إن الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونتوب إليه نعوذ بالله من شرور أنفسنا ومن سيئات أعمالنا من يهده الله فلا مذل له ومن يضلل فلا هادي له أشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمدًا عبده ورسوله أرسله الله بالهدى ودين الحق ليظهره على الدين كله ولو كره المشركون يا أيها الذين آمنوا اتقوا الله حق تقاته ولا تموتن إلا وأنتم مسلمون يا أيها الناس اتقوا ربكم الذي خلقكم من نفس واحده وخلق منها زوجها وبث منهما رجالا كثيرا ونساء واتقوا الله الذي تسالون به والأرحام إن الله كان عليكم رقيبا يا أيها الذين آمنوا اتقوا الله وقولوا قولا سديدا يصلح لكم أعمالكم ويغفر لكم ذنوبكم ومن يطع الله ورسوله فقد فاز فوزا عظيما اما بعد فان اصدق الحديث كتاب الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم وشر الامور محدثاتها وكل محدثه بدعه وكل بدعه ضلاله وكل ضلاله في النار وتكفرت كيماني بعدكم حميد الله سبحانه وتعالى نكمتك يا رحمن أمان أنتم محمد صلى الله عليه وسلم نوسي نفسي أنك بموجة نكوسي نفسي زينو باتككم الله سبحانه وتعالى فقد فاز المتقون إن شاء الله بعون الله وقوته داني أخوتي بيتو تتفنى وقفة وكذب معركة baina juyusi ltuhid wa juyusi alwathaniyin vita vya enzi ambavyo vilitokea na ni vita ambavyo vinaendelea la kikosi cha muwahidin watu waliomtambua mwenyeezimngu subhanahu wa taala na wakatafuta radhi za allah jla jalalu وجيوش الوثنيين ناكيكوسي جواتو امباو وسيم تنبوى الله سبحانه وتعالى في تهيبي في كيونغوزوى نابليس نا سلانة الله عليه تكيونغيه في تهيذي تتفينزيه نا معلم الاول رسول الله صلى الله عليه وسلم تتفينزيه نا قدوة واما اميني بنامتومي صلى الله عليه وسلم سوى من ذي بيتا بيتا الله <تكلمة> وسلم قال الله سبحانه وتعالى قل يا أيها الكاثرون لا أعبد ما تعبدون ولا أنتم عابدون ما أعبد ولا أنا عابد ما عبدتم ولا أنتم عابدون ما أعبد لكم دينكم ولي دين سورة من القرآن الكريم أمام من يزيمه سبحانه وتعالى أمي زنكم بلا مجاملة بلا كم فنمت وابند أمي زنكم زمن يزيمه كوازي كبيس تجا كافر نكافر وزي وزي قال الله سبحانه وتعالى قل يا محمد وامي قل يا أيها الكافرون لا أعبد ما تعبدون ستوابود ميمي من شوابود ولا أنتم عابدون ما أعبد نيني هم توابود من ميمي ولا أنا عابد ما عبدتم نميمي ستوابود من wala antum abiduna ma abudu na nini hamtuabudu abudu nnachoabudu mimi lakum dinukum waliajihi nyinyi mna dini yenu na mimi mna dini yangu hii ilikuwa ni kukata musawama kwa bwana mtume sala llah alaihi wasallam hichi ni kile kipindi bwana mtume salallah alaihi wasalam walipotaka kumnunua wa makureshi walipanga njangwa pesa zao walizokuwa nazo wamnyamazishe bwana mtume sal llah alaihi wasalam فقال المعلم الأول رسول الله صلى الله عليه وسلم والله لو وضعوا الشمس في يميني والقمر في يساري أن أترك هذا الأمر ما تركته حتى يظهره الله أو أهلك دونه والله لو كما وتشكوا جوا وليك مكون وكلية نموذج ووكي mkono wa kushoto ili niache msimamo wangu niliyokuwa nao huu siwezi kuwacha hata yudhhiruhu llah mpaka mwenyezimungu airirishe hidini au ahlukadhuna au nifi ilikuwa ni kuwakatisha tamaa makafiri katika zama zile na vile vile almuslihuna katika zama zetu watakiwa fuate nyayo za wanamtume salllaha قادات الامم في جانب اخر المبتلون واتوامباوني وعوف واتوامباوا كززاو نكوزا كتفوت رموز الحق نكون بهذه واتوا ونتزامى فيتا كما بين فلان وفلان المعركه في الحقيقه هي بين التوحيد والشرك uhakika wa vita ni baina ya tauhidi na ushirikina na visitazamwe vita kwamba ni vita baina ya fulani na fulani isipokuwa tu likuli maraka waraaha ahdafu kila vita watu wanavyopijana nyuma yake kuna makusudio na kuna malengo anayoyataka ni vibaya tu muislamu kuchokozwa alafu akakurupuka bila kujua aanze wapi kuna masala wakati mwingine anjitokeza katika ulimwengu mwislamu anatakiwa awe mjanja na mwislamu si mtu wa kuchokorwa chokorwa alafu akatoka bila mipangilio bila, kujianda, bila ya kujiandaa bila y kujua aanzie wapi na nani kichwa ambaye atazungumza mazungumzo atasikizwa kila jambo linahitaji lazima liwe na kichwa nani azungumze atoe rai gani ili kwamba badala ya maafa tusije tukaingia kwenye maafa mengine kunaweza