yusuf ibuni yaqub ndiye aliyekuwa huyu yusuf ndiye aliyemwoa mariam na ukisoma mfano katika aya nyingine ambayo ni luka luka tatu ishirini uh, na tatu unakuta kwamba wanasema yas so ibn yusuf ibn hali yani ukiangalia katika hizi asa zimetofautiana kwa hiyo tatizo ambalo lipo katika, ma, katika manaswara ni kutokana na kitabu chao chenyewe ambacho walichokua nacho kwamba wao wametofautiana katika, katika, katika huyo masihi wao wanatofautiana katika uh, nasabu zao katika kitabu chao kuna nasabu ambazo wametofautiana sasa uh, tuwekee uh, tu, tu, tu, wazi, wazi ile itikadi ambayo uh, mwanadamu kama mwanadamu anatakiwa aifaham na amfaham au ni upi uhakika wa, wa, wa, wa, wa masihi na na fi nasab anayemzungumza an في الانجيل وفي في في, متايو في ماتا وفي لوكا ايضا أن, ان ان ان المسيح الذي المسيح الذي يعتقدون النصارى انه ليس الذي عندنا فما هو الصواب في في بين هذين الاعتقادين في في في هذه الكتب في هذه الكتب وايضا يعني مع الربط مع المسيح اللي عندنا في القران الكريم الذي نؤمن به وسبق ان قلنا انه هو واحد فقط المشكله في Kutubi, na. Hu Allah. fi fi fiha Allah. kuna aya nyingi sana ambazo zimekuja katika qurani zinazothibitisha kwamba yesu mwana wa mariamu ni mtume ambaye aliyetuma aliyetumwa na mwenyezimngu subhanahu wataala na mtume huyu alitumwa kama mitume wengine waliopita المسيح عليه السلام عند المؤمنين والمسلمين انه رسول فالله عز وجل بعد خلق ادم وقضيه انزاله من الجنه بقي الناس على الايمان فتره طويله ونزمو سبحانه وتعالى، بعدكم كم نبي ادم عليه السلام، عليه السلام، في الطرف الاخر يمارس عمله وهو اظلال الناس واخراجهم عن الدين الحق. na sheitani kwa muda wake kwa wadhifa wake ambao lkuwa nao wa kuwapoteza watu alikuwa naye ana pupa kubwa sana ya kuwapoteza watu ili kuwatoa katika njia ya sawa na kuwaingiza katika njia ya bati فاستمر الشيطان على هذا العمل حتى حصل أول شرك في التاريخ في عهد نوح عليه السلام شيطان أكاين دليا كفانيا كزيزاكي زاكوة بوتوشا واتو ناكوة شوشي واتو ناكوة طوى واتو كتكنجيا سايه مباكا وكاباتا أكافانيكيوا كوباتا شركيا كوانزا كتكا هستوريا أمبايو إليوتوكيا كتكا زامزا نبي نوح عليه السلام وعبدوا الأصنام ولم يكن يعبدونها من قبل أول عبادة في العالم للأصنام كانت في عهد نوح عليه السلام واتو وكايلكي أم يعبدوا أمبايو watu tangu kabla ya hapo walikuwa hawajui kabisa ibada ya kuabudu lakini wakati ilikuwa ni ibada mpya na hii inaonekana ni katika bidhia alizozifanya sheitani kuwatoa katika njia ya haqi na kuwapeleka katika njia ya batil wakati wa nabi nuh lakini kabla ya hapo watu wote walikuwa wanafuata dini walikuwa wakimwabudu mwenyezimungu subhanahu wa taala na hiki ndio chanzo cha mwenyezimungu subhanahu wa taala kumtuma nabiy llahi nuha alaihi ssalam ili kuja kuwatoa watu kutokananakuwatoa watu katika ibada za so kuyaabudu masanamu na kuwaweka watu katika ibada za so kumjua allah subhanahu wataala na kumwabudu mwenyezimungu mmoja peke yake فيأتي الشيطان ويمارس دوره حتى يكفر الناس فيد... فيرسل الله عز وجل نبيا آخر يصلح الناس ثم يأتي الشيطان فيخرب ما أصلحه هذا النبي فيعبد الأصنام من جديد وهكذا فبعث الله عز وجل للأنبياء هي <applause> Uh, anakuja mtume alaihisalatu wassalam anafanya dawa analingania anawatoa watu katika moto anawaingiza katika nuru anawatoa watu katika kheri anawatoa watu katika shari anawaingiza katika kheri baada ya kuwa amekufa kunakaa