السلام عليكم ورحمه الله وبركاته ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله يا ايها الذين امنوا اتقوا الله حق تقاته ولا تموتن الا وانتم مسلمون يا ايها الناس اتقوا ربكم الذي خلقكم من نفس واحده وخلق منها زوجها وبث منهما رجالا كثيرا ونساء واتقوا الله الذي تساءلون به والارحام ان الله كان عليكم رقيبا يا ايها الذين امنوا اتقوا الله وقولوا قولا سديدا يصلح لكم اعمالكم ويغفر لكم ذنوبكم ومن يطع الله ورسوله فقد فاز فوزا عظيما اما بعد فان احسن الكلام كلام الله وخير الهدى هدى محمد صلى الله عليه واله وسلم وشر الامور محدثاتها فان كل محدثه بدعه وكل بدعه ضلاله وكل ضلاله في النار ايها الناس معشر المسلمين اوصيكم ونفسي بتقوى الله عز وجل فانه قد فاز المتقون يقول الله تعالى ولله ما في السماوات وما في الارض ولقد وصينا الذين اوتوا الكتاب من قبلكم واياكم ان اتقوا الله وان تكفروا فان لله ما في السماوات وما في الارض وكان الله غنيا حميدا نقزانه وإسلام بعد يكون حميد الله جل وعلا لكم تكي صالنا سلام تميت محمد عليه أفضل الصلاة وأتم التسليم وأنزلنا يوسي نفسي kisha na kuhusieni nyote kumwogopa na kumcha allah tabaraka wataala na huo ndio wasia wa allah kwa waja wake waliotangulia na kwetu sisi sote allah tabaraka wa taala anasema ni vya allah tabaraka wataala mulka astiaa vyote vilivyomo katika mbingu na ardhi kwa hakika tumewahusia waliokuwa kabla yenu katika wale waliokuwa kitabu na kadhalika tumewahusiani nyinyi ya kwamba muogopeni allah na kama watakufuru na kama mtakufuru basi mfahamu ya kwamba ni vyake allah vilivyomo mbinguni na vilivyomo ardhini na hakika yeye allah ni mkwasi aliyejitosheleza mwingi wa sifa ucha kumcha allah na kutokumcha yeye kumwogopa yeye na kutokumwogopa ولكن يقولون ان يكون هناك اشياء يقولون ان يكون هناك اشياء يكون هناك اشياء يكون هناك اشياء يكون هناك اشياء يكون هناك اشياء يكون هناك lakini sisi tunategemea kwake na wala hatuwezi kujitosha na yeye tharfata ainin japokuwa kwa muda wa kupepesa jicho tu mwanadamu popote alipo na vyovyote awavyo bado anamuhitajia allah tabaraka wa taala na, ucha, na kumcha yeye na kumtii yeye kunakofanywa na mwanaadamu hakumwongozei chochote allah katika ufalme wake na masi ya mwanadamu hayampunguzii chochote allah katika ufalme wake bali yote tunayofanya ni kwa maslahi ya nafsi zetu au kuzidhuru nafsi zetu katika khutba yetu ya leo tutazungumza kitu kimoja chepesi kukitamka kitu kidogo lakini kina uzito mkubwa na thamani kubwa katika maisha ya mwanadamu tunaweza tukakitamka tukakitamani tukakikariri bila ya kutafakari undani wake na uzito wake kitu chenyewe ni alhidaya mtu kupata taufiki ya allah kupata muongozo akaongoka katika njia ya sawa huda au hidaya uongofu kwa hakika miongoni mwa neema kubwa ambazo allah tabaraka wa taala amewaneemesha wanadamu waislamu ahlusunna ni kuwapa hidaya kuwapa mwongozo wakaongoka wakawa wanaishi katika maisha ya haq kama anavyotaka allah tabaraka wa taala kama alivyofunza mtume sal llahu alaihi wa waalih wasalam mtu akaishi kwenye maisha hayo akapigania kuishi katika hali hiyo akahakikisha anakufa katika hali hiyo