kukatoka raivishaware kila mtu kawa anazungumza tukatoka kwenye maafa tukaingia kwenye maafa mengine lazima vitafute vichwa vizungumze ili tujue kwamba umma wa kiislamu ufanye nini katika kipindi kama hichi sa katika imani makafiri katika mambo yao makubwa anayoyafanya katika viongozi kuna mambo mawili jambo la kwanza ni kubadilisha msimamo kwa sababu ukiwa na msimamo ule aliyokuwa nao bwana na mtume sala alaihi aleihi wasallam mwenyezi mungu akakupa bahati kawa sauti yako yafika mbali hujua ni lazima utaandama jambo la kwanza ntakuja kununuliwa ni lazima ununuliwe ili unyamazisho utafutiwe bahasha nzito ili unyamazi kunyamaza kwako wewe maana ni kuwafanya waislamu wasiweze kufanya lolote badala ya kwamba kuzungumza hapa naam wee ukasema laa sehemu ya la wee ukasema naam ili kuwababaisha waislamu ni watu wangapi wametoka kwenye vyombo vya habari akasema sitaki lakini baada ya siku mbili tatu akanunuliwa ukajamkuta yule yule kavaa nguo zile zile akaja akasema naam jambo la kwanza lazima ununuliwe صلى الله عليه وسلم أول من وإن كادوا ليفتنونك عن الذي أوحينا إليك لتفتري علينا غيره وإذا لاتخذوك خليلا ولكربيه هم مكفيني <applause> وكفتيني وإن كادوا ليفتنونك عن الذي أوحينا إليك لتفتري علينا غيره ولكريمية وكفتيني ili wewe uzue mambo ambayo yatakukuambia uzue mambo ambayo yatufundisha mtume muhammad sali llahu alaihi wasallam wa, wa idhan na kama ungewakubali ungewa ukafuata rai zao latakhadhuka khalila wangekufanya ni kipenzi latakhadhuka khalila na mwenyezi mungu akamwambia bwana mtume sali llahu alaihi wasalam katika upande wa kununuliwa كما يجب ان يكون ولولا واسكي من ان ثبتناك افضل من افضل شيئا قليلا من من من افضل من افضل من افضل من افضل من افضل من افضل من افضل من افضل من افضل من افضل من افضل من افضل kisha ungekosa mtu kuba nosra kwa liyo almuslihun wale rumuzu wa haqi jambo la kwanza watambue watanunuliwa na makafiri ununuliwe unyamazi na ndiyo maana yule mwanamke wa yemen balkis alitaka kumnunua nabiy llahi suleimani alaihi salatu wassalam akasema wa wainni mursilatun ilaihi bihadiya ntampelekea zawadi زوادي زاكو تيشا اللي كوانبا آتشاينا من قال أتمدونني بمال فما أتاني الله خير مما أتاكم بل أنتم بهديتكم تفرحون ارجع إليهم فلنأتينهم بجنود لا قبل لهم بها. الله عليه الصلاة والسلام mnataka mninua mimi alichonipa mwenyezimgu thamani kubwa sana kuliko mwenyezimgu alichopeni ii bal antum bihadiyatikum tafrahun bali nyinyi kwa zawadi zenu mnafuraha rudini nitaleta jeshi ambalo hala amliwezi katika nukta ya kwanza ni masala ya qaadat na muslihun kununuliwa anunuliwe anyamazi kinachonshangaza shekhe anaweza akanunuliwa kwa pesa ndogo kuliko mchezaji mpira mchezaji mpira awza kanunuliwa kwa pesa nyingi na ni yeye tu lakini wewe ukinunuliwa unawauza waislamu wakati watu katika majanga makubwa watakawasikia sauti yako ikiwa umenunuliwa unauza alumma lislamia na ndiyo wana wakati mwingine wakatafutwa watu ambao ni wepesi kuuzwa na kununuliwa wakawekwa ndiyo kaumin, kama ndio vichwa idha kana lghurabu amira qaumin sakahum ila jia fi lkilab kama qala shair ikiwa kunguru ndiye aliyewekwa ndiyo kiongozi wa watu basi atawapeleka kwenye mizoga idha kana lghurabu amira kaumin sakahum ila jia fi lkilab ikiwa kunguru ndio kapewa uongozi atawapeleka kwenye mizogo kwasabu akili yake yote hutafuta sehemu gani pana harufu mbaya ili watu wende akafuate mizogo kama hii alwasila athania wasila wa pili wa kuweza kuwanyamazisha qadatu lumam na muslihun ni tahdid bali kama ukitishwa ukutushika ni sji jela umeingizwa jela umetoka ukutushika unaingia kwenye sehemu ya mwisho lazima wakuondoe umekuwa ni tishio sasa ukiwa kila walivyotoa pesa ukusikia bado unaishi na imani yako siwezi kununuliwa atumiddunani bimalin mwatakamnidanganya kwa mali mimi famaatani llahu khairu mima atakum Mwenyezi mungu wadhifa alionipa ni mkubwa zaidi kuliko mali mnazonipa hizi bal antum bihadiyatikum