kuna muda mrefu alafu anakuja sheitan anawashawishi watu anawarudisha katika ibada za kumwabudu asiyekuwa allah subhanahu wataala anawaingiza katika shirki anawaingiza katika mabalaa anawaingiza katika mitihano ya kumwabudu asiyekuwa mwenyezimgu kwa hiyo nabii nabi n alahsalam alikuja kwa ajili ya kuwafikisha ujumbe kuwatoa watu katika ibada za kuyaabudu masanamu na kuwaweka kuwa watu katika ibada za kumwabudu allah peke yake bila, bila mshirika موسى وأرسل يوسف وداود وسليمان وأيوب كل الأنبياء ليصلحوا ما يفسده الشيطان من يزمق سبحانه وتعالى علمتم نبي إبراهيم akamtuma nabii ismail akawatuma manabii tofauti tofauti lengo ni kuja kutengeneza umma na jamii ya watu waliokuwepo katika zama hizo ili watu kuwatoa katika ibada za kuyaabudu masanamu na kufanya ushirikina na kuwaelekeza watu waweze kumwabudu allah peke yake bila kumshirikisha mwenyezimungu subhanahu wa taala على ukaja muda na wakati sasa واكوجه مع الله عيسى عليه السلام ولكن الله عز وجل عندما يرسل الرسل لِيُعْطِيهِمْ المعجزات حتى يصدقهم البشر سبحانه وتعالى منبي كلا وتعالى فكل نبي له معجزه خاصه على حسب am d arkila mtume lalikua anakuja na muujiza ambao unaofanana na watu wa zama zake kama kulikuwa kunani wachawi basi alikuwa nakuja muujiza ambao unaokuja kupinga ule uchawi kama, kwayo, kwa hiyo kila nabii alivokuwa kija alikuwa anakuja na muujiza ambao uko kat unaendana na hali ambayo ya watu walioko katika zama zile فموسى عليه السلام كان في زمن يكثر فيه السحر والشعوذة نبي موسى عليه السلام عاش في تلك الزمان بعضه وعشائي والمزنگارا والمزنگارا والاشركيه الذين كانوا ديفو الذين هم في تلك الزمانات فاعطاه الله عز وجل هذه العصا فهزم بها السحر والمشعوذين ومنزم سبحانه وتعالى افى معجزه واكui فيمبو الذي فيمبو الهيء هو يتكاوى يكونه يوشندي وفي زمن سليمان عليه السلام كانت الجن تسيطر على شيء من الاشياء الكثيره في الدنيا فارسل الله عز وجل سليمان واعطاه وملكه الجن وملكه اشياء وخوارق عظيمه جدا. وكتب النبي سليمان عليه السلام ilikuwa majini wakati ule ndio ambao wanaotawala wameshika nyadhifa nyingi na mambo mengi ambayo wanaoyaweza kwa hiyo mwenyezimungu subhanahu taala akampa nabii suleiman uh, uwezo wa kuweza kuyamiliki majini na kuwatumia majini kuonyesha kwamba wao si lolote wala si chochote isipokuwa ni kwa amri ya mwenyezimugu subhanahu wataala wzwaob na akisha ulivokuja wakati wa nabi isa alahisalam ambaye kwa kizungu anamwita sus au katika kiswahili sisi tunamwita yukatika kiswahli tunawita nabs sindio yesu. yesu katika kiswahili mwenyezimgu subhana wataala alivyomtuma e, nabii isa lasalam au yesu mwenyezimgu alimpa muujiza ambao hakuwahi kuwapa mitume wengine ambayo ni muujiza mkubwa sanana Bi min azza wa kwanza akaumbwa nabiisa kutokana na neno kutoka kwa wa taala yani mwenyezimu subhanawaaalanmwenyezimgu alisema tu nabii nabiisa akaumbwa maajabu ambayo aliokuwepo katika kuumbwa kwa nabii isa ni kwamba yeye aliumbwa alizaliwa kutokana na baba na mama bila kuwa na baba imaana hamna baba wa, wa yesu maana isa salatu laaa alizaliwa kutokana na mama peke yake Allah, na, na, na hakuna ugumu wowote kwa mwenyezimngu subhanahu wa wataala kuzaliwa mto, wa mtoto bila kuwa na baba Fa adam min ummin wa min tukirudi nyuma katika histor unamkuta nabi baba yetu adam alaihi salam alizaliwa bila kuwa na baba na bila kuwa