mimi ilikuwa ninaswali hapa nataka kuuliza suali huo msahafu au hiyo qurani ya amiru lmuminin alaihi ssalam kama anavyosema lhui hapo msahafu au qurani wenye ziada ambazo hazimo katika qurani hii tulio nayo msahafu huo uko wapi alhui asema upo nani jambo ambalo halina shaka ndani yake mi nataa kuwauliza mashia kabla hawajafika kuuliza maswali na waulize na nyini mkawaulize huko kwao hata kama hawakuja hapo hivi hu msahafu anaosema alhui sayidi lhui uko wapi kujua sisi msahafu huu uko wapi sasa hapa katika hili alhui kwa sababu hakupata namna ya kukwepa ndio maana akaamua kuthibitisha yali mingine anayoweza kukwepa mambo ya taharifu na nini ameakataa moja kwaoa kwamba hayo hayapo iniwaiza hapana ajua kwamba maulamaa wake au maulamaa waliomtangulia wamezungumza mambo hayo kwa uwazi kabisa lakini yeye tu akasema a hakuna ameamua tu kama vile anavyofanya kinabilenasi nakinama amba hamna hizo riwaya hizo situzijui hizo na, na, n'a hali yakuwa ziko sasa mimi sitaki kusema kuhusu kupotoshwa qurani kwamba nataa kumuuliza a kugangamiza kwamba alhui asema hivo al hui anachokisema ni kwamba upo msahafu wa amiru lmuminini alaih ssalam ambayo ni qurani ina ziada ziada zenye sio qurani lakini ni ziada zipo kinyume na qurani hii na qurani hiyo inatofautiana na qurani hii tulio nayo katika mpangilio mimi solilao uliko hapa hiyo qurani iko wapi maara qurani ndio hii tuko nayo twaifanyia kazi twa swali twafunga twahiji twatua zaka watu watuwa sadaka watu wafanya kadha waamini kumwamini allah na malaika wake na vitabu vyake na wanaamini qadar wanaamini siku ya mwisho kila kitu wanaamini kwa mujibu wa qurani hi. hiyo, hiyo, hii sasa hiyo ningine hiyo iko wapi hili ndio swali langu kwa hiyo naomba mlidhibiti na hili ni limeliuliza pia nimetoa kama changamoto kwao lakini hawawezi kulijibu ما ينغى يعني عندك تسمى إيه زيادة ايه مسافوق وانظر هم من يأتي ابن المسيح يتكشن يجي هم كرآني هم نتاعي موجة كرآني نتفصيل تنزعني بنبي الطالب نفقه ياتي ميتاعي موجة ما ناني يوونجو لكنو من, من السيانة القرآن السيانة القرآن من التحريص a mwandishi mshia akiitwa almuhaqiq ashekh muhammad hadi marifa kasaabu hiki zimetawanywa na muassasat nashri lislamii ambayo iko chini ya jumuia ya mudarisina u kimechapishwa um mwaka elfu moja na mianne na kumi ni chapa ya pili muhamad haji marifa ni kama alhui yeye pia anapinga shia kunasibishiwa msimamo wa kwamba wanasema qurani imekotoshwa eyo pia anapinga ambaili sisi hatuna tasingiziwa hizo ni kauli ni kauli za baadhi ya watu wahuni kataja kama wahuni imu ndani a nimetaa tabiki kauli yake hiyo nikajaribu ku chambua kauli yake ni wahuni kweli kikundi cha wahuni Emita kikundi cha wahuni ndo nasema kauli hiyo tulipoangalia wale watu katika mijhar tukaona kwamba si watu wahuni ni maudamaa wao wakubwa ambao katika mambo mengine wanawategemea lakini kwa sababu katika hili tayari watakujinasua hapa tayari ameitwa wahuni katika ameyasema