kuishi katika hali hiyo na kuwa katika hali hiyo ni moja miongoni mwa nema kubwa za allah tabaraka wa taala kwa sababu kuikosa hidaya na kukosa uongofu wa allah tabaraka wa taala kinyume chake ni kuwa utaingia katika batil na utaingia katika dalala na ukiingia katika dalala chochote utakachopewa katika maisha ya dunia na starehe zake kitakuwa ni bure tu kwa sababu siku ya qiama utakuwa ni katika wale waliokula hasara lakini ukipata hidaya mwongozo utokao kwa allah tabaraka wataala akakuwafikisha ukawo umesimama katika haki chochote utakachokikosa katika maisha ya dunia basi huja kula hasara wewe ni katika waliofaulu pamoja na kwamba mizani za watu wengi kwenye kupima mambo baina ya kufaulu na kutokufaulu kufanikiwa na kutokufanikiwa mafanikio yanapimwa kwa kutazama vitu vya kidunia i mafanikio hayatazamwi umeongoka na umesimama katika hidaya kwa kiasi gani لكني وكثي نصوص من الآيات والأحاديث والأثار من أقوال السلف رحمة الله عليهم. وتأونا كومبا نصوص هizzo يجيكينيوم مكابيس أنا مواجه ويا مني كتكمانادام. وتأونا كومبا نكينيوم مكابيسا. na tunavyotafakari sisi wanaadamu wengi wetu kuhusu mafanikio ni nini tukachukua vitu na thamani za mambo ya kidunia tukaona kwamba ndio kipimo cha kufaulu ukipata kitu fulani basi wewe umefaulu na kama hukupata bado hujafaulu katika maisha yako na ikawa watu wanatoa juhudi kubwa na nguvu nyingi bali maisha yote من لكن هذا انا وما أوتيتم من شيء فمتاع الحياة الدنيا وزينتها وما عند الله خير وأبقى أفلا تعقلون أفمن وعدناه وعدا حسنا فهو لاقيه كمن متعناه متاع الحياة الدنيا thm hw yum alqam mn almdrin allah tbarak w tala ta anasema wma utitm mn shy fmtau alhyة adnya wzinatha chochote mtakachopewa katika vitu chochote mtakacho pewa katika vitu vya kilimwengu au chochote mtakacho katika vitu بس هي نستريحي الدنيا نمى بامبوياتو وما اوتيتم من شيء نتو توتم لتو وكتكا فيتو فمتاع الدنيا وزينتها نمى بامبوتو نستريحي الدنيا نمى بامبويات وما عند الله نكيلتي لتوكم به الله تبارك وتعالى خير وأبقى ndicho kilichokuwa bora chenye thamani na ndicho kitu cha kusalia kitakachobaki afala taaqilun kwani nyinyi hamna akili hamfahamu kisha allah tabaraka wa taala anaendelea anasema afa manwaadnah wada hasana fahuwa laqih la hivi yule tuliyemwahidi tul tukampa ahadi zilizo nzuri nzuri kutokana na yale aliyoyatenda kisha akazipata ahadi zile zikatimia kwake kaman mataanah mataa alhayati ldunya al hivi anaweza kulingana sawa huyu ukamfananisha na yule tuliyemsterehesha kwa starehe za dunia thumma huwa yaum alqiyamati min almuhdharin kisha yeye siku ya kiyama akawa ni katika waliohudhurishwa kwenye moto wataka kumfananisha mtu aliyepewa mambo ya kidunia aliyefunguliwa bombo la maisha ya dunia na riski yake ikawapana akatamataa katika dunia anavyotaka huyu aliyepewa haya wataka kumfananisha na yule ambaye ameishi katika maisha ya sawasawa sawa. allah akamwahidi mambo mazuri kisha akayapata mazuri hayo mbele ya allah tabaraka wa wataala kumfananisha huyu na huyo na ndio maana allah tabaraka wa taala