na mama na ukimwangalia um. mama yetu hawa aliumbwa kutokana na baba lakini hakuwa na mama والمسيح عليه السلام خلق من ام من غير اب لا عيسى ام عليه السلام ا كازاري و ا كاوم نماما بلا كونا باب فاين المشكله ساسى اوكيان غير كاتكايلي هاتوكي سلام لا يكاد يكازاري و نبابا نماما ساسى تتزول كوابي و الله عز وجل معجزه اخرى بان تكلم في المهد بعد ان اتهمه اليهود بانه ابن زنا na kubwa kabisa baada ya kuwa tayari nabi isa amezaliwa mayahudi waliongea sana kama kawaida yao hawa mayahudi wakamtuhumu waka nabi, nabi isa au yesu kwamba kazaliwa kutokana na zinaa mwenyezimungu akatoa muujiza mkubwa kwamba akaongea nabi isa akiwa, akiwa ni mtoto katika bebeo za mama yake kwaonyesha kwamba huo ni mmoja katika miujiza yaliyopewa nabi isa alahi ssalam b na mwenyezimngu amemtakasa mariamu alaihi salamu ambaye ndio mama wa nabii isa ambayo wao wanamwita mariya na mwenyezimungu akamtakasa yesu alihi salam ambaye ndio nabi isa kutokana na tuhma za, za uzinifu mwenyezimngu subhanahu wa taala anazungumza kuwazungumzia mayahudi hmth lima maapindi walivyomtuhumu mama yake na isa maryam alaihi salam wbkufhm wlm l marma bhtana ima na kwa ukafiri wao na kwa kusema kwao na kwa kuzua kwao kwa mama yake na isa maryam uongo ambao uliokuwa wwazi kabisa w nllah anasema katikaaya ninin ya marjamu, inna kumbuka ewe mtume wsalaa pindi mwenyezimungu subhanahu wataala alivyosema kumwambia mariam ewe mariam fahamu kwamba hakika mwenyezimungu subhanahu wataala amekuchagua wewena kisha mwenyezimungu subhanahu taala, mwenye ta'ala akakutaharisha wewe mariam na akakuchagua katika wanawake wote wa duniani فالقرآن العظيم يبرئ مريم العظيمة قرآن كيانغالية كتك آيهيزي ونأيكوتا ماريا أو مريم عليها السلام كتكانا نوتشاف وزنا بل أن مريم في القرآن هناك صورة كاملة بإسمها نكو بزيد كتكم تكاسا مريم أم بين ممكين عيسى عليه السلام الله سبحانه وتعالى كيتلمش سورن زمكابيس أم بايو إيوكوجا كو جينا لسورة مريم أم بايو تكوي سوما بل ذكر المسيح عليه السلام في القرآن أربع وعشرين مرة. kuna vitu ambavyo vinatakiwa wakristo au watu wasiokuwa waislamu wavizingatie kwamba qurani inampenda sanan yesu mwana wa mariamu mwenyezimungu subhanahu wa taala kamtaja masii kamtaja isa mwana wa maryamu m- ee, mara 24 ndani ya qurani wlam yudkar muhamadsm whw rasulu wnabiyu na ukiangalia mtume mtumi wetu muhammad katika qurani hakutajwa kwa jina lake kama alivyotajwa nabi isa ndani ya qurani isipokuwa mara nne tu lakini ukimwangalia masihi ndani ya qurani yesu katajwa mara 24 kwa kweli ni mapenzi makubwa sana ambayo qurani inatuonyesha kwa isa alhsalam na hii ni dalili tosha dalili kubwa inayoonyesha kwamba عيسى عليه السلام فبعد أن خلقه الله عز وجل وولد من مريم عليها السلام بعثه الله عز وجل وبرأه بكلمة قالها هو قال إني عبد الله na baada ya mwenyezimngu subhanahu taala kumuumba isa alahissalam akaja katika dunia mwenyezimngu subhanahu wa taala alipenda kumtakasa pale aliposema kwamba mimi ni mja wa mwenyezimngu subhanahu wa taala kuonyesha kwamba yeye ni mwanadamu kama wanadamu wengine yeye ni mja wa mwenyezimngu kama waja wengine Falam anni na nabi isa alahsalam ambayo ni yesu hakuwahi kutamka kabisa kwamba mimi ni mungu au mimi ni mwana wa mungu hakuwahi kutamka kabisa neno hilo w kadhalik fi linjil ayatn kthiratn jida yuthbit fiha almasih anh