Wa ta'ala. kuna baadhi ya wanadamu kama sisi muda kama huu wapo katika sehemu ya kumwazi mwenyezimungu subhanahu wa taala lakini wewe mwislamu umepata taufiri ya mwenyezi mungu subhanahu wataala muda kama huu na siku kama ya leo na masaa kama haya uko sehemu ambayo utasikiliza maneno ya mwenyezimungu subhanahu wa taala هذه هي المجموعة التي الله سبحانه وتعالى ونحن نسأل الله أن يفعل الله ورحمة الله وبركاته ونحن محمد صلى الله عليه وسلم أهل جملة قيامه الله سبحانه وتعالى atujalie nasi pamoja na mashekhe zetu na wazazi wetu na zetu na watoto zetu kuwa miongoni mwa hao ndugu zangu katika imani nakuusieni pamoja na kuhusia nafsi yangu katika swala la kumsha allah subhanahuwataala ndugu zangu waislamu lengo tunaliona mbele yetu ni jambo la vijana wetu ambao wamesoma qorani leo watasikilizwa katika jambo la tahfidh kile walichohifadhi na kwa kweli waislamu waeneo kama hili wanastahiku pongezi kuweka fikra ya vijana wa kiislam kuanzisha madrasa ya tahfidhi lquran hili ni jambo ambalo walikuwa nalo masahaba wa, wa, wa mtume wetu muhammadi salllahu alihi wasalama imiji mingi ndugu zangu sehemu nyingi jambo hili limetoweka kiongozi mkubwa aliyefanya kazi ya kuwahifazisha watu korani katika mji wa madina alikuwa ni mtume wetu muhammad salllahualhi wasallam baada ya kuondoka mtume duniani wakabaki masahaba wanaengeleza kazi aliyokuwa kiifanya mtume wetu inakutetea mbele ya mwenyezi mungu subhanahu wataala unapata shafaa unapata uombezi kwa manelo ya mwenyezi mungu subhanau wataala imtoshi dugu zangu qurani unaisoma unapata hawafu kama alipyosema mtum wetu muhammadi salllah lh wslam ukioma kwa sababu umeombewa duha na kijana wako uliemwasha duniani lakini ndugu zangu katika ibali kijana wako hukumfundisha dini hukumfundisha qorani mzazi ukibalea ukipakea dio miradhi sio miradhi kuriti tesa kuriti najumba nashamba mirathi ni kitabu cha mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanahuwataala mirathi ambayo haimaliziki haitokwisha ndugu zana kaimani mpaka dunia itanduliwe na mwenyezi mwenyezimungu subhanau wataala gani mwanaadamu kijana wa kiislam atajua kuswali kama hakusoma qorani ndio maana maustahi wanafanya juhudi vijana wanaoimadisha qorani ili ibada utakazoziswali watakazozifanya wazifanya katika njia iliyokuwa sahihi ukijua kusoma qorani na waalimu wa madrasa watawafudisha wanafunzi maana ya qorani wakajua hili vizuri na hili ni baya hilo niliamrisha allah subhanahu wa taala la wa wa hario, na hili anilielekeza mtume muhammadi salllahu alihi wasalam mambo yote hayo yanapatikana pale watoto watakosoma qurani na walimu wakafanya kazi mnyezimungu akisomwi iyo sehemu hakuna kheri hata kidogo wakati wawote lada aweze ikateremka ndugu zako katika imani watu hawamtaji allah subhanawataala akini sehemu unasikia ukipita ni watu wanasoma qurani barka za mwenyezi mungu zinashuka neema zinapatikana watu wanapewa afya bila wenyewa kujijua ndugu zako katika imani mvua zinateremka ademuk nclvimasalnmetvnatrmkatw nemaetimukska allah allahalla wazazi ambao wakawapeleka watoto zao madrasa kusoma kitabu cha mwenyezi mungu wazidi katika wa hiyo hali ambao hawajapeleka watotozao madrasa wafanye juhudi wawapeleke watoto zao madrasa na vile vile wazazi na wenyewe w kusoma wazazi wengi wanaswali lakini hata alhamdu nawajue wa wajisomea lhamdu anasema sijui elimu mzazi wangu baba yangu mama yangu inatafutwa hata ukiwa mkubwa usikajitamaa kwamba mimi nimesha na wacukuu tena kukaa chini kusomeshwa uhalifu mashallah wanafunzi ni zaidi ya kumi hii inaonyesha alama ya heri katika sehemu kama hii tunawaombea tuwa walimu wanaotoa kela wao kuwafundisha watoto mwenyezi mungu awape wa afya iliyokuwa nzuri mungu awape wa nguvu za kuwafundisha vijana na vijana wanaosoma mwenyezi mungu awape wa kichwa cha kuhifadhi maneno ya mwenyezi mungu na wasasi vilevile wafanye juhudi kuwaimiza watoto kwenda madrasa wasamii waislamu waliotamgulia mbele ya hasi mwenyezimungu watufufua siku ya kuama tukiwa jumu yas