الحمد لله رب العالمين والصلاة والسلام على رسول الله وعلى آله وأصحابه ومن والاه أما بعد كنا نشكر ملزمون سبحانه وتعالى من يلزمون فيشا وسوالي الفجر صوالي الظهر كتيكا قومي لا ميشو لا ميزو شعبان tunamwomba allah subhanah wataala atukubalie swala zetu mapungufu yaliyopatikana ndani ya swala tunamwomba mwenyezimungu subhanawataala atusamehe rehma namani za allah zimwendee nabii muhamad sal wasalam pamoja na ahli zake na masahaba wake na waislamu wote kwa ujumla watakaofuata mwenendo wake mpaka siku ya qiama tunamwomba allah wa wataala tujalie nasi pamoja na wazazi wetu na mashehe zetu kuwa miongoni mwa hao ndugu zangu katika imani nakuhusieni pamoja na kuusia nafsi yangu katika swala la kumsha allah tabaraka wa taala ndugu zangu wengi mnanifahamu tuliwehi kusoma mahaji lfaruq waanswari baadaye tukasoma maji imamu shafi sahare vilevile vile allah subhanah wa taala akajalia tukapata nafasi saudia nmpaka sasa tupo huko bado hatujamaliza kama alivyosema ndugu yangu tulikuwa bado hatujaonana na akanaambia nifikishe ya kufikisha ni mengi ndugu zangu katika imani lakini kubwa ambalo tutakumbushana dakika chache kuna jambo ambalo limetokea saudi arabia hili jambo limetokea katika mji wa madina alipozikwa mtume muhammadi salllahu alaihi wasallam alikufa kijana mmoja vijana wenzangu mnisikilize kijana mmoja kafariki baada ya kufariki shekhe ambaye anaelezea hizi habari anasema nilishiriki wakati wa kumwosha huyu kijana shekhe kashiriki wakati wa kumwosha shekhe kapata bahati ya kuingia ndani ya kaburi shekhe yupo ndani ya kaburi anasema ya kwamba tunapokea maiti tunajiandaa kumweka kwenye lahdhi kwenye mwana ndani shekhe anasema ghafla tukaona yule maiti anatoka mikononi mwetu anaingizwa kwenye mwanandani hili swala shekhe anasema akaona nila ajabu baada ya mazishi shekhe akawafuata wazazi wa kijana akawauliza ni amali gani ambayo kijana alikuwa anafanya ndugu zangu katika imani wazazi wakamwambia shekhe ya kwamba jambo ambalo tunalifahamu kwa huyu kijana ilikuwa yeye anaenda mskitini kabla ya adhana sabakasorobw ana adhini kabla ya adhana ya swala kijana amekwisha fika msikitini mpaka mwisho wa uhai wake angalia takrima ambayo mwenyezimungu subhanahu wa taala amemkirimu kijana ndani ya lahdi ndani ya kaburi anaingizwa ndani ya mwana ndani bila mashekhe na familia walioingia ndani ya kaburi kumwweka kwa nini kwa sababu ya swala ndugu zangu katika imani ni waislamu wangapi wanaozunguka msikiti huu ni waislamu wangapi wamesikia adhana haya laswala haallfalah wanaendelea na kazi zao tulioswali hapa ndio waislamu wa maeneo haya utakuta walioswali ni robo ambao hawakuswali ni wengi baba mwislam mama mwislam bibi mwislamu babu mwislam lakini anasikia qad amatiswala adamatiswla hana habari akifa tunamuosha wallahi alikuwa astahiki kuoshwa wakati wa kumwosha tunamtawazisha huyu wallahi alikuwa astahiki kutawazishwa kwa nini kwa sababu katika uhai wake alikuwa hatawazi huyu kafa tunamswalia alikuwa hastahiki kuswaliwa kwa sababu katika uhai wake alikuwa haswali tunampeleka makaburini tunamwelekeza kibla alikuwa hafai kuelekezwa kibla kwa nini kwa sababu katika uhai wake alikuwa haelekei kibla kitabu kimoja wanaandika alikuwa kijana mmoja kazi yake alikuwa anaiba sanda kaburini watu wakienda kuzika wamemaliza kuzika usiku kijana anakwenda kaburini anafukua kaburi anaiba sanda anaziuza mara ya pili huyu kijana mwenyezi mungu akampa taufiki akatubia baada kutubia, ya kutubia akasema ya kwamba ndugu zangu katika ujana wangu wakati ninaiba sanda wakati ninafukua kaburi kuna baadhi ya watu tunawajua ni waislamu wakati wa kuzikwa tunaoelekeza kibla lakini wakati mimi nikifukua kaburi nataka kuchukua sanda nakuta mwili wake umekwishaelekezwa hauelekei kibla mwili wake umeupa kibla mgongo kwa nini duniani alikuwa sio mtu wa kibla ndugu zangu katika imani swala ndugu zangu katika iman swala jitahidi mwislamu umesikia avana unaacha shughuli zako unakuja kumwitika allah subhana wataala fahmadillah mshukuru mwenyezi mungu kwa hilo hiyo ni taufiqi ya mwenyezi mwenyezimungu subhana wataala na uzidi kumwomba allah akupe thabati na ufe katika hiyo hali kwa sababu mwenyezi mungu