aabd arslh llah na ukiangalia katika kitabu cha injil inilbb unaikuta kwamba kuna aya nyingi sana ambazo zinazothibitisha ya kwamba mtume b s mngu azthibtisha kwama mtmuaaa mtumewa mngu oaya nini a mo zokua kiai kubwa nduyanu m ssa awamba yesu mwana wa mariamu si munguukiangalia kaukiangalia katika, hmm. katika kitabu cha marko sura ya ki aya au mstari wa kumi n uh, nn kwamba kwa nini mnaniita mna ni mimi ni mtu mwema na wakati mimi sio mwema ila mwema ni mmoja tu naye ni allah naye ni mungu ambaye aliyeniumba mimi haya maneno anayazungumza yesu ao isa mwana wa maryamu kuwambia wake kwamba mtu mwema ukiangalia katika twa ndf mbayo bwanaikwenda kapiga magoti bl ya tuema nd akaataasuamaaka oatmbae ni mnguwangu anaposema ni mnguwangu namana esu si mngu baimngu wake yuo ndiomana kasema mtumema ni mtu moja ambaye ni mngu wangu Na faidha rafada lmasi lih salam an ydu nfsh sala twaa lilah fakifa ydu linfshi anhu hwa llah ikiwa kama yesu mwana wa mariamu mwenyewe kakataa hata kuitwa kwamba yeye ni mwema na akaegemeza kwamba wema ni wa mwenyezi mungu peke yake ni yani itakuwakuwaje athibitishe ya kwamba yeye ni mwana wa mungu au yeye ni mungu kwa kweli ukiangalia ni kitu ambacho hakiwezekani kabisafabada an arslh llah za wjl wa waah lmujizat fakana yuyi lmuta bidhn llah wyshfi lmarda bidn llah wyubriu lakmaha bidhn llah na bisa alikuwa mwenyezimngu akamkabidhi utume akaanza kufanya dacwa mwenyezimngu alimpa muujiza mkubwa kiasi kwamba alikuwa anao uwezo wa kuxuisha waliokufa kwa idhni ya mwenyezimngu tunavyosema kwa idhin na mwenyezimngu bimaana anayoyafanya sio kwa uwezo wake yeye isa kama isa isipokuwa ni kwa uwezo wa mwenyezi mungu subhanahu wa taala na alikuwa anawaponya wagonjwa kwa uwezo wa mungu kwa uwezo wa allah subhanahu wa taala na sio kwa uwezo wake yeye mwana wa mariamu ambaye ni yesu mayahudi wakaona kwamba huyu kijana alivyokuja atatunyanganya ufalme wetu wakadat lyahud hm yahkidun la lambiyaa whum yktulun alambiya na kama ilivyokuwa ni kawaida kwa mayahudi huwa wanaona wivu sana kwa manabii na mpaka inafikia kiwaki, kiwango cha kuwaua manabii kwa kuona kwamba wao ni bora kuliko mayahudi wanaona ni bora sasa wawauena wa kanu yanshurun bina lnas an hadha ibnu zina wanhu kadhib waanh yridu lmulk faa wakaanza kuzua fiti na mayahudi wakawa wanamtuhumu wana nabii isa au yesu mwana wa mariamu kwamba ni mtoto wa zinaa wakawa wanamtuhumu yesu mwana wa mariamu kwamba yeye kazaliwa katika njia ambazo ni za uzinifu dahabu il mli bald zmn tatizo likaenda mpaka likafikia kwa mfalme wa zama zile katika wakati ulewalu bn r ydi n l wakasema kwamba huyu bwana anajidai kwamba yeye ni mungu na yeye anawahuisha pamoja na kwamba yesu lahi salam au isa lahi salam yeye hakuwahi kudai kabisa kwamba yeye ni mungu isipokuwa yale alikuwa akiyafanya kwa idhini ya mwenyezimgu subhanah wa walikwenda kusema uongo kwa mfalme wazama zile ili a- aweze kumuua isa alahi salam yani ili yesu auwawe akaamrisha mfale wakati l an ym wn tmu b i skn fih wtam t s yule mfalme akaamrisha wanajeshi wavamie nyumba ambayo yanayoishi isa alaihi salam na wanafunzi wake ili waweze kumuungwa ii s salam auwaw auyesu auwawebasi yesu la au isa alahi salam kitu alichokifanya akajificha na wanafunzi