kum... Bala... tafrahun ukiwa na msimamo kama huu utaanza kuingia katika tahdidi kwanza utatishwa umetishwa kutishika utapelekwa jela mpelekwa jela umekaa umetoka hukujakoma basi kinachofuata ni kifo na ndivyo walivyofanya makafiri kwa bwana mtume muhammad salllahu aleihi wasallam a katika imani umma wa kiislamu katika matatizo makubwa sana hawana kiongozi na nishafanya tauba kabla sijapanda kwenye mimbari hii inawezekana nikashuka na mimi nikapata risasi yangu nishafanya tauba kabla sijapanda kwenye mimbari hii nasema hivi watu haana kiongozi kiongozi hatuna kuokewa mufti alafu ambaye hajijui hajitambui haya ni maafa kwa sababu kama ingelikuwa kuna sauti ya kusikika tungesikia sauti ya mtu mwenye akili za mbali waislamu hawajui sasa hivi wafanye nini hatuzungumzii tupate abda kiongozi wa, wa mataifa kiongozi wa taifa kiongozi kama vile nchi tanzania tuwe kiongozi ambaye amewekwa na ni kiongozi ikitoka kauli yake tajua ni kichwa kimefikiria kikatazama hatuna na yule aliyowekwa amewekwa ili awaangamize nyinyi amna kiongozi kiongozi yule aweza akanunuliwa kwa pesa yoyote amewekwa kwa maksudi na wale viongozi ambao ulikuwa wana sauti wanaweza kutoa rai waislamu wafanye nini hawa ndio wataondolewa mmoja baaday mwingine mmoja baaday mwingine mimi siyo mwanasheria wala sijui lakini anaposhikwa mtuhumiwa hakufanya dharubu sijaona sababu ya kupigwa risasi kingine anapokuwa mtu akimbia au ana matatizo yoyote unaona kwamba naweza kamkosa najua mtu kampiga risasi ya mguu risasi ya paja risasi ya bega alikusudiwa au liwe najua askari mtu akimbia ka risasi ya mguu lakini ilikuwa impige kunyimoyo ilikuwa asi vita jamani sio vita baina ya ponda na nani hivi vita vimekusudiwa ni baina ya shiriki wa lkufru hakuna so, sababu ya kubwa mtu risasi risasi zimenunuliwa kwa pesa za watanzania ili kwamba iwe ni kulinda amani sikukkuo wa watu mtu anaefanya matatizo yote kfanya haja matatizo hajakimbia haja, haja ajafanyi chochote umpige risasi ya, ya, ya bega mpiga risasiya mguu fanya matatizo akimbia mpisi mguu umempiga risasi yuko hospitali mwache apone alafu mchukue lakini lengo kubwa ni kwamba afyi na haya mawafa anazungumza mashekhe wasikae wakatafaraji kikubwa ni kukaa نفجانا وشي توكيما براباراني وفكرزاو بكياو بلا كوانا قال الله سبحانه وتعالى واذا جاءهم امر من الامن او الخوف أضاعوا به ولو ردوه الى الرسول والى اولي الامر منهم لعلمه الذين يستنبطونه منهم من يزينو ونعم يوسلامو ونعم لخوف او يامو لفرحه بس واسينهزه حركه حركه وكجتوكهذا بلا سباب ولو رجعوا الى الـ الى الـ الى الرسول لو كما وتدشكم من نيزم ونمتوم وائل اول الامر منهم وقال رجيشا وقال رجيشا كو لا علم الذين يستنبطون واتجوا هما كما يفني نين سمساله wakati mwingine mnaweza mkatoka mkasababisha maafa makubwa zaidi kuliko haya ambayo umejitokeza si masala ikiwa leo ni siku ya jumaa watu wakahamaishana kutoka kwenye maandamano wala kutoka katika vipi inawezekana yakatokana maafa makubwa kwa sababu hakuna kauli moja na hii imekusudiwa hasa kwamba kusiwe na kauli ili kwamba umma wa kiislamu ubaki hayara tumekuwa kama vile mayatima قول سامي كما هو الإسلام قال الله سبحانه وتعالى لنبي محمد صلى الله عليه وسلم قل يا أيها الكافرون لا أعبد ما تعبدون ولا أنتم عابدون ما أعبد ولا أنا عابد ما عبدتم ولا أنتم عابدون ما أعبد لكم دينكم ولي دين. بارك الله لي ولكم بالقرآن العظيم ونفعني واياكم بما فيه من الايات والذكر الحكيم اقول قولي هذا فاستغفروه انه الغفور الرحيم وهو البر الكريم. الحمد لله. الحمد لله الذي خلق الانسان في احسن تقويم. فضله بأحسن سورة بالتكريم ثم الصلاة والسلام على النبي الذي يعطي جوامع الكلم وعلى آله وصحابته وتابعين لهم بإحسان إلى يوم الدين يا أمة يا أمة الغالية أفيقي بعدكم حميد الله سبحانه وتعالى أمك إسلام وتكوى ومكي umma wa kiislamu watakiwa mke na kila mwenye nafasi achukue nafasi yake aliyekuwa na uwezo achukue nafasi yake kwa uwezo wake aliyekuwa na elimu achukue nafasi yake kwa elimu yake kuna uislamu