kwahi sasa maswali haya nadhani yalikuwa astahiki zaidi kuulizwa wao kama tunakaa katika meza ya mjadala tuwaulize wao hivi mna gani kuzungumza ibara kama hivi kwamba mtume saaa salama amepanda mbegi ya uislamu na mbegi ya ushia bega kwa bega sawa kwa sawa ni mbegu mbili ambazo mtume mtumea am alizipanda na kanamwagilia maji na kuzikuza mpaka zikatoa maua na zikatoa maua katika uhai wake na baada ya kifo chake zikazaa matunda pia alikuwa litakan kujua matunda hayo ni matunda gani alafu j mbegu hizi mbili zimezaa mti mmoja ili ni swali kwao sasa nashangaa tena yaani shia na kitabu pia siasili ya shia na misingi yake mbona hapa mimi sielemteto ufafanuzi nnakusudia nini nnakusudia nini alafu sehemu nyingine inaonekana kwamba huyu abubakar na umar ambaye kalikukuwa makhalifa waliufuta ule uislamu wa mtume sala llahualeh wa salama na alii kwa hilo akahurika akakubali kutowabaia na akajisalimisha kwao unaifam kwa hapa kwhaaapana maswali ya kujiuliza ndi uli uislamu wa shia ambao walikuwa shi ali na mtume sa salam au uislamu upiwakibaniumeia kama wanavyosema wao kwa haya yote mii nakupeni kama maswali ya kukabiliana wao wao kama wanavyosema siniwao wa moto kaawanavyosema oto naoto hawana masali maswali hawawengi kdoana hzi kitabu ya msingi zaaaa u an ameambika iambi kitabu lakini wallahi ameshindwa kuleta ya kupinga ambayo akazungumza hivi fana haa hivi ikuongelea utume mimi sio mari hata serikali ya jamhuri ya tanzania jamhuri ya muunguna tanzania pia yajua iikikozajiani kipumbapumbavu kandikoua aine mana ya msingi ykaikimbia sasa hii hii ndiyo heri sasa ya mtu kufunguka akili na maarifa na kujua kuhoji mtu na silaha za kuweza kuhoji ili asitaterehi katika imani manaeleo إذا أصل يمين اليمنية، لا أعرف ما إذا كانت الأسرة اليمنية، لا أعرف ما إذا كانت الأسرة اليمنية، لا ما لا ما إذا كانت الأسرة اليمنية، لا أعرف ما إذا كانت لا likuwa nizungumza ponti hio akinanani ahlulbeit ambao wao mashia wanaitakidi kwamba hao ndio wafaa wa kufuatwa alafu na baada ya hapo zile dalili zao na vile vitengao vinavyozungumza na stirafu zao ilivotokea kuonyesha kwamba jambo hili halitoki kwa wahi mashia wanatofautiana kwenye makundi mengi sana kuna baadhi ya maunamaa wamefikisha makundi zaidi ya sabini lakini makundi ya msingi kabisa a ap uyataja aini nikaona kwamba nitakapozungumza ntakapozungumza ahlbeiti na maimamu wao shia na wale maimamu wa wanaitwa ahlbeitiwntaimamu nitakuja kulizungumzia sala hili mfano kunashi ismailia ataja a ufupi ismailia wao wanadai kwamba imamu baada ya jafaru sabi kwa sababu lazima ufahamu una imamu jafarsabi imamu wangati huyo sit wa kwanza alibn abiali wa pili الحسن بن علي وفاة الحسين بن علي وإن لعلي بن الحسين معروف أن كان العابدين وتآل محمد بن علي معروف قدير محمد الباطل والستة هو جعفر ابن محمد بن علي بن الحسين بن علي بن أبي طالب معروف قدير جعفر الصادق أبو عبد الله جعفر الصادق اللي كان متوكل من كبوة إسماعيل إسماعيل na mtoto wake