wake katika baitulmaqdis baitulmaqdis ni msikiti ambao ni mtukufu huko palestina ambao wameuvamia hivi mayahudi kwa kungangania kwamba ni wakwaow al awa llah za wajl il lmasi l slam mwenyezimngu alishusha wahi kwa nabii isa alayhi salam man mn tlamidik ni nani katika wanafunzi wako uli lih shabhk ambaye inaweza e, nikamfananisha nika, nika, nika na, na, na, na mimi yaani mungu alimwambia naina na, yesu kwamba chagua katika wanafunzi wako ni yupe ambaye ninaweza nikamfanya afanane na wewe warfak Wa ila lsama ya isa ili mimi ni kunyanyue mbinguni wewe abaki yeye huyu atakayekuwa anafanana na wewe hata ida rauhu yununa an haa lshabh huwa ant mpaka wao mayahudi watakapomwona basi wadhani kwamba ni wewe lakini hali ya kuwa si wewe wsaykun aam shahid fi tari na huyu mtu ambaye atakayeuwawa atakayekuwa anafanana na wewe ndiye atakayekuwa ni shahidi mkubwa katika historia nzima kwa sababu yeye kajitoa muhanga kwa nafsi yake kwa ajili ya mtume wa mwenyezimgu subhanahu akawaambia swala hili wanafunzi wake kumi na mbili lakini wale wanafunzi kulingana na hali ilivyo kwamba atakaefanana na yesu tu lazima uwawe kwa hiyo wakaogopa ubinadamu jamani kifo sio rahisi naam فخرج شاب صغير. أكاد يتوزع أكاد ي_tokenize كي ينام موجع من التلاميذ. كاتكوا لنا فوزوا كنام. وكان شجاع جدا. نا يربانا لكانوا شجاع وحاليا نعم. فلما رآه المسيح عليه السلام. النبي عيسى عليه السلام بين الربمونا يركجانا. رأى أنه صغير فأراد أن يكون أحد غيره أكبر منه. akamwona kwamba mbona huyu kijana alijitokeza ni mdogo kwa hiyo nabii isa alahi salam akaona kwamba mkubwa kuliko huyu kijana ni bora kuliko huyu kijana kijana huyu ni mdogo sana lakini nabii isa alahi salam akawaeleza tena kwa mara nyingine kuhusiana na hili swalaahio hakujitokeza tena isipokuwa kijana yule yule mdogo Fakala, Anta bi kisha nabi isa lah salam a yesu akatoa bishara kwa iro kijana akasema wewe utakuwa ni shahidi kwa idhini ya mwenyezimngu subanu waaal na wewe inshallah mwenyezimngu akipenda utakuwa ni rafiki yangu kipenzi changu peponin at bnfs n di kwa sababu wewe umejitoa muhanga nafsi yako kwa sababu ya la ilaha muhammadu rasulullah kwa sababu ya dini ya mwenyezimungu wbf ul shabh l ali sha na moja kwa moja yule bwana akawa tayari anafanana na nabii isa alaihi salam wl l s adr na jambo hili jamani sio jepesi ikiwa mwenyezimungu anaweza akakuumba wewe kutokana na maji akakuumba wewe kutokana na damu akakumba wewe kutokana na mnofu hawezi kushindwa kumfananisha mtu na mtu mwingine kwa hiyo mwenyezimungu akayafanya yale kwa sababu allah ni muweza wa kila kitu kitunabi isa h salam akanyanyuliwa kwa, kwa, kwa, kwa mbawa za malaika mpaka mbinguni na wanafunzi wote walikuwa wakimwangalia isa lah salam wakati akinyanyuliwa kwenda mbinguni فعندما رفعه الله إلى السماء وكاتي من سبحانه وتعالى لفهم ينيوا بيكوني واختفى عن الأنظار نا أكاجي فيتشار كتوكنا نماتوا يا اقتحم اليهود وجيش ذلك الملك إلى بيت المقدس ولفهمية ولجيش الأولي مفلم كتك بيت المقدس بلستينة فاخذوا آه. شبيه المسيح عليه السلام. وكم كما تريكي جانا امبايا فنانا النبي عيسى عليه السلام. وظنوا انه المسيح. وكذلك ذاني كومبايا يسو موانا ومريم او عيسى عليه السلام. فصلبوه امام الناس. وكم شيكا وكم صلبوا بين وقتلوه امام الناس. وكم هو wna alnas anhu hwa nfsh almasi na watu wakadhania kwamba