kwa taubihi na inkar akasema afala taakilun hivi hamna akili hamfahamu fahamu zenu ziko wapi maana mwanadamu allah tabaraka wa taala amemfadhilisha kwa kumpa akili akili ya kuweza kupambanua mambo akatafakari yeye namna alivyokuwa mwanadamu na udhaifu na maisha mafupi yaliyonao katika dunia na namna wenzake walivyomtangulia katika watu wake wa karibu baba yake mama yake kaka zake ndugu zake babu na wengineo a ee anawajua katika familia yake na majirani zake na marafiki zake na ndugu zake ambao hawapo tena ulimwenguni pengine walipata starehe ndogo tu za dunia na wengine walihangaikia hawakupata wakaondoka dunia hii wakawa wakaaingia li hawakubeba chochote katika mambo ya yaa bado wewe unaona kwamba hiyo hali ulionayo kutokuzinduka kurudi kwa allah waona kwamba ndiyo hali ya sawasawa au wamuona yule aliyefunguliwa katika dunia waona ndio akapata sana ukahurika katika hilo allah tabarak wataala ndio akasema afala taailun hivyi hamfahamu mnapima vipi mambo mambo mnayatazama kwa mtazamo gani hivi unadhani akhira watu watafaulu kwa mali zao وتفاولك وفيو فيو وتفاولك ونصب زاو لو كوباو نجم لا ها وتفاولك هايو بالنيل هدايه ابا تبارك وتعالى ابي امتنوكم والادام نسال الله العافيه والسلام. الحمد لله رب العالمين وبه نستعين على امور الدنيا والدين والصلاه والسلام <applause> على أشرف الأنبياء وإمام المرسلين نبينا محمد وعلى آله وصحابته أجمعين والتابعين لهم بإحسان إلى يوم الدين وسلم تسليما كثيرا وبعد معشر المسلمين ما يشهى يا دنيا تنويشي فيو فيو bado ni starehe ndogo sana bado ni kitu kidogo sana ukilinganisha na safari ndefu tunayoelekea mbele yetu kuna mambo mazito kama hatutatanabahi na kama hatutatanabahishana hatu tukakumbushana tukarekebishana kuna hasara kuna hatari kubwa ya kuwa wengi katika sisi tukawa katika kipindi cha majutu baada ya kuondoka hapa duniani wanaudhu billahi min dhalik twaomba allah tabaraka wa taala na hilo mughafala kughafilika na maisha haya kumekuwa ni kwingi sana mpaka tukasahau lile ambalo tumeumbiwa kwa ajili yake nyoyo zetu zikawa zina ususuavu zikawa ngumu kiasi ambacho mauidha na ayat zinazosomwa juu yetu hazina athari yoyote katika maisha yetu twaona kwamba maisha ndio hivi hivi na tukishafaulu katika mambo fulani na mambo fulani basi na akhira ndio hivi hivi pia kutakuwa labda pengine na ujanja ujanja hivi na vitu fulani na vitu fulani basi sahli siamini kwamba mumini wa kweli ana itikadi hii au ana imani hivyo lakini watu wengi tunaponzwa na, na, na, na tamaa tunajipa amani yaani tunajipa matumaini katika mahali ambapo hakuna matumaini watu wengi tunaghafilika katika mambo ambayo hatukustahiki sisi kughafilika nayo lakini ni ishara tu ya kwamba kuna udhaifu mkubwa sana wa kiimani hidaya ya allah tabaraka wa taala haija gusa kwa ukamilifu katika nyoyo zetu allah tabaraka wa taala katika kulipa umuhimu jambo la hidaya na mtu kuruzukiwa uongofu ikawa anaishi katika nur na anaishi katika uislamu wa safi ni jambo limepewa kipaumbele allah amelipa nafasi kubwa mpaka kufikia