huyubana pia pien na maswali <tip> mouhamado hadi <Naif> ma i <tip> hapa nimeandika kwa mpangilio mzuri kwa hiyo nataka ko mpangilio ndagani coté kitabu hiki كتبوا كراسة من بين السنة. كتبوا كراسة من بين السنة، كتبوا كراسة من بين السنة، كتبوا كراسة من بين السنة، كتبوا كراسة من بين السنة، كتبوا كراسة أيام ظهور الحجة المنتظر عجل الله فرجه الشريف لتعليم الناس قراءة القرآن وفق ما جمعه الإمام أمير المؤمنين عليه السلام فأصعب ما يكون على من حفظه, من اليوم لأنه خلاف لأنه خلاف الترتيب المعهود. نتفسير ترجمة من النهايه. muhammad hadi marifa alafu indi... mtaendelea aina ya sita sampuli ya sita kuna hadithi ilikuwa akizitaja zinazozungumzia masala ya tahrifi sasa akawa na zi... akewaana... moja baada ya nyingine kwamba zimegwanyika katika sampuli kadhaa sampuli ya kwanza sampuli ya pili sasa sam... anajibu hadithi zilizokuja katika sampuli ya sita anasema aina ya sita ni zile riwaya zilizokuja kuelezea suala la fasakid nyumba zitakazojengwa katika mji wa kufa katika siku za kudhihiri imamu mahdi ajala llahu farajahu lharifu yani allah afanye haraka kutoka kwake huko pangoni atoke kwa haraka kwa ajili ya kuja kuwafundisha watu kuisoma qurani kama alivyoikusanya amiru lmuminin alaihi ssalam kuna riwaya ambayo ni sampuli ya sita ni zile riwaya zilizokuja kuelezea suala la fasatit nyumba zitakazojengwa katika mji wa kufa katika siku za kudhihiri imamu mahdi ajala llahu farajahu sharif kwa ajili ya kuwafundisha watu kusoma qurani kama ilivyokusanywa na amiru lmuuminin alayhi ssalam pameelewezo sasa endelea kusema qurani hiyo itakuwa ngumu sana hata kwa yule aliyehifadhi urani hii yaleo manelo haya faasabu ma yakunu la man hafidhah lyum qurani hiyo itakuwa nguvu sana kwa yule aliyehifadhi hii qurani leo kwa nini asema lianahu khilafu tardidi kwa sababu qurani hiyo ya ali iko kinyume na mpangilio wa qurani hii iliyozowewa mbele kuhifadhi quran leo hiyo subiri hiyi taakkushinda wekaivavotukwangasubiriiyo hivi faa anzala lisema pan juzi kwamba hawajamaa wanazungumza maneno ya kufru lauanawasingizia maimama wanawasingizia kina muhamad lbakiri kina jaafaru sadiq hii nkawaida kwao sasa anasemavi فقد علل الإمام الباقر عليه السلام وجه الصعوبة هي المخالفة في التأليف أي ان القائمة بين صوره وآياته في هذا كده يقول في ترجمة في التعديلية أو سمع أمتوا سباب إيمان الباقر إمام الله إمام الله الباقر إمام الله ستة سيو وتعالى امام وتعالى علي حسن حسين علي محمد الباقر من امام وتعالى انا سمع هو من وتعالى ان تو سبب في القران هي ولكو سبب يا تفوق تفوق ومن به تفوق يا بين سورة لا صوره وسبق صفتها أمير المؤمنين أن مصحف الامام أمير المؤمنين عليه السلام كان علي أدق الترتيب وفق ما أنزل الله تماما من غير تحويل فلم يكفه شيء من خصوصيات النجوم زمانا ومكانا وموردا وترتيبا وغير ذلك من وجوه فهم الايات wa mumawakhususan wamashabaha maana yake anasema kwa sababu msaafu wa imamu amenana muuminin alaih ssalam uko katika mpangilio mzuri zaidi yaani kushinda msaafu huu tulio tulionao leo uko sawa