yeye yule kijana ndiyo yesu mwenyewe au ndiyo isa aleihi salam fabd an kutl baada ya kuwa yule kijana akauwawa ala altlamid wale wanafunzi wakasema lkd rufia lmasihu ila lsama yule yesu mwenyewe ashapandishwa mbinguni hayupo tena hapa duniani faharabuhm harba shadida wakawapiga vita wale wanafunzi vita kali sana hrb na wale wanafunzi baada ya kuona wanapigwa vita kila siku wanaisha wakaona wana ni bora wakimbie katika pande za duniawakauawa katika wale wanafunzi wa yesu wengi sana katika waliokufa wakabaki waka wachache ambao walioeleza ukweli kuhusiana na yesu mwana wa mariamu au isa lhi salam fhtlfa alnas fi dhalk lzaman la thlah fira watu zamaizo wakagawanyika katika makundi matatu kalu, kuna watu waliosema kwamba yesu mwana wa mariamu una... haiwezekani isipokuwa atakuwa ni mungu wa kalu, na watu wengine wakasema kwamba haiwezekani yesu isipokuwa atakuwa ni mtoto wa mungu وأناس وهم تبعة التلاميذ وهم الأتباع المسيح قالوا أنه رسول الله نكون واتوا أنباو ناو ني ونفونزي ويسو عليه السلام وعيسى عليه السلام ولسيما كوانبا حي وزكاني سبقوا يسو علي كواني ميومبي ناني ومن يزمك سبحانه وتعالى وهذه الفئة هم المسلمون في عهد المسيح نحاو ندوالو كوا وكيتو وإسلامو كاتكزاما زيسو أو عيسى عليه السلام الذين آمنوا بأن المسيح هو رسول الله وليامن باو والمؤمنين والمؤمنين كما عيسى او يسو نيو متومه من العزيزم سبحانه وتعالى فحاربهم اليهود وقتلوا منهم عددا كبيرا ما يهودي وكان ذا تنكو يقاغ فيتا وكاووا وكاووا ونجي فيتا هاو ونافنز ووكوا وكيسما كما يسو الكو ني مجومه من وحرفوا الانجيل بعد ذلك وكونا ني بورا ساسا وبدليسيه au wageuze au wapindishe injili waliokuwa nayo wakaandika baadhi ya maneno mengi ambayo si katika maneno ya isa alah salamkwa sababu maajabu ni kwamba injili yenyewe haikuandikwa isipokuwa baada ya miaka sabini na wanafunzi si wanafunzi wake wa yesu ambao walioiandika hiyo injili وإنما كتب بعده بحين إنجيل فألف وكتب فيه اليهود والحاقدين وأدخلوا فيه ما ليس منه عليه السلام وبولس هو الذي كتب الرسائل na huyu bwana anaitwa bolis ndiye ambaye aliyeandika ali baadhi ya ujumbe jumbe tofauti mbalimbali na yule bwana asili yake ni myahudi na yeye alijifanya kuwa ni mkristo kujiita mkristo kwa lengo la kuibadilisha injili ya sawa ili kuweka mapinde na mabonde na uongo katika injili ambayo iliyoandikwa kwa sababu hiyo sasa ni siri ambayo watu wote wanatakiwa waifahamu kwa siri hiyo ndio maana kuna mambo mengi yanayopingana katika injili mengi injili hapa inasema hivi huu inasema hivi huku inasema hivi hukunakut nasema hivi ndio maana kuna tanaudh vitu ambavyo vinavyopingana mambo mengi katika nili لا الشيخ يسال عن هل هناك مثلا اي مثال على تناقض الانجيل وبين الانجيل في في الانجيل. نعم اكبر دليل هو حقيقه المسيح، مره يقولون انه هو الله ومره يقولون انه ابن يوسف. نعم شيخنا أنا كاميفانو ان بايو ان ان Kwa ya maandiko yaliomo katika injili ni kwamba katika baadhi ya maandiko unakuta kwamba yesu ni mtoto wa yusuf yesu ni mwana wa yusuf na katika maandiko mengine unakuta kwamba yesu ni kazaliwa kazali, ni, mwana, ni mwana wa mungu mona kwahiyo unakuta katika aya hizo kuna tofauti nyingi sana na somukisoma katika, katika injili ya mata uh, matayo. matayo moja uh, umstari wa kumi ni kwamba uh, katika ubini wa yesu ni kwamba asema ni yasua mtoto wa yusuf mtoto wa yaqubu na ukiangalia katika luka