nidhamu zake nidhamu za amani taratibu upole lakini inapotokea hakuna budi inapotokea hakuna budi kifo cha mumin fi sabili sabilillah inaisabika kwamba yeye ni moja katika malengo yetu almautu fi sabili sabilillah ghayatuna mwanadamu kufa katika sabili sabilillah ni mwenyezi mwenyezimgu amemchagua sababu mwenyezimngu kumsamehe makosa yake na kupata janna qisa ambacho kilichojitokeza chanikumbusha na yule sahabi wa mtume sala llahu alaihi wa sallam, haramu bin melhan aliyetumwa na bwana bwanamtume sallla alaihi wasalam alipotumwa na mtume mwenyezi mwenyezimungu salllahu alaihi wasallam akiwa anazungumza na kafiri kafiri akamfanyia khiana yule sahabi anaitwa jabbar alipokuja akamkita mkuki kwa nyuma kukatokeza kwenye kifua damu zikaanza kuruka na kumwagika haram bin milhan alichukua yale maji damu akajimwagia kwenye uso wake na kwenye kichwa chake akasema fuztu warabilkaba fuztu wa rabbi lkaba wallahi nimefaulu wallahi nimefaulu kuonyesha kumbe madamuniko katika kutekeleza ujumbe wa mwenyezimgu subhanahu wa taala nikipigwa mkuki nikipigwa risasi ni moja katika malengo ambayo mi naishi nayo imefikia usiseme haqi ukisema haqi utapotea maneno haya ninasema ni maneno ya mwenyezimgu subhanahu wa taala kuliahalkafirun وإن كادوا ليفتنونك عن الذي أوحينا إليك لتفتري علينا غيره. لِمَ مَن ويزِمُّ سبحانه وتعالى. قال يا سِمَمْ تُمِّم لو وضعوا الشمس في يميني والقمر في يساري على أن أترك هذا الأمر ما تركته حتى يظهره الله أو أهلك أو أهلك دونه. لِمَ لِنَم ونَمْ صلى الله عليه وسلم. الحكينا منهجي يك. aumatlhadi umma wa kiislamu katika kipindi chilichokuwa nacho tupo kwenye kipindi kigumu sana na tatakiwa kila jambo tulitekeleza tuli, tuli kwa mahesabu makali na si masala ikawa kama vile anavyochokolewa pweza wenyewe huyu wnamju wanafika na wanamchokoachokoa alafu anakuja kwa ukali anashikwa wawepesi kabisa pweza akiwa ndani ya jijiwe wakati mwingine kumfikia ni tabu wampelekea mti kule chokoa anaisi kero atoka akitoka kwa na uomba umo wa kiislamu ushiwe kama vile kweza tukio moja wakati mwingine inawezekana jamani inawezekanaaanau aw anakufa wala tusipigane kwa sababu inawezekana tukajiingiza katika maafa makubwa zaidi kuliko yale mtume salllah alaihi wasalam anamkuta amar bin yasir anamkuta mama ake anamkuta mzee yasiri wanaadhibiwa na wengine wakafa tahta tadhibi akawambia sabran na yasiri faina mauidah ila mtume alikuwa alikiwa hivi hivisubiriini nyinyi makazeni poponi ilikuwa anafanya nini umma wa kiislamu kwanza hakuna juhudi za pamoja wale mwenyezimngu aliotwambia wana khilafu tofauti tofauti lakini wamekusanyika uti kuupiga umma wa kiislamu alafu katika mapigo yanayopigwa umma wa kiislamu ikawa bado ni umma mutanathira kila mmoja na lake alafu mkatafutiwa kiongozi feki akaweka na nakawekwa kwa maksudi na wala hana vigezo na mi nasema hivi hana elimu shehe mliowekewa shekhe mkuu hana elimu na nasiuu kama ajuu a kiharabu kwanza ni aibu nchi yenye wasomi akatafuta mbona amtafuti madoko tafeki mkawaweka akatafutwa mtu wa kupelekeshwa kwa sababu yakitokea maafa hamna kichwa qala hasan albasri idha raaita rajula laisa fihim ras bahasil yadaka minhum ukiona kuna watu hawana kichwa osha mikono ukia mtu hawana kichwa sha waislamu hawana kichwa na ndio maana hata watu zikitoka hutuwa zatoka zikito hutuwa tofauti tofauti hakuna kauli moja na hata nitatoka hamjui mfanye nini zakatika imani kulikuwa na juhudi ambazo ni maksudi za kuweza kudhalisha umma wa kiislamu katika madhila ambayo wanayapata umma wa kiislamu subhanllah sijui nizungumzie wapi nizungumzie wapi kwa sababu kila sehemu unaoiangalia kuta kuna madhila ya wazi tena ni madhila ambayo ni maksuda na mingine yatokana na mikono yenu qala llahu subhanahu wataala asabatkum sabatkum musibat ad sabtmithliha kultum anna hadha ul huwa min indi amfusikum masahabi wa mtume mwenyezimungu walipopigwa vita vya uhdi