kwamba muislamu kila katika swala yake anatakiwa amuombe allah tabaraka wa taala ampe hidaya ikawekwa suratu lfatiha sura ambayo imekusanya maana yote ya qurani na katika maombi ambayo mwanadamu humuomba mola wake amalau kama yaqil lau ingekuwa mwanadamu anatafakari na anafahamu na akaitumia akili aliyopewa ataona anaomba kitu kizito kabisa ndani sala. ya salah anaomba lakini akiwa yeye hayuko wala hayuko hayuko makini kwa kile anachokiomba nayo ni hidaya ihdina lsirat almustaqim tuongoze njia iliyonyoka watu hulia na wakalalama wakamlilia allah tabaraka wa taala awaongoze katika njia iliyonyoka wengine wamesimama katika swala hawapo yupo amesimama kiwiliwili roho yake haiko katika kuomba hidaya roho yake iko sokoni roho yake iko iko madukani roho yake inauza roho yake inanunua roho yake inafikiria vitu vingine katika maisha ya dunia watu wanasimama wanaomba ihdina sirat almustaqim yeye hayuko taamaki amin hajui kimesemwa kitu gani هداية الله تبارك وتعالى أم تركيا تويومبي تقريبا ماركومي نصابة كولازيمة كيلا سيكو كاتيكا سورا زيتو لا لاما يا زهدايا ابوي صومي زي صومي بهذه الآية كاتيكا سورة الزمر الله تبارك وتعالى سما أفمن شرح الله صدره للإسلام فهو على نور من ربه فويل فويل للقاسية قلوبهم من ذكر الله أولئك في ضلال مبين الله نزل أحسن الحديث كتابا متشابها مثاني تقشعر منه جلود الذين يخشون ربهم ثم تلين جلودهم وقلوبهم إلى ذكر الله ذلك هدى الله يهدي به من يشاء ومن يضلل الله فما له من هاد الله أنا لك كتك تكون لك هذي يولي لك ان تبارك وتعالى يولي تكون الله ان انا ya allah tabaraka wataala nuru itokayo kwa mula wake huyu anaweza kulingana na sawa na mtu anaishi katika dhulumati mtu ambaye ni msusuavu wa moyo allah nasema fawailun lilhasyat qulubuhum min dhikri llah ole wao ole wao wale ambao zimekuwa ngumu nyoyo zao kwa sababu ya dhikri ya allah tabaraka wa taala wanaposomea dhikri ya allah wanapotajwa allah nyoye zao hazitikisiki bado ni ngumu zimejifunga haziko tayari kufunguka katika kupokea mafunzo ole wao watu hao kwa sababu hao wako katika upotevu wa wazi kabisa wako katika hidaya kwa nini talili inaendelea kwa sababu allahu nazzala ahsana lhadithi kitaba allah ameteremsha maneno mazuri kabisa ambacho ni kitabu mutashabihan aya zake ni zenye kufanana mathani zenye kukaririka takshairru iru minhu juludu ladhina yakhshauna rabahum zinasisimka kwa kitabu hicho nyoyo za wale wanaomuogopa mula wao thumma talinu juluduhum wa qulubuhum min dhikri llah kisha nyoyo zao i ngozi zao na nyoyo zao zinalainika ونقول إذا أوزنا سيمك، نميل إلى الله تبارك وتعالى، الله و ظالك هو الله، هو الله تبارك وتعالى، يعني تقول كبيمو كفوبى، ونسمى أو جماعة، الإمام وأكو أمي بيتميل يقرأ آيات من كتاب الله. anazisoma aya katika kitabu cha allah tabaraka wataala kipimo kiko hapo wewe wajisikiaje unasikia usisimfu katika ngozi yako wasikia moyo wako kulainika au ndio basi huko mtaani sasa wewe wauza na kununua umeshughulishwa na dunia yako hujui kinachoendelea katika swala hatimaye allahu akbar akbaru nee waruku samiallahu limanhamida