luka tatu ishirini unakuta kwamba huyu huyu yusuf lakini uko wake uko tofauti ni yasua mtoto wa yusuf ibun, mtoto wa hali mona kwa hiyo koo ni moja lakinin yani, unakuta kwamba koo ziko, ziko tofauti na, na mistari ambayo ilaokuja katika injili iko tofauti kabisa kabisana hii ni dalili katika, katika dalili zinazoonyesha kwamba kuna tofauti katika, katika, katika, katika injili na katika sehemu zingine pia unakuta kwamba yesu mara anazaliwa chini, kwenye, kwenye, kwenye, kwenye zizi la lango, ng'ombe mara huku unakuta yesu anazaliwa kwa an, an, unakuta mwana wa mariamu e, yani mamake yesu anazaliwa kwenye zizi la ng'ombe mara huko namkuta yesu kazaliwa chini ya mtende yani wao unakuta vitu vingi sana ambavyo viko katika injili vinapinganapinganat yr u ab wabkmwlahkmytad wa wa wa n la una, unakuta una pia katika aya nyingine mfano ya aa yohana ukiangalia katika yohana i mstari wa 17 unakuta yesu anasema mwenyezi mungu ni baba yangu yani allah ambaye ya aa ni, ni mwenyezimngu ni baba yangu na ni baba yenu na ni mungu wangu na ni mungu wenu huwa Yusuf. kule unamkuta katika aya nyingine kwamba yesu ni mtoto wa yusufu Ibnullah, abi wa na wapo unamkuta kwambayesu anathibitisha kwamba yeye mwenyezimgu ni baba yake yeye na ni baba yetu sisi nani mungu wake yeye na ni mungu wetu sisina katika aya nyingine unakuta kwamba yesu huyoyo anasema hapana bwana mimi sio mungu wala mimi sio mtoto wa mungu isipokuwa mwenyezimgu yeye peke yake ndiye ambaye aliyenituma mimi Undor, mathalan, fi Yuhanna, ukiangalia katika kitabu cha yohana uh, uh, sura ya nane Nami. ukurasa wa ishiri natisa asma anasema na, na, na, na yule ambaye aliyenituma mimi yeye ndio yuko na mimi wahdi. na kchakuacha hakuni a hakuniacha mimi kuwa mimi ndo, yeye ndio baba yangu peke yangua ukiangalia, ukiangalia katika luka sura ya nne ukurasa wa helainaabantau anasema kwamba msmstari si eh, wa, wa ngavi sura ya nne mstari watn anasema unamkuta yesu anasema hakika yake uh, ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya. hakika inanipasa ina, ina, ina mimi ubashii kwamba inanipasa mimi niweze ni, ni kubashiria baadhi ya miji mingine a, pia a, na, na, na ufalme wa mwenyezimgu kwa sababu ni, e, yeye mwenyezimngu ndiye ambaye aliyenituma mimi fhadhihi hiya lhaia anh rasulun arselhllah hii inaonyesha kwamba uhakika kwamba yeye kweli ni mtumi wa mungu na katika sehemu zingine labda niseme eh, unakuta kwamba ah, anasema jitieni ni ra yangu mjifunze kwangu kwa sababu mimi ni mpole na mnenyekevu wa roho na katika ya nyingineinasema ina, ina, kwamba ah, ah, mpaka alipoingia katika sinagogi akasujudu yote haya yanathibitisha kwamba yeye mtume isa alahi salam ni mtume peke yake na wala sio mwana wa mungu wala sio mungu isipokuwa ni mtume katika mitume wengine ambao wametumwa kwa ajili ya kufanya dacwa na kuitangaza neno la mwenyezimngu na ambalo ni la ilaha illallah muhammadurasululah sa lhwasalkma asla rusul minblh mus wabrahmklhm rusl wanuu lh sl وسليمان وايوب وداود كلهم رسل ارسله الله لم يقل احد منهم انني اله na hivyo dini kama vile alivyotuma mwenyezimngu subhanahu taala mitume wengine kamtuma daudi kamtuma suleimani kamtuma ibrahimu kamtuma nuh eh, na hao wote mitume hawakusema kwamba wao ni, ni