أعوذ بالله السميع العليم من الشيطان الرجيم من همزه ونفخه ونفثه بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين وبه نستعين على أمور الدنيا والدين والصلاة والسلام على مبعوث رحمة للعالمين نبينا محمد بن عبد الله صلى الله عليه وعلى اله واصحابه ومن والاه اما بعد اخواني في الله اوصيكم ونفسي بتقوى الله فقد فاز المتقون بجزائركم في بعد بعدكم شكروا الله سبحانه وتعالى الله انبيك ورحمه نمى ومنزياتك ametuwafiqisha kukutana sehemu kama hii kwa ajili ya kukumbushana mawili matatu yanayohusiana na dini yetu ndugu zangu katika imani rehma namani za allah zimwendee kiongozi wa umma mtukufu wa daraja mwombezi wetu nabi muhammad salah alhi wsalam pamoja na ahli zake na masahaba wake nawaislamu wote kwa ujumla watakaofuata mwenendo wake mpaka siku ya qiama ndugu zangu katika imani na kuhusieni pamoja na kuihusia nafsi yangu katika swala la kumsha allah tabaraka wataala waislam leo insha allah kwa dakika chache hizi tutakumbushana kuhusiana na fadlu la ilaha illa allah ubora utukufu wa muislam kuwa na kalimattwid kuwa na neno la la ilah allah ndani ya maisha yake ndugu zangu katika iman kalimatu tauhid neno hili fupi la la ilaha allah neno ambalo mwenyezimungu subhanahu wa taala kwa sababu ya neno hilo kaumba mbingu na ardhi kwa sababu ya la ilaha illa allah allah subhanahu wataala kateremsha vitabu kwa sababu ya la ilaha illa allah allah tabaraka wataala ametuma mitume kwa sababu ya la ilaha ila allah tabaraka wataala kaumba pepo na moto ndugu zangu katika iman fariun fi ljanna wa fariqun fi sair kuna kundi litakuwa katika pepo na kuna kundi litakuwa katika moto wa jahannam kitu gani kitachotenganisha ndugu zangu katika iman hawa kuwa min ashabi lyamin watu wa upande wa kulia na hawa kuwa min ashabi lshimal watu wa upande wa kushoto ni kwa sababu ya neno la la ilaha illllah ndugu zangu katika imani katika hadithi ambayo kaipokea sahaba mtukufu abadhar lghafari rilh nu arda hadithi ambayo kaipokea alimamu ibn hiban katika sahihi yake na vile vilevile alimamu nasai katika sunani yake na vile vile alimamu termithi katika sunani yake na vile vilevile al-imamu, vile vile alimamu ahmad bnu hambal katika musnadi wake hadithi ambayo vile vile kaitaja shekh lalbani rahimah llah katika silsilat lahadithi sahiha hadithi ya 2i anasema mtume slwsam ya kwamba atani jibril siku moja amenijia malaika jibril alaihi ssalam baada ya mtume wetu muhammad swslam kujiliwa na malaika jibril ambaye ni kiongozi wa malaika ndugu zangu katika imani kwa sababu kila kitu kina uongozi katika binadamu kuna waongozi ama ikiwa mfano katika masala ya swala kuna imam ambaye anawaongoza watu katika nchi kuna rahisi au kuna mfalme na vilevile ndugu zangu katika imani katika malaika wa allah tabaraka wataala wapo na kiongozi kiongozi wa malaika wote ni jibril alaihi ssalam akasema mtume ال w baada ya kujiwa na jibril ي slam faal jibril ي sla akasema kumwambia mtumi wetu muhammad w ya kwamba bashir ummatika anahu man mata la yushrik billah shaia dakhl aljana ya rasul llah haya ni maneno ya jibril laihi salam anamwambia mtume wetu muhammad w ya kwamba bashir ummataka wape bishara ummati wako waambie ummati wako ya kwamba mammata yeyote atakayekufa katika ummati wako ewe mtume muhammad wsma la yushriku billahi shaia hatomshirikisha na mwenyezi mungu na chochote mtu atakaekufa katika ummati muhammad wsam hakumshirikisha mwenyezi mungu na chochote nini anapata ndugu zangu katika iman dakhala ljanna mtu huyo ataingia katika pepo allahu akbar angalia ubora wa la ilaha illa illallah kutomshirikisha mungu subhanahu wataala kwa sababu la ilaha illa allah ikikita ndani ya nafsi yako