wainuka أو نقات كوالي <سؤال> أما آية كان الله نزل أحسن الحديث كتابا متشابها مثاني تقشعر منه جلود الذين يخشون ربهم ثم تلين جلودهم وقلوبهم إلى ذكر الله ذلك هدى الله. الله متيرمش كتابه ameteremsha maneno mazuri kabisa ambacho ni kitabu kitabu ambacho aya zake zinafanana aya zake zinakaririka aya hizi unapozisoma kitabu hiki utakuta ngozi za wale wenye kumwogopa mola wao zinasisimka kisha ngozi zao zinalainika na nyoyo zao zinalainika kwa sababu ya dhikri ya allah tabaraka wataala hua ndio muongozo wa allah anayemwongoza anayemtaka na yule ambaye allah atampoteza hakuna waku-wa kwa hiyo kipimo unachowewe mwenyewe pingine ukatembea mfukoni na kipimo chako ukajipima sukari sukari yangu nzuri mbaya ukienda ukapima resha iko sawa a hapana sasa uwe na kipimo cha kupima imani yako na hidaya yako simama katika swala fungua kitabu cha allah soma unajihisi vipi wewe basi hicho utakachokuwa umejihisi ndio maradhi yako au uzima wako kwa hakika watu wengi ni wagonjwa wengi tu wagonjwa twaumwa lakini hatujijui hidaya iko mbali na sisi tumeshughulishwa na maisha yetu ya dunia humumu zetu na humumu zetu kwa maana kwamba huzuni zetu wasiwasi wasi wetu ni katika maisha yetu ntafanikiwa ili nalifanya sawa maisha yangu atakuwaje na kingine kibaya zaidi mtuangalia watu watasemaje watasema nimefaulu wa nimefilisika ukisikia siku hizi kateleza kidogo roho ya uma umma yakuuma kwelikweli utaki uteremke katika kile kiango lhot sku zote we juu fikra na mawazo yamejengeka hapo waumwa wewe kwa sababu hiyo wapata uzima kwa sababu hiyo wafurahi kwa sababu hiyo wahuzunika kwa sababu hiyo umeweka kipimo chako umekuwa ni abdudinar waabdudirham لم تمس صلى الله عليه وسلم سما تعس عبد الدينار وتعس عبد الدرهم. امي ينغميها من يكو ابودو ديناري. امي ينغميها من يكو ابودو درهم. امي كلها حساره. هي؟ تس هندي وحالي وإسلام. كاتي كولي وين كوكي وين كو شايو. No. تناجي كما بيبي سيسكت كما إن لله عبادا فطنا. تركوا الدنيا وخافوا الفتنا. نظروا فيها فلما علموا انها ليست للحي وطنا جعلوها لجه واتخذوا صالح الاعمال فيها سفلا الامام النووي رحمه الله تعالى منزون من كتاب شاكي رياض الصالحين أمين كوما لنهايه كسما ولقد احسن القائل وحقيقة مفنى في لسانا ام ان لله عبادا فطلا وحكيك الله انا واجا ولي ويريفوس انا اليوم في يوم بابي الله كناواتوني ويريفو وجانجا وين ياكيلي كتكاهيبي في يوم الله تركوا الدنيا وميقوزا دنيا وخافوا الفتن وكوبي فتنه دنيا نظروا فيها وميقزاما دنيا فلما علموا ولبوجوا وكبندووا انها ليست للحي وطنا kwamba si mahali pa kuishi milele mtu aliyehai jaaluha lujja wakaifanya dunia kuwa ni kama kijimkondo cha mto watakhadhuu saliha lamali fiha sufula na amali njema wakafanya kuwa ndio majahazi ya kuwavusha kwa hiyo wakahesabu dunia ni mpito chochote kinachoingia kwenye mikono yao katika maarifa nguvu mali madaraka na kila kitu hukitumia kwa maslahi ya akhira wakikaa wakipanga mahesabu yao wanapiga mahesabu ya akhira vipi nitafanikiwa mimi kwa nguvu zangu nilizonazo nitafanikiwa vipi akhira kwa hii akili niliyo nayo kwa maarifa niliyo nayo kwa mali