yani huli sasa hu hu. hili katika suala ya mashia mimi sina wasiwasilana ni swala mii kutaari nano hilo ni moja swala la pili ni kuhusu ali bin abi alib alibin abi alib kwa mujibu wa riwaya ye kutoa beiya kwanza kuna riwaya inasema hivyo akiwalaumu kwamba ye hakushirikishwa katika hili na pia kwamba kwamba lazima aea wama ha i aia bai waaaiuaah hivyo hivyo i anyauaia awale amba awa awaaafayakaauane haja ya ali na lazima achukue bali aikiiofanyia ni kwamba watu baadhi ya watu walianza kutia maneno kwamba mbona ali abi talib hajatoa baia na akapna maneno maneno jambo ambalo lilimlazimisha halifa abubasidii railla anhu kumfih au kumfikishia ujumbe ali ujumbeali binbialib wa kutoa baia beia ameelea ibn bkaii katika kitabu chake na chakeabidaaniaya naingine atiahoni Maa, unyunde, bayi, Bakar, Nusipis, alamu, Nakoli, azuhri, na sira kwama akapeleka ujumbe na yeye akawa yuko tayari kuchukua beia lakini akamwambia abu bakari nsidiqi radi allahu anhu tukutane msikitini baada ya dzughuri na kweli watuto kukusanyika baada ya dhuhri msikitini na ali akenda mwenyewe akenda akachukua beia kula sasa angalia mashia wanavyolizungumza tukio hili wao hawasemi kwamba ali bin abi alibi alikwenda mwenyewe kwa siyari yake kuchukua kutoa mkono wa utiifu kwa abubakar la Ki ene kitabu mekesha peshaa anavyosema ukurasa wa mia mbili hadi mia mbili <todia>, na moja mi na mia mbili na, mi na, na mbili natalo, pia, ambonza, na mia mbili na tatu na vipandevipande hapa sitapenda kuuukuu vyote kwa sababu unachukua muda mrefu pi u e ambytsh chaaauabl amuruzo kutoka nyumbani kwake na nyumba yake ikachomwa moto Ali, liuruza kutoka nyumbani kwake na nyumba yake moto sana na maswali itatomaotoliasaenisanaii taata masalyaujiuliauhub abiliizunguzb abialianasm wambattealpgan ekeaeaaliliua ni mtu mida anasonga mbele tu anachinja t alikuwa ni muajiawakafir ukisoma isa cha aapabaya bn abdi nasikia nasikiwa keneza habari zake kwamba alipokutana na ule mkurashi amri bin abdi hud walipambana muda mrefu na ali akampindua akamchema huku na huku akampeleka akamwingiza katika kolo akamwasha upango alitimka vumbi pale masaa kadhaa kama nivyokitabudoza vilikachimbua shujaa sasa shujaa huyo anakena kuuruzwa saskiliza maneno asema mnaoshutumu mashia mkijaribu kuficha makosa ya viongozi wenu waliotangulia mnasema kwamba hadithi hizi zimefuniwa na mashia ukweli ni kwamba kwa amri ya abubakar omari na wenzake walikwenda yumbani kwa ali wakamtisha kwa upanga wakamguruza mpaka msikitini na wakamlazimisha kuna kiapo cha utii kwa abubakar ukweli huu unaandikwa na maulanaa wendu wenyewe kama mnataka itakusimulienu hatusemi kitu chochote kutoka kwenye visabu vyetu tunasema kile mnachosema mnachosemanyeni atakusibitisha kwamba tukhivi tolea akaburuzwa omar amekwenda sa omar na ali na naulize kwa mujibu wa ripoti hii omar na ali nani shuja kenda mpaka nyumbani kwa omar kwa ali toka tende tonde kasuku kubeiaku ali huyo akatoa akatoabeia basi nsamani anamagokanani na ana anawafuasi haya pia akasema akataja baadhi ya riwaya