ni muqalibulqulube wasikia leo mtu fulani alikuwa na swali baadaye haswali tena wewe unasikia adhana unaacha shughuli zako unaenda kumwabudu allah zidi kumshukuru mwenyezi mungu zidi kumwomba allah subhana wataala akufishe katika hali kama hiyo ndugu zangu katika imani ilikuwa ni naswaha fupi na kuhusieni pamoja na kuhusia nafsi yangu kuhusiana na masala ya swala na wale tunaowamiliki ndugu zangu katika imani kuanzia mke watoto ndugu ambao wapo chini yako wahimize na swala ndugu zangu katika imani wazazi kwa watoto ni hima ni dhamana ipo juu yao ni lazima wataulizwa na kama alivyosema mtume salallahu alaihi wasalama kila mmoja ni mchunga na kila mchunga ataulizwa juu ya kile alichokichunga kwa kumalizia ndugu zangu katika imani kila mmoja wetu anafahamu tupo katika masala ya mpira kumbe la dunia linaendelea wapo baadhi ya waislamu wamefadhilisha mpira kuliko ibada ya mwenyezi mwenyezimungu subhanahu taala mwislamu anaangalia mechi mechi ikimalizika ndio anakwenda kumwabudu allah subhanah wa taala anasikia adhana anaendelea naangalia mechi anasikia ikama anaendelea naangalia mechi watu waswali ye yupo kwenye mpira watu washuka mpira ndiyo wakaribia kuisha inakaribia la asiri ndiyo na nayeye anaenda kusali a dhuhuri <coughs> naangalia mechi nyingi zinakuwa ni katika vipindi vya swala pima imani yako ndugu yangu mwislamu utafadhilisha swala utafadhilisha mpira ikiwa ni wakati wa laasiri mwislamu yupo radhi aache laasiri aende kuangalia mechi na anasema mtume sallla li wasallam ya kwamba mantaraka salata l asiri fakad habithu amalu yeyote atakayeacha swala ya laasiri huku swali laasiri huna udhuru wa kisheria amali zako zote mwenyezi mungu anaharibu ni waislamu wangapi tumeacha kuswali la asiri kwa ajili ya mpira imefikia mwislamu sehemu haina haja kutajwa jina wallahi waislam wanaangalia mechi muda wa swala umefika hamna kwenda msikitini ikabidi televishen waiweke upande wa kibla watu wanaswali wameondoa sauti allahu akbar mechi inaendelewa kuwa wanaangalia mpira allahu akbar anaenda rukuu kichwa amekiinua hivyo anaangalia goli lisimpiti samillahu liman hamida macho yako pale na mtume salla li wasalam anakufundisha ukiswali angalia chini we unaangalia mpira sasa angalia mtihani anatoa takbira anaenda sijida allahu akbar anataka kushuka goli linataka kuingia inabidi akabaki hapa hapa akabakihapahapaamnaend hizi swala ndugu zan katika imani zitatusaidia mbele ya allah subhanah wataala au tutaingia katika hadithi ya amar bn yasir radiallahu anhuma anasema mtume muhammadin salllahu alaihi wasalama kuna baadhi ya watu anaswali nyuma ya imam jamaa watu zaidi ya 5 lakini kila mmoja ana thawabu zake ndani ya swala mislamswa kama alivyofundisha mtume muhamad saa alaihi wasaa unapata daraja ishirini na saba lakini anasema mtume alaihi wasalam kuna baadhi ya watu hawapate ishirini na saba wapo ambao wanapata ishirini na tano kuna 20, wengine wanapata ishirini wengine kumi yani na tano wengine kumi wengine tisa wengine nane wengine saba sitatao nn tatu bili yani mtu mwenzako anapata hrsba wewe unapata bii mwingine apata 2t5 mwingine apata moja ndani ya swala moja baya zaidi mwislamu anatua salamualeikum warahmatullah salamu alaikum warahmatullah wa malaika waliowakilishwa na mwenyezi mungu kuandika sababu ya swala anakuandikia ni sifuri chini ya sifuri kwa nini swala yaswaliwa swaliwa imamu atua takbira muislamu upo kwenye mpira ndio fikira zako zote zimol unauza na kununua ndani ya swala ukiwa ni kijana una mtihani wa uzinifu unasuali, imamo, andefu, una swali imamu akisoma sura ndefu unachukia ndani ya sala imamu anachelewesha niua nimeshafika kule kwa dimu wangu ndani ya swala wengine wanazini um ndani ya swala sal unatoa salalimwrahalalarahalah wao malaika anaangalia anakupa sifuri kubwa chini ya sifuri kubwa unakuta swala zetu hazitubadilishi ndugu zangu katika imani mwenyezimungu atupe kila la kheri mwenyezimungu atuopeshe na kila shari mwenyezimungu atusamehe madhambi yetu mwenyezimungu atufishe aliyokuwa ni waislamu weyezimn wasamiiwaslawaliotangulia bl ya ai mwenyezimnu atufufue siku ya iama tuiwayuma ya mtum haa wsa a aa a g wswaa 我在学习。