mwingine anaita musa huyu mdogo wake ismail mwenye gari nambari t mia tat ishirn moj bmm anatakiwa aondoshe gari yake panli kwahiyo ismail kamesemaa muda mrefu ismail ni mtoto wa jafar habitemtoto mkubwa na wao wanasema uimamu unakwenda kwa mtoto mkubwa موسى الكاظم بن جعفر بن محمد بن علي بن الحسين بن علي بن أبي طالب معروف وموسى الكاظم هو اللي يمارس شيعة ونسمى إمام بعد جعفر إسماعيل ونسمى طالب ومنهم ولد وإمام وموسى بنالا إسماعيل ونسمى روى اه إسماعيل الفريق إلى التوحيد وسام اسماعيل الفريق ذاك وحاي وجعفر الصادق جعفر الصادق فوزنيك سانا هو شنو هنا الفريق وكسم انا عيل حتى كما الفريق لكن انا هنا محمد كل ده ده ده ده كتوك كو كو كو كو كو جعفر وخليفة ونقوم نقول لك ومن هو إسماعيل لما دام الفريق بس تشكون فسياك من هو محمد ابن إسماعيل فسحاوة إسماعيلية قد يقول للإسماعيلية وكذلك كان قرامطة وكذلك كان حشاشون فاطميون ولا نوت ولا مصري أم بقول يا معروف أبيضيون زنادق ما الدروز دروز وكوسيريا قبل النصيرية ولذلك كان قد قال ابن قتيبة الإسماعيلية ولا ما أبو يعلي أبو سالم سيسي حتى زمن ذي إسماعيلية كل يقين بفيدية أبو الوفاس وزيد ابن علي ابن الحسين ابن علي ابن أبي طالب زيد بن علي بن ابي طالب بن علي بن حسين هي ولمتنجا وكم كفاه مشيه ولم بعد ان كوليزه كوليزه ابو بكر عمر رضي الله عنهما هي كوليزه وسمعني كوليزه ابو بكر بن عمر رضي الله عنهما فرفضوه فرفضه قومه يا ماذا كم كفاه فسموا الرافضه لماذا لم يقل الرافضه لماذا لا يمكن ان يكون هناك من اجل ان يكون هناك من اجل ان علي بن حسين من بِنْ ان لكن هناك من اجل ان من اللَّهُ ان يكون هناك رضي الله عنه رضي, أبو عمر رضي الله عنهما ان na hili ni kundi la shia wengi ambao wako yemen hawa wanaukubali ukhalifa wa abu bakari na omar lakini wanamsemafibaa wa uthmani lakini wao wanaukubali ukhalifa wao na wakili wanasema pamoja na hayo ali alini kwenda rahati zaidi lakini pia yafaa kuongozwa na mtu mafdul ala mfadhili pamoja na kwamba mtu bora yupo lakini yule anaezidiwa ubora pia anaweza akamwongoza mtu bora yaani hawa pamoja na kwamba ali ni bora zaidi kuliko hawa lakini pia hawana neno msimamo hundi msimamowa zidisamimi sikutaka kuatajo hayo halafu unakakdija na wengineo inshallatakapokuja kutaja namne wanapogongana kuhusu maimamu kuonekana kwamba jambo hili li hawa ttajamahehebuhizi kamatatu nn tanh namigonganyaoinauwani sababu gani wamewataja hawa nn hilipia ni sali watakiwa wauliz wao tenakonge sali zingine sasa waulize kama ikiwa meritadi watu wote kwa mujibu wa ripoti alaotaja nematullahi ljazairi kwamba ali alahi salam wamesema hizo je masahaba hao wengine hawa kina alii wakina fatima kina lhasan kina husein wakin na wengine katika masahaba mnasemale kuhusu hao na wao ni katika hao hawa niritadi mashsema wako wengine pia wazuri ama wamsidiceam ali bin abi alib haribu masahaba mia mbili lakini ali asema hivi watu wote waliritabi waka basi watu wannetu ye wingine na foptekaboku hatataw waki watumia lakini mtume saa sallam hakuna masahabamia wengine wote wani kwenda wapi to famo kyo hay ni masoali ambay ywonekana yarudi kwao nam