nia... na isitoshe sio hilo tu akasema riwaya kuhusu kuharibika mimba ya fatima angisoma kitabu isbatulwasiya kilichokotana na abdl hasani ali bin huseini masudi mwandishi wa muruji dhahabi aliandika kwa werefu sana kuhusu tukio na siku hiyo walimzingira ali na kuchoma mlango wa nyumba yake walimbunguza kumtoa nji ya nyumba na wakambana mbora wanawake fatima kati ya mlango na ukuta kwa nguvu sana kiasi kwamba almara kwanza kidogo iwalnakuaekesha kidogokkujaa kiasi kwamba muksi mtoto wake ambaye alikuwa hajazaliwa akafa kwa mimba yake kuharibika mshi mashia hawakuyagudi mambo haya kichotokea kimewefadhiwa katika kurasa za historia kuharibika kwa mimba ni habari za kweli am jeylea aa misiami am jeylea mocetatote m jelea ko aomary ame conani mbani kooa kwa ali bin abi palibe dumɓadee cooma moto ata gona ko kawat ali moñowe ama mlango m lango ko coomo m lango huwango wone a kena kam bananawo pfatima radi allahu anha ɓintuamtune saa sallam akabano kwenye mlango na ukuta alikuwa na mimba ya mtoto totone to mumsin bona go motakasal mimbale gari ɗikka ali akena akapeleka peaga dog toɓaa akna msikitini sasa mimi nachojiulizaama swali yasiyojibika kashia huyu mtu anafanya matukio kama haya kwa sababu wao hapa mwisho sema lao mtume wa allah angelikuwa lad huku hai kwa hakika angeamuru adhabu ya kifo vile vile kwa yule ambaye amemtisa fatima kiasi kwamba mtoto wake musin alikufa kwa mimba yake kuharibika hu mtu ambaye aliauiaaliaaaii kuhukumiwa kifo hivi ilikuwaje huyu lumee ali bin abi alib tena aja binti yake ambaye mama yake ameuliwa katika tukio hili na mtu mtukabut mimi ni dhaifu sana siwezi kulinganishwa na ali bin abialibkiksbatantsampuli yake iko hivi alafu iji nimonyeshe binti yangu najua kwamba huyu kanulia mkewamu alikuja akachoma nyumba jamani sasa tunamsifia alibin abialib kwauaifausaaarauaa i anukaiha faaaaayalitaa umtia wana akamtoba jit weza kumsifia alhafa emalilisha kama vile mfano mtu mfanot kumtia wanja jicho arada antena akamtoba jia aaasbhanllah ولكن يجب ان يكون هناك في على لان هناك اشياء اخرى اخرى اخرى اخرى اخرى اخرى اخرى اخرى اخرى اخرى اخرى اخرى اخرى اخرى alipowaona makhalifa wawili ali lkhalifata alawal wthani khalifa wa kwanza na wapili badhala afsa aljuhdi fi nashri kalimati tuhid wametoa juhudi zao za mwisho kabisa kati ya kuitawanya mbele za tauhid watezajihizi ljunub na kuwaandaa majeshi wa tusici alfutu na kufungua miji ile futuhati zile za kiislamu alas tena walamyastathira hawakujipendelea kwamba walikuwa wakufanya mambo kwa dhuluma labda wakuchuka mali wakujipendelea wao wenyewe walamyastabidda hawakufanya dhulma mashi watuambia wale mahali ameandika katika tarikha ya kislamu mayunga abubakari dhalimu baya wasala alitoa baia na akajisalimisha sisi tasema alitoa baia kabla ya ha lakini pia ilipatikana baia ya pili ambayo ilikuwa ni baada ya miezi kadha hiheni wondi wa ahlissunnathi waljamaa ni mara ya kwanza au we mara ya pili lakini ali bine abi palibe alitoa toɓeya akutoa wom paka sio hapo aba bana masali pana ma iu majibu ma ƴiɓi nam