niliyopewa kwa watoto nilionao nitafaulu vipi akhira bila ya kujali dunia yake amepata au amekosa hawa ni watu wenye akili nyingi sana na sisi tuna mifano mizuri kwa wale watutangulia ambayo nyinyi mwaifahamu watu waliishi hivyo na wakafaulu na allah akawatangazia kupata radhi zake subhanahu wataala tuko kidunia zaidi ndugu zangu tunaishi kidunia zaidi kuliko kiahira angalia maisha yako wewe jihesabu kwa sababu hasibu anfusakum an tuhasabu zihesabuni nafsi zenu kabla hamjafikia wakati wa kuhesabiwa twakaa kwa kila usiku twafunga mahesabu tukajua hesabu zimekwendaje je twakaa kila usiku japokuwa kwa wiki mara moja kufunga hesabu za amali zetu kitu gani wewe umejifunza katika dini yako mahali gani pamepwaya katika dini yako lau kwamba marakulmauti aja leo kwako wewe sasa hivi una chochote utasemaje upewe muda au kuna amali unaitarajia kwa allah tabaraka wataala kwamba hiyo itakusalimisha mbele yake na mauti tunatembea nayo mauti yako katika nguo zetu yametudanda sisi hayatuachi muda ukifika unaondoka duniani haijalishi wewe ni mdogo mkubwa kule makaburini haikuandikwa makaburi hayakuandikwa haya kwamba eneo hili lilkibari fakat kwamba makaburi ya wazee pekee yake hakuna makaburi kwamba haya ni ya wazee pekee yake mauti ni chakula cha wote kwa hiyo ndugu zang katika imani tutafute dunia yetu lakini liwe lengo ni akhira na ukiishi katika hali hii utaona ile thamara ya mali yako na faida ya ile mali aliyokupa wewe allah faida ya umri wako usijwakasema kwamba maneno haya waambiwa walio nacho hata wewe usiyokuwa nacho kuna hesabu utakwenda kuulizwa kwa nguvu ulizopewa nanema za allah kwetu sisi ni nyingi wama bikum min nematin fa min allah wain taudu nemat ta llahi la tusuha kwa sababu nema za allah tabaraka wataala kwetu sisi ni nyingi mno wa jitazame wewe na hali yako uliyo nayo na nafasi uliyo nayo na nema za allah zilizoko juu yake watumikia ya nema hiyo kwa ajili ya uislamu au tamaa ya kidunia ndo inayokuongoza bila ya mtu akafikia kuacha kuswali akafikia kuacha akaacha mambo ya khairati akakimbia kabisa katika mambo ya khairati hapati wasaa wa kusoma kitabu cha allah hapati tafakuri katika dini kwa sababu ya dunia ah, tumeshughulishwa sana weye swala pio zinaposwaliwa zinaswaliwa kiuvivu asinzie kwenye swala nini amechoka katika shughuli fulani tumeumbwa kwa ajili ya aa sasa tusije tukaipoteza fursa ya uhai wetu baadaye tukaenda kujuta mbele ya allah tabaraka wa taala hiyo hizi ninasaha kwangu na ninasaha kwenu ndugu zangu mughafala ni mkubwa dunia ina hadaa na maisha ni mafupi sana kwa wale ambao allah tabaraka wataala aliwapa mughafala basi wakumbuke kwamba kuna tauba allah anasamehe madhambi yote ikiwa kuna fajua fulani na mambo fulani yamekupitikia pana uwazi katika kheiri ما دام بومزي ونايو ونفاسيا ونا كوري بيشا، وكارودي كتيك ساري وحقي وكاسماما كتكا هدايا نوموم بسانا الله هدايا دونيان توموم الله هدايا نا نأخر واتو تمشكور الله تبارك وتعالى يجي هدايا وكوين جيزو بيبوني. أن الله تبارك