sawa na ulivoteremshwa na allah tukienda kinyume nyume hapa tukibadilisha tukipindua kwa mana uko ukosawasawa oteremshwa na allah jehu huo katika mpangilio mzuri zaidi jehu tena kwa ukamilifu bila kubadilisha kitu hawa ni katika watu wa wakilewao mashia wayewo wanazungumza maneno haya kwa hiyo hakuna kilichompita ali bin abi talib miongoni ma vile vilivyohusishwa na uteremsho kwa wakati mahali upokezi na mpangilio na mingi leo siokuwa hayo katika namna ya kuzifahamu aya kwa kuonea na kuhusishwa na mambo yenye kufanana na hayo na yote hayo yamethibitishwa katika msaafu wake alii bin abi alib ya anasema hivi natakuketa anasema hivi walakim la lhamish tabaa wkama aslafni lakini hayo yamethibitishwa katika msaafu wa alii chini ya ukurasa kuna mambo yameongezeka lakinihini ya ukurasa kwa hiyo qurani hiyo ambayo anasema iko nayo mahdi ina hawamis يكون منن من هذه القراسه علي بن ابي طالب قال لكن يا الهوامش محمد هذه المعرفه من والاحاديث بهذا النمط غير قليل وهي دلت فانما تدل على اختلاف ما بين مصحفه عليه السلام والمصحف الحاضر. أما أن, أن هذا الاختلاف يعود في نفسه أم في نظمه أم في أمر آخر فهذا مما لا تصريح به تلك الأحاديث سوى الحديث الأول الذي نوهنا عنه فإنه صريح في وجه الاختلاف وأنه ليس في سوى النظم والتأليف لا شيء سواه فهو خير شاهد, شاهد على تمييز وجه الاختلاف المنوه عنه في سائر الروايات وهذا في مصطلح الاصوليين من الحكومه الكاشفه لمواد الابهام في سائر كلام المتكلم الحاكم. انا سمع محمد هادي معرفه ناندليا. ما حديث زمن نهي على كل في تزمزيه كما قران في صوت نهي. غير قليل سيتاتي كما na zote zinaelezea tofauti baina msahafu wake alihi alaihi ssalam na msahafu uliyopo sasa ama kuwa tofauti hii inarudi kwenye maandiko au mpangilio au jambo jingine hilo halikusema wazi katika hadithi hizi isipokuwa hadithi ya kwanza ambayo tulilitolea ishara hadithi hiyo inielezea waziwazi na mneyo tofauti na kwamba hakuna tofauti isipokuwa katika mpangilio mautungo, na utungo na si katika kitu kingine kwa hiyo ni ushahidi bora katika kubainisha namna ya tofauti iliyotajwa kwa ishara katika riwaya zote nayo ni kwamba tofauti iliyopo katika mpangilio wa maneno inatosha pekee kusababisha ugumu wa kuisoma hiyo qurani na ugumu wa kufahamu makusudia maneno kwa sababu kunyeopa kwa maana anaendelea kusema isasa kwamba hiyo qurani itakuwa ni ngumu kuisoma anatoa sababu kwa nini qurani hiyo itakuwa ni ngumu kuisoma kwa sababu anasema ولصعوبة فهم المراد من الكلام لأن قوام المال بذاته رهن النظم القائم بين أجزاء الكلام فلو غير غير المال لا محالة كما أن وضع الجمل الكلام الجمل الجم الكلام الواحد في مواضعها حسب إرادة المتكلم نفسي خير معين على فهم مراد حيث القرائن الحاقة بالكلام إنما تصلح القرائن إذا وضعت حسب المتكلم دون ما إذا غيرت عن مواضعها الأولى سوى عن سواء عن عمد سواء عن عمد أو عن اشتباه طيب فل... مين اللي كتشوف مانيش شنو مانيش شنو مانيش أن مانيش شنو مانيش شنو مانيش شنو مانيش شنو مانيش أن مانيش شنو مانيش شنو مانيش شنو مانيش شنو مانيش شنو مانيش شنو مانيش وهي ذات صله قريبه