waliapia twapigwaje sisi wakati kiongozi ni mtume sal llah alihi wasalam twapigwaje sisi wakati situpo ndani ya haqi twapigwaje sisi wale ni makafiri mtume muhammad salllaay zinamshukia awaambie waambie hao kul huwa min indi anfusikum hayo maafa yatokana na ninyi wenyewe kwalio kuna maafa mengine yatengeneza na waislamu umma wa kiislamu mtume salallahu alaihi wa sallam alipokuwa ametufunza katika utaratibu wa uislamu napotoka watu watatu lazima pawe na kiongozi watu wanne pawe na kiongozi kumbe kuonyesha umuhimu wa uongozi katika uislamu kwa sababu likitokea lolote mwarejea kwenye kauli ya mmoja umma ulipokosa dola ya kiislamu ambayo imetawala ardhi yote katika ardhi ya mwenyezimngu subhanahu wataala ndipo imekosa mpaka ala uuseme tanzania nzima hata hapa nwi watu watanga hamna kauli moja kila mmoja ana shekhe wake na kila mmoja anauadui na mwenzake kwani kul huwa min indi anfusikum wataondolewa mashekhe wenu mmoja baada ya mwingine kauli ya haki wakati mwingine imefikia iko ndani ya kifua ya kuchoma ima ubaki nayo ikiuwe au uzungumze uliwe nitanadi amani kwenye mimbari nikiona amani hio lakini nikiona dhulma ya wazi omar bnkhatabi siku moja alikuja mmoja katika watu katika dola yake alipokuja akakuta masahabi wamekaa akawambia omar nkhatabi nani akawambia ni huyu wapo alikuwa na kifusho cha nywele akampiga na nacho alipompiga na nacho kile kifusho cha nywele masahaba takakumpiga kmbia mwacheni huyo mtu kadhulumiwa mtu kishaulmiwa haogopi dhulma ikifika mwisho mtu haogopi huyu kadhulumiwa kweli kazulumiwa nywele nimenyolewa kwa dhulma kwa dhulma kwa ulmaaawa ulma khatabi akatafuta uhakika akampa haki ambayo nstaik dhulma ikifika mwisho na tutafikia sehemu mbaya kinacho shangaza wakati mwingine mwengine katika imani kuliuliwa mwandishi wa habari mmoja alipouliwa waandishi wa habari wakawa wakali na wakajifunga palastauli magundi na kalamu hatuandiki wala hatusemi mpaka tumjue limua nani na ha- lazima haki za sheria zichukuliwa lakini kwa mbaya na mi nayazungumza siku zote masehewnmashekhe hawana watu hawana watu inaezekana tukio likapita baridi baridi bardan wasalama nasizungumzii masala ya kufanya vurugu wallahi lau kama ingekuwa yatokea najua kwamba kuna kichwa na watu wana kichwa na watu wana mipango mizuri ilikuwa msingi ogopakusema jihad fisabili ni wakwanza kuondoka kma nikuoa shaoa shakuwa na watoto nakilei ntakufa tut kama mtakavyokufa nyingi lakini tu natoka kwa, kwa misingi gani natoka na nani natoka naenda wapi siwezi kutoa ma walivotoka wal waliotoka siku ya jumapili pili namvamia mtu mwenyewe hayupo kama siku ya jumapili kwenye ani kwake mageti aia hayupo sizungumzi kutoka kma vile bali wanaochuoni wana kauli a ihtamili min sabihi tarbah ashara vumilia tusi la mpumbavu tusi moja ufaidike na matusi tisa inawezekana wameanza hapa kuna mambo yamewekwa ya nyuma wanasubiri mwanzi vuruguliwapata kumalizi kwa kuwa hamna kichwa ni masala ya kuambiana kwamba imefanyika dhulma mi naona imefanyika dhulma ya wazi dhulma ya wazi sijaona mtuhumiwa wakati bado ni mgonjwa alafu achukuliwe apelekwe aende akatumia akatumikia kifungo akae mpaka siku hizo huyu bado ni mgonjwa uislamu katika uadirifu wake unasimama maukifu hata kama ni kafiri makafiri wangapi wameishi kenye dola ya kiislamu walikuwa mpaka waislamu wakati mwingine wakishindwa kuwalinda wanaambia mwaka huu ile kodi yenu ilikuwa mnaitoa kwa ajili ya ulinzi wairudisha mtajilinda wenyewe wao wenyewe wanasikia vibaya namna gani dola ya kiislamu ilivyokuwa ni dola hadhila aka iman naomba tuamke na umma wa kiislamu sio umma wa kufanya vurugu ambazo ikawa madhara yake ni makubwa kuliko maslaha maya inaiwezekana ninavyozungumza inawezekana kuna baadhi ya watu katika sikuama ya leo wakatoka kufanya maandamano wakafanya vipi tukawakosa ndugu zetu bali tukawakosa wengine baadhi ya mashehe