wa mungu au wametoka na nini isipokuwa wote walikuja kulingania neno la mwenyezimngu ambayo ni dini ya allah subhanah wataala kama alivyolingania isa alaihi ssalam الناسu, wa الشaytan, wa zama, zama walivyopotea watu na sheitan na hii ilikuwa ni baada ya muda mrefu baada ya kuondoka kwa isa alaihi salam watu wakapotea watu wakafanya mambo mengine watu wakaabudu mambo ambayo mwenyezimungu subhanahu wataala hayataki mwenyezimungu akamtuma mtume muhammad salllah lihi wasalam kuja kuikamilisha dacwa na ulinganio aliyoulingania isa min ili aweze kutimilizia au kukamilisha ujumbe wa mitume wote waliopita kabla ya, ya mtume nayo na ni tauhidi ya mwenyezimgu tauhidi maana yake ni kumpwekesha mwenyezimgu kumfanya mwenyezi mungu awe ni peke yake anayestahiki kuabudiwa nlwad a na kulingania kwa ya kwamba mwenyezimngu ndiyo mmoja peke yake bila mshirika mwenyezimngu subhanahu wataala hakuzaa wala hakuzaliwa wa na mwenyezimngu subhanahu wataala hana mfano wa kitu cha aina yoyote duniani wa wa na ili mwenyeezimngu subhanahu wataala aje kumtakasa isa alaihi salam ambayo ni yesu na mama yake maria au mariam kwa yale ambayo waliyomtuhmu nayo katika mambo machafu sana ambayo hawatakiwi kutuhumiwa watu wema kama wale ili kuwabainishia ulimwengu mzima dunia nzimauhakika una ukweli wa isa au yesu alahi salam amani ziwe juu yake kwamba yeye ni mtume kama mitume wengine na waislamu wanampenda sana yesu au isa alahi salamna wanamtukuza sa wanamtakasa isa alah wa salamkm na, na hii ni wanin kwa watu wote kwamba yoyote mwenye kumpinga au mwenye kumkufuru yesu mwana wa mariamu isa alahi salam basi atakuwa amekufuru ame utume wa mtume wetu muhammadin wasallam wa, wa, mitume wote waliokuja waliotumwa na mwenyezimungu subhanahu wataala kwa waislamu ni wenye kutukuzwamwenyezimngu subhanah wataala anasemasema ewe mtume wasallam akika mimi nimemwamini mwenyezimungu subhanahu wa taala mw mwenyezimngusema eh, ewe mtume sallla lhwasalama kwamba hakika sisi tumemwamini mwenyezi mungu subhanahu wa, ta'ala. wa, wa na, na, na, na yale ambayo yaliyoteremshwa kwetu sisi mitume tumeyaamini yale yaliyoteremshwa yali kwa nabii ibrahim umeaii na umeyamininaishaa umeyamini na ishaqa na yaub yote tumeyamini naasba na yote tumeaini ya na yale yote yalio pewa nabi musa tumeyamini ya na yale yote yaliopewa isa aw yesu mwana wa mariamu au isa bunu mariyamu yote tumeamini nazungumzia isa au yesu kwa sababu kuna wanaosema yesu unaosema isa ili, kwa hiyo ili kwamba iwe inakusanya kwa hiyo yote yaliyoteremshwa kwa nabii isa au kwa yesu Fa, anna, hii ni aya ambayo inayoonyesha kwamba waumini waislamu wote wanaamini wana yote yaliyoteremka au kuteremshwa kwa manabii والله سبحانه وتعالى فهذه هي حقيقه المسيح عليه السلام في القران الكريم كما ها هو حقيقه ويسو مانا من سبحانه وتعالى وهي, الحقيقة وهي الحقيقه كذلك الموجوده في بعض الأناجيل ما في التي اثبتت انه رسول bali yesu ni mtume wa mwenyezimungu subhanahu wataala shukran sana sheh kwa ujio wenu na kuweza kutufahamisha uh, Babel, uh, vile ambavyo vilivokuwa ni sahihi na utukufu wa uh, isa mtoto wa mariam au yesu yeah. uh, tunashukuru sana kwa ujio wenu na tunawakaribisha uh, rediosan mia moja, na mbili na mbili na moja karibuni sana asante sana asante. Asante.