بمساله الافاده والاستفاده، فان هذا مما يضمن وجوده بالنحو الاكمل في مصطفى علي عليه السلام، وتعوزه سائر وتعوزه المصاحف على الاطلاق، هذا، وقد الف الجمهور هذا النسج هذا الحاضر، واعتادوا عليه خلفا عن سلف طيله عشرات القرون، فيصعب عليهم فيصعب عليهم التعود على خلافه، ومن ثم fhum bihajatin ila tarbiatin wa taalimin wa mumarasatin mustamira yaqumu biha sahibu lamri inda dhuhurihi insha allah haya ameyazungumza katika kuanzia ukurasa amia mbili sabini na moja mpaka mia mbili sabini na mbili ntawasomea maana yake ameanza kusema nao ni kwamba tofauti iliyopo katika mpangilio wa maneno inatosha pekee kusababisha ugumu wa kuisoma hiyo qurani kwa maana kwamba qurani hii tuliyo nayo naile iko tofauti hiyo qurani urani mpangilio tofauti na utofauti wake utaifanya ku hiyo kusomika kwake ni kugumu na ugumu wa, wa kufahamu makusudia ya maneno pia sio ugumu tu wa kuisoma hata maneno yake kuyafahamu inakuwa ni magumu kwa sababu iko tofauti na mpangilio wa maneno ya kwenye qurani hii tuliyo nayo kwa sababu kunyoka kwa maana kumedhaminiwa na mpangilio uliosimama baina ya mafungu ya maneno yani mafungu ya maneno vile ilivyokaa ndio ambayo yitakupa uwepesi wa kufahamu au ugumu wa kufahamu utafahamu kwa wepesi au utafahamu kwa uzito kutokana na mafungu ya maneno namna yalivyowekwa na lau kama mpangilio wa maneno utabadilishwa basi bila shaka na maana nayo itabadilika ikiwa hai furan tuliokuwa nayo mpangilio wake uko tofauti hawko kama vile nbo kosañaimamu ali imamu ali amiru lmuuminina yei ame kusaña hi qur'an kama il na allah tabarak wa taala bile oko allilsoto cote koye qur'an yiile ni bo kuu a ina ule ule woko kutoka kwa allah tabaraka wa taala koy ufahamu ila, wa qurani ile au usomaji wa qurani ile utakuwa ni peesi au oko tofauti na usomaji wa qurani hii kwa maana hiyo hiyo pia kuifahamu urani hilo inakuwa ni tofauti na urani hii kafahau eye urni hii maana hii kumbe ukisoma kule maanako vingine wewasoma sua mathala ida jaa rasulllahi wlfat umeelewa tafsiri zingine kutokana na mafungu ya maneno yalivokaa lakini ida jaa rasullah wlfdhhiy hiyo ukiisoma katika msaafu ule utakuta kengie a mana tofauti na mafungu ya maneno anenoal naelewa ai au maneno magumu ama bawaja ya maelezo haya kama yakiwa masuala ya mpangilio ni katika masuala muhimu sana kimaneno kwa kuwa yanaokaribu sana na masuala ya kuelewesha na kuelewa basi fahamu kuwa jambo hilo dhaminiwa kuwepo kwa namna ukamili ndani ya msawafu wa ali na misaafu yote inaohitajia msaafu wa alii naendelea na watu wengi wameshauzoea mpangilio huu wa msaafu uliyopo na wameizoea hilo kwa kurisi waliokuja sasa kutoka kwa waliotangulio kwa kipindi cha makumi ya karne kwa hiyo itakuwa ni vigumu kwao kunzoea msaafu hiyo kinyume chake hivyo basi watu watahitajia kupewa malezi kusomeshwa kufanya mazoezi ya kuendelea na hilo atalisimamia mtawala mahdi insha allah mpo maana malezi ataatana upya kuisomesha upya hii qurani