وتعالى أنا ونزعنا ما في صدورهم من غل تجري من تحتهم الأنهار كي الله أنا وقالوا الحمد لله الذي هدانا لهذا وما كنا لنهتدي لولا أن هدانا الله لقد جاءت رسل ربنا بالحق ونودوا أن تلكم الجنة أورثتموها بما كنتم تعملون على سمع الله تتاني فوا يلي اليوم كتك فوا بياو كتك تشوكي kwa sababu waislamu wanaweza wakawa muislamu na wamekusana kwenye jambo fulani sasa wakati wa kuingizwa peponi pupo, allah atafanya nazri atanyofoa zile chuki zao zote watazisahau wataingia katika pepo wakiwa ndugu kabisa inawapitikia chini yao mito na wao wanapoingia peponi wanasema alhamdulilah ladhi hadana lihadha wma kuna linahtadia laula an hadana allah llah allah sifa njema zote ni za allah kwa kutuongoza juu ya hili an hadana lihadha wama kunna linahtadia laula anhadana hadana llah na hatukuwa sisi ni wenye kuongoka kama lao asingelituongoza allah tabarak wa taala lkad jaat rusul, rusul rabbina bilhaqi kwa hakika wametujia sisi wajumbe wa mola wetu kwa haki tumejiwa sisi na wajumbe na ayati zinasomwa juu yetu wanudu allah sema wataitu watalinganiwa ntilkum ljanna hiyo ndio pepo urithtumuha bima kuntum tamalun mmerithishwa mmepewa pepo hiyo kwa sababu ya yale mliyokuwa mkiyatenda kwa hiyo wale waumini wa kweli wanaishi katika hidaya wanamwomba allah hidaya na hata wanapoingia katika janna watamwhimidi allah juu ya hidaya juu ya uongofu kwa hiyo hidaya ya allah ni kitu kikubwa sana ndio maana katika katikamwanzoni mwa sua سورة البقرة الله لا سيما ذلك الكتاب لا ريب فيه هدى للمتقين كتاب هداية باللفين ان يعني هدى كواتشامون كيشا الله اما وانا كما سبحانه وتعالى كاتيقول كتيميشا وَوُمِينِ وكاسما اولئك على هدى من ربهم واولئك هم المفلحون hao ndio wale ambao wakatika hudha muongozo utokaa kwa mola wao na hao ndio waliofaulu kwa ukitaka kufaulu simama katika hidaya na kumwomba allah tabaraka wataala kiukweli kama vile unavyomwomba mali kama vile unavyomwomba afya njema na zaidi ya hapo muombe allah hidaya akuwafikisha katika hilo onyesha juhudi za kuitafuta haqi na hidaya usijifanye uko bize sana wewe huwahi huna wakati jambo la dini utakikusikia لكن ما بويات يكدوني يا كوبيتي. هابو اذا نفسي لكن في جهودي الله تبارك وتعالى الموفق. اللهم انا نسالك رضاك والجنه ونعوذ بك من سخطك والنار. اللهم اهدي قلوبنا، اللهم اهدي قلوبنا، اللهم اهدي قلوبنا يا رب العالمين. وسدد السنتنا واسلل سخيمه قلوبنا. اللهم ارنا الحق حقا وارزقنا اتباعه. وارنا الباطل باطلا وارزقنا اجتنابه اللهم اغفر للمؤمنين والمؤمنات والمسلمين والمسلمات الاحياء منهم والاموات اللهم انصرنا وانصر الاسلام والمسلمين اللهم انصر دينك وكتابك وسنه نبيك وعبادك المؤمنين اللهم اذا اردت بعبادك فتنه فاقبضنا اليك غير مفتونين يا رب العالمين اللهم انصر اخواننا المستضعفين في كل مكان، اللهم انصر اخواننا المسلمين المستضعفين في كل مكان، اللهم انصرنا على عدونا على عدوك وعدوهم، اللهم انصرنا على عدوك وعدوهم، اللهم سلط الظالمين بالظالمين، واخرجنا من بينهم سالمين، اللهم من اراد بنا سوءا فاشغله في نفسه. اللهم من اراد بنا سوءا فاشغله في نفسه واجعل كيده في نحره يا رب العالمين وصلى الله وسلم وبارك على نبينا محمد