إن النبي صلى الله عليه وسلم يقول: أنتم يا أربعة وتنمنن يدخلون الجنة وتنجي في بؤني بغير حساب بلا حساب، وأربعة نكون واتنمنن يدخلون النار وتنجيا متوني بغير حساب بلا حساب، إلا أن يتوبوا قوة إِلَّا أَن يَتُوبُوا ispokuwa watakapotubia ila an yatubu mtume akatamka mara tatu isipokuwa watakapo a ydkhulun ljnat wanne watakaoingia peponi bighairi hisabin bila hisabu imamun adilun kwanza ni kiongozi mwadilifu kiongozi ni kiongozi tu hata wandani ya nyumba yake mwenyewe yeye ni kiongozi ndani mle akiwa basi naam anaingia kwenye orodha hii na mwanachuoni mtekelezaji wa kile ambacho amekisoma washabun taibun na kijana mdogo bado wakati ambapo shetani huwa mara nyingi anamtawalia kijana sana lakini akapatikana kijana ambaye ni mwenye kurejea kwa mwenyezimngu mapema kabisa akatengenea huyu naye vile, vile ataingia kwenye orodha hiyo wa mraatun na mwanamke mutiatun lizaujiha mwenye kumtii mumewe hawa ni watu wane wataingia peponi bighairi hisabi اربعه يدخلون النار بغير حساب na watu wanne watakaoingia motoni bila hisabu dakhilina wa manzo kabisa kuingia ila an yatubu illa watapotubia azdhani ni mzinifu walau maratan hata kama ni mara moja illa an yatubu isipokuwa ataporejea wa pili washahidu uzuri mwenye kutoa ushahidi wa uongo hali yakuwa na jua anasema uongo walau bikalimatin hata kama ushahidi huo kautoa kwa neno tu ojammoja tu likafanya mtu akose nyumba yake labda likamfanya mtu auawe bure labda likamfanya mtu afukuz kazi bure labda ushahidi wa uongo atakwenda motoni bila hisabin ila an yatubu walku walidaihi na mwenye kuwa wazazi wake wawili walau bilafha hata kama ni kwa tamko moja tu mwenyezi mwenyezimgu kwenye an sema tamko moja lenyewe wala takun lahmaoffin hata usidiriki kuambia hataileyau ah, itakuwa inatosha tamko hilo barabara limeingia hapo washaribu lkhamri na mwenye kunywa pombe walau kathratan hata kama ni tone moja tu kanywa ila an yatubu