nyingine na msomeshaji atakuwa mahdi sisi atushangai kudra ya allah atuishangai kudura ya allah unaakishangaa mahdi mmoja atakuwa anawasomesha wanafunzi wangapi wa ngapi mwasoma tabbatiyada kube kule tabatiyadani someshwiv hivi ataagania mpaka uyoke sawa sawa ntaitaji malevi ya ykusomeshwahana quran na jambo hili inasimamiwa na mahadi mwenyewe sasa kuna haja gani kuisoma urani hio sasa mimi swali langu katika maswali iliyo na mara nyingi maswali haya linauliza ikiwa qurani hiyo yashia imepangiliwa vizuri sana ju ya hilo siyo ishara ya wazi kuonyesha kwa kwamba quran ziliyo nayo haikupangwa katika mpangilio mzuri nikiwa qurani ile imefikia kwenye kile kiwango kinachokubalika je qurani hii itakuwa imefikia kiwango hicho na kama hii imefikia kiwango hicho kinachokubalika kuna haja gani ya kuisifia zaidi qurani hiyo amba ni zaidi ya hii qurani hiyo nasua iko sawasawa vile alivyoteremsha allah tabarak wataala kwa hio kauli hii natofahamisha kwamba urani tuliyo nayo waislam ina kasoro haiko sawasawa na vile alivyoteremsha allah lakama sio maana wake watuambia wanakusudia nini wakisema hivi kwamba qurani ya alii msahafu aliuko sawasawa kama vile alivyoteremsha allah bila tahwil bila ya kupotoshwa wanakusudia nini wakisema maneno kama haya aliposema kwamba qurani hiyo haikubadilishwa kitu chochote yee kwenye maneno haya tufahamu kwamba qurani hii imebadilishwa a haijabadilishwa haya ni majibu wanatakiwa nao wao wenyewe ukisema kwamba qurani ya ali imejitosheleza haihitajii qurani nyingine na qurani zote zilizodakia zuwa ziitaji qurani ya ali sasa sisi tunataka kuifanyia kazi hii qurani qurani ya ali iko wapi ili tupate ufafanuzi wa haki wa kweli pingine nimi mashingo katika haki maimamu kule umetajwa sisi twagangana tu tuonyesheni wamsaafu ukowapi kwenye hiyo qurani ya kweli maana sisi tunasoma kwenye qurani tunaona udhu umetajwa habari za hedhi zimetajwa yasalunaka an ilmahidh kul huwa adha hedhi i tayamum hata kuwaua wanyama habari za kuchinja mambo mengine mapesi mepesi katika mojitama yametajwa lakini halikutajwa swali la uimamu nalisoana zito katika masala ya dini kwa nini ahi alafu swala jingine mi ambalo alishangaza ambao mlizungumza huyu mhamad hadi marifa aunumza anasema maneno ambayo na ni tafsiri tu tena mwingine chini ya ukurasa maneno haya kwamba yaliok amao aeandikwaaaahaae aae sio i huko pangoni na akitoka imaumahdi akitokauwasomesha watu mkisema maneno hay ao chini ya ukurasa urasa nani euona una habari ya sahihi sahi, au ni rai yako ya sainaonekana kwamba anatumia rai yake kukutaa kuvunga watu na kuwapiga chenga lakini haya ni maswali yote ambayo mashia wanatakiwa wayajibu kama kweli wao hawaitukani qurani hii tuliokuwa nayo basi kwa nini wana kauli kama hii الأسبغ بالنبات على سبعين آية يا أستاذ سمود سماغ بالنبات بن المسكين سمعت عليا عليه السلام يقول كأني بالعجم فساطيتهم في مسجد الكوفة يعلمون الناس القرآن كما أنزل