kuna mambo yafanywa alafu ttkanyamazi kimya sizungumzwa mtu apigwa shaba pa alafu mambo aya sizungumzwa kabisa sasa wa wakiislamu jamani kumpoteza shekhe mmoja kwetu ilonjambo kubwa smwanawchuoni mmoja khairu min alfi abidi mwana wa chuoni mmoja ni, ni bora kuliko wenye ibada elfu moja ambao si wanawachuoni la kushangaza tu kwanza kotokea kijimbwa cha mtalii kikapotea huko ufukweli huko zikatumwa ndege tafuta kuna mbwa wa fulani amepotea au kuna mzungu fulani ikafanyiwa vipi watu wakaenda kuandika barua za kuomba samahani katika nchi fulani kwa sababu maafa لكن دماء دماء المسلمين رخيصة دم المسلمين بيكون كور رخيصة سارة نسيزان كما كتقوى كتقوى نوفوت ليه جوا هيفو كسبب مراني سارة أتقوى فشخة أتقوى تامجيني ما, أتفواتى منجيني أتفواتى منجيني ما, ما قال الله سبحانه وتعالى وإن كانوا لا عن الذي أوحينا إليك لتفتري علينا غيره وإذا لاتخذوك خليلا ولكربية wao wakufitini ili kwamba uzushe mambo ambayo tukukuambia wewe na ungefanya hivyo gekufanya wewe ni kipenzi na mwenyezimu ambia mtume muhamad saalh wsala na kama ungejiegemeza kwao laadhaknaka dhefa lhayaa wadhefa lmama tungekuonjesha adhabu ya dunia na adhabu ya akhira kisha ukakosa wa kuweza kukupa nusuki qala llah subhanahu wataala astaimkamasta wmantabaa wa mtume wa muhammad akiambiwa na mwenyezimngu nyoka kama vile ulivyoamrishwa wa mantaba kakumalizia eimani ibnutaimia rahimah llah alitokea kwenye zama zake mwanamke fulani alimtusi mtume sal llah alaihi wasalam ibnu taimia kwa chuki alizokuwa nazo akaandika kitabu kizima akakita asalimu lmaslul ala shatimi rrasul upanga weye kukowa kaule al musi mum mhammad sl اh lh wsalm bn taimia kitabu iti kilifanyatiweela bn taimia katiwajela btaimia namanromad napena aoyuze yeah. kila msl sema yltkimu adau b sajni halwa wakatli shhada waikhraji min baladi siyaha janati fi sadri ainma rutu kanatmai alipotiwa jela bnutaimia asema hivi maadui zangu watanifanya nini mimi maadui zangu hawaniwezi wallahi hawatuwezi maadui zangu hawaniwezi sajini khalwa wakinitia jela nimepata sehemu ya kufanya ibada wamenikinga na fitna mbalimbali niko sehemu ya kufanya ibada sajini khalwa wakatilii shahada na wakiniua wamenipa kupata shahada fi sabili llah waihraji minbaradi siaha wakinitoa mjini mwangu mambo ikafanya mamboma sio raia wa nchihii kachuulia kpelekwambali washanifanya nikatali jaai isadi pepo yangu iko hapa kwenye kifua changu popote nitakapokwenda aaoote ntakaokenda katika kitu ambacho kinachonishangaza uma bado bado bado ka usingizini bado tena usingizi mzito na mara nyingi sana hutuba zangu nyingi anazungumza kumasala ya kujitambua hebu kila mmoja achuke nafasi yake kila mmoja achuke nafasi yake alafu tuone dhuluma kama hiz kujitokeza na kama mwaona vipi كما هم تتكوى نفسي زين من يزمون ولي بني إسرائيل وقضينا إلى بني إسرائيل لا تفسدن في الأرض مرتين ولا تعلون علوا كبيرا من يزم جاء بعثنا عليكم عبادا لنا أولي بأس شديد فجاسوا خلال الديار من أنا وامي نبي الله موسى banisraeli ini mtafanya ufisadi mkishafanya ufisadi nitakuleteeni watu ambao hawana huruma watakuchinjeni nyinyi kama vile kuku na kweli bani nakweli walichinjwa kama vile kuku mtoto wa kiume akizaliwa alikuwa anachinjwa akipatikana mtu ambaye ni mkubwa aalizungumzia kuhusu yudhabihuna abnahu wakichinja watoto wa kiume ilikuwa mpaka wale wakubwa anaonekana hapa huyu kidogo ana sauti nain wakachinjwa wakahinjwa wakachinjwa mpaka zikaja zikaingia nguvu za mwenyezimngu subhanahu wa taala akatumwa nabillahi musa akaja bani baniisraili kwa aliyo umma wa kiislamu inawezekana kunyi maafa mengi ambayo najitokeza kul huwa min minindi anfusikum hiyo ni kutokana na nafsi zenu ya umatlhajia siku moja vilitokea vita anayataja bnkathir rahmahllah fi bidaya nihaya wakakatwa wanaume wote waliokuwa pale mjini mikono yao katwa mabege skonokatwa wakabaki wanaume wote wanatembea hawana mikono kuna mwanamke mmoja mtu mzima akasema