hauwezi ukafanya shirki kwa sababu shirki ndugu zangu katika imani ni kinyume cha la ilaha ilallah ultu yajibril mtumwetuma akaelekeza aka maneno kwa jibril alayhi ssalam kwa kusema ewe jibril wa in saraqa wa in zana hata huyo ambaye hakumshirikisha mwenyezimungu subhanahu wa taala akaiba na kazini ataingia katika hiyo pepo ya allah tabaraka wa taala qal jibril laihi ssalam akajibu kumwelekea mtume wetu muhammad wsm ya kwamba naam ndiyo qultu mtume s wslam akaendelea tena kumwambia jibrili alayhi ssalam na kumuuliza vizuri wa insaraka wa inzana hata kama akiiba na akizini wa jibril laihi ssalam ataingia katika pepo ya allah tabaraka wataalaa jibril laihi salam akaendelea kutoa majibu kumwambia mtume wetu muhammad wsam ya kwamba naam ndiyo hata kama akiiba na kazini qultu mtume s wsalam hakuchoka kumuuliza jibril alaihi ssalam mara ya tatu akasema wa in saraka wainzana hata kama huyu ambaye hamshirikishi mwenyezi mungu subhanahu wataala na chochote akiiba na kazini ataingia katika pepo ya allah tabaraka wataala qal jibril laihi ssalam akatoa majibu kwa kusema naam wa in shariba alkhamra ndiyo hata kama akinywa pombe allahu akbar ndugu zangu katika imani angalieni ubora wa kutomshirikisha mwenyezi mungu subhanahu wataala angalia ubora wa muislamu kuwa na tauhidi kwa sababu ukiwa na tauhidi ndugu zangu katika imani unakuwa na amani ndani ya nafsi unakuwa na amani ndani ya mji ndugu zangu katika imani ukiwa na tauhidi utaishi kwa salama ukiwa na tauhidi utakuwa huna wasiwasi baada ya kufa kwako ukiwa na tauhidi sukuya qiama hutokuwa katika watu wenye kuhuzunika ndugu zangu katika imani hii ni bishara jibril layhi ssalam anamwambia mtum wetu muhammad wsa ya rasulllah usiwe na hofu kabisa wala usihuzuniki yeyote katika ummati wako atakayekufa lakini sharti kubwa hakumshirikisha mwenyezi mungu subhanahu wa taala akawa ni mtu wa tauhidi lakini haya mengine akayafanya ima kaiba ima kazini ima kanyapombe lakini hakumshirikisha mwenyezimungu subhanahu wa taala akafa na tauhidi yake mwenyezi mwenyezimungu subhanahu taala atamwingiza katika pepo yake siku ya qiama allahu akbaallahu akbar allahu akbar, akbar. angalieni ubora wa tauhidi ndugu zangu katika imani na mtu kama huyu siku ya kiyama kuna namna mbili ia mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala akamuingiza kwanza katika moto ili amchome kutokana na haya makosa aliyoyafanya au akapata akawa tahta lmashia akawa katika msamaha wa mwenyezi mungu subhanahu wataala allah akamuingiza peponi bila kuonja adhabu ndugu zangu katika imani iman allaallah waislam nakuhusieni pamoja na kuiusia nafsi yangu jambo la ushirikina jambo la shirki wallahi tuliweke pembeni na yeyote ambaye ni mshirikina atubie kwa mwenyezi mwenyezimungu subhanahu taala taubatan nasuha toba ya kweli moyo wake ujae tauhidi ndugu zangu katika imani afanye mambo ya kumridhisha mwenyezi mungu subhanahu wataala na kufanya mambo aliyoyaelekeza mtume wetu muhammad i wasalama ndugu zangu katika imani kwa haya machache tunamwomba mwenyezimungu subhanah wataala kwa rehma zake na mapenzi yake atope kila akheri allah subhanawataala atoopesha na kila shari allah tabaraka wa taala tusamee madhambi yetu mwenyezi tunamomba mwenyezimungu subanawtaala tufisha yalikuwa ni waislam ya rabi tunakuomba kwa rehma zako wasamee waislamu aliotangulia mbele ya haqi ya rabbi tunakuomba siku ya kiyama utufufue tukiwa nyuma ya mtume wetu muhammad wsa nasema subhanakllahuma wbihamdik ashhadu an la ilaha ila anta astaghfiruka wa atubu ileik سبحان ربك رب العزه عما يصفون وسلام على المرسلين والحمد لله رب العالمين والسلام عليكم ورحمه الله وبركاته