قلت يا أمير المؤمنين أوليس هو كما أنزل فقال لا محي منه سبعون من قريش بأسمائهم وأسماء آبائهم وما ترك أبو لهب إلا إزراء على رسول الله صلى الله عليه وسلم لأنه عمه أسمه بن نبات أنا سمع إما إيه بكي وقت وقوى نمسكي علي عليه السلام أنا على سمع ميني اليوم كما كان قوانا نكون وعديم نكون ويران من بزاوة وقت كاتي يمسكي توكوفا wanawafundisha watu qurani kama ilivyoteremshwa asbuh bin nabata akasema nikamuuliza ali ewe amiru lmuuminini kwani qurani hii si iko vile vile kama ilivyoteremshwa akasema hapana yamefutwa majina sabini ya maquraishi na majina ya baba zao na halikuwatwa jila la abulahbi isipokuwa ni kwa ajili ya kutoka kumwahibisha mtume salla a w salam kwa sababu ni ami yake jelabulahab pekee yake tabbat yada abu- abilahabi watabba wengine sabini wamefutwa wote kwa sababu ni baba zake baba yake omar baba yake abubakari baba yake fulani wao wamefuta majinababa zao wameachajea baba yake mtume saa sallam peke ae ami yake ili kumtia aibu nambo yakifika kama hivi sisi atakiwa tusemeiiitabuiba kurasawa 8 فساله ان الحوضي هو الذي يحتاج الى تفسير الله هو السيئه ويقولون الله هو السيئه ويقولون الله هو الله الله هو هو الفقهاء huyu jamaa katika tafsiri hii hii ni juzu ya kwanza juzu nne hi chapa ilio nayo mimi inajuzu nne hii ni juzu ya kwanza mimi atakamuhukumu nyingi sasa kwa hio tunawazulia mashia asema hivi aqul kwenye kurasa waarubaini aqul almustafadu min jamii hadhihi lakhbar wa ghairiha min alriwayat من طريق أهل البيت عليهم السلام إن هذا القرآن الذي بين أظهرنا ليس بتمامه كما أنزل على محمد صلى الله عليه وسلم قولي أما يتنقص فايدة يتنقص فايدة من قولي من قرآنه كتقانا خبر ذاته ذلك أهل البيت وقال القران ليطول يوكولايو حيكو كوكا ملفواتو كما يبثر يمشو محمد صلى الله عليه وسلم بل منه ما هو خلاف ما أنزل الله ومنه ما هو مغير ومحرف وانه قد حدث من عنه اشياء كثيره منها اسم علي عليه السلام في كثير من المواضع ومنها لفظة آل محمد صلى الله عليه وسلم غير مرة ومنها أسماء المنافقين في مواضعها ومنها غير ذلك وأنه ليس أيضا على الترتيب المرضي عند الله وعند رسوله صلى الله عليه وآله ونفهمك يا رب na ukafiri wa maneno haya sanafanya arjama asema tumepata faida ametaja habari nyingi sasa mwisho anatoa kauli yake tumepata faida kutokana na, na hu mkusanyiko ku wote wa habari na nyinginezo katika riwaya zilizopitia kwa ahlulbeiti alaihim ssalam kwamba hii qurani iliyomo mikononi mwetu si kamili kama ilivyoteremshwa kwa muhammadi salllah alhi wasalama bali kuna mambo mambo yaliyo kinyume na vile alivyoteremsha allah na nkuna yaliyopotoshwa kubadilishwa na kumeondosha vitu vingi mno katika hii quran qurani ilkula kumeondosha vitu vingi mno miongoni mwa vitu hivyo ni jina la ali alahi ssalam na neno alu muhammadi limeondosha sehemu nyingi na majina ya wanasi pia yameondolewa katika sehemu zake na mingineyo na hii qurani hii tuliokuwa nayo haiko katika mpangilio ule unaomridhisha allah na mtume wake alaihi alhwali wasall hivi nawaulizeni wakristo wakikipata kitabu kama hiki