ina lihadha la kasasa walau bada him dhulma mpaka ikifikia hapa Tula, tutalipiza kisaa sijapokuwa si si sim, mda mrefu ina lihadha lakisasan hili jambo paka limefikia hapa kisasi kia karibu sana dhulma ikifikia mwisho wanawacua nasema hivi kila kitu kina sakafu yake ikifika hapo dhulma inabeba wa vairas wakuweza kuitafnaitaanguka innama alamusaayusuf kama qala llahu subhanahu wataala zaa tika imani kwa kumalizia uma wa kiislamu unahitaji matukio yawe ni matukio ya kuweza kuamsha lakini si masala ya kuamka alafu kawa hujui waenda wapi hujui waenda wapi waanza wapi na ni mwizangu fikra ya dhulma ambayo inayojitokeza kuna haja ya kila mwislamu achukue nafasi yake kuna haja aliyokuwa na elimu basi iwe ni sababu ya kueneza uislamu kwa inimu yake aliyekuwa na uwezo aeneze uislamu kwa uwezo mwenyezimngu aliyompa aliyekuwa na nguvu aeneze uislamu kwa nguvu mwenyezimngu alizokuwa alizompa lakini ni mauif ya tathabut qala llah subhanahu wtaala faidha jaahm amru min alamni au laufi ydhau bih wlau raduhu illlah wilarsullim ldina sabitunh minhu lau kama mwenyezimngu wakijiwa na jambo ambalo nda furaha au jambo la haufu wakalirejesha pale kwenye kichwa ima ni kwa mtume s katika zama zake hayupo wawe na viongozi ambao watatoa kauli nzuri za kuweza kuwatoa waislamu katika majanga yayo mtume salsaa kila janga alijua waislamu awapitishe njia gani ili wapate kutoka kwa bahatibaya kwa bahati baya sasahivi hutuba zetuake ni hutuba za hamasa hatujui waislamu tuwatoe na wapi kwa nini kwa sababu kwanza hatuna kichwa na vichwa viliopo ni vichwa mtanafa vichwa viliopo kila kichwa champiga vita mwizaki. na wala shangaya, uslamu, kwa na kwamba haya yataendelea kwa sababu adui nini nini wakati hampendani kila mmoja na shekhe wake na kila mmoja amtukana shekhe wa mwezake kiuai nguvu zenu nyinyi mmezielekeza wapiganae kwa wenyewe sioni maajabu na wala sioni vipi mwingine likatokea tukio kama hili akawa Bila, na tafaraji kama vile alimuusu ila nawakumbusha wale wadogo wenzangu wazee hadithi hii weifahamu hadithi ya ng'ombe ng'ombe walipokuwa porini kulikuwa na simba aliona kwamba hawa ng'ombe watatu siwezi kuwaya akaona nimfuate ngombe mmoja mmoja kuwatafuna nifanyeje akaanza nifanyj akazafata ng'ombe mmoja yule yule na na rangi yake, Sabu, rangi angu, na rangi yake sababu yangu zenu naonaje ng'ombe mweupe fahasha ng'ombe rangiyangu akaja kaliwa mweupe akabaki weusi siku hiyo watu wa ng'ombe mweusi bwana m nimekuja nikule Ambe, basi mbasimiache ni nilie milio mitatu asema hayalia ukimaliza niambi katika milio yake semahivi ukiltu yauma ukila thauru lahmar mimi nimeliwa siku ile alipoliwa mwizangu ngombe mwekundu nlipotaruza siku ile alipoliwa nami leo ndonkapata nafasi ya kuliwa ukiltu yauma ukila thauru lahmar nimeliwa siku alipoliwa ng'ombe mwekundu siku ile alipoliwa na leo mindo namalizika kwa lio matukio kama haya haya kuanza leo yameanza mbali ila wenzetu walikuwa navichwa, toke toke na vichwa walijua watoketoke vipi namalizia kwa kusema kwamba wale wengine ambao ni mahudari kupiga watu risasi damu huu hazipotei bure tena kwa bahati mbaya wakaingia kwenye siasa watu wasiojua dini ukitaka kuimaliza fikra ya mtu yoyote usimwage damu ukitaka kummaliza mtu fikira yake usifanye damu yake ukaimwaga damu yapalilia fikra ya mtu wanasiasa nawaambia damu yapalilia fikira ya mtu tafuta njia nyingine ya kufanya lakini usimwage damu ya mtu ana fikira yake damu mara nyingi sana inakuwa kama vile inapalilia maneno yake maneno haya ameasema saidi kuu rahimahu llah asema hivi ina kalimatana tabuka juthathan hamida hata idha sakainahu bidimaina wamadhaina wa fi sabilihi intafahat hayya waashat baina lahyat maneno yetu yatabaki kama vile mizoga tu yametulia tuli mpaka tukifa damu zetu zikimwagika yatapalilia maneno yetu maneno yatapata no uhai na yataishi na si yenyewe tumeondoka ka nikiwaambia khitabu hasa kwa wanasiasa vyombo vya habari pamoja na wale wauwaji fikra haipo damu mara nyingi damu inabakisha fikra za watu na ndiyo maana kuna baadhi ya watu waliingia kwenye uislamu walipoona waislamu wanadhalilishwa na damu zinamwagika watu walipokuwa maka moja wapo ni hamza hamza alitoka zake porini huko aja akuta kwamba aambiwa ndugu yako leo kafanywa kadha na kadha mpaka damu zime- amemwaua damu alipigwa bwana mtume salllahualam wa kenye wakati kama wasaa nne saa nne hivi hamza alipotoka kule hamia akaingia kwenye islamu fahasuna islamu mpaka akafa shahidi kwa aliyo damu mara nyingi jamani mpotezi fika kuna baadhi ya watu walikuwa watambuliki au kama watambulika hatambuliki hivyo mojawapo ni abdirogo lik hatambuliki hivyo na wale watu hawakuwa na misomo hiyo lakini kwa bahati mbaya wakaja wakampiga bila kutambua kwamba hii damu itapalilia machama, maneno yake sasa hivi wamezuia sd na abdirogo unakokwenda sasa hivi watambulika sasa nawaambie jamani damu hii inayomwagika mtambue hii damu yapalilia maneno ya mashehe angekufa wakati mwingine wala asingetambulika kamwe na mtu lakini ukimwaga mtu damu yake huwa maneno yake yale aliyozungumza yale, yale anayapalilia anakuwa yuko hai baada ya kwamba alikuwa amekufa kelimatuna tabka juthathan hamida hata idha sakainahu bidimaina wamadhaina fi sabilihi intafadhat haya waashat bain lhaya maneno yetu atabaki ni mizogo mpaka tutakapoondoka tukiamwagia damu yenyee sisi hatup maneno naweza kupata uhai yanaishi na sisi hatup alio kwa mbaya wakaingia watu wakaona kama chinja chinja labda ndiyo kupoteza fikra wallahi hawajui taarikhi hawajui historia lakini maneno yanabaki na maneno yanapata nguvu baada mtu kuondoka na damu yake kumwalika mimi nisingetokea siku moja nikamzungumza shehe ponda kwa mambo ambayo yamejitokeza pamoja na inawezekana kwamba kuna baadhi ya mambo kama vile mwana mwanawachuoni ambayo yayafanya na mwafiki kuna baadhi ya mambo kama vile mwana nawchuoni ngini lakini kuna baadhi ya kadhaya za dhulma zikitokea inafikia maneno yake napata uhai maneno yake yanapata uhai intafadhat waashat tafadthaya waasat bainhaya iamani islaatakiwamtu na kikubwa kwamba si masala ya kipindi saifi ku toka na kuweza kufanya vurugu ambazo zitasababishia maafa makubwa kuliko maslaha yake inawezekana kuna baadhi ya ndugu zetu wakatoka leo ni fitina imejitokeza na kila mmoja na uchungu wallahi kila mmoja na uchungu leo yeye yeah, yeah, kesho ni mwingine na wala usione kama akaondoka yeye atakuja ondoka shekira kuu nampenda misikiti maimamu mliowekewa sio imamu, so imamu waswale mkiona kitoa salama kiwambia baki alafu nii mkatoka na leo nkishasalisha hapa ntawambia nyote mbaki alafu kweli muone kwamba je kweli maimamu wanawatu au maimamu kofi wanawapija of imamu akitafutwa na watu wake hasa hasak ni kibaka Sekenis, kwa miaka kieumiaka miaka mitatu lakini siku mbili tatu لا تفجروا بالله يفوتك يوم القيامة قال الله سبحانه وتعالى قل يا أهل الكافرون لا أعبد ما تعبدون ولا أنتم عابدون ما أعبد ولا أنا عابد ما عبدتم ولا أنتم عابدون ما, ما عبدتم دينكم والدين إن الله سبحانه وتعالى أمركم بالصلاة وبدأ بنفسه فقال إن الله وملائكته يصلون على النبي يا الذين آمنوا صلوا عليه وسلموا تسليما اللهم أعز الإسلام والمسلمين اللهم اعز الاسلام والمسلمين واذل الشرك والمشركين ونقص عداك عداء الدين اللهم يا حي يا قيوم من اراد بالاسلام سوءا فرد كيده في نحره اللهم من اراد بالاسلام وبالمسلمين سوءا فرود كيده في نحره اللهم من اراد بالاسلام وبالمسلمين سوءا فرد كيده في نحره اللهم نسالك رضاك والجنه نعوذ سخطك اللهم نسالك رضاك والجنه نعوذ بك سخطك والنار اللهم إذا ابتليتنا بالمصائب والمشاكل اللهم فألمنا الصبر يا رب العالمين والثبات اللهم إذا ابتليتنا بالمصائب والمشاكل اللهم فألمنا الصبر والثبات على دينك رب العالمين يا مقلب القلوب والأبصار ثبت قلوبنا على دينك يا مقلب القلوب والأبصار ثبت قلوبنا على دينك قوموا إلى صلاتكم يرحمكم