wakristo si wao katika dunia hii tunaishi au sisi tunaishi kwenye saari gani tuko nao humu na hivi vitabu vimo wakikipata kitabu kama hiki hii tafsiri usafi wakiwa wanatembea nayo mkoa baada ya mkoa sisi tawajibu nini wasikia <laughs> sasa wanawafungulia watu milango lakini hawa sasa walijidhihirisha katika uhalisia wao katika kipindi cha dauna ya safawia wakaasema wakayatapika yale yani wanaoitakidi wao wakayadhirisha yale ambayo takia hayiusu kuyadhirisha kwenye kipindi kingine na waulizeni wana harakati mbali mbali hivi maneno haya yini mayasemaji waataka ya sisi tuamini hivi mnataka kuyanyamazii haya sasa hawa wapu na hawa wadai kwamba ni waislamu wangiosisa masale wanakija kwa wao sama wewe wasema kwamba huitakidi hivyi na wewe ni shia mimi shia na siitakidi hivyo je ni mimi itikadi yako kwa huyo anaeitakidi hivyo ni mislamu au safiri kutazama utaona kwamba una mheshimu wamtaja vizuri kimtaja omar wamtaja kwa, kwa, kwa chusi kimtaja abubakari wamtukana lakini huyu wamsifu ملانيني؟ ملانيني؟ ملانيني؟ هو من الممكن ان يكون هناك من يوم يمكن ان يكون هناك من يوم يمكن ان يكون هناك من يمكن ان يكون حتى من يمكن ان يكون هناك ولا يمكن ولا يكون هناك من يمكن ان يكون هناك من يمكن ان يكون هناك من من sasa huyu kwanilingi ni muislamu hi ndiosolilangu basi ikiwa ye wakubali hukubali lakini je huyu anayesema haya ni muislamu asema hii qrani haiko sawa kabisa hii qurani ina makosa kuna majina mengi meondolewa asemaye haya ni muislamu huyu naanayekujulia qurani sawa tu bali huyu ni mballeiji huyu ana haribu fikira لا نجد ان يكون هناك من يكون هناك من يكون هناك من يكون هناك من يكون هناك من يكون هناك من يكون هناك من يكون هناك من يكون wajafar bini muhammad wa musa bni jafar wa ali bini musa wa muhammad bin ali mpaka mwisho wathayakutaja akasema majina yao ameondoshwa mavalim ameondosha majina sasa atawtawati ai akakimbilia kwamba qurani imiondosha kwa hiyo anakuja na zile fikra za kisabaia kuitaka kuitia kasoro qurani angalia s hatari domazungumza tangu mwanza mtuaasema wakiaa athari zake ndio hizi athari zake ndiyo hizi zinawzotalwa kamba kuna msaafu amir lmuminin msaafu huo ni mduri sana umepangiliwa vizuri una tafsiri nzuri una hiki yote nikutoka kugeuza akili za watu kwamba hii ziliyokuwa nayo hii ni temporari siara wayo itakuja nio nyingine yenyewe original والله أنا زنوم زمانهاني كافر. أنسى أقول له هي يعطيه هي أمضي. نور السماء ونسيس في سما القرآن هي تقيّة من الله. والله السماء في جلالةه في السكون سما القرآن هو. هنقولي يا رب كل مسابقة هنقولي ماشية في المسابقة رأسي. فين همي؟ نهبي. القرآن سلم الله ما ni nimichanga macho tu ile kii wa ni macho watu wakufane maandamano wa kwanza au watu wakutoa mapesa mengi ili kuwaangamiza ni hawa tafuta salmanrishdi kufuruyake ikoana hawa naasoni mnaodhaminitabaa mna mkavitawanya ndio hawa walikuwa ni watu wakusimamishia hudud na ulimwengu ufahamu ubaya wao nime nania tu ukafiri wa omar ni wa wan au ufasihi wa omar